ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ทำไมเครื่องเล่นแผ่นสมัยนี้ หลายรุ่นไม่มีจอแสดงผล !? ++  (อ่าน 10903 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaninjim

• Flat TV member
  • *
จะลดต้นทุน หรือไม่ต้องการให้สะดุดตาในห้องมืด ใครทราบเหตุผลครับ
ผมซื้อ 3D BD Player ของ Samsung รุ่น BD-J5500 ไม่มีแม้แต่หลอดไฟแสดงสถานะเครื่อง
เครื่องเปิดหรือปิดอยู่ก็ไม่รู้ ผมคิดว่าออโต้เกินไปนะ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
ง่ายๆ รับ ลดต้นทุนครับ เพื่อที่จะสามารถทำราคาได้ต่ำ เพราะ ฟังชั่นจอแสดงผล ไม่ได้มีผลกระทบต่อการใช้งานภาพและเสียง เพียงแต่ขาดความสะดวกเท่านั้น มีจอแสดงผล ก็ต้องมีวงจรไฟ ต้องมีไฟเลี้ยงบอร์ด ทุกอย่างคือต้นทุนครับ

ออฟไลน์ chaninjim

• *
อ่อครับ คงให้กดปุ่ม info ดูจากหน้าจอเอาเอง
แต่บางรุ่นเช่นรุ่นที่ผมซื้อ น่าจะมี led เล็กๆสักดวงไว้แสดงสถานะก็ยังดีนะ

ออฟไลน์ YouFool4K

• *
ทีวี แสงรั่ว  + เครื่องเล่น แสงยิงตา   [คิคิ]