ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1039957 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 11:34:51 pm »
ถามนิดนึงครับ
เพิ่งซื้อ 40" le265x ทีนี้พอเอามาต่อกับ pc ทำ extend จอ แต่ภาพที่ขึ้นมันหายไป ตรงขอบบน ขอบล่างอ่ะคับ เหมือนมันล้นจอไป
มีวิธี set ยังไงไหมครับ

ปล. ผมปรับไว้ที่ 1280x720 เพราะลองปรับสูงกว่านี้แล้วภาพกระตุก -.-
กด wide ลอง เลือกภาพต้นฉบับ หรือ ภาพเต็มจอดูครับ
หรือลองเช็คที่ pc ว่า เซตค่าถูกต้องหรือไม่ครับ
ปล.ซื้อสีอะไรครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ ononokung

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 07:00:59 am »
โอ้ววว ได้แล้ว ขอบคุณครับ

ซื้อสีดำมาครับ

ออฟไลน์ hideuki

• *
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 08:41:48 pm »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ เพิ่งถอย LC40LE265X ดิจิตอลทีวี ครับ มีข้อแนะนำขอความกรุณาด้วยครับ

« ตอบกลับ #939 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:12:27 pm »
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ เพิ่งถอย LC40LE265X ดิจิตอลทีวี ครับ มีข้อแนะนำขอความกรุณาด้วยครับ
ยินดีด้วยครับ สีอะไร ได้ราคามาเท่าไหร่เอ่ย?  [หื่น]
รุ่นนี้ภาพ เสียงดี ช่องต่อเยอะครับ มีฟังก์ชั่น MHL ด้วย [yes]
ส่วนการปรับภาพ เท่าที่ดูโหมดสำเร็จที่ sharp ให้มาทำได้ดีโอเคแล้วครับ ภาพคมชัด สีสันอิ่มเนียน ดูสบายตา ชอบโหมดไหนไปที่โหมดนั้น ปรับแค่ความคมชัดเพิ่มขึ้นหรือลดลงก็พอ แล้วแต่เราชอบครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 09:21:49 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ hideuki

• *
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:40:34 pm »
ยินดีด้วยครับ สีอะไร ได้ราคามาเท่าไหร่เอ่ย?  [หื่น]
รุ่นนี้ภาพ เสียงดี ช่องต่อเยอะครับ มีฟังก์ชั่น MHL ด้วย [yes]
ส่วนการปรับภาพ เท่าที่ดูโหมดสำเร็จที่ sharp ให้มาทำได้ดีโอเคแล้วครับ ภาพคมชัด สีสันอิ่มเนียน ดูสบายตา ชอบโหมดไหนไปที่โหมดนั้น ปรับแค่ความคมชัดเพิ่มขึ้นหรือลดลงก็พอ แล้วแต่เราชอบครับ [ปลื่ม]
[ปลื่ม] [ปลื่ม] ผมซื้อเงินผ่อนนะครับ ราคารวมก็ 1หมื่นหกพักว่าๆ ครับ สีดำครับ ใช้โหมดสำเร็จยังไม่ได้ลองโหมดอื่นครับ

« ตอบกลับ #941 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 09:53:27 pm »
[ปลื่ม] [ปลื่ม] ผมซื้อเงินผ่อนนะครับ ราคารวมก็ 1หมื่นหกพักว่าๆ ครับ สีดำครับ ใช้โหมดสำเร็จยังไม่ได้ลองโหมดอื่นครับ
โหมดสำเร็จรูป มี โหมดไดนามิก,ไดนามิกตายตัว ,มาตราฐาน,ภาพยนตร์ ,pc,เกมส์น่ะครับ(อาจมีไม่หมดนะ รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่ามีกี่โหมด)  ลองปรับหลายๆโหมดดู แต่อย่างดิจิตอลทีวีโหมดมาตราฐานผมว่าโอเคแล้วนะ ดูสบายตาดี
ส่วนถ้าดูหนังก็แล้วแต่ชอบครับ ชอบสีสดๆหน่อยก็โหมดไดนามิก หรือโหมดมาตราฐาน อยากได้แนวฟิล์มหนังก็ภาพยนตร์ เล่นเกมส์ก็โหมด pc หรือ เกมส์ ประมาณนี้ครับ ถ้าภาพดูคมหรือกร้านจนเกินไปก็ปรับลดความคมชัดลง ถ้าดูนวลๆไม่คม ก็ปรับความคมชัดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2015, 09:59:01 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ pomokochan

• *
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 05:46:46 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิื่งถอย LC80LE960X มาวันนี้

