ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2839134 ครั้ง)

ออฟไลน์ monaliza

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2646 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 06:42:09 pm »
[เท่ห์] สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสั่ง 42GT50 มา ยังไม่ได้รับของครับ
เดี๋ยวได้แล้วจะเอามารีวิวนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับทุกท่าน
 [ปลื่ม]
รบกวนถามครับ ผมก็เล็งๆ รุ่นนี้
ท่าน monaliza  สั่งจากท่ี่ไหน ราคาเท่าไรครับ  [ปลื่ม]

สั่งจากตัวแทน pana แถวบ้านน่ะครับ (ระยอง)
45ถ้วนๆ ผ่อน0% ครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2647 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 09:48:58 pm »
[เท่ห์] สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสั่ง 42GT50 มา ยังไม่ได้รับของครับ
เดี๋ยวได้แล้วจะเอามารีวิวนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับทุกท่าน
 [ปลื่ม]
รบกวนถามครับ ผมก็เล็งๆ รุ่นนี้
ท่าน monaliza  สั่งจากท่ี่ไหน ราคาเท่าไรครับ  [ปลื่ม]

สั่งจากตัวแทน pana แถวบ้านน่ะครับ (ระยอง)
45ถ้วนๆ ผ่อน0% ครับ
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]
แล้วจะรออ่านรีวิวครับ   :)

ออฟไลน์ chaichana 66

• *
« ตอบกลับ #2648 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:48:40 pm »
ถอย 50st50t มาได้ 8 วัน ปิดเครื่องมีเสียงดัง แ๊ต๊ก แ๊ต๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อยุ่นาน 10-15 วินาที โทรแจ้ง homepro กับ panasonic ประสานงานกันอีก 4-5 วัน แล้วก็มีอาการเดิมเสียงดังขึ้นมาอีก ได้แจ้งไปทาง panasonic ทราบ ผ่านไปอีก2-3 วัน ทาง panasonic ก็เอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้ ก็ขอขอบคุณ panasonic และ  homepro มากๆเลยที่ใส่ใจรับฟังและติดตามสอบถามอยู่เป็นระยะๆ แต่ปัญหายังไม่จบครับ ใช้เครื่องใหม่ได้ 2-3 วันเสียง แต๊ก แต๊ก ๆ ๆ ๆ มาอีกแล้ว เพิ่งจะเป็นเมี่อวานตอนค่ำเอง ตอนบ่ายวันเดียวกันช่าง panasonic เพิ่งจะมาที่บ้านเพื่อเช็คชั่วโมงการทำงานของเครื่องให้ดูสรุปว่า 10 ช.ม โอเคเป็นเครื่องใหม่ ช่างคนเดียวกันนี้ก็รับทราบถึงปัญหาของเราตามใบแจ้งงานแต่ก็บอกกับเราว่า plasma รุ่นใหม่เป็นทุกตัวเพราะแผ่นเหล็กที่อยู่ในเครื่องมีความเบาและบางจึงมีอาการดีดตัวอยู่บ่อยๆ !!!! หรือว่ามันจะเป็นทุกเครื่องในรุ่นนี้ และหรือรุ่นอื่นๆด้วย เพื่อนมีใครพบเจออาการแบบเดียวกันบ้างไหมครับ... [โขกโต๊ะ] อ้อ เสียงมันดังพอสมควรเลยครับถึงขั้นทำให้ตกใจกลัวเครื่องจะไหม้

ออฟไลน์ ton360

• *
« ตอบกลับ #2649 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:34:21 pm »
ถอย 50st50t มาได้ 8 วัน ปิดเครื่องมีเสียงดัง แ๊ต๊ก แ๊ต๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อยุ่นาน 10-15 วินาที โทรแจ้ง homepro กับ panasonic ประสานงานกันอีก 4-5 วัน แล้วก็มีอาการเดิมเสียงดังขึ้นมาอีก ได้แจ้งไปทาง panasonic ทราบ ผ่านไปอีก2-3 วัน ทาง panasonic ก็เอาเครื่องใหม่มาเปลี่ยนให้ ก็ขอขอบคุณ panasonic และ  homepro มากๆเลยที่ใส่ใจรับฟังและติดตามสอบถามอยู่เป็นระยะๆ แต่ปัญหายังไม่จบครับ ใช้เครื่องใหม่ได้ 2-3 วันเสียง แต๊ก แต๊ก ๆ ๆ ๆ มาอีกแล้ว เพิ่งจะเป็นเมี่อวานตอนค่ำเอง ตอนบ่ายวันเดียวกันช่าง panasonic เพิ่งจะมาที่บ้านเพื่อเช็คชั่วโมงการทำงานของเครื่องให้ดูสรุปว่า 10 ช.ม โอเคเป็นเครื่องใหม่ ช่างคนเดียวกันนี้ก็รับทราบถึงปัญหาของเราตามใบแจ้งงานแต่ก็บอกกับเราว่า plasma รุ่นใหม่เป็นทุกตัวเพราะแผ่นเหล็กที่อยู่ในเครื่องมีความเบาและบางจึงมีอาการดีดตัวอยู่บ่อยๆ !!!! หรือว่ามันจะเป็นทุกเครื่องในรุ่นนี้ และหรือรุ่นอื่นๆด้วย เพื่อนมีใครพบเจออาการแบบเดียวกันบ้างไหมครับ... [โขกโต๊ะ] อ้อ เสียงมันดังพอสมควรเลยครับถึงขั้นทำให้ตกใจกลัวเครื่องจะไหม้

