ผู้เขียน หัวข้อ: "กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"  (อ่าน 54455 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kitisakx

• Flat TV member
  • *
Re: "กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:05:16 am »
สนใจร่วมก๊วนครับ อยู่แถวฝั่งธนคับ
085-8458454

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: "กลับมาแล้ว ก๊วน ๓ หนุ่ม ๓ มุม ๓ ปี ภาค ๒"
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 11:06:46 am »
สนใจร่วมก๊วนครับ อยู่แถวฝั่งธนคับ
085-8458454
รับทราบครับ ครบกลุ่ม ๓ ท่านแล้วจะโทรฯหาครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:45:40 am »
มันไปเที่ยวหน้าสองแล้ว เอากลับมาอยู่หน้าแรกก่อน ใกล้ปิดฤดูกาลแล้ว เผื่อว่ามีโปรฯอะไรดีๆที่ดึงดูดปัจจัยผู้จ่ายได้ มานำเสนอในช่องนี้ จะได้เอาบอกเล่าเก้าสิบให้ทราบกันแต่เนินๆก่อน จะได้เตรียมตัวรับมือทันกับอีก ๒ ฤดูกาลที่เหลือลิขสิทธิ์

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 05:07:01 pm »
แจ้งกลุ่มเพื่อนร่วมแก๊งค์ ๓ หนุ่ม ๓ มุม ทุกท่านเพื่อทราบครับ
ตอนนี้บางท่านอาจจะไม่ได้ใช้งานเครื่อง หรือบางท่านใช้บ้าง ไม่ใช้บ้าง ลองตรวจสอบครับว่า "เครื่องเป็นเฟิร์มแวร์ตัวปัจจุบันหรือไม่" สังเกตุเบื้องต้น ช่องสเตเดี่ยม ๑ อยู่เลข ๕๖ จำนวนเลขช่องมีแค่ ๑๙๒ เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น ๙ (ดูตรงเมนู ๖/๖ หัวข้อ "สถานะ Loader" (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) และให้มองที่บรรทัด "(L.) : 9 <---------- (ตรงนี้ ต้องเป็นเลขตัวนี้) ถ้าไม่ใช่ ให้ทำการกลับสู่ค่าเริ่มต้น และต่อด้วยการค้นหาใหม่
หมายเหตุ:บางเครื่องยังดูได้ บางเครื่องจะมีปัญหา เดี๋ยวมีสัญญาณ เดี๋ยวไม่มีสัญญาณ อาการคล้ายจูนเนอร์เสีย
และถ้าเกิดว่าท่านๆทั้งหลาย ยังไม่อยากรีบทำ เพราะกลัวว่าเดี๋ยวจะอดดูบอลโลกไปด้วย (แม้มันจะมีแค่ ๔๔ นัดก็ตาม (ดีกว่า ๒๒ นัด) แต่มันก็มีตั้งแต่นัดเปิดจนถึงปิด) ก็ทำหลังจบบอลโลกก็ได้ เครื่องตัวไหนมีปัญหาจะได้รีบส่งเคลมทันเปิดฤดูกาลหน้าครับ ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 02:37:07 pm »
เรียนลูกค้ากลุ่ม CTH ทุกท่านที่ส่งสำเนาบัตรประชาชนมาให้ผมเปิดสัญญกับทาง CTH รับทราบ
ในขณะนี้ทางบริษัทฯมีการทำงานที่เรียกได้ว่าโตครบรมห่วย คือ การติดตามทวงหนี้ลูกค้าแบบโตครมั่ว และแถมวันนี้ยังมีใบแจ้งหนี้มาอีกว่า ผมเป็นหนี้ 116,274.94 บาท ซึ่งทั้งหมดแล้ว จนถึงวันนี้ทั้งผมและทุกท่านที่ส่งสำเนาบัตรฯ สิ่งที่ควรจะได้คือใบเสร็จรับเงินที่เราจ่ายออกไป แต่ที่ไหนได้ "กลับได้แต่ใบแจ้งหนี้" ในแต่ละครั้งยอดไม่เท่ากันเลย แจ้งกลับไปทุกครั้งทั้งที่โทรฯไปเองและทาง CC. โทรฯมาทวง ก็ยังเหมือนเดิม วันนี้เลยโทรฯด่าอีกรอบ เพราะว่ามีใบแจ้งหนี้มาอีกแบบมโหฬาร และสงสัยตรงข้อความว่า "ซีทีเอชจะจัดส่งใบแจ้งค่าบริการที่ถูกต้องให้ท่านอีกครั้ง" ทำไมไม่แจ้งสักทีว่าจะส่งใบเสร็จรับเงินให้ ผมเลยฮีทมากโทรฯด่าซะ คุยกับพวก จนท.ก็ไม่ได้เรื่องอะไร จ้างแต่พวกมันสมองน้อยการศึกษาสูง สามัญสำนึกของความคิดต่ำ ขอคุยกับหน.งานหรือ ผจ. พูดไป ๓ ครั้ง ไม่โอนสายให้ซะที เลยถามว่าเป็นตัวเงิน ตัวทอง หรือไง ถึงไม่อยากคุยกับลูกค้า เลยบอกไป ให้เวลา ๑ ชม. ถ้าไม่โทรฯมา เดี๋ยวจะโทรฯกลับมาด่าคุณ ผ่านไปประมาณ ๑๐ นาที โทรฯกลับมาถามชื่ออภิรมย์ แล้วก็ถามว่าชื่อผมคุณเห็นข้อมูลอะไรในระบบบ้าง ก็มีครบทุกอย่างทั้งชื่อตัวแทนที่เปิดระบบให้ แต่เสือกไม่มีข้อมูลการชำระเงิน ซึ่งไปอยู่กับฝ่ายการเงิน ดูมันทำระบบซิ เทียบกับทรู ระบบทรูเกือบร้อย % ที่จนท.จะเห็นข้อมูลลูกค้าที่จำเป็นทั้งหมด ผมเลยให้นายอภิรมย์กลับไปไล่ต้นตอตั้งแต่วันเปิดระบบ เปิดจากใคร ใครลงระบบให้ ช่างคนไหนติดตั้งให้ ตัวแทนไหนเป็นผู้รับเรื่อง

ดังนั้นท่านที่ส่งสำเนาบัตรฯให้ผม ผมคิดว่าต้องโดนทวงถามหนี้เหมือนผม ช่วยรบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ เบอร์โทรฯมาที่ข้อความส่วนตัวผมด้วยครับ เดี๋ยวผมตามเรื่องให้จนได้รับใบเสร็จให้สมบูรณ์ครับ

ปล.ผมแถมแช่งซีทีเอชให้เจ๊ง เที่ยวหน้าประมูลไม่ได้ ให้จนท.สมองฝ่อตกงานให้หมด ตรงกับเศรษฐกิจกำลังแย่พอดี จะได้คิดอะไรออกมามากกว่าเก่าบ้าง ไม่งั้นทำงานสบายสมองไม่ใช้ ยิ่งฝ่อมากกว่า สาธุๆๆๆๆๆๆๆ