ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335516 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanukung

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 05:43:26 pm »
PixePlay Kuro Smart Player ดูหนัง 3D แล้วภาพกระตุก เสียงไม่ตรงกับภาพ ดูไปได้สักภาพค้างมีแต่เสียง ใครเป็นบ้างครับแล้วแก้ไขยังไงครับ
https://www.youtube.com/watch?v=wwmJIqIxXXU&feature=youtu.be  [ไม่เอา]  [เขย่า]

ออฟไลน์ ecks

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 07:05:52 pm »
เวลาเสียบ external harddisk แล้ว สามารถดึงออกได้เลยหรือเปล่าครับ มีที่ remove device แบบใน windows หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Chilliz

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 03:49:03 pm »
เวลาเสียบ external harddisk แล้ว สามารถดึงออกได้เลยหรือเปล่าครับ มีที่ remove device แบบใน windows หรือเปล่าครับ

อยากรู้เหมือนกันๆ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ anut1239

• *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 05:19:45 pm »
สอบถามหน่อยครับ มีใครใช้ kuro โหลดบิทหนังจากเน็ตบ้าง มันทำยังไงนะ (สยามบิท)

ออฟไลน์ Xculibur

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 10:18:24 pm »
ตอนนี้มีจำหน่ายที่ไหนครับ ราคางาม ๆ มั่งฮะ

ตอนนี่้ใช Egreat r6a-II เล่นหนังผ่าน lan ไปสักแปบเครื่องรีเองตลอด จะย้ายมา Android สะหน่อย  [หื่น]

ถ้าใช้งานเล่นหนังอย่างเดียวลองดู Egreat R6S pro ครับ น่าจะประหยัดกว่า เห็น digilife ขายแค่ 2,590.-

แต่ถ้าใช้งาน Android ด้วย ตัวนี้เห็น digilife ขายที่ 3,990.-

ไปสอยเรียบร้อย โดรไปราคาเต็มเลย 4190 ตอนแรกพี่จะเล่นราคาเต็มก่อนหน้านั้น 4290  ลดให้หน่อยก็ไม่ได้แต่ไปแล้วก็ต้องเอา จับลง XBMC + เล่นไฟล์ผ่าน LAN โชว์ปกสวยงาม  [yes]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 02:20:11 am »
PixePlay Kuro Smart Player ดูหนัง 3D แล้วภาพกระตุก เสียงไม่ตรงกับภาพ ดูไปได้สักภาพค้างมีแต่เสียง ใครเป็นบ้างครับแล้วแก้ไขยังไงครับ
https://www.youtube.com/watch?v=wwmJIqIxXXU&feature=youtu.be  [ไม่เอา]  [เขย่า]

ยังไม่เคยเป็นนะครับ ไม่ทราบว่านี่ไฟล์อะไรครับ sbs , ISO , bdmv , m2ts
เล่นจาก Hdd ภายในหรือนอก

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:29:58 am »
ตอนนี้เจอปัญหา เวลาเล่นหนังผ่าน xbmc แล้วดูจบ พอปิด xbmc บางทีเสียงเครื่องหายไปเลย แก้ต้องรีเครื่องใหม่

และอยากสอบถามครับ xbmc ของกล่องเราลงภาษาไทยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ chanukung

• *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 05:12:23 pm »
https://www.youtube.com/watch?v=wwmJIqIxXXU&feature=youtu.be  [ไม่เอา]  [เขย่า]

ยังไม่เคยเป็นนะครับ ไม่ทราบว่านี่ไฟล์อะไรครับ sbs , ISO , bdmv , m2ts
เล่นจาก Hdd ภายในหรือนอก
เป็นทั้งHdd ภายในและนอกครับ
เป็น .mkv ครับ เป็นทั้ง SBS และ OVER-UNDER แต่ที่เป็น BluRay-ISO ไม่เป็นครับ  [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 05:14:09 pm โดย chanukung »

ออฟไลน์ anut1239

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 12:13:01 pm »
+ เล่นไฟล์ผ่าน LAN โชว์ปก

ทำยังไงครับผมทำไม่เป็นนะ สอนผมหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:05:40 am »
+ เล่นไฟล์ผ่าน LAN โชว์ปก

