ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335400 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 05:17:17 pm »
ผมใช้ KURO pixeplay ดู IPTV เชื่อมต่อ ARV ONKYO เสียงมันไม่ออก 5.1  (ลองต่อแบบ HDMI และ OPTICAL)  ผมต้อง set  ตรงไหนครับ หรือผมปรับค่าผิดตรงไหน

iptv เค้าไม่ได้ปล่อยเสียง 5.1 หรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้ยังไม่เห็นมีเจ้าไหนปล่อยเสียง 5.1 เลยค่ะ

ออฟไลน์ wizardsord

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2015, 01:26:04 pm »
เจอ Bug ของ Kuro FWใหม่ครับ (1.02 release2)
พอดีเพิ่งได้เครื่องมา ลองทดสอบการ passthrough เสียง truehd,DTSMA
ผล
TrueHD
ไฟล์ BDMV => เสียงออก
ไฟล์ MKV   => เสียงไม่ออกเลย
DTS HDMA
ไฟล์ BDMV => เสียงออก
ไฟล์ MKV   => เสียงออก

ไม่รู้จะมี FW ตัวใหม่ออกมาแก้ให้รึเปล่า รบกวนคุณsuvej เชคให้ด้วยครับ  หรือว่าเป็นที่เครื่องผมเครื่องเดียว

ออฟไลน์ anut1239

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 09:17:50 am »
พี่ๆครับตัวนี้ทำให้อ่าน 4kได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 03:51:16 pm »
พี่ๆครับตัวนี้ทำให้อ่าน 4kได้หรือเปล่าครับ
ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Rfrodo1984

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 01:06:29 pm »
เพิ่งทราบวันนี้เองครับหลังจากที่ซื้อมาได้ 2 เดือนกว่า ว่า หน้าจอของเครื่อง Kuro จะต้องมีไฟสัญลักษณ์ P
 ปัญหาคือผมได้ขายไปยังเพื่อนสมาชิกที่นครศรีธรรมราช จึงต้องรอส่งกลับมา
...ตอนซื้อที่ห้าง Fortune (ตัวแทนจำหน่ายย่อย) ผมก็พูดเปรยแล้วว่า หน้าจอไม่แสดงผลอะไรแบบนี้ ถ้ารีโมทกดไม่ติดจะทำไง ดูอะไรไม่เห็นเลย เขาก็ไม่เอะใจอะไรเลย

ออฟไลน์ wizardsord

• *
« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มีนาคม 16, 2015, 09:29:00 pm »
ตอนนี้ Kodi 15 ตัว beta ออกใหม่แล้วนะครับ ผมว่าทำได้ดีเลย ผมเล่นไฟล์ Fullrip ของ Interstellar ถ้าใช้ Player ของตัวเครื่อง จะมีกระตุกบางฉากที่เคลื่อนไหวเร็วๆ แต่พอใช้Kodi ลื่น ไม่มีปัญหาเลยครับ

ปล.เห็นทาง Pixplay บอกว่าสิ้นเดือนนี้จะมี FW ตัวใหม่เป็น android 4.4 ออกมาด้วยครับ

ออฟไลน์ sukkasem

• *
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 09:43:17 pm »
ดูเฟริม์แวร์ เครื่องตรงไหนครับ

ออฟไลน์ hut_g

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2015, 10:00:33 am »
ขอคำแนะนำ
ผมใช้ KURO ดูหนัง IPTV ได้ปกติดี แต่อาทิตย์ที่ผ่านมา
1. ดูหนังผ่าน IPTV ในหมวดหนังทั่วไป (720dpi) มีอาการกระตุกสะดุดมากมาย.........แต่หมวดหนัง Bluray (ละเอียดเยอะกว่า) กลับไหลลื่นดี
2. เช็คกับทางทรู สัญญาณปกติ (10MB แต่มา 7MB)
3. เช็คกับทางผู้ให้บริการ IPTV ทุกอย่างปกติ
4. เช็คโมเด็มเร้าเตอร์ TPLINK รุ่นสองเสา ก็ปกติดี

