ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นสมาชิก ระหว่าง JL E 112 กับ SVS SB 4000 คู่นี้ เป็นงัยบ้างครับ  (อ่าน 4501 ครั้ง)

ออฟไลน์ luttawat

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อครับ

ออฟไลน์ eaks1984

• LCD TV member
  • **
เน้นดูหนัง SVS SB4000 น่าจะกินกว่า

ผมใช้ SB2000  แนวดุๆเลย ไม่มีนุ่มนวล

ออฟไลน์ bkav2

• Flat TV member
  • *
เรื่องของเครื่องเสียงนี่มันมีตัวแปรมากมาย มีทั้งคนติและคนชม เหมือนรถยนต์คนนำไปใช้คนละสภาพถนน.ฟังในห้างเสียงเทพ.แกะกล่องใหม่มาใช้ที่บ้านเหมือนคนละยี่ห้อ.นั่นมันเพราะอะไร.จึงมีคำแนะนำ.เบิร์น.สภาพห้อง.ยี่ห้อที่ขับลำโพง.ถ้าชอบเสียงเทพที่ห้างก็ต้องทำเลียนแบบห้างจึงจะถูกต้อง.ชุดที่ท่านถามมา svs sb4000 คนนิยมเยอะ.แสดงว่าไม่เกี่ยงสภาพห้อง.แถมซื้อง่ายขายคล่อง.แนะนำตัวนี้ครับ.

ออฟไลน์ tetsuka320

• Edge LED TV member
ถ้างบถึง ไป JL ส่วนใหญ่ที่นิยมเล่น SVS เพราะราคาถูกกว่า JL
ส่วนแนวเสียง แม้จะเป็นตู้ปิดเหมือนกันแต่บุคลิกของเสียงก็ไม่เหมือนกันครับ

ลองไปหาฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ จะได้ไม่คาใจ