ทำยังไงครับผมทำไม่เป็นนะ สอนผมหน่อยครับ
ถ้าผ่าน NAS ใช้เป็น XBMC โชว์ปกครับ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:29:01 pm »
ลง XBMC ทำอย่างไรครับ ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 01:35:43 pm »
เพิ่งซื้อเครื่องมาครับ ทำปก jukebox ไม่เป็นครับ รบกวนท่านทีทำเป็นช่วยอธิบาย เป็นขั้นตอนหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
1. ที่ HDD 3.5" สร้างโฟลเดอร์ MOVIE แล้วเอาหนังใส่ไปในนั้นทั้งหมดแค่นั้น เวลาเข้าเมนู Movie เครื่องจะหาและแสดงไฟล์ปก folder.jpg เองครับ ถ้าไม่มีไฟล์ปกโปรแกรมจะหารูปปกให้ทางอินเทอร์เนตครับ

ผมเอา HDD 3.5 แกะออกจากคอมมาลองเล่นดูครับ โดยไฟล์หนังผมเอาไว้ที่ Drive D ครับ คือ HDD ลูกนี้ไม่ได้มีแต่หนังครับ

แต่ผมสร้างไฟล์ Movie แล้วเอาไฟล์หนังประมาณ 10 กว่าเรื่องใส่เข้าไป มันก็ยังไม่หาปกให้ครับ เลยไม่ทราบว่าต้องเป็น HDD ที่ไม่มีไฟล์อื่นๆ

ปนอยู่หรือเปล่า มันถึงจะโชว์ปกอะครับ

ออฟไลน์ BoonBoom

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 05:53:33 pm »
 ขอข้อมูล ลูกเล่นหน่อย
   ผมซื้อมา ได้ 1 เดือนแระ
 ซื้อมาก็ ทางร้าน ลง โปรแกรม  [ร้องไห้]

จะดู หนังก็ เช่า ipbox  เซฟเวอร์  ดู หนัง บอล ไม่ค่อยรู้อะไร

ทีทริค อารายแนะนำ มั่ง

ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 04:20:16 pm »
FW ตัวนนี้    http://pixeplay.com/pixeplay/update_thai_encode_20140310.zip ใครลงได้บ้าง ผมลงแล้วพอมันปิดเครื่องจะอัพเดทมันก็ขึ้นข้อมูลผิดพลาด แล้วก็อัพไม่ได้อะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 04:21:58 pm โดย Chilliz »

• *
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 08:33:08 pm »
FW ตัวนนี้    http://pixeplay.com/pixeplay/update_thai_encode_20140310.zip ใครลงได้บ้าง ผมลงแล้วพอมันปิดเครื่องจะอัพเดทมันก็ขึ้นข้อมูลผิดพลาด แล้วก็อัพไม่ได้อะ

เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น update.zip หรือยังครับ

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 09:01:27 pm »

เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น update.zip หรือยังครับ

เปลี่ยนแล้วครับ คือมันเหมือนจะอัพได้แล้วนะครับ แต่ตอนทีมันกำลังอัพอยู่อะ มันมีขึ้นว่าข้อมูลผิดพลาด

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:02:55 am »
เพิ่งซื้อเครื่องมาครับ ทำปก jukebox ไม่เป็นครับ รบกวนท่านทีทำเป็นช่วยอธิบาย เป็นขั้นตอนหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
1. ที่ HDD 3.5" สร้างโฟลเดอร์ MOVIE แล้วเอาหนังใส่ไปในนั้นทั้งหมดแค่นั้น เวลาเข้าเมนู Movie เครื่องจะหาและแสดงไฟล์ปก folder.jpg เองครับ ถ้าไม่มีไฟล์ปกโปรแกรมจะหารูปปกให้ทางอินเทอร์เนตครับ

ผมเอา HDD 3.5 แกะออกจากคอมมาลองเล่นดูครับ โดยไฟล์หนังผมเอาไว้ที่ Drive D ครับ คือ HDD ลูกนี้ไม่ได้มีแต่หนังครับ

แต่ผมสร้างไฟล์ Movie แล้วเอาไฟล์หนังประมาณ 10 กว่าเรื่องใส่เข้าไป มันก็ยังไม่หาปกให้ครับ เลยไม่ทราบว่าต้องเป็น HDD ที่ไม่มีไฟล์อื่นๆ

ปนอยู่หรือเปล่า มันถึงจะโชว์ปกอะครับ
ไม่จำเป็นครับ ถ้ามีรูปปกเซฟเป็นชื่อ folder.jpg อยู่จะใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ somchaijamsai

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 11:32:18 am »
มีแอพแอนดรอยเพื่อใช้มือถือคอลโทรล หรือว่าใช้งานร่วมกับเครื่องKUROบ้างหรือเปล่าครับ