ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2842891 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9bundit

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1692 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 11:52:47 am »
จัดมาแล้ว P42U30T  เมื่อคืนนี้วนหาอยู่หลายร้าน ไม่มีของเลย (โคราช) ร้านสุดท้ายเจอเลยจัดซะ ราคาไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่ก็ขี้เกียจรอ เพราะอยากได้จนน่ามืด ผบ.ก็อนุมัติแล้ว  แจ่มแมวมาก  กลับถึงบ้านดึกดื่น แต่ก็เห่อต่อ play! on  ดูหนังไปซะ สองเรื่องรวด 555 [เท่ห์]

แต่กังวลเรื่อง เบิร์น อยู่พอควร เพราะตั้งไว้ที่ห้องโถง ทั้งแม่ทั้งลูกสาว มาดูละคร+การ์ตูน กลัวเปิดแช่ๆแล้วมันจะเบิร์น  แต่ก็เลี่ยงไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้คนเดียว

แต่ก็เปิดภาพแบบเต็มจอไว้  หวังว่ามันคงไม่เบิร์นง่ายๆ นะ [เปล่า] [เปล่า]

ออฟไลน์ khosaktee

• LCD TV member
  • **
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1693 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:06:12 pm »
 [คุก]จ่ายมัดจำไป๓๐๐๐๐ แล้วรออ่า วันที่๖มกราถึงจะได้อ่า [กระโดด] ของที่ร้านฟิวเจอร์เวิล์ดหมดเลยอ่า รุ่น50vt30tอ่า [คุก]

• **
« ตอบกลับ #1694 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:07:38 pm »
 [กระโดด]ราคาจบลงที่๖หมื่น๒พันอ่า [กระโดด]

• **
« ตอบกลับ #1695 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:09:07 pm »
 [กระดึบ]แพงปะ ไม่เอาของแจกเสริมอ่า ได้แว่น๒อันอ่า [กระดึบ]

• **
« ตอบกลับ #1696 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:16:16 pm »
 [คุก]ตอนซื้อลังเลนิดหน่อยอ่า ลูกน้องเฮียยุให้เอาLG50" 50PZ950ราคา๓๙๐๐๐  [หื่น]แต่ด้วยความที่เชื่อท่านXTAเพราะผมก็ชอบดูหนังXด้วย ก็เลยตัดสินใจซื้อ50VT30Tอ่า [รัก]

ออฟไลน์ HOKAGE

• **
  • pm
« ตอบกลับ #1697 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 04:30:24 pm »
..  รายงานตัวช้าไปหน่อย.. ได้  50ST30 มาตั้งแต่วันศุกร์ที่ 23 แล้ว.. มัวแต่ burn จอเพลิน.  6 วันมานี่ได้ไปประมาณเกือบ 90 ชมแล้วครับ..
แล้วไปลงทะเบียนที่ web ไหนนะครับ + แล้วกล่องควรเก็บไว้ไหมครัม + แล้วอยากทราบวิธี post รูปแบบง่ายๆหน่อยอ่ะครับ.. เผื่อจะ review ให้เพื่อนๆ เป็นทางเลือกหน่อยอ่ะครับ..  ขอบคุณมากครับ..  [เขย่า] [เขย่า]

ลงทะเบียนตามนี้ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=924.msg165954#msg165954

.. ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วครับ..ขอบคุณมากครับ.. ตะกี้ลองเช็ค ชม.ดู burn ไป  108 ชม 30 ครั้งแล้ว.. ต้อง 300+ ชม ใช่ไหมครับ..

ส่วนกล่องเก็บไว้ซักไม่เกินเดือน คำถามที่เหลือรอท่านอื่นนะครับ

..
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

ออฟไลน์ mr_spurs

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1698 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:03:25 pm »
พอดีวันนี้ ได้ไปฟิวเจอร์ฯ รังสิต และได้แวะไปร้าน อนาคต ที่ผมไปซื้ทีวีมา

เจอ พนง.ขาย ที่ผมซื้อทีวีกับเค้า เลยลองถามถึงโปรฯ ว่าช่วงนี้มีอะไรบ้าง ได้ความว่า

Panasonic 50ST30 ราคา 53,xxxบาท + แถม Panasonic LCD 24"

