ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golden Carp

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 08:40:05 pm »
สอบถามสถานที่ซ์้อ เฉพาะ adapter ของ ViVO CuteS 
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายบ้างไหมอะครับ ขอพิกัดหน่อยครับผม

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:08:07 pm »
สอบถามสถานที่ซ์้อ เฉพาะ adapter ของ ViVO CuteS 
ไม่ทราบว่ามีที่ไหนขายบ้างไหมอะครับ ขอพิกัดหน่อยครับผม

ตอบทาง pm ให้แล้วนะครับ

ถ้า adapter เสีย แล้วสินค้ายังไม่เกิน 6 เดือนแรกที่ซื้อไป สามารถส่ง adapter มาเคลมกับผมได้นะครับ - หรือจะเข้าไปเคลมกับศูนย์ ViVO ก็ได้ครับ

แต่ถ้าสินค้าเกิน 6 เดือนแรกแล้ว หรือต้องการซื้อเพิ่มเติม ก็สามารถเบิกสินค้าให้ได้ครับ - แต่ผมยังไม่ทราบราคาจำหน่ายเฉพาะตัวหม้อแปลง จะสอบถามให้แล้วตอบกลับทาง pm ให้ต่อไปครับ

^_^

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:12:15 pm »
ตอนนี้เจออีกปัญหาหนึ่งครับ ผมเล่นไฟล์คาราโอเกะ เป็น VOB ไฟล์ แล้วต่อ audio out แบบ stereo เสียงมีอาการแตกนิด ๆ ส่วนถ้าต่อจาก HDMI ไม่มีอาการครับ  [ปาดเหงื่อ]

ดิจิตอล...แมน

ทั้งการถอดรหัสเป็น PCM แล้วใช่มั้ยครับ? แล้วตั้ง Vol ที่เครื่องไว้ที่ตำแหน่งใดครับ? (ลองปรับความดังของเสียงที่ตัว HD Player ลงมาหน่อย แล้วไปเพิ่มความดังที่ชุดเครื่องเสียงของเราแทนดูนะครับ น่าจะช่วยลดอาการเสียงแตกได้ครับ)

^_^

ลองแล้วครับ ยังเหมือนเดิม ลำโพงเป็นชุดลำโพงพีซี Altec ATP3 ครับ เวลาดูหนัง VOB เป็นปรกติ แต่ดู karaoke VOB เสียงก็เป็นอย่างที่บอกครับ... ยังไม่มีงบซื้อเครื่องเสียงชุดใหญ่ครับ... [ไม่เอา]

ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ ลองทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว... DVD Karaoke เป็นทุกแผ่นเลย [ไม่เอา]

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #525 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:22:25 pm »
ลองแล้วครับ ยังเหมือนเดิม ลำโพงเป็นชุดลำโพงพีซี Altec ATP3 ครับ เวลาดูหนัง VOB เป็นปรกติ แต่ดู karaoke VOB เสียงก็เป็นอย่างที่บอกครับ... ยังไม่มีงบซื้อเครื่องเสียงชุดใหญ่ครับ... [ไม่เอา]

พวกไฟล์เสียงที่บิตเรตต่ำๆ อย่างพวก .mp3 / .mp4 หรือพวกแทรคเสียง AAC จะยังเจอปัญหาคุณภาพของสัญญาณเสียงอยู่ เป็นปกติครับ - แต่อาการที่ว่าไม่เจอกับสัญญาณเสียง DTS/Dolby Digital หรือ DTSHD/Dolby True HD ใช่มั้ยครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:22:55 pm โดย nocturne »

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:04:54 pm »
ตอนนี้เจออีกปัญหาหนึ่งครับ ผมเล่นไฟล์คาราโอเกะ เป็น VOB ไฟล์ แล้วต่อ audio out แบบ stereo เสียงมีอาการแตกนิด ๆ ส่วนถ้าต่อจาก HDMI ไม่มีอาการครับ  [ปาดเหงื่อ]

ทั้งการถอดรหัสเป็น PCM แล้วใช่มั้ยครับ? แล้วตั้ง Vol ที่เครื่องไว้ที่ตำแหน่งใดครับ? (ลองปรับความดังของเสียงที่ตัว HD Player ลงมาหน่อย แล้วไปเพิ่มความดังที่ชุดเครื่องเสียงของเราแทนดูนะครับ น่าจะช่วยลดอาการเสียงแตกได้ครับ)