ของมาส่งก็งานเข้าเลย คือจอมี Dead Pixel 5 จุด พอดีเป๊ะ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเครื่องได้มั้ยครับ  [ร้องไห้]
ผมซื้อมาจาก akihabara ครับ ไม่มีตัวลองหน้าร้าน ใช้วิธีสั่งให้จากศูนย์ เลยไม่มีโอกาสได้ลองหน้าจอ
สงสัยหลายอย่างว่ามันจะเป็นเครื่องที่มีคนเคลมหรือเปล่า เพราะขอบจอไม่มีสติ๊กเกอร์พลาสติกซีลไว้ และใบรับประกันมีแค่ส่วนเดียว
คือส่วนของผู้ซื้อ มันแหม่ง ๆ นะครับเนี่ย ถ้าจะเคลมไม่รู้ว่าเคลมที่ aki หรือที่ศูนย์ชาร์ปโดยตรงดีครับ
รบกวนด้วยครับ

[ปาดเหงื่อ]

« ตอบกลับ #943 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 06:06:06 pm »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เพิื่งถอย LC80LE960X มาวันนี้

ของมาส่งก็งานเข้าเลย คือจอมี Dead Pixel 5 จุด พอดีเป๊ะ ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเครื่องได้มั้ยครับ  [ร้องไห้]
ผมซื้อมาจาก akihabara ครับ ไม่มีตัวลองหน้าร้าน ใช้วิธีสั่งให้จากศูนย์ เลยไม่มีโอกาสได้ลองหน้าจอ
สงสัยหลายอย่างว่ามันจะเป็นเครื่องที่มีคนเคลมหรือเปล่า เพราะขอบจอไม่มีสติ๊กเกอร์พลาสติกซีลไว้ และใบรับประกันมีแค่ส่วนเดียว
คือส่วนของผู้ซื้อ มันแหม่ง ๆ นะครับเนี่ย ถ้าจะเคลมไม่รู้ว่าเคลมที่ aki หรือที่ศูนย์ชาร์ปโดยตรงดีครับ
รบกวนด้วยครับ

[ปาดเหงื่อ]
ติดต่อทางร้านที่ซื้อก่อนให้เค้าประสานงานเปลี่ยนให้นะครับ เพร่ะยังอยู่ในเงื่อนไข 7 วัน

• *
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 07:16:12 pm »
ขอบคุณคุณ sirota มากครับ เดี๋ยวจะโทรคุยทางร้านดูพรุ่งนี้
สงสารพนักงานส่งมากเลย เพราะจอมันหนักมาก แล้วผมใช้วิธีแขวนผนังด้วย ติดตั้งลำบากมากครับ
กว่าจะขนเข้าบ้าน กว่าจะเซ็ตตัวห้อยผนัง ตอนแรกว่าจะไม่เช็คแล้วปล่อยผ่าน เพราะเกรงใจพนักงาน
แต่พอดูหนังไปได้ 20 นาที มันเห็น 2 จุดกลางจอเห็นชัดมาก เลยทำใจไม่ไหว ต้องเอาไฟล์เช็คเดดพิกเซลมาจัด ได้ 5 จุดเป๊ะเลย เหอ เหอ
ถามเพื่อน เพื่อนบอกเปลี่ยนเถอะ อย่าไปเกรงใจเค้า จ่ายตังไปสองแสนกว่าบาท มันต้องได้ของดีกว่านี้
เศร้าใจ  [โขก]

« ตอบกลับ #945 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 07:44:16 pm »
ขอบคุณคุณ sirota มากครับ เดี๋ยวจะโทรคุยทางร้านดูพรุ่งนี้
สงสารพนักงานส่งมากเลย เพราะจอมันหนักมาก แล้วผมใช้วิธีแขวนผนังด้วย ติดตั้งลำบากมากครับ
กว่าจะขนเข้าบ้าน กว่าจะเซ็ตตัวห้อยผนัง ตอนแรกว่าจะไม่เช็คแล้วปล่อยผ่าน เพราะเกรงใจพนักงาน
แต่พอดูหนังไปได้ 20 นาที มันเห็น 2 จุดกลางจอเห็นชัดมาก เลยทำใจไม่ไหว ต้องเอาไฟล์เช็คเดดพิกเซลมาจัด ได้ 5 จุดเป๊ะเลย เหอ เหอ
ถามเพื่อน เพื่อนบอกเปลี่ยนเถอะ อย่าไปเกรงใจเค้า จ่ายตังไปสองแสนกว่าบาท มันต้องได้ของดีกว่านี้
เศร้าใจ  [โขก]

ไม่ต้องกังวลหรือเกรงใจเค้าหรอกครับ ทางร้านหรือผู้ผลิตมีหน้าที่บริการ ถ้าสินค้ามีปัญหา อยู่ในประกัน เค้าก็ต้องรับผิดชอบเป็นธรรมดา อย่าท้อครับ [yes]
อีกอย่างร้านที่ท่านซื้อได้ข่าวว่าบริการลูกค้าดีอยู่นะครับ จอใหญ่ๆโอกาสมีเดทหรือไบร์ทพิกเซล ก็สูง แต่เกิดกลางจอถึง 5 จุด แบบนี้ไม่โอเคครับ
ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์หรือใบรับประกันถือโอกาสถามเค้าเลยก็ได้ครับ
โชคดีครับ [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2015, 08:02:15 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #946 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 09:05:27 am »
เข้ามาส่งข่าวนิดนึง ผมเคลมไปที่ร้านเมื่อวันอังคาร เซลล์ชาร์ปที่ร้านก็โทรบอกศูนย์ให้เดี๋ยวนั้นเลย
วันรุ่งขึ้นทางศูนย์โทรมานัดขอเข้ามาเช็คเครื่องครับ รวดเร็วมาก เค้าบอกว่าถ้าถึง 5 จุด เปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ได้
ผมเลยนัดหลังสงกรานต์ ให้เค้าเข้ามาดู เดี๋ยวจะรายงานความคืบหน้าอีกทีครับ  [yes]

