ผู้เขียน หัวข้อ: "กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"  (อ่าน 54451 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
"กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 02:28:50 pm »
มีท่านใดจะร่วมเข้าก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม บ้างครับ เพื่อเข้าบ้าน CTH
หลักเกณฑ์เหมือนชายสี่ จ่ายล่วงหน้า+ค่าเครื่อง รับคืนเมื่อยกเลิก อย่างน้อย ๑๐ เดือน
ด้านบนของเดิม

ท่านใดต้องการติดต่อด่วน
ของใหม่ หลักเกณฑ์เดิม ต่างกันที่ มีแบบ จ่าย ๑๒ เดือน ดู ๑๘ เดือน กับ จ่าย ๒๔ เดือน ดู ๓๖ เดือน
ค่าใช้จ่ายให้กับผู้ให้บริการมี
๑.ค่ามัดจำเครื่อง ๓ ตัว ๕,๔๐๐ บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน จุด ๑ 899x12=10,788 บ. จุด ๒ 450x12=5,400 บ. จุด ๓ 450x12=5,400 บ. รวม = 21,588 บ.
๓.ค่าติดตั้งจุดที่ ๑ = 1,000 บ. จุดที่ ๒ = 500 บ. จุดที่ ๓ 500 บ. รวม = 2,000 บ.
๔.ภาษีมูลค่าเพิ่ม รายการที่ ๒-๓ รวม = 10,788+5,400+5,400+2,000 = 23,588x7%=25,239.16 บ.
๕.รวมกับค่ามัดจำเครื่อง 25,239.16+5,400=30,639.16 บ.
๖.เอามาหาร ๓ มุม 30,639.16/3=10,213.06

หรือว่าจะเอาแบบ ๒ ปี
ก็เอาข้อ ๒. คูณด้วย ๒ ครับ จะได้ 43,176+2,000+7%=48,338.32 บ. และบวกค่าเครื่องด้วย 5,400 แล้งหาร ๓ จะได้
48,338.32+5,400=53,738.32/3=17,912.78 บ.

มีแค่นี้ครับโปรฯใหม่ของเดือนตุลาคม ท่านใดต้องการแบบไหนแจ้งด้วยครับ จะได้จัดมุมให้อยู่แบบสบายๆ

ส่วนค่าจัดการของผมก็เหมือนเดิมครับ ผู้เปิดระบบได้ชุดจาน อีก ๒ มุมแล้วแต่กรณีของงานครับ ถ้ามีพร้อมแล้ว คิดค่าดำเนินการ ๕๐๐ บาทครับ
รายละเอียดเก่ามีพร้อมอยู่แล้ว รบกวนอ่านในข้อความหน้าต่างๆในหลายๆหน้าครับ (พิมพ์ตอบให้หมดแล้ว) ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 01:37:51 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ caffrey

• *
สนใจครับ ต่างจังหวัดรับไหมครับผมอยู่เชียงราย  ถ้าท่านอยู่แถวกรุงเทพ ผมให้ญาติไปจ่ายค่าใช้จ่ายให้ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 11:28:45 pm โดย caffrey »

ออฟไลน์ cupidnior

• *
ค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ สนใจมาก  ;D

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
กำลังรอคำตอบจาก CTH อยู่ คืบหน้ายังไงจะรีบแจ้งให้ทราบก่อนเปิดฤดูกาลครับ

ออฟไลน์ lamdeaz

• LCD TV member
  • **
ผมสนใจคั้บ อยุ่แถวไหนกัน ผมอยุ่ กทม รามอินทราคั้บ  [ปลื่ม]

ผมสนใจคั้บ อยุ่แถวไหนกัน ผมอยุ่ กทม รามอินทราคั้บ  [ปลื่ม]
เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่าย เอารายละเอียดทั้งหมดมาแจ้งครับ ที่อยู่ตามชื่อครับ

ออฟไลน์ platinumselect

• Flat TV member
  • *
ลองศึกษาดูนะครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=55214.0

สรุปว่าถ้าติดตั้งแบบจาน แยก3หลังได้

ลองศึกษาดูนะครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=55214.0

สรุปว่าถ้าติดตั้งแบบจาน แยก3หลังได้
นั้นแหละครับ คชจ. ตามรายตารางนั้นเลย จะมีเพิ่มก็อยู่ที่แต่ละบ้าน มีอะไรอยู่แล้วบ้าง ส่วนรายละเอียดปลีกย่อย ขอคุยทางโทรฯครับ และ ๓ มุม ต้องวางอยู่ใกล้กันจะดีที่สุด

ออฟไลน์ วัช ดาวเทียมแท้ (ID : pgloryss)

• **
ท่านกฤต สวนสยาม จัดให้ครับงานนี้
ถ้ามีลูกค้าสนใจผมขออนุญาตแจกเบอร์ท่าน กฤต ให้ลูกค้าโทรถามรายละเอียดนะครับ

ท่านกฤต สวนสยาม จัดให้ครับงานนี้
ถ้ามีลูกค้าสนใจผมขออนุญาตแจกเบอร์ท่าน กฤต ให้ลูกค้าโทรถามรายละเอียดนะครับ
ได้ครับ

ออฟไลน์ papued

• *
แล้วถ้าบ้านผมอยู่ในพื้นที่ที่ใช้เคเบนได้แต่เพื่อนอีกสองคนอยู่ในพื้นที่ที่ใช้จานตัวเครื่องรับสัญญานจะใช้กันได้ไมครับ

