ผู้เขียน หัวข้อ: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ  (อ่าน 216599 ครั้ง)

ออฟไลน์ raytv3

• LCD TV member
  • **
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 01:13:25 pm »
ห้องนี้เงียบมากสงสัยคนใช้น้อย....

ออฟไลน์ OakSIT11

• *
Re: TCL LED FanClub รวมพลคนใช้ TCL ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2014, 02:41:33 am »
ขอเข้าก๊วนแลกเปลี่ยนความคิดเห็นด้วยนะครับ ผมจัด 55v7600 มา ในงาน home pro ยังไม่ค่อยดีกับยี่ห้อ แต่ด้วยโปรและราคา จึงจัดมาครับ
ท่านใดใช้รุ่นนี้บ้างครับ  [กระโดด] แล้ว web สำหรับ support อยู่ไหนครับ หาไม่เจอเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2014, 02:46:30 am โดย OakSIT11 »

ออฟไลน์ OakSIT11

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 12:44:13 am »
มีข้อสงสัยครับว่า TCL 55V7600F กับ TCL 55V7600 แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ อันไหนใหม่กว่ากัน

ออฟไลน์ keangvw

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 01:08:39 pm »
วันนี้ผมไปซื้อ TCL รุ่น B2630 เป็น LED 40นิ้วมาครับ
ลองเทียบดูกับ Samsung รุ่นใกล้เคียงกัน ผมจำรุ่นไม่ได้ครับ...เทียบไปมา อยู่เครื่องละ 3 รอบ
สรุปว่าภาพของ TCL กินขาดเลยครับ  จริงๆยังไม่ค่อยชินกับแบรนด์นี้เท่าไหร่ พยายามหารีวิว หาไม่เจอครับ
...หากท่านใดพอจะให้ความมั่นใจหรือเคยใช้ เข้ามาพูดคุยกันหน่อยนะครับ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Briggz

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:32:04 am »
พอดีไปเดินบิ๊กซีเห็นตัว 55 e5600 ราคา 19990.- ดูแล้วภาพสีสดใสดี ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้แล้วบ้างเป็นไงบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าน่าสนมัีย

ออฟไลน์ Shino

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 11:29:21 am »
สนใจตัว 48E5610 น่าเล่นไหมครับ? หาข้อมูลไม่มีรีวิวเลย

ออฟไลน์ lastone

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 09:18:30 am »
tcl f3300 48" เจอโปร เหลือ 14000
รุ่นนี้โอเคไหมครับ ซื้อให้ผู้สูงอายุใช้
มีปัญหาจุกจิกไหมครับ
service ดีไหมครับ

ออฟไลน์ mugenboy

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 11:22:51 pm »
มีใครพอทราบวิธีเช็คชั่วโมงการใช้งานของ TCL ไหมครับ
ของผมรุ่น 48F3300
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ raytv3

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 08:36:08 pm »
up ให้ชาวบ้านเห็นหน่อยครับ เงียบมากกกก

ออฟไลน์ orama

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 08:41:48 pm »
สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ ^^

เห็นบนเวบ ลาลาล่า เค้ามีลดราคารุ่น TCL LED Go liveTV 40 นิ้ว รุ่น 40D2000 - Black เหลือ 9,990 บาท

แต่เท่าที่หาข้อมูลมาก็ไม่เคยเห็นรุ่นนี้ที่ไหน มีสมาชิกท่านใดรู้จักรุ่นนี้มั๊ยคะ  อยากซื้อไปติดคอนโดให้ชาวต่างชาติเช่า  เห็นว่ามีฟังก์ชั่น Go Live เผื่อจะเพิ่มมูลค่าให้ห้องได้

ขอบคุณค่ะ :)

ออฟไลน์ yoclub

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 11:38:22 am »
ตัวGo Live ตัวใหม่ก็หน้าเล่นนะครับราคาตอนนี้ก็โอเคด้วยครับ ตัวS4700 มาใหม่ล่าสุดเลยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ joe.c

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 06:59:52 pm »
ปัญหาหลังจากซื้อมาใช้11วัน จะแกะอีกกี่ครั้ง   [ปาดเหงื่อ]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=167698.0

ออฟไลน์ joe.c

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 26, 2015, 05:34:13 pm »
ได้รับสินค้าตัวใหม่แล้วครับ ในวันนี้  ชื่นชมในความรับผิด ชอบ และขอบคุณ TCL ที่รับเรื่องไปดำเนินการอย่างรวดเร็ว :)

ออฟไลน์ wolfnikky

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 10:26:06 am »
สมาชิกใหม่รายงานตัว

