ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335326 ครั้ง)

ออฟไลน์ Roby1892

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 05:48:24 pm »
สอบถามหน่อยครับ

เครื่องของผมตอนนี้เวลากดปุ่มปิดอันซ้ายบนสุดแล้วเข้าสู่ Standby Mode
เวลาจะเปิดให้ทำงานอีกครั้งไม่สามารถสั่งการจากรีโมทได้ ต้องอาศัยการปิดเปิดจากสวิตซ์ไฟแทน แบบนี้แก้ไขยังไงครับ

กดค้างไว้ครับ

ค้างเป็น 10 วินาทีก็ไม่กลับมาครับผม

ออฟไลน์ Rfrodo1984

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 12:42:13 pm »
  รวมกวนด้วยนะครับ
- คำถามที่ 1 ผมดูหนัง ผ่าน HDD แล้วมันหน่วงๆแปลกๆครับ ถึงขั้น Slow motion ในบางตอนบางเรื่อง แถมบางครั้งมาแต่เสียงภาพหาย ต้องจิ้ม Reset ใหม่ ทั้งที่ดูกับเครื่องอื่นปกติ เสียงจะหายบางช่วง เพิ่งมาเห็นว่าเพื่อนสมาชิกแนะนำให้ใช้โปรแกรมของเครื่องที่ติดมากับ Firm ware จะดีกว่า Xbmc แต่ตอนเล่นครั้งแรก ผมไปกดให้เล่นกับ Xbmc แบบ always แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
 - คำถามที่ 2 เวลาผมเล่นโหมดเพลงกับโปรแกรมของเครื่อง แล้วเผลอกด Back ออกมาเมนูอื่น กลายเป็นว่าเพลงจะเล่นต่อเนื่องไปเลยจนหมด Folder ผมต้องปิดเครื่องหรือเปลี่ยนไปใช้โหมดภาพยนต์แทนเพื่อให้เพลงหยุด ไม่ทราบว่าจะเข้าไปปิดโหมดเพลงตรงไหนครับ
 ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2014, 12:43:34 pm โดย Rfrodo1984 »

ออฟไลน์ ssmart

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 06:19:22 am »
มีใครลองต่อ joy เกมบ้างครับ พอดีลองลง emulator game เก่าๆมันเล่นได้แต่ joy มองไม่เห็น พอดีของผมเป็น joy noname ใครมี joy play station อยากให้ช่วยลองทีครับ ^ ^

ออฟไลน์ k.dutsadeekarn

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 10:02:05 am »
พึ่งได้เครื่องมาใช้งาน หลายๆปัญหาที่พูดถึงหน้าต้นๆผมยังไม่เจอนะ มีเสียงพัดลมดังบ้างแต่นั่งอยู่ระยะดูหนังก็ไม่ได้ยิน
นอกนั้นปกติดี .... กำลังไล่ๆปัญหาที่พี่ๆในนี้เจอดูว่าของเราเป็นบ้างไหม

บางทีปัญหาที่เจออาจจะเพราะเราใช้เครื่องไม่คุ้นมือ ผมก็เป็น

ออฟไลน์ k.dutsadeekarn

• *
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 12:21:42 pm »
รบกวนสอนวิธีโหลด bit ให้ด้วยครับ
ผมเลือกให้หนังไปเก็บที่ HD ไม่ได้ ไม่รู้ทำผิดวิธีหรือโหลด app ผิดป่าว

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 12:52:20 pm »
ตอนนี้อยากได้วิธี Root เครื่องมากๆ เลยครับ เพราะสามารถลง App Power Off ปิดเครื่องได้ ไม่ต้องมากดรีโมทค้าง บางทีกดค้างแล้วเครื่องไม่ off เข้า mode stand by ต้องกดเปิด เสียเวลารอ boot ขึ้นมาใหม่ เพื่อลองปิดอีกรอบ มันไม่สะดวกเลยจริงๆ ครับ [ไม่เอา]

หรือไม่ก็ต้องรอ firmware ใหม่ที่แก้ปัญหาการกดปิดเครื่อง เช่น กดปิดเครื่องที่ remote ครั้งหนึ่งมี pop up ขึ้นมาถามว่าจะปิดมั้ย ถ้าปิดให้กดอีกปิดที่ remote อีกครั้ง(ป้องกันเวลาไปโดนโดยไม่ตั้งใจ หรือไปนั่งทับ remote)

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kingkeing

• *
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:04:28 pm »
รุ่นนี้มันเปิด Bluetooth ได้รึเปล้่ครับ

ออฟไลน์ nongyui

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:46:39 pm »
 รวมกวนด้วยนะครับ
- คำถามที่ 1 ผมดูหนัง ผ่าน HDD แล้วมันหน่วงๆแปลกๆครับ ถึงขั้น Slow motion ในบางตอนบางเรื่อง แถมบางครั้งมาแต่เสียงภาพหาย ต้องจิ้ม Reset ใหม่ ทั้งที่ดูกับเครื่องอื่นปกติ เสียงจะหายบางช่วง เพิ่งมาเห็นว่าเพื่อนสมาชิกแนะนำให้ใช้โปรแกรมของเครื่องที่ติดมากับ Firm ware จะดีกว่า Xbmc แต่ตอนเล่นครั้งแรก ผมไปกดให้เล่นกับ Xbmc แบบ always แล้วจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ
 - คำถามที่ 2 เวลาผมเล่นโหมดเพลงกับโปรแกรมของเครื่อง แล้วเผลอกด Back ออกมาเมนูอื่น กลายเป็นว่าเพลงจะเล่นต่อเนื่องไปเลยจนหมด Folder ผมต้องปิดเครื่องหรือเปลี่ยนไปใช้โหมดภาพยนต์แทนเพื่อให้เพลงหยุด ไม่ทราบว่าจะเข้าไปปิดโหมดเพลงตรงไหนครับ
 ขอบคุณครับ

