ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++  (อ่าน 1276491 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #1044 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:32:13 pm »
32PU200T ดูหนังจากแผ่น DVD สามารถดูภาพเต็มจอได้มั้ยครับ หรือขึ้นอยู่กับแผ่นDVDและไฟล์ที่เล่น โหมดเดียวกันบางเรื่องก็เต็มจอ ครับ
แล้วแต่แผ่นครับ บางเรื่องเต็มจอบางเรื่องไม่เต็มมีแถบดำบนล่าง เราสามารถปรับเป็นโหมดเต็มจอได้ครับ แต่ไม่แนะนำเอาภาพต้นฉบับดีกว่า

ผมลองปรับโหมดเต็มจอ DVD - jack reacher แผ่นลิขสิทธิ์ ก็ยังมีแทบสีดำด้านบน+ล่าง ถ้าปรับ 4:3 มีแถบดำขึ้นซ้าย+ขวารวมกับบน+ล่าง เป็นกรอบสี่เหลี่ยมสีดำเลยครับ กระทู้รีวิวบอกมีโหมด Native แต่ผมไม่เห็นโหมดนี้เลย ผมต่อด้วยสาย AV หรือต้องต่อจาก HDMI
อ่อ สาย av นี่เอง ถ้าต่อสาย av ทีวี toshiba จะไม่มีโหมด native ต้องปรับเป็น 16:9 wide  ครับ และคิดว่าช่องต่อนี้คงปรับเต็มจอไม่ได้
ต้องต่อ hdmi ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 11:34:32 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ thejudaskiss

• *
Re: +++ รวมพลคนใช้ Toshiba เข้ามาคุยกัน +++
« ตอบกลับ #1045 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:50:04 pm »
32PU200T ดูหนังจากแผ่น DVD สามารถดูภาพเต็มจอได้มั้ยครับ หรือขึ้นอยู่กับแผ่นDVDและไฟล์ที่เล่น โหมดเดียวกันบางเรื่องก็เต็มจอ ครับ
แล้วแต่แผ่นครับ บางเรื่องเต็มจอบางเรื่องไม่เต็มมีแถบดำบนล่าง เราสามารถปรับเป็นโหมดเต็มจอได้ครับ แต่ไม่แนะนำเอาภาพต้นฉบับดีกว่า

ผมลองปรับโหมดเต็มจอ DVD - jack reacher แผ่นลิขสิทธิ์ ก็ยังมีแทบสีดำด้านบน+ล่าง ถ้าปรับ 4:3 มีแถบดำขึ้นซ้าย+ขวารวมกับบน+ล่าง เป็นกรอบสี่เหลี่ยมสีดำเลยครับ กระทู้รีวิวบอกมีโหมด Native แต่ผมไม่เห็นโหมดนี้เลย ผมต่อด้วยสาย AV หรือต้องต่อจาก HDMI
อ่อ สาย av นี่เอง ถ้าต่อสาย av ทีวี toshiba จะไม่มีโหมด native ต้องปรับเป็น 16:9 wide  ครับ และคิดว่าช่องต่อนี้คงปรับเต็มจอไม่ได้
ต้องต่อ hdmi ครับ

ขอบคุณครับ คงต้องไปถอยเครื่องเล่นใหม่ที่มีพอร์ต HDMI ซะแล้ว  [yes]

« ตอบกลับ #1046 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:57:45 pm »
ผมแนะนำท่าน thejudusskiss ถอย bluray เลยนะครับ ราคาไม่แพงแล้ว ภาพระดับ hd 1080p มันชัดกว่า dvd ถึง 5 เท่า แถมเล่น dvd ก็อัพสเกลภาพได้ดีกว่าครับ ส่วนแผ่นผี แผ่นแท้ สุดแล้วแต่เจ้าของเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 12:00:06 am โดย sirota »

