ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2841158 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pom-Pom

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1278 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:00:46 pm »
สวัสดีครับ
        มีโอกาสถอย 50x30t มาเมื่อวันเสาร์ ไม่ทราบว่า ถ้าเซตการขยับของพิกเซลเป็น "เปิด"   แล้วจะมั่นใจ 100% ว่าไม่เกิดพิกเซลไหม้แน่นอนไช่มั้ยครับ   มือใหม่เลยกังวลเป็นพิเศษ ใช้ดูฟรีทีวีเสียส่วนใหญ่  เลยกังวลกับโลโก้ช่องต่างๆ  อีกอย่างอยากทราบวิธีการเช็คชั่วโมงใช้งาน ลองทำตามท่าน XTX แล้ว แต่ยังงงๆอยู่  สอบถามที่ร้านบอกรุ่นนี้เช็คไม่ได้ เลยงงไปใหญ่

ออฟไลน์ moo plai mai

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1279 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:57:48 pm »
ผมได้ซื้อ pana 65vt20 มาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้วครับ ก็พอใจทุกอย่างครับ ทั้งดูหนัง 2D 3D ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ หากเพื่อนๆมีอะไรแนะนำเชิญได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1280 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:16:24 pm »
ผมได้ซื้อ pana 65vt20 มาใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้วครับ ก็พอใจทุกอย่างครับ ทั้งดูหนัง 2D 3D ขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ หากเพื่อนๆมีอะไรแนะนำเชิญได้เลยนะครับ

ไม่มีอะไร แนะนำครับนอกจาก อิจฉา  [ไม่เอา]
Pana 42X20 ของเรารุ่นถูกสุด ของท่าน moo plai mai link รุ่นแพงสุด  [เศร้า]

ยินดีกับทีวีเครื่องใหม่ครับ
หลังจากลองใช่เจ้า 65VT20 แล้ว พบข้อดีข้อด้อย
ก็อย่าลืมเล่าสู่กันฟังเป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆ ในบอร์ดนะครับ  :)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1281 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:54:27 pm »

ไม่มีอะไร แนะนำครับนอกจาก อิจฉา  [ไม่เอา]
Pana 42X20 ของเรารุ่นถูกสุด ของท่าน moo plai mai link รุ่นแพงสุด  [เศร้า]

หลังจากลองใช่เจ้า 65VT20 แล้ว พบข้อดีข้อด้อย
ก็อย่าลืมเล่าสู่กันฟังเป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆ ในบอร์ดนะครับ  :)

สมัครเข้าชมรม อิจฉาตามท่าน fish_dvd ครับอยากได้มากเลยครับ VT20  [จิ้ม]

ออฟไลน์ moo plai mai

• *
« ตอบกลับ #1282 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:03:30 am »

สมัครเข้าชมรม อิจฉาตามท่าน fish_dvd ครับอยากได้มากเลยครับ VT20  [จิ้ม]

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นจากเพื่อนๆ ก่อนเข้ามาเป็นสมาชิกผมได้ติดตามอ่านกระทู้ต่างๆมากมาย ได้ความรู้และทราบประสบการณ์จากผู้ใช้จริง
อย่างท่าน XTA ท่าน fish_dvd และอีกหลายๆท่าน มีประโยชน์มากในการตัดสินใจ และก็ไม่ผิดหวังครับ ตอนนี้กำลังลองปรับภาพให้ถูกใจตัวเองอยู่ครับ
ถ้าหากมีอะไรเพิ่มเติมจะมาแชร์ให้ทราบกันครับ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1283 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 10:10:51 am »
สวัสดีครับ
        มีโอกาสถอย 50x30t มาเมื่อวันเสาร์ ไม่ทราบว่า ถ้าเซตการขยับของพิกเซลเป็น "เปิด"   แล้วจะมั่นใจ 100% ว่าไม่เกิดพิกเซลไหม้แน่นอนไช่มั้ยครับ   มือใหม่เลยกังวลเป็นพิเศษ ใช้ดูฟรีทีวีเสียส่วนใหญ่  เลยกังวลกับโลโก้ช่องต่างๆ  อีกอย่างอยากทราบวิธีการเช็คชั่วโมงใช้งาน ลองทำตามท่าน XTX แล้ว แต่ยังงงๆอยู่  สอบถามที่ร้านบอกรุ่นนี้เช็คไม่ได้ เลยงงไปใหญ่

