ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336039 ครั้ง)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 05:50:11 pm »
HDD ไปถึงแล้ว ไม่รู้ผลเทสเป็อย่างไรบ้าง...

ดิจิตอล...แมน

ช่วงนี้เห็นขนของหนีน้ำกันอยู่นะครับ ออฟฟิศ ViVO อยู่ชั้นใต้ดินด้วยสิครับ ยิ่งวุ่นกันใหญ่เลย + บ้านคุณพงศ์เองก็อยู่ติดเจ้าพระยาอีก เลยวุ่นวายกันใหญ่ครับ

เดี๋ยวมีความคืบหน้าเจ้าตัวคงเข้ามาแจ้งเอง หรือไม่ก็ลองโทรไปสอบถามดูได้นะครับ

(ไว้อาทิตย์หน้ามีโอกาสแวะเข้าไป จะลองทวงถามให้ครับ)

^_^

จริงเหรอครับเนี่ย ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ะครับ...

โดนกันทั่วครับ มากบ้างน้อยบ้าง ไม่ดีเลยครับปีนี้.

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:18:49 pm »
HDD ไปถึงแล้ว ไม่รู้ผลเทสเป็อย่างไรบ้าง...

ช่วงนี้เห็นขนของหนีน้ำกันอยู่นะครับ ออฟฟิศ ViVO อยู่ชั้นใต้ดินด้วยสิครับ ยิ่งวุ่นกันใหญ่เลย + บ้านคุณพงศ์เองก็อยู่ติดเจ้าพระยาอีก เลยวุ่นวายกันใหญ่ครับ

เดี๋ยวมีความคืบหน้าเจ้าตัวคงเข้ามาแจ้งเอง หรือไม่ก็ลองโทรไปสอบถามดูได้นะครับ

(ไว้อาทิตย์หน้ามีโอกาสแวะเข้าไป จะลองทวงถามให้ครับ)

^_^

จริงเหรอครับเนี่ย ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ะครับ...

โดนกันทั่วครับ มากบ้างน้อยบ้าง ไม่ดีเลยครับปีนี้.
สู้ ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนเลยครับ...

ดิจิตอล...แมน [เท่ห์]

ออฟไลน์ wish

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 10:20:57 pm »
vivo cute s ใช้ต่อไวเลสแลนกับ tp-link usb wireless n721 ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 02:31:00 pm »
vivo cute s ใช้ต่อไวเลสแลนกับ tp-link usb wireless n721 ได้มั๊ยครับ

ทาง ViVO เองก็มี Wireless USB Dongle ที่ตรงรุ่นจำหน่ายให้อยู่แล้วนะครับ (ถ้าในกรณีที่ยังไม่ได้ซื้อ ก็แนะนำว่าลองติดต่อตัวแทนจำหน่าย หรือศูนย์ ViVO แล้วซื้อให้ตรงรุ่นไปเลยน่าจะดีกว่าครับ)

แต่ถ้ามีอยู่แล้ว ลองเสียบใช้งานดูก็ได้ครับ เข้าใจว่าน่าจะมี Wireless USB Dongle ยี่ห้ออื่นๆ ทั่วไปก็สามารถนำมาใช้งานได้เหมือนกันครับ (ที่ใช้ชิปเซ็ตภายในตรงกันกับของที่ทาง ViVO จำหน่าย) เพียงแต่ผมไม่มีข้อมูลจริงๆ ครับ ว่ามีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้าง

^_^

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 02:34:50 pm »

ทาง ViVO เองก็มี Wireless USB Dongle ที่ตรงรุ่นจำหน่ายให้อยู่แล้วนะครับ (ถ้าในกรณีที่ยังไม่ได้ซื้อ ก็แนะนำว่าลองติดต่อตัวแทนจำหน่าย หรือศูนย์ ViVO แล้วซื้อให้ตรงรุ่นไปเลยน่าจะดีกว่าครับ)

แต่ถ้ามีอยู่แล้ว ลองเสียบใช้งานดูก็ได้ครับ เข้าใจว่าน่าจะมี Wireless USB Dongle ยี่ห้ออื่นๆ ทั่วไปก็สามารถนำมาใช้งานได้เหมือนกันครับ (ที่ใช้ชิปเซ็ตภายในตรงกันกับของที่ทาง ViVO จำหน่าย) เพียงแต่ผมไม่มีข้อมูลจริงๆ ครับ ว่ามีรุ่นไหน ยี่ห้อไหนบ้าง