ออฟไลน์ nonglighting

• *
« ตอบกลับ #1047 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:36:11 am »
สวัสดีครับ พึ่งไปถอย 40PU200T มาจากThemall บางกะปิ ลองมาเปิด file kmv แล้วประทับใจมากๆคมชัดมากครับ เปิดกับเครื่อง Blueray disc ก็คมชัดเหลือหลายครับ ดูการประกอบอย่างละเอียดแล้วครับไม่มีปัญหาอาการไม่สนิทของกรอบเลยครับ ดีมากๆครับ แต่ผมลองเปิดภาพ Jpeg ที่เป็นตัวทดสอบสีอะครับ พอเปิดสีดำแล้ว เหมือนเห็นอาการจอเป็นคลื่นๆ แต่สีอื่นๆไมมีปัญหา หรือลองเปิด Input อื่นๆก็ไม่มีปัญหาเช่นกันครับ เลยสงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ [งง] แต่อพอใจกับตัวนี้มากครับ เพราะปกติใช้ดู True vision DVD และหนังHDD เท่านั้นครับ  [โย่ว] [ปลื่ม]
ลองหาไฟล์สีดำอื่นมาทดสอบครับ หรือพวกหน้าจอพักของพวกเครื่องเล่นที่มีโลโก้ตรงกลางแล้วพื้นเป็นสีดำก็ได้ครับ ถ้ายังเป็นต้องรีบเปลี่ยนเครื่องภายใน 7 วัน แล้วครับ เพราะปกติ direct led ต้องไม่มีแสงรั่ว หรือไม่มีคลื่นดังกล่าวตามที่ท่านบอก หรือลองเช็คสายสัญญาณหรือช่องต่ออื่นด้วยก็ดีครับ ถ้าผิดปกติจะได้รีบเปลี่ยน
กลับมาเช็คอย่างละเอียดอีกครั้งแล้วครับ ผลที่ได้คือ ภาพที่พริ้วจะเป็นเฉพาะช่วงที่ทีวีเราอ่านข้อมูลจาก USB เท่านั้นครับ พออ่านข้อมูลได้ซักพักก็ไม่มีอาการจอพริ้วให้เห็นอีกเลยครับ อันนี้น่าจะเป็นอาการปกติรึเปล่าครับ ส่วน Source อื่นๆไม่มีปัญหาใดๆเลยครับ ขอบคุณข้อมูลครับผม  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #1048 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:48:34 am »
ถ้าไม่แน่ใจลองเปลี่ยน flashdrive หรือเช็คระบบไฟที่บ้านก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 09:00:34 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ sckung

• *
« ตอบกลับ #1049 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 01:46:52 am »
40 PX 200T  internet TV

ค่อยมีอะไรให้ทำแบบมีคุณค่าเพิ่มมาอีกหน่อย

[เท่ห์] [หื่น] [เท่ห์]

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=581706845193124&set=a.176396215724191.38942.100000614413401&type=1&theater

ออฟไลน์ manonmoon

• *
« ตอบกลับ #1050 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:53:23 pm »
ถ้าตอนนี้จะซื้อ Toshiba 46VL20T ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ กับราคาสองหมื่นกลาง ๆ ครับ จะเอามาแทน LG 42LM5800 ที่จอน่าจะเสีย กำลังส่งเคลมครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1051 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:57:09 pm »
ผมว่าถ้าได้ราคาสองหมื่นกลางๆ 46 นิ้ว น่าสนมากครับ ตัวนี้ภาพ 2d ดีกว่า lg lm5800 ครับ ความเคลื่อนไหวก็ดีกว่า ส่วน 3d เป็นคนละระบบกัน lg ดูสบายตากว่า

« ตอบกลับ #1052 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:59:48 pm »
46 นิ้ว ได้ราคานี้ น่าสนใจมากครับ  ตัวนี้ภาพ 2d ดีกว่า ภาพลื่นไหลดีกว่า lm5800 ส่วน 3d เป็นแว่นแบบ active อาจด้อยกว่า 3d passive ซึ่งดูแล้วสบายตากว่า แว่นเบากว่า