ฟรีทีวีช่วงตัดเข้าโฆษณา
พวก Logo หรือ อะไรที่ทางช่องเค้าเอาค้างไว้ ก็จะไม่มีอยู่แล้วครับ

แม้แต่เอาไปดูทรูฯ ซึ่งเดี๋ยวนี้มีโฆษณา เหมือนฟรีทีวี
Logo ต่างๆก็หายไปช่วงตัดเข้า  เหมือนๆกันเลยครับ
บางรายการของทรู โฆษณาหนักกว่าฟรีทีวีอีก

เปิดระบบป้องกันไว้แล้ว ดูให้สบายใจเถอะครับ
ผมใช้ X20 ที่ไม่มีระบบป้องกันอะไรเลย ดูติดต่อกันร่วม 8 ชม. บ่อยๆ
โดยไม่เปลี่ยนช่องด้วยนะครับ แช่ไว้ยังงั้น
ยังไม่เคยเกิดภาพค้างหรือปัญหาอะไร กับทีวีแม้แต่ครั้งเดียว

...

ออฟไลน์ tuky

• *
« ตอบกลับ #1284 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 12:52:32 pm »
รบกวนสาวก pana โคราช ชี้เป้าร้านดี และถูกให้หน่อยครับผม
21 นิ้วที่บ้านไปซะแล้ว (แอบดีใจ [หื่น])

ขอบตุณครับ

ออฟไลน์ faro

• *
    • http://infoworm.com
« ตอบกลับ #1285 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 02:35:31 pm »
hello

ออฟไลน์ JoJoBoy

• Edge LED TV member
    • MSN Messenger - jojoboy-69_@hotmail.com
« ตอบกลับ #1286 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:21:33 pm »
เพิ่งสังเกตเห็นกระทู้ lg โดนอุ้มไปซะแล้ว [เศร้า]
à´ç¡»×¹ÍÔ¹´Õé "àÃÒà¹é¹ªÔè§ àÃÒäÁèà¹é¹áªÁ»ì"

éLG 42pt350
Popcorn A-210
Yamaha RX-V471
Polk Tsi-300
Polk cs20
Polk Psw 110
Speaker Cable : JPS Super Blue

ออฟไลน์ Promchanok

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1287 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:57:11 pm »
เพิ่งสังเกตเห็นกระทู้ lg โดนอุ้มไปซะแล้ว [เศร้า]

กระทู้ไหนอ่ะครับ ไมผมไม่เคยเห็น มีมาม่าด้วยรึเปล่า กะลังหิวเลย ใต้ฝุ่นเข้าโตเกียวอยู่ ออกไปซื้อไรกินไม่ได้ ตัวจะปลิว

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1288 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:03:12 pm »
ช่วงนี้ภัยธรรมชาติเล่นงานต้องระวังตัวกันหน่อยละครับ ที่ไทยก็น้ำท่วมครับ

ออฟไลน์ p1cup

• *
« ตอบกลับ #1289 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:04:32 pm »

เอารูปมาฝากครับ vt30 ครับ ชัดบ้าง เบลอบ้างครับ ติชมได้ครับ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #1290 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:26:16 pm »
โชว์ค่าที่ปรับด้วยสิครับ เพื่อจะได้เป็นแนวทางให้ท่านอื่นครับ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 09:27:30 pm โดย XTA »

ออฟไลน์ ohmkumi

• *
« ตอบกลับ #1291 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:52:30 am »
สมาชิกใหม่นะครับ

P42U30T ยังไม่พ้นรันอิน ตั้งค่ามารตฐานจากโรงงานครับ ไม่ได้ปรับค่าใด ๆ เลย
ถ่ายมาไม่ค่อยสวยนะครับ ปรับกล้องไม่เป็นครั บ
เฝ้ารอวันพ้นรันอิน : )

ภาพมี noise บ้างเกิดจากกล้องดัน iso สูงนะครับ

จากจานแดง

ช่อง HD ครับ

จากเครื่องเล่น DVD ครับ

จากเกมส์ PS3

เล่นผ่าน usb ของเครื่อง 1080p ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 01:57:45 am โดย ohmkumi »