^_^
[/quote
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 04:39:45 pm »
สอบถามวิธีทำปก ของ legacy se หน่อยครับ อยากลองทำบ้างครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #330 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 05:41:40 pm »
สอบถามวิธีทำปก ของ legacy se หน่อยครับ อยากลองทำบ้างครับ

ก่อนอื่นต้องสร้าง Folder ของหนังเรื่องนั้นขึ้นมาก่อนครับแล้วเอา File หนังเรื่องนั้นเก็บเข้าไปใน Folder ครับ หลังจากนั้นให้ไปหาโหลดปกหนังจากใน Google ก็ได้ครับ แล้วก็เอาไปเก็บใน Folder หนังเรื่องเดียวกัน ตั้งชื่อว่า Folder เป็นอันเสร็จครับ

« ตอบกลับ #331 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 10:20:55 pm »

ก่อนอื่นต้องสร้าง Folder ของหนังเรื่องนั้นขึ้นมาก่อนครับแล้วเอา File หนังเรื่องนั้นเก็บเข้าไปใน Folder ครับ หลังจากนั้นให้ไปหาโหลดปกหนังจากใน Google ก็ได้ครับ แล้วก็เอาไปเก็บใน Folder หนังเรื่องเดียวกัน ตั้งชื่อว่า Folder เป็นอันเสร็จครับ
ง่ายจังเลย ขอบคุณมากครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:09:42 am »
เสริมนิดนึงครับ นามสกุลไฟล์ภาพต้องเป็น .jpg หรือ .png(บางฟอร์แมต) เท่านั้นนะครับ

จริงๆ เหมือนจะไม่ต้องชื่อ folder ก็ได้นะครับ ถ้ามีแค่รูปเดียวในโฟลเดอร์นั้น เหมือนมันจะโชว์ขึ้นมาให้เลย

แต่ที่เขาแก้ชื่อภาพเป็น folder.jpg กันเพราะติดจากสมัยก่อนโปรแกรมในคอมมันต้องแก้ไขเป็นแบบนี้ ถึงจะโชว์รูปปกได้ถูกต้อง แล้วก็มีเครื่อง HD-Player ยุคแรกๆ บางรุ่น บางเฟิร์มแวร์ ก็เลยใช้ข้อแม้นี้กันด้วยน่ะครับ

^_^

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:26:47 am »
vivo tm เปิด file .dat ไม่มีเสียงต้องทำยังไงครับผม

ผ่านเครื่องเสียง หรือผ่านลำโพงทีวีครับ?

ไม่ทราบว่าตั้งเสียงไว้เป็น LPCM (Downmix) อยู่หรือเปล่าครับ?

ผมเองเคยเจอเสียงบางฟอร์แมตที่เมื่อส่งเป็น Digital ไปแล้วทาง AVR มันถอดรหัสให้ไม่ได้ เลยไม่มีเสียงออกครับ

ต้องเปลี่ยนมาฟังเป็น LPCM ให้ตัวเครื่องถอดรหัสให้แทน ก็จะสามารถฟังได้ครับ

ผ่าน AVR ครับ เดี๋ยวกลับไปดูก่อนไม่แน่ใจที่  vivo ตั้งใว้เป็นอะไร ครับ ถ้าตั้งใว้ที่ pass-thought ต้องเปลี่ยนเป็น LPCM ใช่ไหมครับ เดี๋ยวกลับไปเย็นนี้จะลองดูครับ ขอบคุณครับ 

^_^
ok ครับ เสียงออกแล้ว ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #334 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:21:10 pm »
vivo cute s โชว์ปกแล้ว แต่เวลากด ok ที่ปกไม่เล่นอัตโนมัติครับ กลายเป็นเข้าไปในโฟลเดอร์ ต้องกดที่ไฟล์หนังข้างในอีกทีถึงเล่น

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 05:11:12 pm »
vivo cute s โชว์ปกแล้ว แต่เวลากด ok ที่ปกไม่เล่นอัตโนมัติครับ กลายเป็นเข้าไปในโฟลเดอร์ ต้องกดที่ไฟล์หนังข้างในอีกทีถึงเล่น

ถ้าเข้าใช้งานผ่านหน้า File Manager การเปิดไฟล์ผ่านตัวปกนั้น จะต้องใช้ปุ่ม Play ในการสั่งการแทนปุ่ม Enter นะครับ