ก่อนอื่นขอปรึกษาเลย คือ เพิ่งซื้อ ทีวี สมาททีวี 48 นี้ว ของ tcl มา เมื่อสิ้นเดือน กย58 ที่ผ่านมา เกิดปัญหาคือ บางครั้ง (นานๆ ที บางครั้งก็ไม่เป็นเลย) เวลาผมใช้เล่นเกมส์ ps3 โดย ช่อง hdmi หรือดูหนัง แผ่น บางครั้งเวลาเปิดเครื่อง  ครั้งแรก เสียง หายครับประมาณ30 วิ ถึงมา หรือว่า ผมต้องกด เร่งเสียงที่ ทีวี ก่อน สักพักเสียงถึงมา ครับอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร ปกติ ผมต่อให้เสียง เกมส์หรือทีวี หรือหนังแผ่น ออกลำโพงครับ  แต่พวก av กับ รายการทีวีปกติไม่เป็นนะ เป็นแต่กับ hdmi เท่านั้น แต่ก็ไม่บ่อย บางครั้งดุหนังหรือเล่นเกมส์ เวลาปิดเครือ่งเปลี่ยนแผ่นหนังหรือเกมส์ ก็จะเป็นอาการอย่างที่ว่า  (นานๆ เป็นที คาดการไม่ได้ บางทีก็ไม่เป็นเลย)  แจ้งช่างมาดุอาการ ตอนช่างมาไม่งอแงให้เห็นเลยแต่บอกช่างว่ามันเป็นจริงๆนะ แต่ เอาแน่นอนไม่ได้ ช่างเลยเปลี่ยน บอร์ตใหม่ให้หมดเลยครับ ผ่านไปสองวัน เป็นอีก เลยไม่รุ้ว่า มีใครเป็นอย่างผมบ้าง แล้วงี้ต้องแจ้งช่างอีกไหม ผมเกรงว่าจะเป็นที่รุ่นมันมาแบบไหนคือ สัญญาณเสียงเกี่ยวกับ hdmi ไม่ดี แต่จริงๆ ผมก็อยากเปลี่ยนรุ่นไปเลยนะไม่รุ้ว่าจะได้ไหม ลึกๆ อยากได้ แบบ ดิจิตอล ธรรมดา มากกว่า อยากได้แบบที่มี ช่อง ต่อ commpanant ด้วย ไว้ใช้เล่นเกมส์เก่าๆ น่ะคับ เพราะav ผม เล่นกับทีวีจอใหญ่ขนาดนี้ภาพไม่ชัดเลย  จึงอยากได้รุ่นที่มีคอมโพแนนมาก  พี่ๆมีความเห็ฯว่าไงครับ ผมซื้อมาได้ เดือนเดียว ซื้อมา 18999 มีความคิดว่าจะ ขายทิ้ง แล้วไปซื้อ ใหม่แบบมีรูต่อที่ว่า ผมว่า สมาททีวี ผมไม่ได้ใช้เลย คิดไปก็รุ้สึกไม่น่ารีบตัดสินใจเลยตอนนั้น เห็นว่ามีช่องต่อเยอะดี  คือ hdmi -3 / av -1 / vga-1  / audio out แบบ แดงขาว -1  usb-2  ถ้าพี่ๆมีคำแน่ะนำอะไร รบกวน เม้นมาทีนะครับ แต่ถ้ามีใครสนใจ ผมขายต่อแบบยอมขาดทุนเลย ครับ16000 หรือยังไงติดต่อ ที่คอมเม้นนี้ได้เลย ครับ   [yes]   หรือส่งข้อความ อินบ็อคมาได้ครับคุยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2015, 10:27:31 am โดย wolfnikky »

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 08:25:12 am »
สมาชิกใหม่รายงานตัว

