ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมด้วยช่วยกันเจิมครับ  (อ่าน 31283 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattha sasa

• Edge LED TV member
Re: ร่วมด้วยช่วยกันเจิมครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:41:13 pm »
ขออนุญาติ แจ้งข่าวเพิ่มเติมเพื่อให้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ นะครับ ที่กระทู้ข้างบนที่ผมรู้สึกว่าสาย rocket 88 ใช้ power emo วัตต์สูงแล้วทำไม

รู้สึกว่าเสียงมันอั้นๆหุบๆ เหมือนจะขับ a9 ไม่ไหว ตอนนี้ขอบอกเลยว่า สาเหตุไม่ไช่ว่าเพาเวอร์ขับไม่ไหว หรือสาย 88 มันเล็กไป ขนาดผมต่อ แบบ

biamp เบิ้ลสายมันสองเส้น ต่อหนึ่งลำโพง แบบ single to single แล้วนะเนี่ย เฉลย...สาเหตุมันเกิดจาก การเข้าสายของ rocket 88 นั่นเองครับ

วันก่อนไม่รู้อะไรมาดลใจ ลองแกะบานาน่าที่ทางร้านเขาเข้าหัวมาให้ งานข้างนอกใส่ท่อหดนุ่งกางเกงเนียนดูเรียบร้อยมาก ไม่บอกนะครับว่าที่ร้านไหน

แกะมาดูแล้วปรากฎว่า อึ้งไปเลยครับ คือหัวบานาน่าของผมเป็นแบบ ขันน๊อต ตามรูป ทางร้านขันน๊อตล๊อคสายแน่นจนสุดขนาดว่าสายข้างในขาดกระจุย

หัวกุด เลยครับ ขาดหัวละเส้นสองเส้นบ้าง ผมเซ็งมากเลยต้องตัดและเข้าหัวเองใหม่หมดเลยครับ มิน่าเสียงมันถึงอั้นๆยังไงชอบกล หลงใช้มาตั้งนาน

พอแก้ใขใหม่แล้วคราวนี้เสียงมาเต็มๆเลยครับ ตอนแรกผมโทษว่าpower ขับไม่หมดเกือบขายทิ้งขาดทุนไปแล้ว อีกนิดเดียว.. เพื่อนให้ทางร้านเข้าหัว

ให้ก็ยืนดูเขาหน่อยนะครับ หรือท่านที่ซื้อมาแล้วก็ลองเช็คสายของท่านดูบ้างก็จะดีครับ

(ปล.ตอนนี้ผมมีสมาชิกใหม่มาเพิ่ม dune base 3d แทน med100 3d และได้เปลี่ยนสาย hdmi ใหม่เป็น palic สายสีดำ กับเครื่องเล่น บลูเรย์ denon

ไม่ติด cinavia จากพ่อค้าอารมณ์ดีในเวปนี้ เดี๋ยว ว่างๆจะถ่ายรูปอัพให้ดูครับ โดยเฉพาะ ภาพกับเสียง dune ดีกว่า med มาก เลยครับ ยิ่งผมได้สาย

palic ดำเส้นนี้มา ขอบอกเลยครับว่ามันดี มากๆๆๆๆๆ เลยครับ คุณภาพเท่า vodka แต่ราคาถูกกว่าเป็นพัน ในเวปเซียนเครื่องเสียงต่างบอกว่าเสียงดีกว่า

vodka ครับ ส่วนตัวยังไม่เคยลอง vodka มีแต่ cinnamon chocolate กับ carbon ครับ สายhdmi palic นี้ให้ทั้งภาพที่ดีมาก ซึ่งทีวีผมตอนเปิดมันจะมี

แถบด้านกลางซ้ายตรงกลางๆจอ มันจะเป็นแบบเงาดำ ปื้นๆ บอกไม่ค่อยถูกเหมือนกัน หากไม่สังเกตุจะมองไม่ค่อยเห็น คิดว่ามันคงเป็นที่คุณภาพของจออ่ะนะ

แต่จะชัดขึ้นเมือหนังเป็นฉากสว่างๆพวกท้องฟ้า อะไรพวกเนี่ย พอเปลี่ยนใช้ palic นี้ เงาดำๆ จางลงไปเยอะมากจนแทบไม่ค่อยเห็นเลยครับ เมื่อเทียบกับ

chocolate เส้นเก่าที่ใช้อยู่ หากจะเปรียบเรื่องของเสียงเนี่ย ห่างกันไปหลายช่วงตัวเลยครับ

ลองดูเผื่อเป็นตัวเลือกนะครับแนะนำ .
จัดสาย สำเร็จเลยคับ รับรองมันแน่นนอน ...  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kollove

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 03:11:03 pm »
มาอัพรูปเพิ่มครับ กันกระทู้ เรตติ้งตก 555

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 03:27:54 pm »
อยากบอกว่าใครที่ลงทุนระบบไปมากพอสมควรแล้ว หากชอบดูหนังโหลด ผมแนะนำ dune base 3d นะครับ ภาพและเสียงดีกว่า med 1000 อยู่พอตัวเลยหละครับ ยิ่งผมได้สาย hdmi ของ palic เส้นสีดำมาแล้วด้วย คุณภาพของเสียงนั้นดีขึ้นชนิดไม่ต้องตั้งใจฟังก็ฟังออก (แนะนำเลยครับตัวนี้ เห็นเซียนบอกว่าคุณภาพเทียบเท่า aq vodka แต่ราคาถูกกว่าหลายพันครับ ส่วนhdmi เส้นอื่นๆ ที่ใช้ร่วมอยู่ด้วย ก็มี lcd aq cinnamon,chocolate,carbon
ส่วนตัวมีความเห็นว่า การลงทุนกับ สายhdmi มันให้ความคุ้มค่าได้ทั้งภาพและเสียงที่ดีขึ้น มากกว่าพวกสายไฟ ac ครับ ไม่ได้ว่าการอัพสาย ไฟไม่ดี แต่หากเทียบราคาเส้นต่อเส้นแล้ว ผมว่าน่าจะคุ้มกว่านะครับ แต่ก็อย่าลงทุนจนเว่อร์นะครับ เพราะเดี๋ยวเวอร์ชั่นมันก็จะเปลี่ยนไปตามการพัฒนาของเครื่องเล่น อัพแพงเว่อร์หากในอนาคตเกิดเปลี่ยน avr รุ่นใหม่มันก็ไม่ซับพอรต์สายรุ่นเก่าแล้วคราวนี้ขายต่อมือสองหาคนซื้อยากแล้วครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 03:32:18 pm »
ห้องท่านเป็นขวัญใจของผมเลย  [ปลื่ม] [ปลื่ม] สวยจริงๆ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 03:44:46 pm »
ห้องท่านเป็นขวัญใจของผมเลย  [ปลื่ม] [ปลื่ม] สวยจริงๆ

ชมผมซะขนาดนี้ เดี๋ยวมีปล่อย avr yam 673 มือสองราคาถูกๆ ให้เลย เอาเปล่า (เห็นชอบของมือสอง อิๆ) [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 03:51:30 pm »
มีการเปลี่ยนตำแหน่งลำโพงเล็กน้อย เซอร์ราว์ด a3 ไปอยู่แทน ฟร้อนไฮด์ a1 สลับกันเนื่องจากหาขาแขวนใหม่ที่รับ น้ำหนัก a3 ได้ ตรุษจีนนี้ได้นัดเซียนท่านหนึ่งลงมาจากสวรรค์ จะมาเซ็ตเสียงกับระบบให้ แต่เดิมมีความคิดอยากหาคู่ให้ ซับ jl อยากได้ตัวใหม่มาเสริมเติมเสียงเบสต้นให้มัน เซียนบอกว่าเดี๋ยวรอให้มาเซ็ตให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยว่ากัน หากได้เรื่องอย่างไรแล้ว โปรแกรมหน้าจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ.

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 05:31:15 pm »
เข้ามาเชียร์ให้ท่าน Kollove  ซื้อ Oppo 105   มาอีกสักตัว  เผื่อดูหนัง BD แผ่นแท้ 
ภาพ/เสียง  น่าจะดีกว่า Denon หลายขุมอยู่     555++

[หื่น] [หื่น]

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 07:01:31 pm »
เข้ามาเชียร์ให้ท่าน Kollove  ซื้อ Oppo 105   มาอีกสักตัว  เผื่อดูหนัง BD แผ่นแท้  
ภาพ/เสียง  น่าจะดีกว่า Denon หลายขุมอยู่     555++

[หื่น] [หื่น]

ขอบคุณมากครับ จริงๆ แล้วอยากได้ oppo105 ใจจะขาด หากไม่ติด cinavia สอยไปนายแว้ว......ขืนยุให้ผมซื้อแผ่นแท้ละก้อ ฮื่มยุงกัดผมตายแค่นี้ก้อนอนนอกห้องอยู่แล้วครับ อย่าให้ผมต้องออกไปกางเต้นท์นอกบ้านเบย ขอร้อง..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2014, 07:03:41 pm โดย kollove »