ออฟไลน์ immortant

• *
« ตอบกลับ #947 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 11:58:09 pm »
สวัสดีครับผมสนใจ tv Sharp  70" รุ่นเก่า LC70LE735M มีโปรลดราคาอยู่ 50 k
http://www.sharpmea.com/cps/rde/xchg/ae/hs.xsl/-/html/product-details.htm?product=LC70LE735M
มีผู้อาวุโสท่านได้เคยใช้มีคำแนะนำบ้างไหมครับ รุ่นนี้โอเคไหมครับ
จอมันใหญ่ดีผมไม่เน้น 4k หรือ smart tv ,digital อยู่แล้วด้วย
ปล เน้นเอามาดูหนังกับต่อเล่นเกมส์ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคร๊าบ

« ตอบกลับ #948 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 08:03:33 am »
สวัสดีครับผมสนใจ tv Sharp  70" รุ่นเก่า LC70LE735M มีโปรลดราคาอยู่ 50 k
http://www.sharpmea.com/cps/rde/xchg/ae/hs.xsl/-/html/product-details.htm?product=LC70LE735M
มีผู้อาวุโสท่านได้เคยใช้มีคำแนะนำบ้างไหมครับ รุ่นนี้โอเคไหมครับ
จอมันใหญ่ดีผมไม่เน้น 4k หรือ smart tv ,digital อยู่แล้วด้วย
ปล เน้นเอามาดูหนังกับต่อเล่นเกมส์ครับ
ขอบพระคุณล่วงหน้าคร๊าบ
ถ้าของใหม่มีประกัน รีบจัดเลยครับ ตัวนี้จอ Quarttron 100hz ไม่มี 3d มีสมาร์ททีวีบลาๆ ไม่มีดิจิตอล (ผลิตปี 2012-2013)
เรื่องภาพบอกได้คำเดียวว่าสวยครับ ภาพเคลื่อนไหวก็ดีมาก ดูหนัง เล่นเกมส์ จอใหญ่มันส์สะใจแน่นอน

• *
« ตอบกลับ #949 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 11:57:32 am »
ขอบพระคุณท่าน sirota มากเลยคราบ เดียวกลับไปดูก่อนว่ามีคนสอยไปยัง
ถามเพิ่ม ส่วนใหญ่ Led จอใหญ่ๆ ผมต้องซื้อ เครื่องสำรองไฟไรงี้ไหมครับ
กลัวมันพังไว แถวบ้านผมฝนมาไฟชอบจะดับหรือใช้ปลั๊กกันไฟกระชากก็พออ่ะครับ

« ตอบกลับ #950 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:17:37 pm »
ขอบพระคุณท่าน sirota มากเลยคราบ เดียวกลับไปดูก่อนว่ามีคนสอยไปยัง
ถามเพิ่ม ส่วนใหญ่ Led จอใหญ่ๆ ผมต้องซื้อ เครื่องสำรองไฟไรงี้ไหมครับ
กลัวมันพังไว แถวบ้านผมฝนมาไฟชอบจะดับหรือใช้ปลั๊กกันไฟกระชากก็พออ่ะครับ
เครื่องสำรองไฟว่ากันว่าทำให้ภาพดรอปลงนะครับ
แนะนำหาปลั๊กรางดีๆมาใช้ดีกว่า (แต่ที่บ้านต้องลงสายดินด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้นก็ช่วยอะไรไม่ค่อยได้) ส่วนยี่ห้อไหนรุ่นไหน ลองหาในบอร์ดซื้อขายเวปนี้เอา... โชคดีครับ

• *
« ตอบกลับ #951 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 01:09:25 pm »
ขอบคุณมากๆ คราบท่าน sirota เดียวเย็นนี้ต้องไปสอย Tv ก่อนหมด

ออฟไลน์ Aree_P

• *
« ตอบกลับ #952 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 09:45:56 am »
รบกวน​ขอ​พิกัด​ ร้าน​หน่อย​ ครับ​
 [ปลื่ม]
หมี

• *
« ตอบกลับ #953 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2015, 12:54:27 pm »
ของผมเจอที่ Lotus Extra สาขาพิษณุโลกอ่ะครับมีอยู่ 3 ตัว
ลองเดินดูแถวสาขาใกล้บ้านน่ะครับเผื่อมี ผมว่ารุ่นนี้คุ้มมากๆ เลย
จอใหญ่ได้เปรียบ 4Kราคายังแรง + หาไฟล์แท้ยาก