ออฟไลน์ Redoldman

• *
ขอเป็นลูกทีมด้วยนะ ยังมีที่ว่างมั้ยครับ  บ้านอยู่สุขาภิบาล 5 ใกล้ตลาดวงศกร สายไหม  สุวัฒ 081-319-0886

• **
ผมสนใจคั้บ อยุ่แถวไหนกัน ผมอยุ่ กทม รามอินทราคั้บ  [ปลื่ม]
เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่าย เอารายละเอียดทั้งหมดมาแจ้งครับ ที่อยู่ตามชื่อครับ

ขอรายละเอียดด้วยครับท่าน  ติดแบบจานใช่ไหมเอ่ย  การจ่ายรายเดือนแพคเกจที่ท่านเลือกยัง ขอรายละเอียดแบบเน้นๆเลยนะครับบ้านใกล้เรือนเคียง สวนสยาม ผมแถวรามอินทรา วัชพล ไปแฟชั่นบ่อยๆ(ฟิตเนสอยูีที่นั่น)  [หื่น] [หื่น]

ป.ล ขอเพิ่มเติมครับ พอดีถ้าจะติดมีจานทรุอยุ่แล้ว แต่อยากติดจานใหม่พร้อมหันหน้าไปทิศที่สามารถรับชม กล่องจาก CTH ได้เลย มีช่างแนะนำไหมครับ+มีค่าใช้จ่ายเท่าไรเอ่ย   [หื่น] [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 04:00:07 pm โดย lamdeaz »

เงื่อนไขและค่าใช้จ่ายทุกอย่างตามที่บริษัทกำหนดครับ

สิ่งที่ผมต้องการทราบ คุณต้องการกี่จุด และที่บ้านคุณติดจานอะไรไว้แล้วบ้าง ผมต้องเข้าไปทำอะไรให้คุณมั๊ยนอกจากนำเครื่องส่งให้คุณ และท่านใดพร้อมที่จะเป็นผู้เปิดสัญญาใช้บริการ ที่สำคัญ ผมต้องการให้ทั้ง ๓ อยุ่ในระแวกใกล้เคยงกันมากที่สุด เช่นสวนสยาม วัชรพล สายไหม เป็นต้น

ที่สำคัญคุณพร้อมจ่ายล่วงหน้า ๒ ปีมั๊ย ถ้ายึกยัก ไม่รับครับ และทุกจุดที่แยก ผมเป็นคนติดจานให้ ถ้ามีจานพร้อมรับเวียดนามอยู่แล้ว คิดค่าดำเนินการจุดละ ๕๐๐ บาท เป็นค่าน้ำมันรถไปรับเครื่องและนำส่งให้คุณ

ณ ตอนนี้มีจองกับผมมาแล้ว ๓ ชุด แต่ผมไม่รีบ เพราะลูกค้าผมส่วนใหญ่ดูบอล หลายคนต้องการเปิดตอนต้นเดือนส.ค.

• *
เรียน คุณกฤต  ผมต้องการติด 1 จุด ที่บ้านมีจานทรู ยินดีจ่าย 2 ปี ไม่มียึกยัก ขอฝากตัวด้วยครับ (ช่วยยืนยันได้มั้ยครับ)
  สุวัฒ 081-319-0886

เรียน คุณกฤต  ผมต้องการติด 1 จุด ที่บ้านมีจานทรู ยินดีจ่าย 2 ปี ไม่มียึกยัก ขอฝากตัวด้วยครับ (ช่วยยืนยันได้มั้ยครับ)
  สุวัฒ 081-319-0886

ได้ครับ แจ้งสถานที่ด้วยครับ เพื่อการจัดกลุ่ม ตามคอนเซ็ป ทั้งแก๊งค์ ต้องอยู่ใกล้ๆกัน

• **
ผมขอจอง 1 ที่ไว้ก่อนได้ไหมครับ (ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ) ศรัณ   พีท (วัชพล)

084-642-5308  เดวผมจะให้คำตอบภายในวันศุกร์หน้าคั้บ  
 [ปลื่ม]

คำถามครับ
-ท่านจะเป็นหัวเเก๊งใช่หรือปล่าว
-ตอนนี้ท่านมี แก๊ง 2คนละใช่ไหมครับ (ท่าน กับ คุณสุวัฒ)
-ที่บ้านมีจานทรุอยุ่แล้ว จาน 1 ใบ ติด 2 จุด แต่จะเปลี่ยนมาเป็น CTH ถ้าผมจะทำให้ดูได้ทั้ง ของทรูสัญญาณ 13000กับของเวียดนาม(CTH)พร้อมกันสามารถทำได้หรือปล่าวครับ  ถ้าทำได้ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ (รวมจาน+อุปกรณ์ติดตั้ง )    ในกรณีนี้ รวมกับค่าใช้จ่าย 2ปีด้วยเลยนะครับ

ขอบคุณครับ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมเดียวผมมาโพส ไม่ทราบว่าท่านทั้ง 2 เล่นไลน์(Line)ไหม แอดมาทีครับ lamdeaz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 04:48:41 pm โดย lamdeaz »

• *
เรียนคุณกฤต ผมอยู่ถนนสุขาภิบาล 5 หมุ๋บ้านเนเบอร์โฮม ใกล้ตลาดวงศกร สายไหม ครับ สุวัฒ 081-319-0886