ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2821704 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerocenter

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 07:47:25 pm »
ทดสอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 11:41:37 pm โดย zerocenter »

ออฟไลน์ gangho

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:19:53 pm »
มาเป็นสมาชิกด้วยคน  42" C10 จะพยายามคุมแสงให้ได้  [โย่ว]

ออฟไลน์ bun

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:26:03 pm »
ใช้ รุ่นนี้ครับ Panasonic 42" TH-P42S10  เพิ่งถอยมาได้  3 อาทิตย์แล้ว ภาพชัด ละเอียดดีทีเดียว  ทีแรกจะเลือก LCD พอเทียบกันแล้ว เลือก plasma ดีกว่า และดูฟรีทีวีก้อได้ดีกว่า LCD มาก

ออฟไลน์ Prueng

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 10:46:59 pm »
มือใหม่ครับ สนใจจซื้อพลาสม่า นั่งอ่านมาหลายสัปดาห์แล้ว เลือกไม่ถูกว่าอันไหนคุ้มค่าเงินสุด
42"
C10, X10 หรือ S10

ส่วนใหญ่คงดูทีวีกะเอาไว้ห้องรับแขก แล้วอีกสักพักก็กะจะไปสอยแอลซีดี ไว้ที่ห้องนอน แต่คงอีกสักระยะ เก็บงินเพิ่มหรือราคาลงอีกหน่อย
เลยไม่มั่นใจว่า
เอาแค่ตัวถูกสุด C10
เสียงทีดีขึ้น X10
หรือ full HD ไปเลย S10
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 11:36:09 pm »
มือใหม่ครับ สนใจจซื้อพลาสม่า นั่งอ่านมาหลายสัปดาห์แล้ว เลือกไม่ถูกว่าอันไหนคุ้มค่าเงินสุด
42"

ส่วนใหญ่คงดูทีวีกะเอาไว้ห้องรับแขก แล้วอีกสักพักก็กะจะไปสอยแอลซีดี ไว้ที่ห้องนอน แต่คงอีกสักระยะ เก็บงินเพิ่มหรือราคาลงอีกหน่อย
ช่วยแนะนำหน่อยครับ [เท่ห์]เน้นดูทีวีแนะนำC10ไห้ครับ แค่นี้ก็เหลือหลายแล้วครับ มาร่วมเป้นพี่น้องชาวเราเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ kimber

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 09:51:33 am »
42"

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้ามีชุดโฮมเธียร์เตอร์ ระหว่าง c10 กับ x10 ควรเล่น c10 ครับ เพราะความสามารถต่างกันนิดหน่อย

แต่ถ้างบถึง เล่น s10 มันดีสุดอยู่แล้วครับ แสงสะท้อนน้อยกว่าด้วย

แต่ถ้าคุมแสงได้ มันก็ไม่ต่างกันมากครับ แต่เวลาดูหนัง s10 น่าจะคมกว่านิดหน่อย(นิดหน่อยจริงๆ)ถ้าไม่ได้มาตั้งเทียบกันคงดูไม่ออกครับ

ออฟไลน์ Prueng

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 12:33:01 pm »
เมื่อวานไปเดินศูนย์สิรกิตต์ ดูตัว c10 กับ S10  ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่แต่ราคาต่างกันหมื่นกว่า [โขก]
c10 เรื่องการสะท้อนก็มองไม่ค่อยเห็น หรือแสงมันน้อยก็ไม่รู้ มีแต่ไฟเพดาน

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวสิ้นเดือนได้เสียตังค์แน่ อิอิ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Patn

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:40:17 am »
       Top 10 TV Plasma ด้านคุณภาพ(ไม่ใช้ยอดขาย)เรียงตามลำดับมี Pioneer,Panasonic,Samsung,LG...  ผมจึงตัดสินใจ [ช็อค]ชื้อแล้วเมื่อ 31 ส.ค.52 Panasonic Plasma TH-P42C 10T จากHomepro พิษณุโลก ราคา 25,990 ใช้บัตร  KTC ลดอีก 7% เหลือสุทธิ 24170.70 ดูสามวันแรกเครียด จอใหญ่ ไม่ชิน (เครื่องเก่า LCD แค่ 32 นิ้ว) วันที่สี่เริ่มดีขึ้น ภาพ DVD คมชัดดี มีมิติ  ใช้ดูหนังสามมิติจะเห็นชัด  ภาพจาก TV ดาวเทียม PSI ชัดกว่า LCD  ผมว่า...ถ้าคุณมีพื้นที่ห้องกว้างพอต้องการจอ 42 นิ้ว  pana รุ่นนี้ค้ม [กระโดด]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:29:39 pm »
       Top 10 TV Plasma ด้านคุณภาพ(ไม่ใช้ยอดขาย)เรียงตามลำดับมี Pioneer,Panasonic,Samsung,LG...  ผมจึงตัดสินใจ [ช็อค]ชื้อแล้วเมื่อ 31 ส.ค.52 Panasonic Plasma TH-P42C 10T จากHomepro พิษณุโลก ราคา 25,990 ใช้บัตร  KTC ลดอีก 7% เหลือสุทธิ 24170.70 ดูสามวันแรกเครียด จอใหญ่ ไม่ชิน (เครื่องเก่า LCD แค่ 32 นิ้ว) วันที่สี่เริ่มดีขึ้น ภาพ DVD คมชัดดี มีมิติ  ใช้ดูหนังสามมิติจะเห็นชัด  ภาพจาก TV ดาวเทียม PSI ชัดกว่า LCD  ผมว่า...ถ้าคุณมีพื้นที่ห้องกว้างพอต้องการจอ 42 นิ้ว  pana รุ่นนี้ค้ม [กระโดด]