ออฟไลน์ morgan

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1053 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:24:40 am »
40px200t ที่บ้านตอนนี้มีปัญหา ต่อเนตไม่ได้ ทั้ง LAN & Wireless เลยครับ ค้นหาจากไวเรสเจอสัญญาณแล้วแต่ต่อไ่่ม่สำเร็จ และ จอดับไปแล้ว ติดขึ้นมาใหม่ เหมือนรีบูทเอง ตอนเสียบสาย VGA จาก NB ก็มีอาการนี้ ใครพอจะทราบอาการนี้บ้างครับ หรือว่าต้องอัพ เฟริมแวร์ ลองอ่านคู่มือดูว่ามันมีส่วนทำใหม่ต่อเนตไม่ติด แต่เรื่องอาการเหมือนรีบูทเอง ไม่ทราบ ครับ

ออฟไลน์ Nabuki

• *
« ตอบกลับ #1054 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 11:00:00 am »
คือตอนนี้ได้40pu200t มา แต่พอดูทีวีแล้วมันไม่ชัดเลย
ผบ. ท่านก็มาลงที่ผม ผมก็อธิบายไปแล้วว่า มันชัดได้แค่นี้เหละ
อีกอย่างเราใช้เคเบิ้ลหอพัก มันก็ได้แค่นี้เหละ
เลยอยากถามว่าถ้าเอากล่องดำมาติด ภาพจะดีขึ้นไหม
และกล่องดำของอะไรดี. ช่วยแนะนำน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ

ปล. ตอนนี้โหลดเอ็มวีและหนังที่เป็น1080มาแก้ขัดก่อนหมดมุข

« ตอบกลับ #1055 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 08:47:32 pm »
คือตอนนี้ได้40pu200t มา แต่พอดูทีวีแล้วมันไม่ชัดเลย
ผบ. ท่านก็มาลงที่ผม ผมก็อธิบายไปแล้วว่า มันชัดได้แค่นี้เหละ
อีกอย่างเราใช้เคเบิ้ลหอพัก มันก็ได้แค่นี้เหละ
เลยอยากถามว่าถ้าเอากล่องดำมาติด ภาพจะดีขึ้นไหม
และกล่องดำของอะไรดี. ช่วยแนะนำน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ

ปล. ตอนนี้โหลดเอ็มวีและหนังที่เป็น1080มาแก้ขัดก่อนหมดมุข
กล่องดำนี่คือจานดำใช่มั้ยครับ ถ้าจานดำหรือระบบ c band ชัดครับ ดู psi หรือ dynasat ก็ได้ครับ
ปล. ที่หอเค้าให้ติดรึเปล่าอ่ะครับ หรือที่บ้าน เพราะจานใหญ่นะนั่น [หื่น]

อีกอย่างไอ้ตัว auto signal booster ลองปิดดูก่อนนะครับ ผมว่าบางทีปิดดีกว่าเปิดอีก  [ไม่พูด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2013, 10:30:47 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Nabuki

• *
« ตอบกลับ #1056 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:51:59 am »

กล่องดำนี่คือจานดำใช่มั้ยครับ ถ้าจานดำหรือระบบ c band ชัดครับ ดู psi หรือ dynasat ก็ได้ครับ
ปล. ที่หอเค้าให้ติดรึเปล่าอ่ะครับ หรือที่บ้าน เพราะจานใหญ่นะนั่น [หื่น]

อีกอย่างไอ้ตัว auto signal booster ลองปิดดูก่อนนะครับ ผมว่าบางทีปิดดีกว่าเปิดอีก  [ไม่พูด]