ไม่ทราบว่าผมไปโดนหรือตั้งค่าตัวไหนผิดรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cubase

• *
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 01:09:23 am »
ตอนนี้ xbmc 14 kodi ผมลองลง kuro สามารถใช้งานได้ โดยไม่ลบตัวเก่า (ผมใช้v12) ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ PasinKrab

• **
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 09:26:06 pm »
เคยใช้อยู่แต่ยกให้ญาติไปแล้ว อยากได้รุ่นใหม่รบกวนแนนำด้วยครับ
ขอครบๆครับ

ออฟไลน์ fiaz

• *
« ตอบกลับ #388 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 03:33:49 pm »
ผมต่อผ่าน เมาส์กับคีย์บอร์ด จะเปลี่ยนภาษากับ Subtitle ยังไงครับ ใช้โปรแกรมดูหนังของเครื่อง หรือ Mxplayer พอกดคลิ๊กขวา ก็เด้งออกมาที่โพเดอร์หนังน่ะครับ

ออฟไลน์ Blackhole

• *
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 01:15:51 pm »
รีโทมพังไปซะแล้ว คุณภาพไม่ไหวเลยจริงๆ

ออฟไลน์ kingkeing

• *
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 06:43:06 pm »
Kuro ทำยังไงให้ดูผ่าน APP LINE TV อะครับ เสียดายมากๆเลยถ้าดูไม่ได้ มีแต่เสียง จอดำ

ออฟไลน์ carbill

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 02:24:21 pm »
มีอัพเดพเรื่องเฟริมแวร์ตัวใหม่มัย

ออฟไลน์ kanaphod

• *
ทำไม sub อยู่กลางจอครับ?
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2016, 12:35:16 pm »
 [ไม่เอา] อัปเดต เฟิร์มแวแล้ว ดูหนัง sub  อยู่กลางจอเลยครับ ไม่ว่าจะเลือก sub. ตัวไหนครับ ใครเป็นแบบนี้บ้าง? แก้ไขไงดีครับ...

ออฟไลน์ zerg

• *
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2016, 02:29:08 pm »
ถามเรื่องการตั้งค่าไดรว์ในคอมตอนจะดึงผ่านแลนหน่อยครับ
ไม่ได้เข้าไปนานๆ ลืมไปเลย แล้วเมนูตั้งยุ่งยากซะด้วย ตั้งแล้วแก้ไขก็ไม่ได้ซะด้วย

ใช้รูปแบบไหนครับ ตัวอย่างเป็น ไดรว์ E:  หรือตั้งค่าแบบอื่นอีก
e
e\
e:
e:\

E\
E:
E:\

ช่องล่างสุดก็เห็นเครื่องคอมที่เราต่อนะครับ แต่เซฟไม่ได้
แต่บางแบบเซฟได้แต่เข้าแล้ว error ทุกที

ออฟไลน์ papakobi

• **
Re: ทำไม sub อยู่กลางจอครับ?
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 02:17:50 pm »
[ไม่เอา] อัปเดต เฟิร์มแวแล้ว ดูหนัง sub  อยู่กลางจอเลยครับ ไม่ว่าจะเลือก sub. ตัวไหนครับ ใครเป็นแบบนี้บ้าง? แก้ไขไงดีครับ...
กดที่รีโมทเลื่อนลงมาได้เลยนี่ครับ

ออฟไลน์ Pumma

• *
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 03:10:41 pm »
สอบถามหน่อยค่ะ คือเผลอไปกด format ในทีวี เลยทำให้ folder external harddisk ที่ปกติจะขึ้นในทีวีหายไป เหลือแต่ internal harddisk ไว้ แต่พอไปเช็คในคอม drive ที่ปกติใช้งานกับตัว Kuro นี้อยู่ ไฟล์ทั้งหมดก็ยังอยู่ครบนะคะ เราจะทำยังไงให้มันโชว์ไฟล์ในทีวีอีกครั้งคะ  [ร้องไห้] [ร้องไห้]