ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434054 ครั้ง)

ออฟไลน์ onisukamx

• Flat TV member
  • *
รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 09:23:57 pm »
จัดมาแว้วคับ xtreamer pro  6490 จา ไอเลิฟไฮเดฟ คับ
รบกวนบอกวิธี อัพ FW โดยไม่ต้องต่อเนต หน่อยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2011, 12:16:16 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ ppcboy

• Full LED TV member
Re: จัดมาแว้ว xtreamer pro คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:10:59 am »
- load firmware =>http://download.xtreamer.net/Firmware/XTPro/Xtreamer-Pro_2.4.2.zip

- แตกไฟล์ออกแล้ว copy ใส่ Thumb Drive นำไปเสียบที่ตัวเครื่อง

- Setting->System->Firmware Upgrade->USB->เลือกไฟล์ FW

จะให้ดีก่อน Upgrade ให้ Reset to default ก่อนครับ แล้วตอนทำใช้สาย av (หัวเหลือง)แทน HDMI
จะได้เห็นขั้นตอนการ Upgrade ด้วยครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ onisukamx

• *
Re: จัดมาแว้ว xtreamer pro คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:17:05 pm »
ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ kR

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 09:54:26 pm »
เข้ามารายงานตัวด้วยคนครับ อยากบอกว่า คุ้มจริงๆที่ใช้ xtreamer pro

ออฟไลน์ papanongZ

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 07:17:05 pm »
จัดมาแล้วครับ 8000    Xtreamer PRO + HDD 1 TB คร้าบบบ

ออฟไลน์ buapnt

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 01:24:29 pm »
จัดมาแล้วเช่นเดียวกันครับ 9900    Xtreamer PRO + HDD 2 TB ไม่รุว่า แพงเปล่า  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ hareluya

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:40:13 pm »
หาซื้อไม่ได้อ่ะครับ  อยากได้ xtreamer side winder อ่ะครับ

ใครมีบอกด้วยครับ มือสองก็ได้ครับ อิอิอิ   [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 08:40:36 am »
เพิ่งไปสอยมาเมื่อวานครับ Xtream Pro 5,900 บาท
Harddisk WD Green 1 TB พร้อมหนังเต็มลูก 2200 บาท แต่ยังใช้งานไม่ค่อยคล่องเลยครับ
อยากถามว่าถ้าเนาใส่ HD 2 ลูกเลยเวลาเลือกใช้งานจะต้องคอยกดปุ่มสลับ HD ทางด้านหลังหรือเปล่าครับ หรือเข้า Libraly มันก็หาพบทั้ง 2 ลูก
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

ออฟไลน์ varachak.b

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:21:49 pm »
เอามาแล้วเช่นกัน Xtreamer pro 5900 ถูกใจมากขอบอกภาพพื้นหลังแจ่มมาก มาถึงก็อัพเฟริมแวร์ 2.6.0. เลย แต่เมื่อไหร่จะโชว์ปกได้ก็ไม่รู้ รออัพอีก [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 02:33:31 pm »
 ปรกติมันก็โชว์ปกอยู่แล้วนะครับ ถ้ามีไฟล์รูปหนังอยู่ใน โฟล์เดอร์เดียวกับหนังแล้วตั้งชื่อว่า Folder.jpg ตอนเลือกหนังกด ปุ่ม 0 ที่รีโมท
มันก็โชว์แล้วครับ แต่ถ้าอยากได้เป็นแบบ โชว์ปกหนังหลายๆเรื่องแล้วเวลาเลือกหนังเลือกที่ปกได้เลย (Movie Jukebox) คล้ายๆกับ video wall
อันนี้ต้องต่อเน็ตครับ แล้วไปที่ Jukebox แล้วสั่งสแกน (ก่อนอื่นต้องเอารายชื่อหนังไปที่ favorite ก่อน) สแกนเสร็จ ก็สามารถใช้งานได้แล้วครับ
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter

ออฟไลน์ Smith686

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 05:15:57 pm »
    ใช้ I-Extreamer อยู่ครับ คุณภาพของภาพที่ออกมาดีกว่า VIVO Timemachine ที่ใช้อยู่อีก สามารถเล่นฮาร์ดดิสก์ขนาด 3TB ได้ด้วย แต่แปลกมากที่ต่อสาย USB เข้ากับเครื่องคอมพิวเตอร์แล้วเครื่องคอมที่ใช้ Window7 กลับมองไม่เห็น เวลาจะโหลดหนังเข้าฮาร์ดดิสก์ต้องถอดฮาร์ดดิสก์มาใส่ Box ของ Vivo เมื่อโหลดหนังเสร็จแล้วจึงเอาฮาร์ดดิสก์ไปเข้าเครื่อง แต่ถ้าเป็นฮาร์ดดิสก์ขนาดไม่เกิน 2TB สามารถโหลดหนังจากเครื่องคอมผ่านสาย USB เข้าฮาร์ดดิสก์ผ่านเครื่องได้เลย ไม่ต้องถอดฮาร์ดดิสก์ออกมา

