ผู้เขียน หัวข้อ: ♠♠►รบกวนด้วยครับ TV เสียจะซื้อใหม่ 55 นิ้ว งบ 35 K ครับ◄♠♠  (อ่าน 5351 ครั้ง)

ออฟไลน์ suttisak

• *
รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ พอดี TV เครื่องเก่าเสียจะซื้อใหม่ งบ35000- 55 นิ้วหรือใกล้เคียง เพิ่มได้นิดหน่อยหากจำเป็นจริงๆ เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่อง TV เลย ไปเดินซื้อในห้างไม่มีข้อมูลในหัวเลยกลัวพลาดครับ ขอรบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ ใช้งานหลักๆก็ดูหนังผ่าน netflix หรือ  แผ่น BD.จากOPPO UDP-203  ดูหนังแนวแอคชั่น หนังผี ไซไฟ แฟนตาซี  แอปต่างๆไม่ค่อยใช้ แค่ youtube ก็เพียงพอครับ มีชุด HT สำหรับระบบเสียงอยู่แล้วเน้นภาพเป็นหลักครับ สมัยนี้ tv มีหลายรุ่นมาก งง ไปหมด รบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ McraeDye

• *
ถ้าไม่นิยมยี่ห้อ ก็พอจะมีรุ่นใหม่ๆ ที่เพิ่งมาทำตลาดแต่ผมว่าทนดี AOC

ออฟไลน์ vacation

• LCD TV member
  • **
SONY 55X9000F  [โย่ว]

ออฟไลน์ Happyiskey

• *
Re: ♠♠►รบกวนด้วยครับ TV เสียจะซื้อใหม่ 55 นิ้ว งบ 35 K ครับ◄♠♠
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 02:00:10 pm »
แนะนำลองดูทีวีของ TCL รุ่น LED55P6US ที่เป็นสมาร์ททีวีและเป็น 4K UHD ด้วย และเป็นหนึ่งในสมาร์ททีวีรุ่น 55 นิ้วที่ดีที่สุดด้วยถ้าเปรียบเทียบราคาและคุณภาพของทีวี