^_^

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 05:12:50 pm »
สำหรับลูกค้าที่ซื้อเครื่องเล่น ViVO รุ่นใดก็ได้ ระหว่างช่วงวันที่ 15 ตุลาคม - 15 พฤศจิกายนนี้ สามารถรับเงิน Rebate คืนได้ที่ศูนย์ ViVO จำนวน 500 บาท (และ 1,000 บาทสำหรับรุ่น Legacy และ LegacySE) เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้กับลูกค้าในช่วงน้ำท่วมนี้ครับ

โดยลูกค้าสามารถซื้อสินค้า ViVO ทุกรุ่นจากตัวแทนจำหน่ายรายใดก็ได้ในช่วงระหว่างวันที่ 15 ตุลาคม ถึง 15 พฤศจิกายนนี้ (อ้างอิงวันที่ตามใบเสร็จ และใบรับประกันสินค้า)

ส่งใบรับประกัน ส่วนส่งคืน ที่ลงวันที่ซื้อสินค้า ตั้งแต่ 15 ตค - 15 พย นี้
พร้อมเขียนชื่อ เลขบัญชี ธนาคาร และ หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ (ด้านหลังใบประกัน)

ส่ง EMS หรือไปรษณีย์ลงทะเบียนมายัง บริษัท ดิจิตอลโปร จำกัด
24 ซอย เชียงใหม่1 คลองสาน กรุงเทพ 10600

ส่วน REBATE จะถูกดำเนินการส่งให้ ภายใน 15 วัน

ขอให้ทุกท่านปลอยภัยจากน้ำท่วมครั้งนี้ครับ

^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 05:20:23 pm โดย nocturne »

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 05:48:58 pm »
สำหรับลูกค้าที่ซื้อเครื่องเล่น ViVO รุ่นใดก็ได้ ระหว่างช่วงวันที่ 15 ตุลาคม - 15 พฤศจิกายนนี้ สามารถรับเงิน Rebate คืนได้ที่ศูนย์ ViVO จำนวน 500 บาท (และ 1,000 บาทสำหรับรุ่น Legacy และ LegacySE) เพื่อช่วยบรรเทาความเดือดร้อนให้กับลูกค้าในช่วงน้ำท่วมนี้ครับ

โดยลูกค้าสามารถซื้อสินค้า ViVO ทุกรุ่นจากตัวแทนจำหน่ายรายใดก็ได้ในช่วงระหว่างวันที่ 15 ตุลาคม ถึง 15 พฤศจิกายนนี้ (อ้างอิงวันที่ตามใบเสร็จ และใบรับประกันสินค้า)

ส่งใบรับประกัน ส่วนส่งคืน ที่ลงวันที่ซื้อสินค้า ตั้งแต่ 15 ตค - 15 พย นี้
พร้อมเขียนชื่อ เลขบัญชี ธนาคาร และ หมายเลขโทรศัพท์ที่สามารถติดต่อได้ (ด้านหลังใบประกัน)

ส่ง EMS หรือไปรษณีย์ลงทะเบียนมายัง บริษัท ดิจิตอลโปร จำกัด
24 ซอย เชียงใหม่1 คลองสาน กรุงเทพ 10600

ส่วน REBATE จะถูกดำเนินการส่งให้ ภายใน 15 วัน

ขอให้ทุกท่านปลอยภัยจากน้ำท่วมครั้งนี้ครับ

^_^

ว้าเสียดายซื้อเร็วไปครึ่งเดือน อดเลย... [ร้องไห้]

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 06:11:35 pm »
ว้าเสียดายซื้อเร็วไปครึ่งเดือน อดเลย... [ร้องไห้]

ซื้อก่อน ใช้ก่อนครับ

^_^

« ตอบกลับ #339 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 08:14:36 pm »
ชาว VIVO ใจดีจังครับ ผมซื้อไปได้อาทิตย์นึงแล้วครับ แต่ไม่เสียดายหรอกครับ คนไทยไม่ทิ้งกันก็พอ

วันนี้ผมก็ไปบริจาคมาแล้วครับ รอบสองละ  คาดว่าอีกไม่เกินสองวันนี้จะเป็นคิวของแถวบ้านผมละ

« ตอบกลับ #340 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 08:24:54 pm »

ถ้าเข้าใช้งานผ่านหน้า File Manager การเปิดไฟล์ผ่านตัวปกนั้น จะต้องใช้ปุ่ม Play ในการสั่งการแทนปุ่ม Enter นะครับ

^_^
เป็นเช่นนี้เอง ง่ายดายจริงๆ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #341 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 08:30:38 pm »

^_^
เยี่ยมครับ ไทยช่วยไทย ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญครับ