ผู้เขียน หัวข้อ: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360/380 HD player HI-END  (อ่าน 1376115 ครั้ง)

ออฟไลน์ teenoishop

• Edge LED TV member
Re: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360/380 HD player HI-END
« ตอบกลับ #1476 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 01:31:37 pm »
ลองเลยท่านพี่วัฒน์ [yes] [yes] [yes] [yes] [yes] โหลดไม่ถึง2นาที

ทั่นตี๋ ได้ลองกับ Android or idevice  บ้างหรือยังเอ่ย [ปลื่ม]
ผมยังทำไม่เป็นเลยครับ ตรงตั้งค่าที่อยู่ของผูเล่นเนี่ย ตั้งยังไงไม่รู้พี่
พี่วัฒน์ต้องชี้แนะน้องด้วยแระกันครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: รวมผลคนใช้ CEN.GRAND 5i-360/380 HD player HI-END
« ตอบกลับ #1477 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 02:24:06 pm »
ลองเลยท่านพี่วัฒน์ [yes] [yes] [yes] [yes] [yes] โหลดไม่ถึง2นาที

ทั่นตี๋ ได้ลองกับ Android or idevice  บ้างหรือยังเอ่ย [ปลื่ม]
ผมยังทำไม่เป็นเลยครับ ตรงตั้งค่าที่อยู่ของผูเล่นเนี่ย ตั้งยังไงไม่รู้พี่
พี่วัฒน์ต้องชี้แนะน้องด้วยแระกันครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

น่าจะต้องต่อสายแลน  เข้าวงเน็ทบ้านนะครับ

แต่ส่วนตัว  มักไม่ชอบวิธีนี้.........แต่จะหา mini wifi router/HUB  มาทำ intranet แบบ 1:1  ไม่เกี่ยวกันกับ  วงเน็ทบ้าน (ตอนนี้ ใช้แนวนี้ กับ MAC mini ฟังเพลง อยู่ครับ  ทำให้ไม่ต้องใช้จอมอนิเตอร์............คนโบราณ  ไม่ประสีประสาเรื่องคอมพ์  ใช้แอ็พสำเร็ท Set Password ทำเล่นได้เท่านี้ก็บุญโขแล้วจร้า  [คิคิ])

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1478 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 07:13:51 pm »
ช่วงนี้มีใครเล่น Full rip หรือ ISO ค่ายหนังของ Fox แล้วมีปัญหาบ้างครับ หนังใหม่ๆของ Fox ผมเปิดแล้วมีปัญหาเล่นไม่ได้ครับ  เช่น X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman ที่สังเกตได้จะเป็นกับค่าย Fox ที่ออกปีนี้ครับ ส่วนหนังของ Fox เก่าๆ ก็เล่นได้ปกตินะครับ ค่ายอื่นๆเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ [ช็อค]
X-Men Day of future past Rouge Cut Edition 2d ผมดูได้จบเรื่องลื่นไหลดีครับ (380 gold fw.1.10.14p)

รุ่นเดียวกัน FW เดียวกัน ผมว่าเป็นที่ไฟล์แน่เลย คุณteenoishop ได้ไฟล์จาก SI.. ...  หรือเปล่าครับ

ของผม X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman  ดูได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ใช้ HDD WD Blue internal หนังที่เคยดูกระตุก ไม่เคยกระตุกเลย (Fullrip ประมาณ 20 เรื่อง ไหลลื่นมาก ยกเว้น Titanic เรื่องเดียวที่กระตุก)

ออฟไลน์ poeping

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1479 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 07:59:10 pm »
มีสมาชิกท่านใดสนใจ CEN.GRAND 5i-360 ไหมครับ วางตั้งไว้เฉยๆ ไม่ได้ใช้เลย ถ้าสนใจ line มาคุยกันได้นะครับ line id : poeping

รบกวนสอบถาม ถ้าต้องการ up firmware ล่าสุด เราสามารถ copy folder ที่ download มา online_upgrade_img มาใส่ไว้ใน USB เสียบไว้ที่ช่อง A จากนั้นก็เปิดเครื่องก็จะ upgrade ให้เองได้เลยใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

• ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #1480 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 08:08:05 pm »