รุ่นเดียวกันไซส์เดียวกัน....เป็นครับ

เพิ่งซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

เท่าที่สังเกตนะครับ.....ดูทีวีเสร็จละ ก็กดปิดที่รีโมท...ปิดเสร็จก็จะมีไฟแดงขึ้นที่ใต้จอ....กดปิดสวิตที่ปลั๊กไฟ(หรือถอดปลั๊กก็ได้ ค่าเท่ากัน)...จะเกิดเคสนี้ครับ

แต่ถ้า
ดูทีวีเสร็จละ ก็กดปิดที่รีโมท...ปิดเสร็จก็จะมีไฟแดงขึ้นที่ใต้จอ....กดปิดซ้ำที่สวิตช์ที่ตัวจอด้านล่างขวาและไฟแดงจะดับ....กดปิดสวิตที่ปลั๊กไฟ(หรือถอดปลั๊กก็ได้ ค่าเท่ากัน)...จะปกติครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทีวีเครื่องนี้อยู่ที่บ้านที่ผมไปเป็นบางวัน จึงไม่ได้ใช้ทุกวัน และยังไม่คอนเฟิร์มกับเคสที่ผมยกขึ้นมาตามด้านบนนะครับ

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2650 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 07:51:14 am »
ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ Panasonic TH-P50XT50

กะลังหา ราคาอยู่ครับ [กระดึบ]

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2651 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:59:00 am »
ผมกำลังจะไปซื้อเจ้า pana plasma xt50t ละครับ ไม่ทราบว่าผมควรไปซื้อที่ไหน

แล้ว ควรตรวจสอบเครื่องยังไงบ้างก่อนซื้อเหรอครับ  [ปลื่ม]

ใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ Panasonic TH-P50XT50

ลองดูที่นี่นะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10355.0

..

ออฟไลน์ pvjt

• *
« ตอบกลับ #2652 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 12:44:42 pm »

..อาทิตย์ที่แล้ว..เดินเล่นที่ power...  จัดรายการวันสุดท้าย  เลยโดนไป  บัตรK bank  0%  10 เดือน  224xx บาท แถมDVD FHILIPS อีก 1 เครื่อง  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ kit_ar

• *
« ตอบกลับ #2653 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 02:04:08 pm »
เมื่อวานตั้งใจจะไปซื้อรุ่นนี้ PANA TH-P42UT50T   ปรากฎว่า พอไปที่ร้าน ดูเครื่องที่เปิดโชว์อยู่ ภาพและความสว่าง มัน ดู ทึม กว่า รุ่น TH-P50XT50T พอสมควร ผมก็พยายามให้คนขาย ปรับค่าความสว่างจนสุด ก็ยังดูไม่สดใสอยู่ดี คนขายก็บอกว่ารุ่นนี้เป็นอย่างนี้

ตกลง PANA TH-P42UT50T  รุ่นนี้ น่าซื้อไหมครับ ถ้าเทียบกับ TH-P50XT50T ตัวไหนดีกว่ากัน
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #2654 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 06:26:04 pm »

..อาทิตย์ที่แล้ว..เดินเล่นที่ power...  จัดรายการวันสุดท้าย  เลยโดนไป  บัตรK bank  0%  10 เดือน  224xx บาท แถมDVD FHILIPS อีก 1 เครื่อง  [ปลื่ม]

ไปเมื่อตะกี้ หมดโปรแล้วครับ ได้แค่ ลด10%ครับ ได้แค่ฝากเบอร์เซลล์ไว้ เซ็งเป็ด [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Rokichi

• *
« ตอบกลับ #2655 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 12:20:00 am »
ผมต่อ HDPlayer กับ 42st30 อะครับ แต่พอเปิดแล้วภาพมันล้นจอออกไปด้านซ้ายและขวา แต่พอเอาหนังต่อกับTVโดยตรงภาพมันขึ้นเป็นปกติครับ ผมเลยลองเอาเครื่องเล่นไปต่อกับTVที่ร้านดูภาพก็เป็นปกติครับT T ผมเลยอยากถามว่าต้องตั้งค่ายังไงอะครับตอนนี้งงมากครับยังไงรบกวนพี่ๆช่วยด้วยนะครับ

ป.ล. ลองดูในนี้ก็ได้ครับผมเอารูปปัญหาของผมมาโพสไว้ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=36020.0

ออฟไลน์ hucore2g

• *
« ตอบกลับ #2656 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 07:49:21 am »
 อยากได้ lcd หรือ led  ของ pana ซักเครื่องอะครับ งบ 15000 ไม่ทราบว่าพอมีรุ่นไหนแจ่มๆ ปะครับ

