ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1039853 ครั้ง)

ออฟไลน์ SmarT GadgetS

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 04:58:36 pm »
มาเป็นแนวร่วมด้วยคนครับผม 60 นิ้ว 940 ครับผม

ตอนแรกก็ลังเล แต่ก็ไม่ผิดหวังครับกับภาพที่ได้ บ่องตง

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 10:47:30 pm »
มาเป็นแนวร่วมด้วยคนครับผม 60 นิ้ว 940 ครับผม

ตอนแรกก็ลังเล แต่ก็ไม่ผิดหวังครับกับภาพที่ได้ บ่องตง
ยินดีด้วยอีกครั้งนะครับ  [หื่น] อิอิ บอร์ดจะได้คึกคัก

ออฟไลน์ koyoungee

• *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:10:25 pm »
เพิ่งซื้อ SHARP LC-39LE440M มาค่ะ ขอสอบถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะว่า รุ่นนี้ดูทีวีดิจิตอลได้มั้ยคะ

« ตอบกลับ #615 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:56:26 pm »
เพิ่งซื้อ SHARP LC-39LE440M มาค่ะ ขอสอบถามท่านผู้รู้หน่อยค่ะว่า รุ่นนี้ดูทีวีดิจิตอลได้มั้ยคะ
มะได้คับ  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ koyoungee

• *
« ตอบกลับ #616 เมื่อ: กันยายน 15, 2013, 04:11:10 pm »
TT ขอบคุณ คุณsirota มากเลยค่ะ [ไม่เอา]

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:54:58 pm »
TT ขอบคุณ คุณsirota มากเลยค่ะ [ไม่เอา]

ซื้อ set top box ดูได้ อย่าไปเชื่อ ไอ้คนตอบทุกกระทู้ รู้ทุกเรื่อง แต่ไม่รู้จริง

« ตอบกลับ #618 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:48:04 am »

ซื้อ set top box ดูได้ อย่าไปเชื่อ ไอ้คนตอบทุกกระทู้ รู้ทุกเรื่อง แต่ไม่รู้จริง
ไม่รู้ไปทุกเรื่องหรอกครับ แต่ที่รู้อย่างนึงก็คือผมไม่เคยโพสต์กระทู้แบบไร้มารยาทกับผู้อื่นและอย่างน้อยการโพสต์กระทู้ของผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นไม่มากก็น้อย
ปล. ในที่นี้ ผมคิดว่าคนที่สอบถาม(คุณ koyougee) หมายถึงว่า  39le440m มีกล่องดิจิตอลทีวีในตัวสามารถดูทีวีดิจิตอลได้เลยรึเปล่า ผมจึงตอบว่าไม่ได้ไงครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ผมก็ต้องขอโทษคุณ koyougee ที่สื่อสารกันผิดหรือไม่เข้าใจความหมายด้วยครับ
คุณ titans7747 กรุณาทำความเข้าใจและทราบไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 11:16:53 am โดย sirota »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #619 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:29:00 pm »

ไม่มีใครรู้ไปหมดทุกเรื่องหรอกครับ

ผมเองก็จะคอยตอบเฉพาะเรื่องที่ผมรู้และพอจะรู้บ้าง ซึ่งบางคำตอบก็อาจมีความผิดพลาดได้ เพราะผมไม่ใช่แฟนพันธ์แท้โทรทัศน์

หลายๆคนในเวป ช่วยกันตอบคำถาม เพื่อก่อให้เกิดประโยชน์กับคนที่ต้องการคำตอบเท่าที่จะเป็นไปได้

จะเห็นว่าบางกระทู้ ถ้าเป็นคำถามเกี่ยวกับเรื่องที่คนในเวปนี้ไม่รู้ ก็จะไม่มีคนมาตอบครับ

« ตอบกลับ #620 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:33:48 pm »

ไม่รู้ไปทุกเรื่องหรอกครับ แต่ที่รู้อย่างนึงก็คือผมไม่เคยโพสต์กระทู้แบบไร้มารยาทกับผู้อื่นและอย่างน้อยการโพสต์กระทู้ของผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นไม่มากก็น้อย
ปล. ในที่นี้ ผมคิดว่าคนที่สอบถาม(คุณ koyougee) หมายถึงว่า  39le440m มีกล่องดิจิตอลทีวีในตัวสามารถดูทีวีดิจิตอลได้เลยรึเปล่า ผมจึงตอบว่าไม่ได้ไงครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ผมก็ต้องขอโทษคุณ koyougee ที่สื่อสารกันผิดหรือไม่เข้าใจความหมายด้วยครับ
คุณ titans7747 กรุณาทำความเข้าใจและทราบไว้ด้วยนะครับ ขอบคุณ