ขอบคุณมากครับ
แฟนข้องใจมากเลยพาไปเพาเวอบาย
ไปถามคนขายเลยว่ามันชัดสุดแล้ว
พนักงานเขาก็บอกว่าเอาจานดำๆใหญๆมาติด
รับรองชัดแน่
แต่อยู่อพาร์ทเม้น มันทำไม่ได้
แค่จะติดเนตก็ยังไม่ให้ติดเลย
สุดท้ายเลยปรับจอเป็น4:3และปรับไปปรับมา
ก็ดูดีกว่าเดิม แต่น่าจะดีได้กว่านี้อีก

• *
« ตอบกลับ #1057 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 01:02:59 am »
40px200t ที่บ้านตอนนี้มีปัญหา ต่อเนตไม่ได้ ทั้ง LAN & Wireless เลยครับ ค้นหาจากไวเรสเจอสัญญาณแล้วแต่ต่อไ่่ม่สำเร็จ และ จอดับไปแล้ว ติดขึ้นมาใหม่ เหมือนรีบูทเอง ตอนเสียบสาย VGA จาก NB ก็มีอาการนี้ ใครพอจะทราบอาการนี้บ้างครับ หรือว่าต้องอัพ เฟริมแวร์ ลองอ่านคู่มือดูว่ามันมีส่วนทำใหม่ต่อเนตไม่ติด แต่เรื่องอาการเหมือนรีบูทเอง ไม่ทราบ ครับ

ไม่มีใครตอบผมเลย  [คุก]

« ตอบกลับ #1058 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 08:36:20 am »
40px200t ที่บ้านตอนนี้มีปัญหา ต่อเนตไม่ได้ ทั้ง LAN & Wireless เลยครับ ค้นหาจากไวเรสเจอสัญญาณแล้วแต่ต่อไ่่ม่สำเร็จ และ จอดับไปแล้ว ติดขึ้นมาใหม่ เหมือนรีบูทเอง ตอนเสียบสาย VGA จาก NB ก็มีอาการนี้ ใครพอจะทราบอาการนี้บ้างครับ หรือว่าต้องอัพ เฟริมแวร์ ลองอ่านคู่มือดูว่ามันมีส่วนทำใหม่ต่อเนตไม่ติด แต่เรื่องอากาไรเหมือนรีบูทเอง ไม่ทราบ ครับ

ลองโทรสอบถามปัญหาการใช้งานที่ศูนย์โตชิบาดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #1059 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:03:28 am »
40px200t ที่บ้านตอนนี้มีปัญหา ต่อเนตไม่ได้ ทั้ง LAN & Wireless เลยครับ ค้นหาจากไวเรสเจอสัญญาณแล้วแต่ต่อไ่่ม่สำเร็จ และ จอดับไปแล้ว ติดขึ้นมาใหม่ เหมือนรีบูทเอง ตอนเสียบสาย VGA จาก NB ก็มีอาการนี้ ใครพอจะทราบอาการนี้บ้างครับ หรือว่าต้องอัพ เฟริมแวร์ ลองอ่านคู่มือดูว่ามันมีส่วนทำใหม่ต่อเนตไม่ติด แต่เรื่องอากาไรเหมือนรีบูทเอง ไม่ทราบ ครับ

ลองโทรสอบถามปัญหาการใช้งานที่ศูนย์โตชิบาดูนะครับ

ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ ziniths

• *
« ตอบกลับ #1060 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 12:29:47 am »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ได้47RW1T มาใหม่

ตั้งค่าภาพยังไงครับ มีเกณฑ์การตั้งไหมครับ

« ตอบกลับ #1061 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 07:57:39 am »
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ได้47RW1T มาใหม่

ตั้งค่าภาพยังไงครับ มีเกณฑ์การตั้งไหมครับ
ยินดีด้วยครับ ตั้งค่าตามรีวิวเลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=1429
http://www.lcdtvthailand.com/events/detail.asp?param_id=1408
ถ้าไม่ถูกใจ ตั้งตามใจชอบเลยครับ
 ได้มาราคาเท่าไหร่เอ่ย ว่างๆรีวิวหรือเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 09:02:50 am โดย sirota »