^_^

ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ครับ ลองทุกอย่างเท่าที่ทำได้แล้ว... DVD Karaoke เป็นทุกแผ่นเลย [ไม่เอา]

Legacy / Legacy SE FW ก่อนหน้า = ผมเล่นเพลงแล้วไม่เพราะ / เล่นเสียง LPCM แล้วเสียงแตก

ปัจจุบันลง FW ตัวล่าสุด = เล่นไฟล์เพลง (flac mp3 wav) แล้วฟังได้โอเค (ไม่แตกไม่แหบไม่พร่า) / เล่นไฟล์ดีวีดีแบบ .iso ได้เสียงปกติดีครับ

เล่นผ่าน int.amp. และ เจ้า onkyo 3340 ครับผม ^______^

ออฟไลน์ punz

• **
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 12:23:30 pm »

^_^

Legacy / Legacy SE FW ก่อนหน้า = ผมเล่นเพลงแล้วไม่เพราะ / เล่นเสียง LPCM แล้วเสียงแตก

ปัจจุบันลง FW ตัวล่าสุด = เล่นไฟล์เพลง (flac mp3 wav) แล้วฟังได้โอเค (ไม่แตกไม่แหบไม่พร่า) / เล่นไฟล์ดีวีดีแบบ .iso ได้เสียงปกติดีครับ

เล่นผ่าน int.amp. และ เจ้า onkyo 3340 ครับผม ^______^

ตอนนีก็มีปัญหากับดีวีดีคาราโอเกะอย่างเดียว เสียงแตก เลยต้องเปิด mp3 แทนเสียงออกมาไม่แพ้ลำโพงดี ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #528 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:37:09 am »
ส่งเจ้า Cute s ไปเคลม 2 อาทิตย์ แล้วยังไม่ได้รับคืน [กระดึบ] :laugh:

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #529 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:41:29 am »
ส่งเจ้า Cute s ไปเคลม 2 อาทิตย์ แล้วยังไม่ได้รับคืน [กระดึบ] :laugh:

โทรไปทวงถามร้านที่เราส่งเคลม หรือโทรถามศูนย์ ViVO ดูเลยสิครับ - 02-862-5459 , 080-306-4441

^_^

« ตอบกลับ #530 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:08:46 am »
ถามแล้วครับ บอกว่าของยังไม่มา สงสัยต้องหายี่ห้ออื่นแทนเสียแล้ว ทำใจละครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 11:34:33 am »
ถามแล้วครับ บอกว่าของยังไม่มา สงสัยต้องหายี่ห้ออื่นแทนเสียแล้ว ทำใจละครับ

ของยังไม่มา แปลว่าอะไรครับ? (CuteS สินค้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วนี่ครับ - ลองสอบถามไปใหม่อีกทีนะครับ - ถ้าเขาไม่มีสินค้าให้เคลม ให้แจ้งเขาไปว่ามาเบิกไปจาก mythpc ให้ลูกค้าก่อนได้ครับ ผมยังพอมีสต็อคอยู่บ้างครับ - ว่าแต่เคลมไปอาการอะไรเหรอครับ?)

ไม่ได้รับความสะดวกอย่างไร ติดต่อผมก็ได้ครับ เดี๋ยวช่วยประสานงานให้อีกที 084-715-9876 Nick

^_^

« ตอบกลับ #532 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 03:31:37 pm »
คือ ผมส่งผ่านร้าน ProHiDef ที่เชียงใหม่เมื่อวันที่ 21/01/2555 สาเหตุอาการคือ หา e-sata ไม่เจอ และไม่สามารถทำ Wall papcr ไม่ได้เหมือน FW ไม่รองรับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #533 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 04:03:16 pm »
คือ ผมส่งผ่านร้าน ProHiDef ที่เชียงใหม่เมื่อวันที่ 21/01/2555 สาเหตุอาการคือ หา e-sata ไม่เจอ และไม่สามารถทำ Wall papcr ไม่ได้เหมือน FW ไม่รองรับ

เดี๋ยววันจันทร์ จะสอบถามไปทางศูนย์ ViVO ให้นะครับ ได้ความอย่างไรจะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ

