ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง บลูเรย์ กับ HD PLAYER แบบไหนน่าเล่นกว่ากันกับจอ 4 k  (อ่าน 4489 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkandtom

• Flat TV member
  • *
คือผมได้ซื้อ LED 4k มาใหม่แล้วมันแถมเครื่องเล่นบลูเลย์มาให้ด้วย ทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้แกะมาใช้ได้แค่แกะลองครับ ล่าสุดผมจะไปซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นแต่ราค่อนข้างสูงแถมภาพได้แค่ FULL HD ก็เลยมาลองดู HD PLAYER   ที่รองรับ 4K และก็จะซื้อฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย ก็เลยชั่งใจว่าจะขายเครื่องเล่นบลูเลย์ และมาซื้อ HD PLAYER+ฮาร์ดดิสก์ที่ลงไฟล์ 4K และ FULL HD มาให้เลย หรือจะเก็บเครื่องเล่นบลูเลย์แล้วซื้อแผ่นบลูเลย์มาเล่นดี เลยอยากขอคำปรึกษาครับ

ออฟไลน์ aeoutdoor

• LCD TV member
  • **
ผมเล่นแต่ HD Player มาตลอดครับ ก็สดวกดี ไม่เปลืองค่าแผ่นหนัง แถมรุ่นใหม่ๆก็โชว์ปกและเล่นเมนูได้เหมือน Blu-ray แล้วครับ ต่อเข้ากับชุดโฮมก็เล่นได้ทุกไฟล์เสียง

• *
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ขอรอดูท่านอื่นบ้าง

ออฟไลน์ devils101

• *
ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ามาถามห้องนี้ คำตอบส่วนใหญ่ก็จะชี้ไปที่เครื่องเล่น HD

ส่วนตัวนั้น มีเครื่องเล่นทั้ง 2 ประเภท มีแผ่นบลูเรย์บ้างที่เค้าแถมมา แต่แทบไม่เคยเปิดดูเลย เครื่องเล่นบลูเรย์เลยเอาไว้เปิดแผ่นซีดีฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนังก็ดูจากเครื่องเล่น HD แต่มาช่วงหลัง ๆ ได้ไฟล์เพลงมาเยอะก็ฟังเพลงก็เริ่มฟังจากเครื่องเล่น HD จนแทบไม่ได้ไปแตะต้องเครื่องบลูเรย์เลย

• *
ก่อนอื่นเลยต้องบอกว่ามาถามห้องนี้ คำตอบส่วนใหญ่ก็จะชี้ไปที่เครื่องเล่น HD

ส่วนตัวนั้น มีเครื่องเล่นทั้ง 2 ประเภท มีแผ่นบลูเรย์บ้างที่เค้าแถมมา แต่แทบไม่เคยเปิดดูเลย เครื่องเล่นบลูเรย์เลยเอาไว้เปิดแผ่นซีดีฟังเพลงเป็นหลัก ส่วนดูหนังก็ดูจากเครื่องเล่น HD แต่มาช่วงหลัง ๆ ได้ไฟล์เพลงมาเยอะก็ฟังเพลงก็เริ่มฟังจากเครื่องเล่น HD จนแทบไม่ได้ไปแตะต้องเครื่องบลูเรย์เลย

สงสัยผมต้องขายเครื่องบลูเลย์เอางบมาเพิ่ม HD PLAYER เจ๋งๆดีกว่า ขอบคุณครับสำหรับความเห็น

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
  เครื่องเล่น Bluray player ออกมากี่ปีแล้วก็ไม่นิยมเพราะเนื่องจากแผ่นยังมีราคาแพงเกินไปครับ และตลาดไม่ไปไหนเพราะเขาไปนิยม HD player Android player ครับ หาหนังดูง่ายกว่าเล่นได้ดีกว่า อีกอย่าง Hd player ทำได้เหมืีอนเครื่องเล่น Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 A10 ครับ [ปลื่ม]

• *
  เครื่องเล่น Bluray player ออกมากี่ปีแล้วก็ไม่นิยมเพราะเนื่องจากแผ่นยังมีราคาแพงเกินไปครับ และตลาดไม่ไปไหนเพราะเขาไปนิยม HD player Android player ครับ หาหนังดูง่ายกว่าเล่นได้ดีกว่า อีกอย่าง Hd player ทำได้เหมืีอนเครื่องเล่น Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 A10 ครับ [ปลื่ม]

ผมสนใจ Bluray player ทุกอย่าง เช่น Egreat A5 อยู่ครับ ราคาไม่แรง