ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434116 ครั้ง)

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 07:17:30 am »
สนใจ Xtreamer TV ครับ อยากถามผู้ใชจริงหน่อยครับ ดีไม่ดีอย่างไรครับ เล่นซับไทยเป็นอย่างไงบ้าง อ่านได้ทุกซับหรือเปล่าครับ เนนูใช่ง่ายและเป็นมิตรกับทุกคนไหม แล้วดูหนังผ่านสายแลนได้ไหมครับ สนใจแต่หารีวิวจากผู้จริงม่เจอเลยครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:41:37 am »
สนใจ Xtreamer TV ครับ อยากถามผู้ใชจริงหน่อยครับ ดีไม่ดีอย่างไรครับ เล่นซับไทยเป็นอย่างไงบ้าง อ่านได้ทุกซับหรือเปล่าครับ เนนูใช่ง่ายและเป็นมิตรกับทุกคนไหม แล้วดูหนังผ่านสายแลนได้ไหมครับ สนใจแต่หารีวิวจากผู้จริงม่เจอเลยครับ  [หื่น]

เงียบเลยแฮะ ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับช่วยชี้เป้าให้หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Smith686

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 02:53:12 am »
  I-Xtreamer ของผมต่อด็อกกิ้ง USB3.0 แล้วมองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์และทำให้เครื่องค้างด้วย  แต่ถ้าต่อด็อกกิ้ง USB2.0 เครื่องจะทำงานปกติ มีใครทราบวิธิที่จะทำให้เครื่องต่อ USB 3.0 ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ dttppui

• *
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 08:30:30 am »
อยากรู้ว่า xtreamer multiconsole เราสามรถโหลดบิททอเร้น ขณะดูหนังไปด้วยได้หรือเปล่าครับ และตัวนี้มี full 3D ด้วยรึป่าว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ iTOP

• *
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 08:03:37 pm »
รบกวนผู้รู้นิดนึงนะครับ ใช้ Xtreamer Prodigy อยู่ไม่เคยอัพเดท firmware เลยครับ ยังเป็น Ver 3.0.0 อยู่หากจะอัพเดท สามารถอัพเดท firmware ข้ามไปที่ตัวล่าสุดเลย Ver 4.2.7 เลยได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ medrix99

• *
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 01:45:13 pm »
มีรีโมท Xtreamer Prodigy ขายหรือปล่าวครับ มันเสียกด Enter ไม่ได้ [โขก] [โขก]

ซื้อ หรือซ่อมกันที่ไหนครับ ของผม กดอะไร ไม่ response แต่ไฟสีแดงที่ remote ก็กระพริบทุกคร้งที่กด  เศร้า.... [โขก]

ออฟไลน์ Montrinoom

• *
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 04:53:49 pm »
ขออนุญาติเรียนถามหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้ Xtreamer tv อยู่ครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
1.ตอนนี้เล่น youtube  ไม่ได้
2.ซับไตเติ้ลภาษาไทย  บางครั้งก้อมีบางครั้งก้อหายไป
3.ปัจจุบัน Xtreamer tv รุ่นนี้ Version ไหนแล้วครับ
                        ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dzkkst

• Edge LED TV member
    • áù áùà¶×è͹ ran ranà¶×è͹ ranonline
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 04:06:17 pm »
รบกวนผู้รู้นิดนึงนะครับ ใช้ Xtreamer Prodigy อยู่ไม่เคยอัพเดท firmware เลยครับ ยังเป็น Ver 3.0.0 อยู่หากจะอัพเดท สามารถอัพเดท firmware ข้ามไปที่ตัวล่าสุดเลย Ver 4.2.7 เลยได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ
ได้ครับ จัดไป

ออฟไลน์ Dr.J

• *
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:46:52 pm »
ขออนุญาตสอบถาม ผมใช้ xtreamer pro แบบไม่มี wifi fw 4.2.7 ตอนตั้งค่า audio / hdmi output มันไม่มี raw ให้เลือก มีขึ้นมาให้เลือกแค่ 3 อันคือ 2ch pcm , bit-stream และ multi-ch pcm ถ้าผมต้องการต่อสัญญาณภาพและเสียงออกด้วยสายhdmi ไปเข้าเเครื่องเล่นหูฟังไร้สายรุ่นล่าสุดของโซนี่ รุ่น mdr hw700ds ควรตั้งค่า audio ที่เครื่อง xtreamer pro อย่างไรดีครับ ขอบพระคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำ ครับ 

ออฟไลน์ vorasad

• *
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 02:14:56 pm »
เจ้า sony ที่ว่า เป็น digital surround ต้องตั้งเป็น bit-stream หูฟังจะได้เอาไปถอดรหัสได้ครับ

2 ch pcm ใช้กับทีวีธรรมดา ที่ถอดรหัส เซอร์ราวดิจิตอลไม่ได้
ส่วน multi pcm แยกอิสระตาม ที่เอาท์พุทตั้งไว้ ครับ

ออฟไลน์ Dr.J

• *
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 03:56:28 pm »
เจ้า sony ที่ว่า เป็น digital surround ต้องตั้งเป็น bit-stream หูฟังจะได้เอาไปถอดรหัสได้ครับ

2 ch pcm ใช้กับทีวีธรรมดา ที่ถอดรหัส เซอร์ราวดิจิตอลไม่ได้
ส่วน multi pcm แยกอิสระตาม ที่เอาท์พุทตั้งไว้ ครับ

ขอบพระคุณมากครับ คำตอบชัดเจนมากครับ

ออฟไลน์ koekhai99

• *
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 11:26:19 pm »
 firmware ของ Side4 ที่มีปัญหาเรื่องการรับสัญญาณ dvb-t2 ช่อง TPBS ทั้งหมด 8 ช่อง เช่น ช่อง 3SD,HD TPBS HD ,SD ,LOCA
ยังไม่มาหรอครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ len911

• *
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2015, 02:32:01 pm »
ที่ไหนรับซ่อม Xtreamer ultra บ้างครับ  ไฟซ็อต จากทีวีผ่านสาย HDMI
ยังเสียดายครับอย่ากซ่อม

ออฟไลน์ drmanabae

« ตอบกลับ #409 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 08:43:30 pm »
รีโมทมีขายที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ namebanp

« ตอบกลับ #410 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:22:16 pm »
Xtreamer Prodigy ตอนนี้เฟิรมแวร์ล่าสุดเวอร์ชั่นอะไรครับ ท่านใดมี ขอลิ้งด้วยครับ [ปลื่ม]
42LW6500
LG HT502
xtreamer prodigy

ออฟไลน์ moonnet02

• *
« ตอบกลับ #411 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2015, 09:28:24 pm »
Xtreamer Prodigy 4K นี่มีปัญหาอะไรมั้ยครับ

พอดีกำลีงหา HD Player เจ๋งๆสักตัวน่ะครับ -..-

เล่น MKV ลื่นไหลมั้ยครับบบ ซับขึ้นมั้ยครับบบ

ขอบคุณครับบบบ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Klaz

• *
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 03:34:13 pm »
เครื่องเสีย ส่งซ่อมได้ที่ใหนครับ

ออฟไลน์ khonklongwan

• *
Re: ตั้งค่าเลือกเสียงยังไงครับ
« ตอบกลับ #413 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 07:05:12 pm »
 ผมเพิ่งได้มาเหมือนกัน อยากทราบว่าจะตั้งให้เสียงภาพยนต์ออกเป็นนเสียงไทยกดปุ่มไหนหรือตั้่งค่าตรงไหนครับ