ออฟไลน์ AssumpThon9750

• *
« ตอบกลับ #2657 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 09:01:21 am »
ผมซื้อ Panasonic TH-P50XT50 มาได้เกือบเดือนละครับ ตอนแรกๆ ก็ดูหนัง .mkv ได้ทุกเรื่่อง แต่พอระยะหลัง ดูแล้วก็ค้าง ดูแล้วก็กลับไปเริ่มต้นใหม่ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมไหมครับ กังวลว่าทีวีจะมีปัญหารึป่าวครับ

แล้วก็ตอนผมเสียบสาย Lan มันมีให้อัพเฟิร์มแวร์ด้วยครับ ผมเลยตอบตกลงไป ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม

ออฟไลน์ michael00

• **
« ตอบกลับ #2658 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 11:35:10 pm »
เพิ่งไปถอย BDT220GA มาประจำการกับ L42ET5T ครับ แทน BD60 ด้วย แหล่มมากๆครับ เข้ากันยังกับกิ่งทองใบหยก อิอิอิ ซะงั้น

ภาพสวยใช้ได้ ได้ 3D แท้ มาดูแทน SBS ด้วย มันแหล่มแบบนี้นี่เอง

แต่ยังดูได้แป๊บเดียวเหมือนเดิม เริ่มเวียนหัว เพื่อนท่านใดมีวิธีการปรับค่าภาพต่างๆ มาแนะนำด้วยนะครับ

ออฟไลน์ superhulk

• *
« ตอบกลับ #2659 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2012, 10:28:24 pm »
และแล้ววันนี้ก็ไปถอย L47ET5T พร้อม BDT320GA  ที่ THE MALL งามวงศ์วาน
ในราคาเงินสด 39450 ลด 8% ส่วน ดีวีดี 3 ดี จากราคา 7990 ลดเหลือ 5990
หลังจากตัดสินใจระหว่างเจ้า L47ET50T กับตัวนี้ (ที่ลังเลก็เพราะว่า 50T เป็น800HZ
และมีลำโพง SUBWOOFER มาด้วย)

ในที่สุดก็เลือก ET5T เพราะความที่มี 50VT30 แล้ว ไม่ค่อยแฮปปี้กับแว่น ACTIVE
เพราะตลอดปีที่ผ่ามมาดูในระบบ 3D ไม่ถึง 5 ครั้ง เพราะดูไม่เกิน 20 นาทีก็รู้สึกเวียน
หัว ขอลองเป็นระบบ PASSIVE มั่งดีกว่า อีกอย่างเจ้าตัวนี้เอาไว้ที่ห้องรับแขก ไม่ได้
ต่อกับระบบ HOME อิ อิ

ไม่ทราบมีเพื่อน ๆ สมาชิกมีใครใช้รุ่นนี้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2660 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 09:45:26 pm »
รบกวนขอคําแนะนําผมอยากได้จอ 50นิ้ว ไม่ต้องมี 3ดี ไม่เอา smart tv
อยากได้แค่ full HD รุ่นไหนดีคับ ราคาเท่าไหร่ ช่วยชี้ชัดชัด ขอบคุณคับ

• **
« ตอบกลับ #2661 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 06:57:27 am »
ผมซื้อ Panasonic TH-P50XT50 มาได้เกือบเดือนละครับ ตอนแรกๆ ก็ดูหนัง .mkv ได้ทุกเรื่่อง แต่พอระยะหลัง ดูแล้วก็ค้าง ดูแล้วก็กลับไปเริ่มต้นใหม่ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมไหมครับ กังวลว่าทีวีจะมีปัญหารึป่าวครับ

แล้วก็ตอนผมเสียบสาย Lan มันมีให้อัพเฟิร์มแวร์ด้วยครับ ผมเลยตอบตกลงไป ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม

แนะนำว่าดูหนัง .mkv หรือ บลูเรย์  ดูกับ  พวก บ็อกต่างๆ จะเวิร์คกว่าจะท่าน

ออฟไลน์ AssumpThon9750

• *
« ตอบกลับ #2662 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:52:50 pm »

แนะนำว่าดูหนัง .mkv หรือ บลูเรย์  ดูกับ  พวก บ็อกต่างๆ จะเวิร์คกว่าจะท่าน

ขอบคุณมากครับ แค่ผมสงสัยว่ามันเป็นที่อะไรน่ะครับ กังวลว่าทีวีอาจมีปัญหาหรือป่าว หรือว่าเป็นที่ firmware

ออฟไลน์ Kuuga_Freedom

• *
« ตอบกลับ #2663 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 11:07:46 am »
อยากรู้ว่าตอนนี้ หาตัว P55ST30T ได้มั้ยครับ

ผมอยากได้ใหญ่กว่า 50 นิ้ว แต่รุ่น ST50T ก็ดันมีแค่ 42 50 แล้วกระโดดไป 65 เลย สู้ไม่ไหว T-T