^_^

« ตอบกลับ #534 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 04:05:51 pm »
ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #535 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:42:37 pm »
cute s เมื่อไหร่จะมีเฟิมแวร์ใหม่ครับ ที่สามารถเล่นไฟล์ nrg ได้กับสร้างwall paper จากรูปที่มีได้ครับ ส่วนฟังก์ชั่นtransmission กรณีโหลดไฟล์ค้างอยู่ปิดไปแล้วมาโหลดต่อวันหลัง บางทีมีerror โหลดไม่เสร็จก็เคยเจอครับ

ออฟไลน์ vun99

« ตอบกลับ #536 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:47:52 pm »
cute s เมื่อไหร่จะมีเฟิมแวร์ใหม่ครับ ที่สามารถเล่นไฟล์ nrg ได้กับสร้างwall paper จากรูปที่มีได้ครับ ส่วนฟังก์ชั่นtransmission กรณีโหลดไฟล์ค้างอยู่ปิดไปแล้วมาโหลดต่อวันหลัง บางทีมีerror โหลดไม่เสร็จก็เคยเจอครับ

ไฟล์ที่เป็น .nrg ลองเปลี่ยนเป็น .iso (โดยการ rename เปลี่ยนนามสกุลดื้อๆเลยครับ) 
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ nipyee

« ตอบกลับ #537 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:16:37 pm »
ผมสงสัยว่า ทำไม vivo cute (รุ่นแรก) ของผม มันเพี้ยนๆ ชอบกลครับ อยู่ดีๆ มันก็เล่นไฟล์เพลง พวก mp3  หรือ wave หรือ file พวก flac  ไม่ได้ ทั้งๆที เมื่อไม่กี่วันมานีก็เล่นได้ปกติ แต่วันนี้ลองเล่นดู เอ้า ...กลับเล่นไม่ได้ อาการคือ มีรายชื่อเพลงปรากฎแล้ว กดปุ่ม play  กลับเงียบ

(ตั้งค่าระบบเสียงแบบนี้ HDMI คือ Passthrough   และอีกอัน จำไม่ได้แล้ว ก็ตั้งเหมือนกันคือ pass through)

ตั้งค่าระบบเสียงแบบนี้ ถูกใช่มั้ยครับ สำหรับดูหนัง และฟังเพลง  (ผมก็ตั้งอันนี้มาตั้งนานแล้ว แต่วันนี้แปลกใจทำไมมันไม่ตอบสนองเลย)

ออฟไลน์ khosaktee

• **
« ตอบกลับ #538 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 03:06:29 am »
vivo legacy seมันเป็น3Dปะอ่า กำลังจะซื้ออ่า เพราะทีวีผมเป็น3D เผื่อจะลองดูแบบ3Dบ้างอ่า

บ่ายวันนี้เพิ่งไปซื้อvivo legasy se มาอ่า ที่ร้านอินคอมพ์ เซียร์รังสิต หนังบางเรื่องทำไมมันกระตุกๆอ่า(หนังที่มีฉากเร็วๆบางทีดับไปเฉยๆเลย ดูกับคอมไม่กระตุกอ่า) [กระดึบ] บางเรื่องก็ไม่กระตุก(หนังช้าๆ) มันมีปัญหาปะอ่า [จิ้ม] หรือชิปซิกม่ามันเป็นของมันอย่างนี้อ่า แต่ภาพยอมรับว่า ถูกใจอ่า

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:34:10 am »
vivo legacy seมันเป็น3Dปะอ่า กำลังจะซื้ออ่า เพราะทีวีผมเป็น3D เผื่อจะลองดูแบบ3Dบ้างอ่า

บ่ายวันนี้เพิ่งไปซื้อvivo legasy se มาอ่า ที่ร้านอินคอมพ์ เซียร์รังสิต หนังบางเรื่องทำไมมันกระตุกๆอ่า(หนังที่มีฉากเร็วๆบางทีดับไปเฉยๆเลย ดูกับคอมไม่กระตุกอ่า) [กระดึบ] บางเรื่องก็ไม่กระตุก(หนังช้าๆ) มันมีปัญหาปะอ่า [จิ้ม] หรือชิปซิกม่ามันเป็นของมันอย่างนี้อ่า แต่ภาพยอมรับว่า ถูกใจอ่า

กับ MKV เป็นธรรมดาครับผม แต่ถ้าเป็นบ่อยๆ(หลายเรื่อง)ก็ถือว่าผิดปกติครับผม

กับ Fullrip เป็นที่ file ซะ 99% ครับผม ^_____^