ก่อนอื่นขอปรึกษาเลย คือ เพิ่งซื้อ ทีวี สมาททีวี 48 นี้ว ของ tcl มา เมื่อสิ้นเดือน กย58 ที่ผ่านมา เกิดปัญหาคือ บางครั้ง (นานๆ ที บางครั้งก็ไม่เป็นเลย) เวลาผมใช้เล่นเกมส์ ps3 โดย ช่อง hdmi หรือดูหนัง แผ่น บางครั้งเวลาเปิดเครื่อง  ครั้งแรก เสียง หายครับประมาณ30 วิ ถึงมา หรือว่า ผมต้องกด เร่งเสียงที่ ทีวี ก่อน สักพักเสียงถึงมา ครับอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร ปกติ ผมต่อให้เสียง เกมส์หรือทีวี หรือหนังแผ่น ออกลำโพงครับ  แต่พวก av กับ รายการทีวีปกติไม่เป็นนะ เป็นแต่กับ hdmi เท่านั้น แต่ก็ไม่บ่อย บางครั้งดุหนังหรือเล่นเกมส์ เวลาปิดเครือ่งเปลี่ยนแผ่นหนังหรือเกมส์ ก็จะเป็นอาการอย่างที่ว่า  (นานๆ เป็นที คาดการไม่ได้ บางทีก็ไม่เป็นเลย)  แจ้งช่างมาดุอาการ ตอนช่างมาไม่งอแงให้เห็นเลยแต่บอกช่างว่ามันเป็นจริงๆนะ แต่ เอาแน่นอนไม่ได้ ช่างเลยเปลี่ยน บอร์ตใหม่ให้หมดเลยครับ ผ่านไปสองวัน เป็นอีก เลยไม่รุ้ว่า มีใครเป็นอย่างผมบ้าง แล้วงี้ต้องแจ้งช่างอีกไหม ผมเกรงว่าจะเป็นที่รุ่นมันมาแบบไหนคือ สัญญาณเสียงเกี่ยวกับ hdmi ไม่ดี แต่จริงๆ ผมก็อยากเปลี่ยนรุ่นไปเลยนะไม่รุ้ว่าจะได้ไหม ลึกๆ อยากได้ แบบ ดิจิตอล ธรรมดา มากกว่า อยากได้แบบที่มี ช่อง ต่อ commpanant ด้วย ไว้ใช้เล่นเกมส์เก่าๆ น่ะคับ เพราะav ผม เล่นกับทีวีจอใหญ่ขนาดนี้ภาพไม่ชัดเลย  จึงอยากได้รุ่นที่มีคอมโพแนนมาก  พี่ๆมีความเห็ฯว่าไงครับ ผมซื้อมาได้ เดือนเดียว ซื้อมา 18999 มีความคิดว่าจะ ขายทิ้ง แล้วไปซื้อ ใหม่แบบมีรูต่อที่ว่า ผมว่า สมาททีวี ผมไม่ได้ใช้เลย คิดไปก็รุ้สึกไม่น่ารีบตัดสินใจเลยตอนนั้น เห็นว่ามีช่องต่อเยอะดี  คือ hdmi -3 / av -1 / vga-1  / audio out แบบ แดงขาว -1  usb-2  ถ้าพี่ๆมีคำแน่ะนำอะไร รบกวน เม้นมาทีนะครับ แต่ถ้ามีใครสนใจ ผมขายต่อแบบยอมขาดทุนเลย ครับ16000 หรือยังไงติดต่อ ที่คอมเม้นนี้ได้เลย ครับ   [yes]   หรือส่งข้อความ อินบ็อคมาได้ครับคุยกัน
ลอง.. เปลี่ยนสาย HDMI ดูก่อนครับ..
หาสายคุณภาพดีๆ.. มาต่อดู

ออฟไลน์ ongry

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 11:05:44 pm »
เจอโปรของ TCL 55" E5800 ราคาหลังลดเหลือ 25,199 บาท น่าเล่นไหมครับตัวนี้ เป็น 4K ครับ

BRAND: TCL

Type of TV: LED TV
    Model:LED55E5800
    Size: 55"
    Year:2015
    Price: (ราคาเปิดตัว)42,990 บาท

PICTURE

Resolution:Ultra HD ( 3840 x 2160 )
    Backlight Type:ELED
    3D Playback:No
    2D to 3D Conversion:No
    Video Processor:580MHz
    Contrast Ratio:4,000,000:1
    Response Time:2ms (g2g)
    Brightness:400cd/m2
    Panel Type:IPS
    Motion:960Hz
    Picture Sensor:No
    PIP:No
    Viewing Angle:178 Degree

SOUND

Surround System:N/A
    Sound Output (Watts):2×8W

CONNECTIVITY

HDMI:3
    HDMI-CEC:N/A
    Extra Connection:
    USB:2
    Digital Audio Out (Optical):Yes
    Internet Connection:Yes

FEATURES

Smart TV:Yes
    Digital Tuner (DVB-T2):No
    Media Playback:Photo , Movie , Music

http://www.lcdtvthailand.com/spec_tv/354/TCL/LED55E5800.html

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ananlk

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 03:38:59 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ พอดีไปซื้อ TCLLED40D2720มาครับ ซึ่งรุ่นนี้จะมีช่องต่อSPDIF เอาท์พุด มาให้ ผมต้องการต่อเสียงออกลำโพงภ่ายนอกโดยแจ็คหัวแปลง3.5ที่แถมมากับเครื่องแต่เสียงไม่ออกที่ลำโพงภ่ายนอก ยังคงออกที่ลำโพงของทีวี เครื่องของผมมีปัญหาหรือต้องตั่งค่าตรงไหนรบกวนพี่ชาวTCLfcช่วยน้องใหม่อย่างผมด้วยนะคับ พึ่งเขียนขียกระทู้ครั่งแรกครับ...

ออฟไลน์ patumwan59

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 07:07:18 pm »
ผมซื้อมารุ่น 55นิ้ว  TCL LED 55S3800

ใช้แค่เดือนเดียวครับ สีเพี้ยน แจ้งศูนย์แล้วยังไม่มาเลย  ผมว่ามันไม่ประทับใจเลย ลองเข้าไปที่ TCL Thailand - Facebook  สิร้องเรียนเยอะ ไม่ตอบกลับ 

สินค้าแย่มาก อย่าหลงซื้อเลยครับ