น่าจะต้องต่อสายแลน  เข้าวงเน็ทบ้านนะครับ

แต่ส่วนตัว  มักไม่ชอบวิธีนี้.........แต่จะหา mini wifi router/HUB  มาทำ intranet แบบ 1:1  ไม่เกี่ยวกันกับ  วงเน็ทบ้าน (ตอนนี้ ใช้แนวนี้ กับ MAC mini ฟังเพลง อยู่ครับ  ทำให้ไม่ต้องใช้จอมอนิเตอร์............คนโบราณ  ไม่ประสีประสาเรื่องคอมพ์  ใช้แอ็พสำเร็ท Set Password ทำเล่นได้เท่านี้ก็บุญโขแล้วจร้า  [คิคิ])

5i-AD กำลังอัพ   ตอนรีบูท.......ตัวหนังสือ Cengrand เปล่งประกายแสงลึกไปด้านหลัง  เหมือนภาพสามดีด้วยตาเปล่าเลยครับ

มีนัยยะ อะไรเปล่าน๊อ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Darius

• **
« ตอบกลับ #1481 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:36:15 am »
ช่วงนี้มีใครเล่น Full rip หรือ ISO ค่ายหนังของ Fox แล้วมีปัญหาบ้างครับ หนังใหม่ๆของ Fox ผมเปิดแล้วมีปัญหาเล่นไม่ได้ครับ  เช่น X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman ที่สังเกตได้จะเป็นกับค่าย Fox ที่ออกปีนี้ครับ ส่วนหนังของ Fox เก่าๆ ก็เล่นได้ปกตินะครับ ค่ายอื่นๆเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ [ช็อค]
X-Men Day of future past Rouge Cut Edition 2d ผมดูได้จบเรื่องลื่นไหลดีครับ (380 gold fw.1.10.14p)

รุ่นเดียวกัน FW เดียวกัน ผมว่าเป็นที่ไฟล์แน่เลย คุณteenoishop ได้ไฟล์จาก SI.. ...  หรือเปล่าครับ

ของผม X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman  ดูได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ใช้ HDD WD Blue internal หนังที่เคยดูกระตุก ไม่เคยกระตุกเลย (Fullrip ประมาณ 20 เรื่อง ไหลลื่นมาก ยกเว้น Titanic เรื่องเดียวที่กระตุก)

ผมจำผิดแหะ FW ผมยัง 1.10.8.P อยู่เลย สงสัยต้องลองอัพเป็น 1.10.14p ดูว่าแต่ FW ใช้ได้กับ CG380 Gold ใช่ไหมครับ เห็นหน้าเว็บระบุรุ่น 5i-AD ครับ

« ตอบกลับ #1482 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 11:19:32 am »
ช่วงนี้มีใครเล่น Full rip หรือ ISO ค่ายหนังของ Fox แล้วมีปัญหาบ้างครับ หนังใหม่ๆของ Fox ผมเปิดแล้วมีปัญหาเล่นไม่ได้ครับ  เช่น X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman ที่สังเกตได้จะเป็นกับค่าย Fox ที่ออกปีนี้ครับ ส่วนหนังของ Fox เก่าๆ ก็เล่นได้ปกตินะครับ ค่ายอื่นๆเล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ [ช็อค]

รุ่นเดียวกัน FW เดียวกัน ผมว่าเป็นที่ไฟล์แน่เลย คุณteenoishop ได้ไฟล์จาก SI.. ...  หรือเปล่าครับ

ของผม X-Men Day of future past Rouge Cut Edition, SPY, Kingsman  ดูได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ใช้ HDD WD Blue internal หนังที่เคยดูกระตุก ไม่เคยกระตุกเลย (Fullrip ประมาณ 20 เรื่อง ไหลลื่นมาก ยกเว้น Titanic เรื่องเดียวที่กระตุก)

ผมจำผิดแหะ FW ผมยัง 1.10.8.P อยู่เลย สงสัยต้องลองอัพเป็น 1.10.14p ดูว่าแต่ FW ใช้ได้กับ CG380 Gold ใช่ไหมครับ เห็นหน้าเว็บระบุรุ่น 5i-AD ครับ

อันล่าง  ลงท้าย U  ใช้กับ 5i-AD ครับ

ส่วนอันบน ลงท้าย P  ใช้กับรุ่นอื่นๆ  ยกเว้น 5i-AD (กะละมังถังเปล) [คิคิ]

แต่โหลดช้ามากกว่าจะได้........ไม่รู้ว่าท่อมันตันแถวไหน  จีน  หรือเกทเวย์บ้านเรา   [คิคิ]
พึ่งได้ลอง U ไปเมื่อคืนครับ (ขอบอกว่า ภาพมันแจ่มขึ้นแบบรู้สึกได้ชัด  ไม่เคยพบเห็นกับFW CG มาก่อน)........