ถ้าเลือกโปรแกรมเป็น alway ไปแล้วถ้าไม่อยากรีเซตเครื่องต้องถอนโปรแกรม xbmc ออกก่อน แล้วค่อยลงใหม่ที่หลังเครื่องก็จะกลับมาให้เลือกอีกครั้งค่ะ ส่วนถ้าเล่น hdd โดยเข้า file manager แล้วเลือก hdd เลย ตัวเครื่องจะเปิดด้วยโปรแกรมของตัวเครื่องเองอยู่แล้วนะคะ

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 02:47:58 pm »
รุ่นนี้มันเปิด Bluetooth ได้รึเปล้่ครับ

รุ่นนี้ไม่มี Bluetooth ค่ะ

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 08:46:03 am »
ใครใช้เมาส์แทนรีโมทบ้างครับ ผมมีปัญหาเรื่องถ่ายรีโมทหมดเร็ว เลยลองใช้ต่อเมาส์ใช้แทน แต่ก็ทำอะไรหลายๆ อ่างแทนไม่ได้ เช่น เพิ่ม ลด เสียง หรือปิดเครื่อง ใครพอมีวิธีแนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ A-TURBO

• *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 01:11:38 pm »
เครื่องผมขึ้น checking  air pin service บ่อยมากครับ ประมาณ สามสิบนาทีขึ้นทีหนึ่ง ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:33:12 pm »
ใครใช้เมาส์แทนรีโมทบ้างครับ ผมมีปัญหาเรื่องถ่ายรีโมทหมดเร็ว เลยลองใช้ต่อเมาส์ใช้แทน แต่ก็ทำอะไรหลายๆ อ่างแทนไม่ได้ เช่น เพิ่ม ลด เสียง หรือปิดเครื่อง ใครพอมีวิธีแนะนำมั้ยครับ

ที่ถ่านรีโมทหมดเร็วเพราะเปิดค้างไว้ตลอดหรือเปล่าคะ ปกติถ้าปิดตัวเรียกเม้า ไฟจะดับนะคะ แบตจะใช้ได้นานขึ้นค่ะ แล้วก็สามารถใช้เมนูอื่นๆ ได้ตามปกตินะคะ ถ้าใช้เม้าแทน ปุ่มเพิ่มลดเสียงต้องปรับจากด้้านในตั้งค่าค่ะ คงยุ่งยากนิดหน่อย แต่ถ้าเวลาเล่นหนังจะเลือกซับเสียง ปกติที่กดจากปุ่มเมนู เรากดตรงลูกกลิ้งของเม้าจะแทนปุ่มเมนูได้ค่ะ

« ตอบกลับ #372 เมื่อ: มกราคม 07, 2015, 05:35:22 pm »
เครื่องผมขึ้น checking  air pin service บ่อยมากครับ ประมาณ สามสิบนาทีขึ้นทีหนึ่ง ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ [ปลื่ม]

ถ้าไม่ได้ใช้แอฟ air pin ก็เข้าไปปิด app ไว้นะคะ  เข้าไปที่ตั้งค่า แล้วเลือก app แล้วเลือก app air pin จากนั้นก็ปิดการทำงาน หรือ บังคับให้หยุดก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ vstrom

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:43:52 pm »
ไปซะแล้วรีโมตผม อุตส่าห์ถนอมอยู่ในถุงขี้เหร่ๆ
ดับไปซะดื้อๆ เหมือนถ่านหมดแต่ไม่ตื่นอีกเลย
โทรถาม 800 แน่ะครับ แรงจริงๆ  [เศร้า]

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:02:52 pm »
ไปซะแล้วรีโมตผม อุตส่าห์ถนอมอยู่ในถุงขี้เหร่ๆ
ดับไปซะดื้อๆ เหมือนถ่านหมดแต่ไม่ตื่นอีกเลย
โทรถาม 800 แน่ะครับ แรงจริงๆ  [เศร้า]

แอร์เม้าท์จะราคาแพงนิดนึงค่ะ หมดประกันแล้วเหรอคะ ประกัน 6 เดือนค่ะ

ออฟไลน์ A-TURBO

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:29:02 am »

ถ้าไม่ได้ใช้แอฟ air pin ก็เข้าไปปิด app ไว้นะคะ  เข้าไปที่ตั้งค่า แล้วเลือก app แล้วเลือก app air pin จากนั้นก็ปิดการทำงาน หรือ บังคับให้หยุดก็ได้ค่ะ

Thank you

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 10:40:23 pm »
ตอนนี้  pixeplay kuro มีพร้อมจำหน่ายที่. Digilife ทุกสาขาและตัวแทนจำหน่ายนะคะ พร้อมปรับราคาใหม่ค่ะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hut_g

« ตอบกลับ #377 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 04:52:58 pm »
ผมใช้ KURO pixeplay ดู IPTV เชื่อมต่อ ARV ONKYO เสียงมันไม่ออก 5.1  (ลองต่อแบบ HDMI และ OPTICAL)  ผมต้อง set  ตรงไหนครับ หรือผมปรับค่าผิดตรงไหน