เห็นว่าน่าสนใจ เลยมาบอกกล่าวแฟนๆ Panasonic ครับ

..
.. ราคาตามที่คุณ pidpid ว่าเป็นราคาเป็นราคาตั้งตัวใหม่นะครับ..53,990  จากเดิม 58,990 (Promotion นี้ยังไม่ถูกที่สุดนะครับ..) ผมก็ลืมแจ้งไป.. ผมซื้อที่สาขา Homepro ได้ราคา 53,990 - 15% =45,891 (ต้องใช้บัตร Visa Homepro หรือ กรุงศรี Visa เท่านั้น..) 15% นี่ max  สุดแล้วฮะ..
    สรุปคือ 45,891 พร้อมของแถม 1) LCD TV Panasonic  TH-L24c28T 24" = 1
                                            2) กล้อง Digital Panasonic DMC-S1GF = 1
                                            3) แว่นตา 3D = 2  อัน.

แต่ด้วยความอนุเคราะห์ จาก คุณรักพงษ์ ท่านอนุมัติราคาในงาน Homepro ที่เมืองทองให้ (แต่ในงานไม่มี TV กับ กล้องแถมนะครับ..) สรุปเลยได้มาราคา 44,500  และท่านบอกว่า " ให้เอาเงื่อนไขของแถมตามที่ตกลงกับสาขานั้นๆ ได้เลย.. จะได้ไม่ต้องเดินทางมาที่งานเมืองทอง " ผมเลย 2 เด้งเลย. ต้องขอขอบตุณ คุณรักพงษ์ เป็นอย่างสูง และขอบคุณ คุณ mr_spurs ที่แนะนำด้วยนะครับ..  งานนี้ต้องบอกว่า   Homepro จัดหนัก จัดเต็มจริงๆ ครับ.. อิ อิ..

ไม่ได้แวะเข้ามาห้องนี้นานเลย มัวแต่ไปดู LED Toshiba ที่กำลังจะถอยอีกตัว ยินดีกับท่่านด้วยที่ได้ของถูกใจ คุณรักพงษ์ เนี่ยผมรู้จักนานแล้ว แต่ก่อนเคยไปขายทีวีในบอร์ด thaidvd ครับ โชคดีเก็บเบอร์แกไว้ เวลามีงานโฮมโปรเอ็กซ์โปทีไรก็ใช้บริการแกทุกที แกใจดีครับ ลดได้ลดสู้เลยครับ แต่เพิ่งรู้ว่านอกงานก็ใช้บริการลดราคาจากแกได้ด้วยแฮะ แต่คงต้องชนงานโฮมโปรเอ็กซ์โปมั้ง ถ้าไม่ใช่ช่วงจัดงานไม่น่าลดชนได้นะครับ

ออฟไลน์ pidpid

• **
« ตอบกลับ #1699 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 06:06:37 pm »
มีไฟล์ 3D สำหรับ ชาว UT, ST, VT plasma 3D Serie มาให้โหลดกันครับ

มาจากแผ่น Blu-ray demo ของ Panasonic ครับ มีทั้ง 720p กับ 1080p

โหลดแล้ว เวลาExtract file ต้องใส่ password ที่หน้าเพจเค้าให้มา (El password es: Suzubandit)

แต่ไฟล์มันเป็นนามสกุล .ts ซึ่ง USB ทีวีไม่รองรับ ต้องมา convert อีกที

จิ้มเลยคร้าบhttp://www.vagos.es/showthread.php?p=1054041161

ออฟไลน์ aznable

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1700 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 08:38:46 am »
ขอบคุณครับ K. superhulk
คงเป็นความโชคดีครับ เพราะวันนั้นตอนแรกก็กะดูเฉย ๆ เพราะผมเองก็ไม่มีบัตรเครดิต homepro สมัครในงานก็ไม่ผ่าน
แต่ไปๆ มาๆ กับได้ถูกกว่า ก็เลยตัดสินใจเอาครับ

ตอนนี้ผมขายทีวีที่แถมไปแล้ว
เดี๋ยวแว่นตา ถ้าเป็นอย่างที่คุณ superhulk  จะลองขายอีกทีครับ
ขอบคุณครับ

ตัวผมเองยังเสียดายเจ้า LCD ตัว top ของ Philips ตัวเดิมอยู่เหมือนกัน แต่ยอมรับว่า VT30 ดูหนังมันกว่ามากที่เดียว

