หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23

รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY

• Roby1892
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบ #360 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 05:48:24 pm »

สอบถามหน่อยครับ

เครื่องของผมตอนนี้เวลากดปุ่มปิดอันซ้ายบนสุดแล้วเข้าสู่ Standby Mode
เวลาจะเปิดให้ทำงานอีกครั้งไม่สามารถสั่งการจากรีโมทได้ ต้องอาศัยการปิดเปิดจากสวิตซ์ไฟแทน แบบนี้แก้ไขยังไงครับ

กดค้างไว้ครับ

ค้างเป็น 10 วินาทีก็ไม่กลับมาครับผม
  • Rfrodo1984
  • LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบ #361 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:42:13 pm »

รวมกวนด้วยนะครับ
- คำถามที่ 1 ผมดูหนัง ผ่าน HDD แล้วมันหน่วงๆแปลกๆครับ ถึงขั้น Slow motion ในบางตอนบางเรื่อง แถมบางครั้งมาแต่เสียงภาพหาย ต้องจิ้ม Reset ใหม่ ทั้งที่ดูกับเครื่องอื่นปกติ เสียงจะหายบางช่วง เพิ่งมาเห็นว่าเพื่อนสมาชิกแนะนำให้ใช้โปรแกรมของเครื่องที่ติดมากับ Firm ware จะดีกว่า Xbmc แต่ตอนเล่นครั้งแรก ผมไปกดให้เล่นกับ Xbmc แบบ always แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
 - คำถามที่ 2 เวลาผมเล่นโหมดเพลงกับโปรแกรมของเครื่อง แล้วเผลอกด Back ออกมาเมนูอื่น กลายเป็นว่าเพลงจะเล่นต่อเนื่องไปเลยจนหมด Folder ผมต้องปิดเครื่องหรือเปลี่ยนไปใช้โหมดภาพยนต์แทนเพื่อให้เพลงหยุด ไม่ทราบว่าจะเข้าไปปิดโหมดเพลงตรงไหนครับ
 ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2014, 12:43:34 pm โดย Rfrodo1984 »
  • ssmart
  • Flat TV member
  • *
« ตอบ #362 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 06:19:22 am »

มีใครลองต่อ joy เกมบ้างครับ พอดีลองลง emulator game เก่าๆมันเล่นได้แต่ joy มองไม่เห็น พอดีของผมเป็น joy noname ใครมี joy play station อยากให้ช่วยลองทีครับ ^ ^
  • k.dutsadeekarn
  • *
« ตอบ #363 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 10:02:05 am »

พึ่งได้เครื่องมาใช้งาน หลายๆปัญหาที่พูดถึงหน้าต้นๆผมยังไม่เจอนะ มีเสียงพัดลมดังบ้างแต่นั่งอยู่ระยะดูหนังก็ไม่ได้ยิน
นอกนั้นปกติดี .... กำลังไล่ๆปัญหาที่พี่ๆในนี้เจอดูว่าของเราเป็นบ้างไหม

บางทีปัญหาที่เจออาจจะเพราะเราใช้เครื่องไม่คุ้นมือ ผมก็เป็น
  • k.dutsadeekarn
  • *
« ตอบ #364 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 12:21:42 pm »

รบกวนสอนวิธีโหลด bit ให้ด้วยครับ
ผมเลือกให้หนังไปเก็บที่ HD ไม่ได้ ไม่รู้ทำผิดวิธีหรือโหลด app ผิดป่าว
  • oishizeed
  • *
« ตอบ #365 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:52:20 pm »

ตอนนี้อยากได้วิธี Root เครื่องมากๆ เลยครับ เพราะสามารถลง App Power Off ปิดเครื่องได้ ไม่ต้องมากดรีโมทค้าง บางทีกดค้างแล้วเครื่องไม่ off เข้า mode stand by ต้องกดเปิด เสียเวลารอ boot ขึ้นมาใหม่ เพื่อลองปิดอีกรอบ มันไม่สะดวกเลยจริงๆ ครับ ไม่เอา ไม่ยอม

หรือไม่ก็ต้องรอ firmware ใหม่ที่แก้ปัญหาการกดปิดเครื่อง เช่น กดปิดเครื่องที่ remote ครั้งหนึ่งมี pop up ขึ้นมาถามว่าจะปิดมั้ย ถ้าปิดให้กดอีกปิดที่ remote อีกครั้ง(ป้องกันเวลาไปโดนโดยไม่ตั้งใจ หรือไปนั่งทับ remote)

ปลื้ม ปลื้ม ปลื้ม ปลื้ม
  • kingkeing
  • *
« ตอบ #366 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:04:28 pm »

รุ่นนี้มันเปิด Bluetooth ได้รึเปล้่ครับ
  • nongyui
  • Edge LED TV member
« ตอบ #367 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:46:39 pm »

รวมกวนด้วยนะครับ
- คำถามที่ 1 ผมดูหนัง ผ่าน HDD แล้วมันหน่วงๆแปลกๆครับ ถึงขั้น Slow motion ในบางตอนบางเรื่อง แถมบางครั้งมาแต่เสียงภาพหาย ต้องจิ้ม Reset ใหม่ ทั้งที่ดูกับเครื่องอื่นปกติ เสียงจะหายบางช่วง เพิ่งมาเห็นว่าเพื่อนสมาชิกแนะนำให้ใช้โปรแกรมของเครื่องที่ติดมากับ Firm ware จะดีกว่า Xbmc แต่ตอนเล่นครั้งแรก ผมไปกดให้เล่นกับ Xbmc แบบ always แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
 - คำถามที่ 2 เวลาผมเล่นโหมดเพลงกับโปรแกรมของเครื่อง แล้วเผลอกด Back ออกมาเมนูอื่น กลายเป็นว่าเพลงจะเล่นต่อเนื่องไปเลยจนหมด Folder ผมต้องปิดเครื่องหรือเปลี่ยนไปใช้โหมดภาพยนต์แทนเพื่อให้เพลงหยุด ไม่ทราบว่าจะเข้าไปปิดโหมดเพลงตรงไหนครับ
 ขอบคุณครับ