ถ้าเป็นผมเจอคำถามนี้ ผมก็จะตอบเหมือนคุณ sirota ครับ นั่นคือ "ดูdigital tv ไม่ได้"
เพราะจากคำถามที่ถามมา ความหมายของคนถามน่าจะหมายถึง sharp รุ่นนี้รองรับ digital TV ในตัวเลยหรือเปล่า
เหมือนอย่างที่คุณ sirota อธิบายนั่นแหละครับ

« ตอบกลับ #621 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 10:32:01 pm »
ขอบคุณท่าน dramin ที่เข้าใจผมครับ  [ปลื่ม]
Let  it be ! [งง]
ปล.ผมลงรูปใหม่ในนีวิวแล้วนะคร้าบบ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 10:41:42 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ PEET (S)

« ตอบกลับ #622 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 07:57:38 pm »
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาซ่ะนาน สบายกันดีรึเปล่าครัฟ ชาวชาร์ปทุกท่าน [เท่ห์]

ขอเข้าเรื่องเลยแล้วกันน่ะครับ คือวันนี้จะมาบ่นเรื่องอัตราการบริโภคพลังงานถ่านของรีโมท LE835 หน่อยครับ
ว่าทำไมมันถึงกินน้อยเยี่ยงนี้  [ช็อค] เพราะตั้งแต่ใช้มา 6เดือนกว่า ผมยังไม่เคยต้องเปลี่ยนถ่านมันเลยนะครับ  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]
คือ แล้วผมใช้ทีวีทุกวันด้วยน่ะครับ ไม่มีวันไหนไม่เปิดอะครับ ผมกับทีวีเหมือนเป็นเพื่อนกันยามว่างทุกวันครับ [คิคิ]
แล้วผมกดรีโมทบ่อยด้วยน่ะครับ ก็ยังใช้ถ่านที่ติดมากับตอนที่ซื้อเครื่องอยู่เลยครับ รีโมทมันกินแบตฯน้อยกว่าปกติรึเปล่าครับเนี่ย  [งง] 555

ปล. อยากเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วครับ มันจะให้ผมใช้ถ่านเดิมจนเครื่องพังเลยเรอะ 55555 (ขำๆน่ะครับ) [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 08:00:22 pm โดย PEET (S) »

« ตอบกลับ #623 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:35:45 pm »
สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาซ่ะนาน สบายกันดีรึเปล่าครัฟ ชาวชาร์ปทุกท่าน [เท่ห์]

ขอเข้าเรื่องเลยแล้วกันน่ะครับ คือวันนี้จะมาบ่นเรื่องอัตราการบริโภคพลังงานถ่านของรีโมท LE835 หน่อยครับ
ว่าทำไมมันถึงกินน้อยเยี่ยงนี้  [ช็อค] เพราะตั้งแต่ใช้มา 6เดือนกว่า ผมยังไม่เคยต้องเปลี่ยนถ่านมันเลยนะครับ  [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ] [โขกโต๊ะ]
คือ แล้วผมใช้ทีวีทุกวันด้วยน่ะครับ ไม่มีวันไหนไม่เปิดอะครับ ผมกับทีวีเหมือนเป็นเพื่อนกันยามว่างทุกวันครับ [คิคิ]
แล้วผมกดรีโมทบ่อยด้วยน่ะครับ ก็ยังใช้ถ่านที่ติดมากับตอนที่ซื้อเครื่องอยู่เลยครับ รีโมทมันกินแบตฯน้อยกว่าปกติรึเปล่าครับเนี่ย  [งง] 555

ปล. อยากเปลี่ยนถ่านใหม่แล้วครับ มันจะให้ผมใช้ถ่านเดิมจนเครื่องพังเลยเรอะ 55555 (ขำๆน่ะครับ) [คิคิ]
หายไปนานเลยนะครับ  ท่าน PEET(S) สบายดีมั้ยครับ รีโมทเดี๋ยวนี้ไม่บริโภคถ่านมากหรอกครับ ยิ่งแบรนด์ญี่ปุ่นยิ่งคำนึงถึงการรักษาสิ่งแวดล้อมอยู่แล้วครับ ผมใช้แค่เปิดกะปิดเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ ปีนึงไม่รู้จะหมดมั้ย (ของเค้าดีจริง) 555+
ปล.อยากเปลี่ยนเลยครับ รีโมทจะได้แรงๆ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)  [หื่น]

« ตอบกลับ #624 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:50:27 pm »

หายไปนานเลยนะครับ  ท่าน PEET(S) สบายดีมั้ยครับ รีโมทเดี๋ยวนี้ไม่บริโภคถ่านมากหรอกครับ ยิ่งแบรนด์ญี่ปุ่นยิ่งคำนึงถึงการรักษาสิ่งแวดล้อมอยู่แล้วครับ ผมใช้แค่เปิดกะปิดเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ ปีนึงไม่รู้จะหมดมั้ย (ของเค้าดีจริง) 555+
ปล.อยากเปลี่ยนเลยครับ รีโมทจะได้แรงๆ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)  [หื่น]

