ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ SVS  (อ่าน 138782 ครั้ง)

ออฟไลน์ itmanitman01

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ SVS
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:16:15 am »
สอบถามครับ
1. ใช้ SVS PB1000 แล้วสาย Sub ต้องยี่ห้ออะไรแบบไหนแบบ พอดีๆ คุ้มราคา ๆม่แพงมากไปครับแนะนำทีครับ
2. ผมเพิ่งขาย TSI300 ไปเนื่องจากสภาพห้องไม่อำนวย ถ้าจะซื้อ Front ใหม่แบบ Book Shelf ตัวไหนดีครับแบบเมื่อเทียบราคาต่อคุณภาพแล้วคุ้มครับ
    ผมเล็ง Polk Rti A3 เอาไว้  แต่ผมใช้ AVR ตัว Sony STR DB 790 เก่ามากแล้วครับ และช่วยชี้เป้าให้ผมทีครับร้านไหนราคาดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:11:05 pm »
สอบถามครับ
1. ใช้ SVS PB1000 แล้วสาย Sub ต้องยี่ห้ออะไรแบบไหนแบบ พอดีๆ คุ้มราคา ๆม่แพงมากไปครับแนะนำทีครับ
2. ผมเพิ่งขาย TSI300 ไปเนื่องจากสภาพห้องไม่อำนวย ถ้าจะซื้อ Front ใหม่แบบ Book Shelf ตัวไหนดีครับแบบเมื่อเทียบราคาต่อคุณภาพแล้วคุ้มครับ
    ผมเล็ง Polk Rti A3 เอาไว้  แต่ผมใช้ AVR ตัว Sony STR DB 790 เก่ามากแล้วครับ และช่วยชี้เป้าให้ผมทีครับร้านไหนราคาดีครับ

รบกวนด้วยนะครับ [เท่ห์]

สายซับ ราคาสักพันกว่าๆ ก็ใช้ได้ครับ ผมยังใช้ Audio quest SUB อยู่เลย กะว่าใช้แค่เบิร์น แต่นี่อยู่กะมันมาเกือบครึงปีละ 5555
เปลี่ยนสาย AC ให้เส่นใหญ่ๆ หน่อยครับ กำลังจะได้มาเต็ม ๆ อันนี้ตามงบประมาณครับ ถ้างบ 3000-7000ก็ copper tran1 ,esp,
ถ้างบไม่มาก 1xxx ก็ copper color ก็ได้ครับ
ลองดูครับท่าน

ออฟไลน์ pichai2

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 03:07:13 pm »
ผมเริ่มมั่นใจกับสินค้าของ SVS  ผมซื้อ Sup ไปใช้แล้วไม่ผิดหวังดีแน่นนอนครับ อยากจะลองสาย Sup. ของ SVS บ้างให้เสียงเป็นอย่างไร มีขายหรือยัง ราคาเท่าไร่ครับ ยาวประมาณ 3 เมตร ใช้สองเส้นหรือเส้นเดียว(ต่อ Y) 

ออฟไลน์ jukjunjao

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:03:12 am »
ผมใช้ pb12-nsd ครับ เรื่องความถี่ต่ำ  ความกระหึ่ม เบสแผ่เต็มห้อง ถือว่าโอเคครับ แต่อยากปรับให้มันกระแทกๆกว่านี้หน่อยครับ
เท่าที่ผมปรับยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ toom93

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:51:36 am »
ผมใช้ pb12-nsd ครับ เรื่องความถี่ต่ำ  ความกระหึ่ม เบสแผ่เต็มห้อง ถือว่าโอเคครับ แต่อยากปรับให้มันกระแทกๆกว่านี้หน่อยครับ
เท่าที่ผมปรับยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่ ขอคำแนะนำด้วยครับ

อยากได้ impact และ punch เพิ่ม แนะนำ เปลี่ยนสายไฟ หัวทองหรือทองแดง เกรดดีๆ ครับ ผมใช้ pk10 หัว wattgate ทอง impact สุดๆ ลึกมากกกก

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:59:13 am »
อยากได้ sb 12 อีกตัวจัง

ออฟไลน์ harts

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 12:39:21 am »

จัดเลยครับ   ;D

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:48:18 am »

จัดเลยครับ   ;D

มะคืนเอา Battle los angeles มาดูอีกรอบ เบสหนักจริงๆ ลองดูเด้อท่านๆ 

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 04:21:48 pm »
pb 12-nsd ตอนนี้ burn ไปได้สักระยะนึง ดูหนังหรือ concert นี่สุดยอดจริงๆ ครับ โซฟาสั่นกันเลยทีเดียว  [รัก]