[เท่ห์]ขอบคุณที่ไห้ข้อมูลแก่พี่น้องชาวเราครับ ขอไห้มีความสุข กับหนัง สามมิตินะครับ แต่ถ้าอยากดูหนัง 4 มิติ เชิญ ที่ กทม ครับ ที่ดรีมเวิลด์

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:01:19 pm »
ขอบอกว่า ซื้อมา 1เดือนละ ยังไม่เลิกเห่อเลย ดูทุกวัน วันละหลายชม.เลยล่ะ  [หื่น]

ออฟไลน์ Tingly

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:38:49 am »
 [ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]

ผมสังเกตหลายครั้งเลย ที่ไปดู Plasma P42C10 เปรียบเทียบกับ TV ที่อยู่ข้างเคียง ในฉากที่เป็นสีดำ รุ่นนี้กลับแสดงเป็นสีเทา คือมันไม่ดำสนิทนะครับ มีใครเห็นด้วยกับผมไหมครับ

ออฟไลน์ theera

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:44:49 pm »
 [yes]
ขอแจมด้วยคนครับมาช่วยขยับ เป็นกำลังใจ กับคนที่ใช้ พานา ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่าเดิมใช้ แอลซีดี แอลจี รุ่นฮิต LH50YR แต่ไว้ในห้องรับแขก ครับ แต่ที่แปรพักตร์มาทางนี้ เพราะอยากได้จอยักษ์ในห้องนอนเพราะนั่งไกลเกือบ สี่ เมตร  ผมว่าจะเล่น แอลซีดีเหมือนเดิมคงสู้ราคาไม่ไหว เพราะใจอยากได้สัก ห้าสิบนิ้วขึ้นไป ตานี้ ไปหาดูหนังสือฝรั่งเค้าแนะนำว่าถ้าดูในห้องที่มีแสงไม่มาก พลาสม่า ก้น่าจะเวิร์ค เลยต้องหันมาคบกับพานาครับ รุ่นที่ใช้ตอนนี้ เป็นรุ่น Pana 50 S10 ครับ ลองมาได้เกือบสองอาทิตย์แล้ว คิดว่าไม่ผิดหวังเลยครับ ผมว่าภาพดูสบายตา ไม่สด จ้า (แบบคริสตัล เคลียร์ แอบแซวหน่อยครับ) โอเค ครับ ฟันธง เรื่องตัดแสงสะท้อนทำได้ดีใช้ได้ ครับ

ออฟไลน์ theera

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:54:12 pm »
อ้อ ผมมีข้อสงสัยอย่างครับ ทำไมเวลาเปิด ยูบีซี แล้วจึงมีเสียงซ่า จากลำโพงที่ต่ออิสระ แถมภาพมีลายเส้นตามขวางวิ่งจากล่างขึ้นบน เหมือนมีใครมาเล่น เวฟ บนจอผมเลยครับ จากลำโพงไม่ทราบ ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ ท่านอื่นมีปัญหานี้ไหมครับ ของผม Pana s10 ครับ อ้อ เวลาต่อผมต่อ ยูบีซี เขาไปที่ เอวี รีซีฟเวอร์ ก่อนปล่อยสัญญานตามสาย เอวี เข้า ทีวี ครับ แต่ลองเปิด ดูทีวี กับ ดีวีดี ม่มีปัญหาครับผม

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 01:13:20 am »
ไม่เห็นมีครับ ใช้อยู่

ผมว่าเป็นที่จานหรือเปล่าครับ  [กระดึบ]

ออฟไลน์ aoa

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 05:58:45 pm »
เข้ามารายงานตัวครับ
ซื้อแล้วครับ plasma 50"C10 ขอบคุณครับ
 [หื่น]

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 10:06:43 pm »
เข้ามารายงานตัวครับ
ซื้อแล้วครับ plasma 50"C10 ขอบคุณครับ
 [หื่น]
.ใช้50นิ้ว แสดงว่าบ้านท่านต้องใหญ่มากๆ ดีครับ ดูสะใจดี

ออฟไลน์ water_front

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:13:41 pm »
มาเป็นน้องใหม่ด้วยคน นะครับ

เพิ่งถอย Plasma TV.Panasonic TH-42PY800 ลดราคาลงมา 39,990  (จากราคาเปิดตัว 74,990)
ลองดูเเล้ว รับได้กับเเสงสะท้อน ภาพก็เนียนมากๆ  ดูกับ Blu-ray PANA  DMP-BD60
ชอบมากครับ โดยเฉพาะฉากเเอ๊กชั่น..

มีเวลาว่างๆ จะรีวิว system มาฝากครับผม

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:11:48 pm »
มาเป็นน้องใหม่ด้วยคน นะครับ

เพิ่งถอย Plasma TV.Panasonic TH-42PY800 ลดราคาลงมา 39,990  (จากราคาเปิดตัว 74,990)
ลองดูเเล้ว รับได้กับเเสงสะท้อน ภาพก็เนียนมากๆ  ดูกับ Blu-ray PANA  DMP-BD60
ชอบมากครับ โดยเฉพาะฉากเเอ๊กชั่น..

มีเวลาว่างๆ จะรีวิว system มาฝากครับผม

[เท่ห์]เป้นราคาที่ ดีครับ ยังไงก็ช่วยแบ่งปันประสบการณ์แก่พี่น้องชาวเราต่อๆกันไปนะครับ มีข้อดี -ข้อเสีย ก็หยิบยกมา พูดคุย กันครับ และขอไห้มีความสุขกับจอไหม่ครับ