ผู้เขียน หัวข้อ: LCD TV 42 Scarlet LCD TV  (อ่าน 1588 ครั้ง)

ออฟไลน์ North-s

• *
LCD TV 42 Scarlet LCD TV
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 09:38:15 pm »
สวัสดีครับ ผมชื่อนอร์ทนะครับ ขออนุญาตสอบถามปัญหาที่ผมเจออยู่ตอนนี้หน่อยได้มั้ยครับ พอดีผมใช้ทีวี  LCD TV 42 Scarlet LCD TV ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เลยเก็บไว้ในห้องเก็บของ แล้วตอนนี้จะเอาออกมาใช้ รูกลมๆที่เป็นตัวเปิดปิดทีวีไม่ทำงาน ไม่ทราบว่าปัญหาที่เกิดขึ้นนี้เกิดจากอะไรบ้างครับ ฟังค์ชั่นอื่นๆใช้งานได้ปรกติ ถ้าจะเอาไปซ่อมต้องซ่อมศูนย์หรือช่างข้างนอกก็ได้ใช่มั้ยครับ ขอบพระคุณมากครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ ethong

• Flat TV member
  • *
Re: LCD TV 42 Scarlet LCD TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 01:34:06 pm »
พอดีผมใช้งานรุ่นนี้ อยู่พอดี

วิธีแก้ปัญหาเบื้องต้น เอาผ้าชุบน้ำเปล่า มาเช็ดทำความสะอาด ตรงรู ที่เป็นสีเงินๆ ตัวพลาสติกใส จะเช็ดก็ได้

เนื่องจาก รุ่นนี้ ใช้ระบบสัมผัสในส่วนที่เป็นสีเงิน ถ้าฝุ่นจับมากๆ จะทำให้ใช้งานไม่ได้ครับ

แต่ถ้าเช็ดทำความสะอาดแล้วไม่หาย ก็แปลว่าเสียครับ ส่งศูนย์ lg ได้ครับ [รัก]

ออฟไลน์ North-s

• *
Re: LCD TV 42 Scarlet LCD TV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 08:48:53 am »
ขอบพระคุณมากครับ