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:31:37 pm »
ไม่ทราบท่านๆทั้งหลายใช้สาย ac อะไรกันบ้างครับ กับ svs
ส่วนผมใช้ svs sb12 nsd สาย ac ตอนนี้ใช้ coppertran1 ซึ่งมีมานานแล้วไม่ได้เปลี่ยนเลย ได้หัวเบสดี
ลองเอา esp สีแดงมาเสียบ สำหรับผมนะผมว่า ได้เบสลูกใหญ่ขึ้น เสียงเบสสะอาดขึ้น หัวเบสลดลงจาก coppertran1 พอสมควรคับ

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:54:20 am »
ไม่ทราบท่านๆทั้งหลายใช้สาย ac อะไรกันบ้างครับ กับ svs
ส่วนผมใช้ svs sb12 nsd สาย ac ตอนนี้ใช้ coppertran1 ซึ่งมีมานานแล้วไม่ได้เปลี่ยนเลย ได้หัวเบสดี
ลองเอา esp สีแดงมาเสียบ สำหรับผมนะผมว่า ได้เบสลูกใหญ่ขึ้น เสียงเบสสะอาดขึ้น หัวเบสลดลงจาก coppertran1 พอสมควรคับ

เท่าที่หาลองได้ตอนนี้สายยี่ห้อ เกือบ 10 เส้น copper tran1 โอเคนะดีและถูกสุดคุ้มค่าสำหรับซับ ตอนนี้กำลังศึกษาหาวิธีทำให้ดีขึ้นอยู่ครับ แต่มีแววดี กว่าพอสมควร คงใช้เวลาสักระยะ หาวัสดุและ test ให้แน่ใจก่อน อีกสักพักคงมีข่าวดี ใครจะเปลี่ยนสาย AC อะไรรอก่อนนะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:28:01 am »

เท่าที่หาลองได้ตอนนี้สายยี่ห้อ เกือบ 10 เส้น copper tran1 โอเคนะดีและถูกสุดคุ้มค่าสำหรับซับ ตอนนี้กำลังศึกษาหาวิธีทำให้ดีขึ้นอยู่ครับ แต่มีแววดี กว่าพอสมควร คงใช้เวลาสักระยะ หาวัสดุและ test ให้แน่ใจก่อน อีกสักพักคงมีข่าวดี ใครจะเปลี่ยนสาย AC อะไรรอก่อนนะครับ อิอิ
ผมรอ คับ ท่าน lasa ทำห้องแล็ปแล้วแน่เลย ได้ผลยังไงบอกกันด้วยนะคับ

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:14:43 pm »

ผมรอ คับ ท่าน lasa ทำห้องแล็ปแล้วแน่เลย ได้ผลยังไงบอกกันด้วยนะคับ

ไม่ถึงขนาดนัน้ครับ

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 09:52:48 am »
กระทู้เงียบดีแท้ มาคุยเรื่องสาย sub ดีมั้ยครับ เผื่อจะเกิดกิเลศเพิ่ม  [หื่น]

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 04:36:35 pm »
อยากลองสายซับ mit เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีงบ ตอนนี้ใช้ AQ sub x อยู่ครับ
เห็นท่าน lasa กำลังเทสอยู่ไม่รู้ได้ผลประการใด มาแจ้งให้ทราบบ้างเน้ออออ

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:45:31 pm »
มีท่านใดใช้ [^_^] fa 220 เป็นสาย sub บ้างมั้ยครับ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ tour_envi

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:07:27 am »
แวะมาบอกว่าใช้ SB-1000 สำหรับห้องขนาดเล็กอย่างผมถูกใจมาก เบสมาเป็นลูกๆ แน่นกระชับไม่รบกวนเพื่อนข้างห้องครับ +555  [ม่ายยย]

รอ Subdude มารองและเบิร์นซักพัก เสียงน่าจะดีขึ้นกว่านี้ครับ ใครห้องเล็กหรือไม่อยากเขย่าห้อง SB-1000 เป็นตัวเลือกที่ไม่เลวเลยครับ
Display : LG Plasma 42PW450
HD Player : Egreat R180
AVR : Yamaha YHT-296

ออฟไลน์ thanasan

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 01:20:28 am »
สอบถามครับ ถ้าใช้ sb 1000 กับ pb 1000  คู่กันจะเป็นอย่างไรครับ เสียง sub จะสมบูรณ์ขึ้น หรือจะตีกันมั่วครับ