ผู้เขียน หัวข้อ: Veolo Smart Android และ Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆ  (อ่าน 502494 ครั้ง)

ออฟไลน์ jerry007

• *
Re: Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆจากชิพ Realtek
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 02:56:39 pm »
playon HD2  + HDD 2 TB ราคาเท่าไหร่ ครับ
playon HD mini2 + HDD 2 TB ราคาเท่าไหร่ ครับ

ขอรายละเอียด ความแตกต่างระหว่างรุ่น และขอรายชื่อหนังด้วยครับ

ถ้าจะลงหนังใหม่ๆจะลงได้ที่ไหนครับ

upgrade firmware ในอนาคตด้วยตัวเองได้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ

[email protected]

ออฟไลน์ natdba

• *
Re: Playon!HD2 สุดยอดเครื่องเล่นไฮเดฟที่แรงสุดๆจากชิพ Realtek
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:45:50 am »
ขอราคา PlayonHD2 Harddisk 2TB ตัวท๊อปสุดรุ่นนี้หรือเปล่า
รายละเอียดการเล่น Dream box ต้องมีอะไรบ้าง วิธีการโหลดบิตด้วยที่บ้านมี ADSL อยู่แล้ว
ถ้าจะไปซื้อที่ร้านอยู่ตรงไหนอะคะ

ออฟไลน์ michelbay

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 08:55:11 am »
playon HD2  + HDD 2 TB ราคาเท่าไหร่ ครับ

playon HD mini2 + HDD 2 TB ราคาเท่าไหร่ ครับ

ขอรายละเอียด ความแตกต่างระหว่างรุ่น และขอรายชื่อหนังด้วยครับ

ถ้าผมเน้นเอามาดูหนังอย่างเดียว ไม่ใช้เน็ต ไม่โหลด ไม่อัดรายการ รุ่นไหนดีครับ รุ่นอื่นก็ได้นะครับ

ถ้าจะลงหนังใหม่ๆจะลงได้ที่ไหนครับ

upgrade firmware ในอนาคตด้วยตัวเองได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ottonm

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:53:52 am »
ขอรายละเอียด. Playon HD2 + HD 1 TB.
ขอรายละเอียดหนังการ์ตูนสำหรับเด็กผู้หญิงด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 11:54:41 pm โดย ottonm »

ออฟไลน์ gongpaa

• *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 12:21:42 pm »
playon HD2  + HDD 1.5 TB ราคาเท่าไหร่ ครับ

ออฟไลน์ diskhaha

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:30:15 pm »
ช่วยบอกราคา playon HD2+HDD 2 TB และรายการหนังครับ

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
อีกนิดนึงครับ  ผมอ่านรีวิวข้างหน้า เห็นว่ามันเล่น dream box ได้ อยากทราบว่า ต่อเนตแล้วดูได้เลยหรือต้องมี ID มีจานแดง แล้วเสียค่าบริการรายเดือนเหมือนปรกติทั่วไป
แล้ว อย่างช่อง  ASTV สนธิ อะครับ ดูได้เลยรึเปล่า ขอบ พระคุณอีกทีครับผม
ขอด้วยคนครับ ทาง PM   [ปลื่ม]

ของเป็น Email แทนได้ไหมอะครับ สะดวกตอบทางอีเมล ของคุณครับ
[email protected]ครับ

อยากทราบอีกคน
แล้วไม่ทราบมีผ่อนผ่านบัตรเครดิต รึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Marui007

• *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 12:32:28 am »

ช่วยบอกราคา playon HD2+HDD 2 TB และรายการหนังครับ

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
อีกนิดนึงครับ  ผมอ่านรีวิวข้างหน้า เห็นว่ามันเล่น dream box ได้ อยากทราบว่า ต่อเนตแล้วดูได้เลยหรือต้องมี ID มีจานแดง แล้วเสียค่าบริการรายเดือนเหมือนปรกติทั่วไป
แล้ว อย่างช่อง  ASTV สนธิ อะครับ ดูได้เลยรึเปล่า ขอบ พระคุณอีกทีครับผม
ขอด้วยคนครับ ทาง PM   [ปลื่ม]

ของเป็น Email แทนได้ไหมอะครับ สะดวกตอบทางอีเมล ของคุณครับ
[email protected]ครับ

อยากทราบอีกคน
แล้วไม่ทราบมีผ่อนผ่านบัตรเครดิต รึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ขอรายละเอียดอีกคนครับ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nesta2312

• *
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 03:18:20 pm »
ขอรายละเอียดทุกรุ่นด้วยจ้า

การรับประกันและโปรโมชั่นด้วยน่ะจ้ะ

[ช็อค]

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:07:20 pm »
ขอรายละเอียดทุกรุ่นด้วยจ้า

การรับประกันและโปรโมชั่นด้วยน่ะจ้ะ

[ช็อค]

