ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งหนีจาก LG... มาเป็นของONKYO HT-S4505 ไม่รู้ปรกติเปล่าครับ  (อ่าน 8687 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeenuch

• Flat TV member
  • *
เพิ่งหนีจาก 5.1ของLG... มาเป็น 5.1 ของONKYO HT-S4505
เวลาเปิดใช้งานไม่เกิน 5นาที ตัวเครื่อง avr จะเริ่มร้อน ออกแถวด้านบน
ไม่ทราบว่าปรกติหรือเปล่าครับ. เคยใช้แต่5.1ธรรมดาของLGมันไม่ร้อนขนาดนี้
กลัวเครื่องไม่ปรกติจะได้รีบเอาไปเปลี่ยนครับ....เพิ่งซื้อมาได้8-9วัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 07:16:53 am โดย Jeenuch »

• *
ลองเอา รีโมทมาวาง...แป้ปเดียว....ร้อนแทบจับไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
ร้อนครับ เป็นปกตินะ เครื่องผมก็ร้อน เวลาวางควรมีช่องว่างให้ AVR ด้วยนะครับ เพื่อการระบายความร้อนที่ดี

บางท่านใช้พัดลม โน๊ตบุคมาเป่า เห็นว่า เครืองไม่ร้อนเลย ว่าจะลองหามาใช้ดูเหมือนกันครับ

• *
ขอบคุณครับ.......
แต่กลัวจริงๆเลยถ้าเปิดใช้งานนานๆ......ได้แต่ละครั้ง
...ที่ห้องไม่ได้ติดแอร์อยู่ด้วย
...ไม่กล้าเล่นนาน...ดูหนังครั้งละ 1-2เรื่องกลัวร้อนจัด...ขนาดเรายังร้อนเลย...
...สงใสต้องเอาไปดูในห้องนอน...มีแอร์.....
...ประชดแฟน..ไม่ยอมติดแอร์ให้....5555

• *
ขอบคุณครับ.......
แต่กลัวจริงๆเลยถ้าเปิดใช้งานนานๆ......ได้แต่ละครั้ง
...ที่ห้องไม่ได้ติดแอร์อยู่ด้วย
...ไม่กล้าเล่นนาน...ดูหนังครั้งละ 1-2เรื่องกลัวร้อนจัด...ขนาดเรายังร้อนเลย...
...สงใสต้องเอาไปดูในห้องนอน...มีแอร์.....
...ประชดแฟน..ไม่ยอมติดแอร์ให้....5555

จัดไปครับ ดูห้องแอร์ ยิ่งสบายเลย 5555

ออฟไลน์ Jkamp

• *
ของผมเวลาดูหนัง ผมใช้พัดลมตั้งพื้นเป่าเลยครับ
ระบายความร้อนได้ดีจริงๆ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ดีใจด้วยครับ เครื่องร้อนแสดงว่า เป็นของแท้  แก้ง่ายนิดเดียว พัดลมใบพัดเดียวขนาดใหญ่ Oker ราคาสองร้อยกว่าบาท ดูดออก อากาศเย็นเข้าแทนที่ เสียบช่อง USB ด้านหน้าหรือหลังก็ได้(ผมเสียบหลัง มีไฟโชว์ด้วย สีสวยออก) ปิดเครื่องหยุดทำงานไปเอง ผมใช้กะ Onkyo 717 กว่า 2 ปีแล้วล่ะ Oker ทดอึด

• *
รู้สึกดียังไงไม่รู้...ของแท้ต้องร้อน..............ของเราของแท้ทททททท

พูดจริงๆเลยเล่น5.1แบบเซ็ตของLGมาตั้งนานดูหนังแต่ละทีเวลาถึงฉากในหนังเงียบ...ก็เงียบจริงๆๆๆ (ซื้อมาตอนนั้นก็ประมาณ 7990 )
แต่พอได้ลองมาเล่นแบบ avr คนละเรื่องกันเลยเวลาถึงฉากหนังเงียบ ก็ยังได้ยินเสียงบรรยากาศของหนังอยู่เลย( ยังไม่กล้าเปิดดูหนังผีเลย..คงหลอนหน้าดู)

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
...ดีใจด้วยครับ เครื่องร้อนแสดงว่า เป็นของแท้  แก้ง่ายนิดเดียว พัดลมใบพัดเดียวขนาดใหญ่ Oker ราคาสองร้อยกว่าบาท ดูดออก อากาศเย็นเข้าแทนที่ เสียบช่อง USB ด้านหน้าหรือหลังก็ได้(ผมเสียบหลัง มีไฟโชว์ด้วย สีสวยออก) ปิดเครื่องหยุดทำงานไปเอง ผมใช้กะ Onkyo 717 กว่า 2 ปีแล้วล่ะ Oker ทดอึด
ด้วยความเคารพนี่ท่านเอาฮาหรือเป็นเรื่องจริงที่ว่าของแท้ต้องร้อน ไม่ได้กวนนะครับแค่อยากรู้ว่ามันจริงหรอ [งง] [งง] [งง]

• *
ร้อนจริงคร้บ ผมใชือยู่ครับ

ออฟไลน์ golf8023

• LCD TV member
  • **
ร้อนครับ ผมใช้TX-NR525ร้อนมากเลยครับ ขนาดผมห้องแอร์นะครับ
เทียบกับDenonตัวเก่า ไม่รอบรับHD เจ้า525นี่ร้อนกว่าเยอะครับ
กำลังคิดอยู่ จะซื้อHatariใบพัด18นิ้วมาเป่าซะหน่อย  [คิคิ]

ออฟไลน์ petch-one

• **
 สรุปว่าจำเป็นต้องหาพัดลมมาเป่าระบายความร้อนมั๊ยครับ เริ่มกังวล [โขก]

• *
สรุปว่าจำเป็นต้องหาพัดลมมาเป่าระบายความร้อนมั๊ยครับ เริ่มกังวล [โขก]
ถ้าเป่าก็ดีครับ
ของผม616ดูหนังไปด้วยเป่าไปด้วย ห้องไม่แอร์
เครื่องแค่อุ่นๆครับ

• **
ท่านใดใช้พัดลมแบบไหน ช่วยแนะนำให้เหมาะสมกับ AVR หน่อยครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะดีมาก เผื่อให้ท่านอื่นได้ดูด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GyMfukU

• *

วางบนเครื่องหรือใต้เครื่องครับ

• *
ถ้าเป็นผม...จะวางบนเครื่องเพราะความร้อนมันออกมาจากด้านบนครับ...แต่ต้องกลับด้านพัดลมน่ะครับ....พัดลมมันจะมีสองด้าน...
ด้านนึงดูลมด้านนึงเป่าลม....(เราแค่แก่ะกลับด้านใบพัดข้างในเอาก็ได้)......ถ้าเป็นพัดลมที่เพื่อนแๆในนี่แน่ะนำพูดถึง...น่าจะเป็นพัดลม โน๊ตบุ๊ค
เหมือนพัดลมทั่วไป...ถ้าหันหน้าเข้าลมพัดเข้า...แต่ถ้าหันหลังเข้ารมพัดออกมันจะเอาความร้อนออกมาด้วย....(แต่ต้องจ่อเข้าใกล้ๆน่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 11:51:02 am โดย Jeenuch »

• *
ของผมใช้พัดลมตั้งพื้นแบบปกติเลยครับ
เปิดจ่อที่เครื่องเลย
อาจจะดูไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่นะครับ
แต่เครื่องไม่ร้อนครับ

• **

ของผมตั้งแบบนี้ แนะนำหน้อยครับ ขอบคุณครับ เผื่อท่านอื่นด้วย