ออฟไลน์ ohmkumi

• *
« ตอบกลับ #1292 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:57:07 am »
มีข้อสงสัยนิดนึงครับผม ผมเล่นไฟล์ mkv ผ่านช่อง usb แล้วบางที ทีวีก็ดับไปแล้วเปิดใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นปรกติมั้ยครับ ขอบคุณครับผม : )

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #1293 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:24:42 am »

ท่านหมายถึงกระทู้แฟนคลับ LG หรือกระทู้ไหนเหรอครับ

...

ออฟไลน์ seea

• *
« ตอบกลับ #1294 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:57:15 am »
เพิ่งถอยมาสดๆเมื่อวานครับ P50X30T ตอนกลางวันเห็นเงาสะท้อนบ้าง
แต่กลางคืนเปิดไฟ ไม่ค่อยสะท้อนเท่าไหร่แล้วครับ โดยรวมพอใจมากดูเคเบิ้ลชัด
ดูดีวีดีก็ชัด ตอนแรกไม่คาดหวังว่ามันจะดี วันนี้mede8er มาแล้วคงสะใจมากกว่านี้ [หื่น]
ปล. แต่เมื่อคืนตอนดูหนังดีวีดีจบ(หนังมีขอบดำบนล่าง) มีเครดิตขึ้นตอนนั้นแหละเห็น
เป็นรอยขอบค้างชัดเจน(ปิดไฟดูมืดสนิท) [ร้องไห้] ต้องรีบล้างหน้าจออย่างไวแล้วไปเปิดช่องTV
ภาพเต็มจออีก10กว่านาทีรู้สึกจะดีขึ้น สงสัยจอยังไม่พ้น Run ใครใช้plasma ก็ระวังไว้หน่อยแล้วกัน

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #1295 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:38:56 pm »
เพิ่งถอยมาสดๆเมื่อวานครับ P50X30T ตอนกลางวันเห็นเงาสะท้อนบ้าง
แต่กลางคืนเปิดไฟ ไม่ค่อยสะท้อนเท่าไหร่แล้วครับ โดยรวมพอใจมากดูเคเบิ้ลชัด
ดูดีวีดีก็ชัด ตอนแรกไม่คาดหวังว่ามันจะดี วันนี้mede8er มาแล้วคงสะใจมากกว่านี้ [หื่น]
ปล. แต่เมื่อคืนตอนดูหนังดีวีดีจบ(หนังมีขอบดำบนล่าง) มีเครดิตขึ้นตอนนั้นแหละเห็น
เป็นรอยขอบค้างชัดเจน(ปิดไฟดูมืดสนิท) [ร้องไห้] ต้องรีบล้างหน้าจออย่างไวแล้วไปเปิดช่องTV
ภาพเต็มจออีก10กว่านาทีรู้สึกจะดีขึ้น สงสัยจอยังไม่พ้น Run ใครใช้plasma ก็ระวังไว้หน่อยแล้วกัน
ไม่เกี่ยวกับการไม่พ้นระยะ Break In ครับ
Pana TH-P42C10 ที่ Office ใช่เป็นจอ Present งาน เปิดภาพเดิมค้างไว้เป็น ช.ม.
หรือเปิดภาพมีแถบดำบน - ล่าง เป็น ช.ม. ก็เกิด ir
ถ้ารอย ir เห็นชัดต้องใช้เวลาในการล้างหน้าจอเป็น ช.ม.
แต่หลังจากใช้มาเกือบ 2 ปี เช็คชั่งโมงการใช้งานได้เกือบ 5,000 ช.ม.
ir เกิดยากขึ้นหรือถ้าเกิดก็ใช้เวลาในการล้างหน้าจอไม่นานเหมือนตอนได้เครื่องมาใช้ใหม่ๆ
จริงผมสังเกตว่า ir เริ่มหายเร็วขึ้นตอนเปิดใช้ไปได้ประมาณ 3000 ช.ม.
เกิด ir เป็นเรื่องปกติครับ ดูหนังหรือดูทีวีเต็มจอเดี๋ยวก็หายครับ :)