ขอทราบ Email ด้วยครับเดี๋ยวจะตอบให้ทาง Emailเลยครับผม

ออฟไลน์ raymac

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:21:15 pm »
เพิ่งซื้อ POHD2 มา..แต่เป็น FW ตัวล่าสุด... ซึ่งเมนูไม่เหมือนตามที่ show หน้าแรก... ขาดไปหลายตัว โดยเฉพาะ menu DreamBox และรายการที่เป็น us news, web ต่างๆ. [โขก]
คู่มือก็ไม่มีรายละเอียดการเพิ่ม, ต่อ DB จะเอาของ FW ตัวเก่าที่คุณ SAKADA โมไว้มาลงก็เป็นตัวที่ยังขาดหลายอย่าง หรือว่าควรจะย้อนกลับไปใช้ FW ตัวที่ว่าก่อนดี ..  [คุก]
ตัวแทนจะทำให้เมื่อไหร่หรือว่าต้องให้รอคุณ SAKADA ช่วยทำให้อย่างเดียว  [เศร้า]
ควรจะบอกว่าอันไหนเป็นตัวที่มากับเครื่อง อันไหนเป็นตัวที่ต้องรอ คนซื้อจะได้ตัดสินใจถูก เพราะถ้าต้องรอ FW แล้วก็การ update เป็นสิ่งที่คนทั่วไปอาจจะทำยากหน่อย ก็ต้องบอกให้ละเอียด
ตัวแทน/คนขาย ก็น่าจะเผยแพร่วิธีการทำ หรือการโมFW เพื่อให้กลุ่มผู้ใช้สามารถช่วยกันทำและทุกคนสามารถใช้งานได้อย่างง่ายๆ ซึ่งจะเพิ่มจำนวนผู้ใช้และยอดขายของยี่ห้อนี้ ดีกว่าให้กลุ่มที่ใช้ยี่ห้ออื่นๆ ดูถูกว่า FW ของ PlayOn มีปัญหาประจำ ออกก็ช้า มีก็น้อย [กระดึบ]
..ปล ใช้มาก็หลายวันเจอปัญหาเยอะเหมือนกัน Hang หลายครั้งจากการใช้งานปกติ เพราะกดremoteเร็ว ตอบสนองไม่ค่อยทันใจ, การต่อ USB wireless - Keyboard, Mouse ก็ใช้ไม่ค่อยจะได้/ช้า และไม่มีคู่มือการต่อ/set upของPlayOn ..
ตัวแทนและคนขาย ควรทดสอบและแจ้งผลการใช้งานให้ AC Ryan เพื่อพัฒนาปรับปรุงให้ดีขึ้น ผู้ใช้จะได้ไม่เบื่อไปซะก่อน [เขย่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 11:31:00 pm โดย raymac »

ออฟไลน์ boyptt

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:19:26 pm »
Playon!HD2min
Playon!HD Essential
 2ตัวนี้ต่างกันแบบไหนครับ
ผมเน้นดูหนังอย่างเดียว ขอราคาทั้ง 2 รุ่นนี้ด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ playonthai

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 04:39:39 pm »
ผมเน้นดูหนังอย่างเดียว ขอราคาทั้ง 2 รุ่นนี้ด้วยครับ [ปลื่ม]

ขอทราบ Email ด้วยครับ เดี่ยวจะตอบกลับทางEmailนะครับ

ออฟไลน์ bunyen

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 04:24:53 pm »
ขอทราบราคา+รายชื่อหนัง
ช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้าง

PlayOnHD DVR +HDD 2TB
playOn2 +HDD 2Tb

ออฟไลน์ kridsda_25

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 11:07:24 am »

ขอทราบ Email ด้วยครับ เดี่ยวจะตอบกลับทางEmailนะครับ

ขอรายละเอียดด้วยคนครับ

ขอวิธีต่อกับdreamboxด้วยครับ

ออฟไลน์ PlayOnThai-

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:45:22 pm »
ห่างหายไปนาน เลยแวะ มาทักทายนะครับ ยังไงก็สวัสดีทุกๆคนนะครับ

สำหรับเรื่องคำถาม ก็ถามเข้ามาเรื่อยๆนะครับ ยังไงก็จะเร่งตอบกลับให้ สำหรับคำถามไหนที่ตกหล่นไป ก็ขอ อภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ inus

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 04:12:47 pm »
สอบถามราคาPLAYON HD2 พร้อม HDD 2TB ราคาเท่าไหร่ครับ แถมข้อมูลเต็มลูกหรือเปล่าครับ และขอรายการ Fileหนัง Hidef MKV และ Blu-ray full rip ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
สุพิชัย Email: [email protected]

ออฟไลน์ arthitbow

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 06:42:10 pm »
สอบถามราคาPLAYON HD2 -miniพร้อม HDD 2TB -1TBราคาเท่าไหร่ครับ แถมข้อมูลเต็มลูกหรือเปล่าครับ และขอรายการ Fileหนัง Hidef MKV และ Blu-ray full rip ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
สุพิชัย Email: [email protected]
ตามนี้เลยครับ และก็การต่อเข้ากับDremboxด้วยครับการสั่งซื้อด้วยนะครับการโอนเงิน [หื่น][email protected]

ออฟไลน์ benz8737

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:26:43 pm »
สอบถามราคาPLAYON HD2 -miniพร้อม HDD 2TB -1TBราคาเท่าไหร่ครับ แถมข้อมูลเต็มลูกหรือเปล่าครับ และขอรายการ Fileหนัง Hidef MKV และ Blu-ray full rip ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ตามนี้เลยครับ และก็การต่อเข้ากับDremboxด้วยครับการสั่งซื้อด้วยนะครับการโอนเงิน [หื่น][email protected]

ขอตามข้างบนด้วยครับ [email protected]  สนใจว่าต่อแทนdreambox ได้ยังไง