.
5555555 ฮาตรง ปล. ท่านซิโรตะครับ 555555

สบายดีครับผม ทั้งผมและทีวีเลย ขอบคุณครับ [หื่น]

ท่านซิโรตะรู้ป่าวครับ ว่าของ SS D6400 นะ ได้ไม่เกิน 2เดือนนะครับ แค่เดือนนึงนี่ก็เริ่มกดยากแล้วอะครับ เดี๋ยวเปลี่ยนๆๆ 5555 [ปาดเหงื่อ]
ส่วนมากผมใช้ดู MV บน USB ด้วยนะครับ เลยต้องกดรีโมทบ่อย ขนาดนี้ยังไม่หมดสักทีเลย 55555

« ตอบกลับ #625 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:10:55 pm »

หายไปนานเลยนะครับ  ท่าน PEET(S) สบายดีมั้ยครับ รีโมทเดี๋ยวนี้ไม่บริโภคถ่านมากหรอกครับ ยิ่งแบรนด์ญี่ปุ่นยิ่งคำนึงถึงการรักษาสิ่งแวดล้อมอยู่แล้วครับ ผมใช้แค่เปิดกะปิดเป็นส่วนใหญ่น่ะครับ ปีนึงไม่รู้จะหมดมั้ย (ของเค้าดีจริง) 555+
ปล.อยากเปลี่ยนเลยครับ รีโมทจะได้แรงๆ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)  [หื่น]

.
5555555 ฮาตรง ปล. ท่านซิโรตะครับ 555555

สบายดีครับผม ทั้งผมและทีวีเลย ขอบคุณครับ [หื่น]

ท่านซิโรตะรู้ป่าวครับ ว่าของ SS D6400 นะ ได้ไม่เกิน 2เดือนนะครับ แค่เดือนนึงนี่ก็เริ่มกดยากแล้วอะครับ เดี๋ยวเปลี่ยนๆๆ 5555 [ปาดเหงื่อ]
ส่วนมากผมใช้ดู MV บน USB ด้วยนะครับ เลยต้องกดรีโมทบ่อย ขนาดนี้ยังไม่หมดสักทีเลย 55555
ผมก็เคยลองใช้รีโมททีวี ss และแว่นสามมิติแบบใหม่แบบคล้ายๆถ่านนาฬิกาคอมพิวเตอร์ ของเพื่อนครับ บ่องตงรู้สึกเลยว่า  [ปลื่ม] ทีวีชาร์ปคุณภาพดีจริงๆ ทั้งวัสดุ ซอร์ฟแวร์ และทำให้รู้เลยว่าชาร์ปใส่ใจผู้บริโภคในผลิตภัณฑ์ที่เค้าผลิตออกมาขายมากๆ ราคาสูงก็จริง แต่คุณภาพเค้าสมกับราคาครับ  [yes]
ไม่รุว่าท่านอื่นที่ใช้ทีวีชาร์ปจะคิดเหมือนผมมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 11:31:19 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #626 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:20:04 pm »
ครับ คิดเหมือนกันเลย ของเค้าคุณภาพจริงๆ  [ปลื่ม]

แต่ก็อย่างที่ท่านซิโรตะเคยว่านะครับ ชาร์ปนั้นเหมือนเพชรในตม  [โขก]

« ตอบกลับ #627 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 11:39:06 pm »
สวัสดีครับ คุณPEET (S) ไม่ได้คุยกันนานมากกกกกกกก

ปล. รีโมท sony 55hx750 ของผมปีนึงแล้ว ถ่านก็ยังไม่หมดเหมือนกันครับ ๕๕๕๕๕ [หื่น]

« ตอบกลับ #628 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 11:43:33 am »
สวัสดีครับ คุณPEET (S) ไม่ได้คุยกันนานมากกกกกกกก

ปล. รีโมท sony 55hx750 ของผมปีนึงแล้ว ถ่านก็ยังไม่หมดเหมือนกันครับ ๕๕๕๕๕ [หื่น]
.
ครับ สงสัยของผมคงเหมือนกัน  [หื่น]

ออฟไลน์ Boss2010

• *
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:07:13 pm »
ผมซื้อ LCD 40L500M-WH ของชาร์ปมา ได้ปีกว่า ก็เสียแล้วครับ

เริ่มมีอาการจอกระพริบ แล้วก็มืดไป แต่เครื่องไม่ได้ดับนะ

ลองเปิดใหม่ ไม่ถึง 10 นาทีก็เริ่มมีอาการ แล้วจอก็กระพริบ สักครู่ จอก็มืดไป

ผิดหวังครับ