ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood  (อ่าน 457230 ครั้ง)

ออฟไลน์ domehan

• LCD TV member
  • **
รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:16:21 pm »
คือผมยังไม่มีนะครับ แต่ว่าสนใจยี่ห้อนี้ ใครได้เล่นแล้วเอามาแชร์หน่อยนะครับ(ชอบแนวอินดี้)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:27:42 am »
หลายคนมองข้ามยี่ห้อ นี้ เพราะการทําทําตลาดในเมืองไทย ไม่ดีครับ ทั้งๆที่ ศักยภาพ ดีมากๆ ยี่ห้อนึงนะ

• **
Re: รวมพลคนใช้เครื่องเสียง Sherwood
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 11:56:44 pm »
ผมอยากให้คนที่ใช้อยู่มาคุยให้ฟังบ้าง แบรนด์อเมริกันเลยนะครับยี่ห้อนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2013, 11:57:39 pm โดย domehan »

ออฟไลน์ seikikusa

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 03:34:10 pm »
ผมใช้ชุด AVR R-607 ลำโพง SF 604I และ SUB sherwood BS310 อยู่ครับ ตอนแรกกะจะไปซื้อพวก in the box แต่ดันไปเจอชุดนี้ ไม่ลังเลซื้อเลย จ่ายสดขนกลับบ้าน แต่ตอนนี้ตังหมดว่าจะปล่อยอยู่ แต่ราคาคงตกฮวบ อิอิ

ออฟไลน์ BabY Home Theater

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:58:20 pm »
 [ปลื่ม] ลองลงรูปจริงและราคามาครับ ถ้าถูกใจจะดูแลต่อให้ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 10:29:13 pm »
พูดถึงเเนวเสียง sherwood นี่เเอบคล้าย harman อยู่เหมือนกันนะครับของพ่อผมใช้ 8504 ยอมรับว่าฟังครั้งเเรกเเล้วชอบเลยครับคือถ้าเป็นคนชอบเสียงจริงการเเยก channel ชัดเจนเเต่ลูกเล่นไม่เยอะ เเต่พอเพียง ภาคขยาย ดี เเต่อย่างที่ข้างบนบอก ซื้อมา เบื่อ จะขายต่อออกยากหน่อยครับเหมาะกับคนที่ไม่ยึดติดกับยี่ห้อที่ต้องว่าซื้อมาเผื่อขายต่อเป็น avr ที่ดียี่ห้อนึงเลยนะในราคาที่เท่ากัน sherwood จะกินทุกด้านครับ ไม่ต้องเชื่อเเต่ลองฟังดูด้วยตัวเองครับ ( เพราะทีเเรกผมก็ไม่เชื่อ )

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 12:09:58 am »
ผมลังเลอยู่ จะเอา7505หรือจะเอา607ดี มีใครทดลองฟัง2ตัวนี้มาหรือยัง ช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ seikikusa

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 05:10:39 pm »
ผมลังเลอยู่ จะเอา7505หรือจะเอา607ดี มีใครทดลองฟัง2ตัวนี้มาหรือยัง ช่วยแชร์หน่อย ขอบคุณครับ

แค่ 607 ใหม่กว่ารึเปล่า ผมใช้ 607 อยู่ รู้สึกว่าฟังเพลงแล้วเสียงร้องบางไปหน่อย แต่ถ้าดูหนังเสียงดีครับ

ออฟไลน์ top368

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:28:30 pm »
สนใจ RD-7505 เหมือนกัน มีใครใช้อยู่มั๊ยครับ จับคู่กับลำโพงชุดไหนบ้าง แชร์หน่อย [ปลื่ม]

ออฟไลน์ mueit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 01:15:43 am »
ถ้าเน้นฟังเพลงเป็นหลัก ใช้ชุดไหนดีครับ แนะนำหน่อย  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:32:46 am »
sherwood ไปได้ดีกับลําโพงเเนวเสียงเปิด โปร่ง ปลายเเหลม ดีๆครับ อาทิ polk  elac  aad เเละอีกหลายยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ SchEc

• http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=49858.0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:59:16 am »
ตอนเเรกผมใช้ Sherwood rd7503 + Psb Alpha ทั้งชุด B1 = 2 คู่ C1  ,  เเต่ล่าสุดปล่อย B1 ไป 1 คู่ จัด Polk Tsi300 เป็นตั้งพื้นมาใช้เเทน   โอวววว เเจ่ม ๆ ครับ  ดูหนังมันส์ครับ   เเต่ฟังเพลงนี่ผมรู้สึกชอบวางหิ้งมากกว่านะ  ฟังตั้งพื้นมันไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่   

ออฟไลน์ sojo

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 01:02:47 pm »
ผมใช้ RD-7505 จับคู่กับ Cerwin-Vega VE5-M, VE-5C  ดูหนังมันส์ครับ แต่ฟังเพลงรู้สึกจะไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่  เสียงที่ได้ออกจะทึบๆไปหน่อย
ป.ล. ผมยังใช้สายลำโพงเป็นสายแถมอยู่เลยครับ  สาย HDMI ก็ไม่กี่ร้อยบาท แต่คุณภาพที่ได้ รู้สึกว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไป   [yes]