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:34:05 pm »
คุณ Smith686 ใช้ firmware ตัวไหนอยู่ครับ ตอนนี้ล่าสุด 2.6.0 ยังไงถ้ายังไม่ล่าสุดลองอัพดูก่อนครับ

ออฟไลน์ Smith686

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:58:41 pm »
คุณ Smith686 ใช้ firmware ตัวไหนอยู่ครับ ตอนนี้ล่าสุด 2.6.0 ยังไงถ้ายังไม่ล่าสุดลองอัพดูก่อนครับ
เข้าใจว่า firmware เป็นตัว 2.5.0 ตัวนั้นเล่นหนังจากฮาร์ดดิสก์ขนาด 3TB ไม่ได้เลยครับ พออัพ firmware เป็นตัว 2.6.0 แล้วเล่นหนังจากฮาร์ดดิสก์ 3TB ได้แต่จะใช้เครื่อง I-Extreamer เป็น Box ในการโหลดหนังจากเครื่องคอมมาลงฮาร์ดดิสก์ขนาด 3TB ไม่ได้ครับ ไม่แน่ใจว่าปัญหาเป็นที่เครื่องหรือ firmware กันแน่ ถ้าปัญหาเกิดจาก firmware คงแก้ไม่ยาก แต่ถ้าปัญหาเกิดจากเครื่องคงแก้ไขยาก

ออฟไลน์ WC_Man

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 08:33:10 am »
กำลังรอ Prodigy อยู่น่ะครับ ถ้าเข้ามาแล้วราคาไม่แรง ก็คงสอยเลยน่ะครับ  [ปลื่ม]

ถ้าราคาเปิดตัวแรง คงต้องกลับไปมอง PlayonHD2 น่ะครับ  [จิ้ม]

ออฟไลน์ OaKiNosZ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:48:49 am »
ใครพอมีรีวิว Xtreamer DVD บ้างไหมคับกำลังสนใจอยู่ แล้วถ้าเทียบกับ Xtreamer Pro กับ Prodigy ต่างกันมากใหมคับ แล้วสามตัวนี้โหลดบิตได้ไหมคับ
ผมมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 11:23:33 am โดย OaKiNosZ »

ออฟไลน์ austin99

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 01:25:09 am »
รบกวนถามท่านผู้รู้มากประสบการณ์ด้วยครับ คือผมพึ่งศึกษาเรื่อง hd player อยากได้มาไว้ใช้ซักตัว
พอดีสนใจตัว Xtreamer SideWinder กับ Xtreamer pro
ผมควรจะตัดสินใจซื้อตัวใหนดี ช่วยบอกข้อดี ข้อเสียของทั้งสองตัวให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:32:43 am »
รบกวนถามท่านผู้รู้มากประสบการณ์ด้วยครับ คือผมพึ่งศึกษาเรื่อง hd player อยากได้มาไว้ใช้ซักตัว
พอดีสนใจตัว Xtreamer SideWinder กับ Xtreamer pro
ผมควรจะตัดสินใจซื้อตัวใหนดี ช่วยบอกข้อดี ข้อเสียของทั้งสองตัวให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ขอบคุณครับ
ส่วนตัวผมให้ XT Proครับ เพราะสามารถใส่ HDD INTERNAL 3.5 " (ซึ่งราคาถูกกว่า) ได้สูงสุด 2TB ตั้ง 2 ตัว และแรมที่มากกว่าเท่าตัว ทำให้ภาพไหลลื่นกว่าและไม่กระตุก ถอดใส่ HDD ภายในก็ง่ายมากไม่ต้องขันน็อต ทำให้ประหยัดค่า dock ได้ด้วยในกรณีที่มี HDD ไว้สับเปลี่ยนหลายๆตัว [ปลื่ม]

ออฟไลน์ pookrook

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 07:41:19 am »
ส่วนตัวผมให้ XT Proครับ เพราะสามารถใส่ HDD INTERNAL 3.5 " (ซึ่งราคาถูกกว่า) ได้สูงสุด 2TB ตั้ง 2 ตัว และแรมที่มากกว่าเท่าตัว ทำให้ภาพไหลลื่นกว่าและไม่กระตุก ถอดใส่ HDD ภายในก็ง่ายมากไม่ต้องขันน็อต ทำให้ประหยัดค่า dock ได้ด้วยในกรณีที่มี HDD ไว้สับเปลี่ยนหลายๆตัว [ปลื่ม]

รบกวนถามต่อนะครับ
ทั้ง3ตัวนี้สารมารถ โหลดบิท ได้ในตัวไม๊ครับ