ถ้าเลือกโปรแกรมเป็น alway ไปแล้วถ้าไม่อยากรีเซตเครื่องต้องถอนโปรแกรม xbmc ออกก่อน แล้วค่อยลงใหม่ที่หลังเครื่องก็จะกลับมาให้เลือกอีกครั้งค่ะ ส่วนถ้าเล่น hdd โดยเข้า file manager แล้วเลือก hdd เลย ตัวเครื่องจะเปิดด้วยโปรแกรมของตัวเครื่องเองอยู่แล้วนะคะ
  • nongyui
« ตอบ #368 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:47:58 pm »

รุ่นนี้มันเปิด Bluetooth ได้รึเปล้่ครับ

รุ่นนี้ไม่มี Bluetooth ค่ะ
  • oishizeed
  • *
« ตอบ #369 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 08:46:03 am »

ใครใช้เมาส์แทนรีโมทบ้างครับ ผมมีปัญหาเรื่องถ่ายรีโมทหมดเร็ว เลยลองใช้ต่อเมาส์ใช้แทน แต่ก็ทำอะไรหลายๆ อ่างแทนไม่ได้ เช่น เพิ่ม ลด เสียง หรือปิดเครื่อง ใครพอมีวิธีแนะนำมั้ยครับ
  • A-TURBO
  • *
« ตอบ #370 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:11:38 pm »

เครื่องผมขึ้น checking  air pin service บ่อยมากครับ ประมาณ สามสิบนาทีขึ้นทีหนึ่ง ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ ปลื้ม
  • nongyui
« ตอบ #371 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:33:12 pm »

ใครใช้เมาส์แทนรีโมทบ้างครับ ผมมีปัญหาเรื่องถ่ายรีโมทหมดเร็ว เลยลองใช้ต่อเมาส์ใช้แทน แต่ก็ทำอะไรหลายๆ อ่างแทนไม่ได้ เช่น เพิ่ม ลด เสียง หรือปิดเครื่อง ใครพอมีวิธีแนะนำมั้ยครับ

ที่ถ่านรีโมทหมดเร็วเพราะเปิดค้างไว้ตลอดหรือเปล่าคะ ปกติถ้าปิดตัวเรียกเม้า ไฟจะดับนะคะ แบตจะใช้ได้นานขึ้นค่ะ แล้วก็สามารถใช้เมนูอื่นๆ ได้ตามปกตินะคะ ถ้าใช้เม้าแทน ปุ่มเพิ่มลดเสียงต้องปรับจากด้้านในตั้งค่าค่ะ คงยุ่งยากนิดหน่อย แต่ถ้าเวลาเล่นหนังจะเลือกซับเสียง ปกติที่กดจากปุ่มเมนู เรากดตรงลูกกลิ้งของเม้าจะแทนปุ่มเมนูได้ค่ะ
  • nongyui
« ตอบ #372 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:35:22 pm »

เครื่องผมขึ้น checking  air pin service บ่อยมากครับ ประมาณ สามสิบนาทีขึ้นทีหนึ่ง ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ ปลื้ม

ถ้าไม่ได้ใช้แอฟ air pin ก็เข้าไปปิด app ไว้นะคะ  เข้าไปที่ตั้งค่า แล้วเลือก app แล้วเลือก app air pin จากนั้นก็ปิดการทำงาน หรือ บังคับให้หยุดก็ได้ค่ะ
  • vstrom
  • *
« ตอบ #373 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:43:52 pm »

ไปซะแล้วรีโมตผม อุตส่าห์ถนอมอยู่ในถุงขี้เหร่ๆ
ดับไปซะดื้อๆ เหมือนถ่านหมดแต่ไม่ตื่นอีกเลย
โทรถาม 800 แน่ะครับ แรงจริงๆ  เศร้า
  • nongyui
« ตอบ #374 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:02:52 pm »

ไปซะแล้วรีโมตผม อุตส่าห์ถนอมอยู่ในถุงขี้เหร่ๆ
ดับไปซะดื้อๆ เหมือนถ่านหมดแต่ไม่ตื่นอีกเลย
โทรถาม 800 แน่ะครับ แรงจริงๆ  เศร้า

แอร์เม้าท์จะราคาแพงนิดนึงค่ะ หมดประกันแล้วเหรอคะ ประกัน 6 เดือนค่ะ
  • A-TURBO
  • *
« ตอบ #375 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:29:02 am »

ถ้าไม่ได้ใช้แอฟ air pin ก็เข้าไปปิด app ไว้นะคะ  เข้าไปที่ตั้งค่า แล้วเลือก app แล้วเลือก app air pin จากนั้นก็ปิดการทำงาน หรือ บังคับให้หยุดก็ได้ค่ะ

Thank you
  • nongyui
« ตอบ #376 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 10:40:23 pm »

ตอนนี้  pixeplay kuro มีพร้อมจำหน่ายที่. Digilife ทุกสาขาและตัวแทนจำหน่ายนะคะ พร้อมปรับราคาใหม่ค่ะ ปลื้ม
  • hut_g
« ตอบ #377 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 04:52:58 pm »

ผมใช้ KURO pixeplay ดู IPTV เชื่อมต่อ ARV ONKYO เสียงมันไม่ออก 5.1  (ลองต่อแบบ HDMI และ OPTICAL)  ผมต้อง set  ตรงไหนครับ หรือผมปรับค่าผิดตรงไหน
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23