ออฟไลน์ pratad22

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 02:20:04 pm »
ผมใช้ RD-7505 จับคู่กับ Cerwin-Vega VE5-M, VE-5C  ดูหนังมันส์ครับ แต่ฟังเพลงรู้สึกจะไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่  เสียงที่ได้ออกจะทึบๆไปหน่อย
ป.ล. ผมยังใช้สายลำโพงเป็นสายแถมอยู่เลยครับ  สาย HDMI ก็ไม่กี่ร้อยบาท แต่คุณภาพที่ได้ รู้สึกว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไป   [yes]
++ ถูกต้องแล้วครับ อยากรู้ว่า AVR ของเรามีประสิทธิภาพมาก น้อยแค่ไหน ใช้สายธรรมดา ๆ นี่แหละครับ ทดสอบ !! และรีดประสิทธิภาพออกมาให้หมด เบิร์นจนครบชั่วโมง ปรับ set ให้ดีที่สุด สุดท้ายเสียงที่ได้เราพอใจมากน้อยแค่ไหน ขาดอะไร ตอนนั้นค่อยซื้อหามาเสริมก็ยังไม่สายครับ ตั้งแต่ผมใช้ชุด RD-6505 มาเกือบ 2 ปี ยังไม่เคยใช้สายแพง ๆ สักเส้นเดียว สายทุกเส้นผมซื้อมาจาก อมร หมด กะว่าเบิร์น ปรับไปเรื่อย ๆ ขาดเสียงอะไรก็ค่อยหามาเสริม แหลังจากเบิร์นจนครบ เสียงที่ได้คมชัด หนักแน่น เบสกระชับ มาก ๆ ถูกใจและพอใจมากแล้วครับ

AVR Sherwood มีเอาไว้ใช้ ไม่ได้มีเอาไว้ขาย ครับ เพราะเรื่องการตลาดทำให้ราคาขายต่อยี่ห้อนี้ต่ำมาก แต่ถ้าเปรียบเทียบเรื่องคุณภาพเสียงแล้ว (ถ้าได้ใช้ ได้ฟังกับหูตัวเอง)จะรู้ว่า งบไม่เกินหมื่นห้า หา AVR ที่ดูหนัง เสียงดีแบบนี้  ยาก !! ครับ

ออฟไลน์ top368

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 02:21:40 pm »
RD7503 กับ RD7505 ค่าตัวตอนนี้อยู่เท่าไหร่เหรอครับ
ชุดลำโพง Polk แพงมั๊ยอ่ะ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 01:01:26 am »
cerwin ผมชอบนะครับเสียงสดดีครับกับ sherwood ผมว่าเข้าทางกันอยู่นะครับ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 07:49:45 am »
++ ถูกต้องแล้วครับ อยากรู้ว่า AVR ของเรามีประสิทธิภาพมาก น้อยแค่ไหน ใช้สายธรรมดา ๆ นี่แหละครับ ทดสอบ !! และรีดประสิทธิภาพออกมาให้หมด เบิร์นจนครบชั่วโมง ปรับ set ให้ดีที่สุด สุดท้ายเสียงที่ได้เราพอใจมากน้อยแค่ไหน ขาดอะไร ตอนนั้นค่อยซื้อหามาเสริมก็ยังไม่สายครับ ตั้งแต่ผมใช้ชุด RD-6505 มาเกือบ 2 ปี ยังไม่เคยใช้สายแพง ๆ สักเส้นเดียว สายทุกเส้นผมซื้อมาจาก อมร หมด กะว่าเบิร์น ปรับไปเรื่อย ๆ ขาดเสียงอะไรก็ค่อยหามาเสริม แหลังจากเบิร์นจนครบ เสียงที่ได้คมชัด หนักแน่น เบสกระชับ มาก ๆ ถูกใจและพอใจมากแล้วครับ

AVR Sherwood มีเอาไว้ใช้ ไม่ได้มีเอาไว้ขาย ครับ เพราะเรื่องการตลาดทำให้ราคาขายต่อยี่ห้อนี้ต่ำมาก แต่ถ้าเปรียบเทียบเรื่องคุณภาพเสียงแล้ว (ถ้าได้ใช้ ได้ฟังกับหูตัวเอง)จะรู้ว่า งบไม่เกินหมื่นห้า หา AVR ที่ดูหนัง เสียงดีแบบนี้  ยาก !! ครับ
ผมเลือก Sherwood ก็เพราะท่านpratad22 นี่แหละครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 08:00:38 am »
cerwin ผมชอบนะครับเสียงสดดีครับกับ sherwood ผมว่าเข้าทางกันอยู่นะครับ
ถ้าดูหนังผมว่า เสียงที่ได้โอเคเลย มันส์ดี แต่ฟังเพลงผมว่าเสียงมันยังไม่ใช่ มันออกจะทึบๆไปหน่อยสำหรับผม คงเป็นเพราะผมยัง set ไม่เข้าที่เข้าทางละมั้ง