ส่วนP สำหรับน้องเล็ก 380Gold ยังโหลดไม่ได้เลย............รอไปก่อนจร้า [กิน]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2015, 11:22:16 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ aumhollow

• *
« ตอบกลับ #1483 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 11:31:23 am »
อยากลองอัพเดท FW ของ 380 gold ดูอ่ะครับ แต่โหลดไม่ขึ้นเลย มีท่านใดโหลดเสร็จ รบกวน อัพให้หน่อยได้ป่าวครับผม พอดีว่าตอนนี้ ดูหนัง Full rip กระตุกซะหลายเรื่องเลยครับ บางเรื่องไม่กระตุกก็ ภาพกับเสียงไม่ตรงกัน แต่ผมไปยืม Dune D1 ของพี่ชายมาเล่น ไฟล์เดียวกัน ฮาร์ดดิส ตัวเดียวกัน กับลื่นไหล ไม่มีอาการกระตุกแต่อย่างใด ภาพเสียง ตรงหมด  เลยอยากลองอัพ FW ดูเผื่อจะดีขึ้น ครับผม http://www.cen-grand.com/zc_detail.aspx?News=69

• **
« ตอบกลับ #1484 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 03:35:38 pm »
โหลด FW ช้าไม่เท่าไร โหลดๆอยู่ Error ซะงั้นต้องโหลดใหม่ (หลายรอบล่ะครับ) [โขก]

« ตอบกลับ #1485 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 03:50:16 pm »

เหมือนกันเลยครับ Titanic เรื่องเดียวที่กระตุก [งง] [งง] [งง] [งง] [งง]

« ตอบกลับ #1486 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 04:31:36 pm »
โหลด FW ช้าไม่เท่าไร โหลดๆอยู่ Error ซะงั้นต้องโหลดใหม่ (หลายรอบล่ะครับ) [โขก]

นั่นจิ.........จะว่าเน็ทห่วยคงไม่เชิง........เพราะตอนนี้ใยแก้ว 30/3 แล้ว....
.........วันก่อนลองโหลดคอนเสิร์ทจีน(เทเรซ่าเต็ง) 10.3GB ขนาดว่าลองครั้งแรก เน็ทยังไม่ค่อยแรง ยัง ชม. นิสๆเอง)

• **
« ตอบกลับ #1487 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 04:57:19 pm »

นั่นจิ.........จะว่าเน็ทห่วยคงไม่เชิง........เพราะตอนนี้ใยแก้ว 30/3 แล้ว....
.........วันก่อนลองโหลดคอนเสิร์ทจีน(เทเรซ่าเต็ง) 10.3GB ขนาดว่าลองครั้งแรก เน็ทยังไม่ค่อยแรง ยัง ชม. นิสๆเอง)

คงเป็นที่ต้นทางแล้วครับน้า  คงต้องรอๆไปก่อน ไม่รู้ว่าทาง Digilife จะมีไฟล์ FW มาปล่อยไหม

« ตอบกลับ #1488 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 06:35:46 pm »

ออฟไลน์ chelskys

• **
« ตอบกลับ #1489 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 01:55:13 am »
1.10.14P.rar [yes] [yes] [yes] [yes]
http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=1319167

จะupdate 390 ต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #1490 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:19:18 am »

• **
« ตอบกลับ #1491 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 09:29:47 am »

« ตอบกลับ #1492 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 10:19:52 am »
ต้องเซฟรูแ เก็บไว้เลยครับเพราะส่วนตัวก็ไม่เคยได้สรุปขั้นตอนไว้เยี่ยงนี้เลย

• **
« ตอบกลับ #1493 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 10:45:00 am »
ต้องเซฟรูแ เก็บไว้เลยครับเพราะส่วนตัวก็ไม่เคยได้สรุปขั้นตอนไว้เยี่ยงนี้เลย

เพิ่มแบบภาษาอังกฤษให้ครับ

1: download the firmware package, unzip to get a "online_upgrade_img" folder. There are 4 files in the folder:
      Emergency_recovery.sh
      OU_Burner
      Ouimg.bin
      Software_Version

2: please copy the folder "online_upgrade_img" to the root directory of U disk  and then  connected to the machine.

3: enter the settings menu, select "other" and "upgrade" - "upgrade", click OK

4: the screen appeared the following information: do not power off. After twenty seconds  the upgrade started:

5: about 7 minutes, the progress bar will show the upgrade is complete, restart the machine, the upgrade is complete.