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 07:46:13 pm »
มีการเปลี่ยนตำแหน่งลำโพงเล็กน้อย เซอร์ราว์ด a3 ไปอยู่แทน ฟร้อนไฮด์ a1 สลับกันเนื่องจากหาขาแขวนใหม่ที่รับ น้ำหนัก a3 ได้ ตรุษจีนนี้ได้นัดเซียนท่านหนึ่งลงมาจากสวรรค์ จะมาเซ็ตเสียงกับระบบให้ แต่เดิมมีความคิดอยากหาคู่ให้ ซับ jl อยากได้ตัวใหม่มาเสริมเติมเสียงเบสต้นให้มัน เซียนบอกว่าเดี๋ยวรอให้มาเซ็ตให้เรียบร้อยก่อนแล้วค่อยว่ากัน หากได้เรื่องอย่างไรแล้ว โปรแกรมหน้าจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ.

ห้องนี้มีแต่ลำโพงในฝันผมเลยคับ [เขย่า]

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 10:51:04 am »
เอา sub dynamo 700  หรือ 1000  มาไว้หลัง ที่นั่งอีก1 ตัวครับ [หื่น]

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 06:05:36 pm »
เอา sub dynamo 700  หรือ 1000  มาไว้หลัง ที่นั่งอีก1 ตัวครับ [หื่น]

ยุกันเข้าไป ครอบครัวผมแตกแยกนะเนี่ยอย่างนี้ 5555

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:54:50 pm »
หวัดดีครับเพื่อนๆ ได้เวลา up date ของผมแล้วครับ เอารูปมาให้ดูแก้เซ็งกันครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:59:57 pm »

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 05:03:18 pm »
ก็มีสมาชิกใหม่มาเพิ่ม เช่น ซับ martin balance force 212 กับ โซฟาใหม่ และก้อ ทีวี lg 84ub980 t ครับ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจทีวี ผมลงรูปในกระทู้ ห้องพูดคุย เกี่ยวกับ tv led นะครับ ตามมาดูได้เลย....

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 05:07:54 pm »
ก็มีสมาชิกใหม่มาเพิ่ม เช่น ซับ martin balance force 212 กับ โซฟาใหม่ และก้อ ทีวี lg 84ub980 t ครับ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจทีวี ผมลงรูปในกระทู้ ห้องพูดคุย เกี่ยวกับ tv led นะครับ ตามมาดูได้เลย....

โทษที ผมลงรูปไว้ที่ห้องโชว์ของ ทีวีนะครับ แก้คำผิด

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 12:43:31 am »
ได้ซับเทพ 2ตัว [รัก]มาอยู่ในห้องเดียวกัน เสียงเบสคงมันส์น่าดู   ได้ความถี่ต่ำทุกย่าน [yes]

ต่อไปอีพ pre pro+ power ครับ [กระโดด]

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 08:13:09 am »
ได้ซับเทพ 2ตัว [รัก]มาอยู่ในห้องเดียวกัน เสียงเบสคงมันส์น่าดู   ได้ความถี่ต่ำทุกย่าน [yes]

ต่อไปอีพ pre pro+ power ครับ [กระโดด]

ีพูดถึงซับ สองตัวนี้ผสานกันในสองช่วงความถี่ได้ลงตัวดีครับ มาตินได้ส่วนบนนิดๆ กับกลางล่างลึกเหมือนกัน แต่ไม่เท่า เจ้แอ๋วนี่ ลงลึกตลอด โชคดีนะที่ผมไม่เป็นรีดสีดวงไม่งั้นนั่งดูหนังไม่ติดที่แน่นอน(ตูดสั่น...)

upมาได้ขนาดนี้นี่ แค่นี้ชีวิต ก้อ down จะแย่แล้วครับท่าน หุๆๆ

ออฟไลน์ STi

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 04:23:15 pm »

ีพูดถึงซับ สองตัวนี้ผสานกันในสองช่วงความถี่ได้ลงตัวดีครับ มาตินได้ส่วนบนนิดๆ กับกลางล่างลึกเหมือนกัน แต่ไม่เท่า เจ้แอ๋วนี่ ลงลึกตลอด โชคดีนะที่ผมไม่เป็นรีดสีดวงไม่งั้นนั่งดูหนังไม่ติดที่แน่นอน(ตูดสั่น...)

upมาได้ขนาดนี้นี่ แค่นี้ชีวิต ก้อ down จะแย่แล้วครับท่าน หุๆๆ
มือกับปาก  มันคงบ่นหูกับตาครับ ว่าเอ็งมีฟามสุข  แต่ข้าเหนื่อยตลอดดดดด [ร้องไห้]