คุณ HOKAGE ครับ ขอโทดทีนะครับผมไม่ทันได้ check ข้อความส่วนตัว ที่คุณถามมา

อย่างไรก็ตามถึงแม้งาน Homepro Expro จะจบไปแล้วแต่ผมได้ยินว่าต้นปีหน้าก็จะมีอีกนะครับ ผมของแชร์ข้อมูลดังนี้แล้วกัน

วันนี้ผมเพิ่งได้เจ้าตัว VT30 50นิ้ว หลังจากจองในงานตั้งแต่กลางเดือน ราคาเปิดในงานคือ 75,990 บาท

โปรที่ผมได้ก้มี ส่วนลดเงินสด 10,000 + LCD 24 นิ้ว + แว่นตา3D 2 อัน
ด้านล่างนี้เป็น promotion จาก Citibank ในงาน
 - ลดเพิ่ม 10% + ผ่อน 0% 4 เดือน
 - ทุก 30,000 บาทได้ cashback 8% (2,400) แต่ไม่เกิน 4,800   <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
 - ทุก 15,000 บาทได้ ได้เงินคืน 300 (โปรช่วยน้ำท่วมในงาน)    <-- กำลังรอ citibank อยู่ว่าจะได้เมื่อไหร่
- ใช้แต้มเท่ากับราคาจะลดได้อีก 10%  <----- อันนี้ผมไม่ได้ใช้นะครับมันประมาณเกือบ 60,000 แต้ม เลยเสียดาย

วันนี้พอแกะกล่องปรากฎว่า ในกล่องก้มีแว่นตาอยู่แล้ว 2 อัน เลยกลายเป็น 4 อัน  <--- ไม่ทราบท่านอื่นเป็นอย่างไร
ตอนนี้กำลังจัดเรียงอุปกรณ์อยู่ เลยยังทดสอบอะไรได้ไม่มาก เพราะที่ผมค่อนข้างจำกัด สาย HDMI ที่มีมันยาวไม่พอ ตอนนี้ พวก AVR ต่าง ๆ เลยตอนเปลี่ยนที่กันใหม่หมด

ดีใจด้วยครับ K.aznable ได้ราคาเจ้าตัว VT30 มาโดนใจ ถูกกว่าผมเยอะเลย ขอให้สนุกกับการดูหนังนะครับ
ส่วนผมตอนนี้ทุกอย่างเซ็ทลงตัวหมดแล้ว BLU-RAY & DVD อีก 2 เครื่่องและ TRUE VISION ต่อเข้ากับ
AVR ได้หมดแล้ว ขาดแต่เรื่องการดูระบบ 3D คงต้องค่อย ๆ เล่นไปเรื่อย ๆ เพราะขนาดแค่ดู BLU-RAY อย่าง
เดียว ก็แทบจะลืมเจ้า PLASMA PHILIPS รุ่น PIXEL PLUS 2 ซึ่งตอนนี้ผมย้ายลงมาที่ห้องโถงชั้นล่าง
อ้อ..............อีกอย่างผมได้ แว่นมาแค่ 2 อัน เท่านั้น ดีใจด้วยอีกครั้งนะครับ เพราะผมมีสอบถามจากน้องคน
ที่เป็นพนักงานขาย เค้าบอกว่า แว่นราคาอันละประมาณ 3 พันกว่า อุ อุ.........กำไรอีกต่อเลยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ 9bundit

• *
« ตอบกลับ #1701 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 01:12:43 am »
P42u30tเช็คชั่วโมงยังไงครับ กดๆตามที่อ่านไนเวปแล่้วก็ยังเข้าไม่ได้เลยครับ โดยเฉพาะไอ่ปุ่ม recallนี่มีวิธีกดยังไงครับ ลองหลายวิธีแล้วก็ยังเข้าไม่ได้เลย ชี้แนะแบบละเอียดหน่อยครับผม ขอบคุณคร้าบ

• **
« ตอบกลับ #1702 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 01:28:42 am »
ใครรู้การตั้งค่าโปรแกรมดูหนังHD PotPlayerบ้างอ่า [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1703 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 09:11:02 am »
P42u30tเช็คชั่วโมงยังไงครับ กดๆตามที่อ่านไนเวปแล่้วก็ยังเข้าไม่ได้เลยครับ โดยเฉพาะไอ่ปุ่ม recallนี่มีวิธีกดยังไงครับ ลองหลายวิธีแล้วก็ยังเข้าไม่ได้เลย ชี้แนะแบบละเอียดหน่อยครับผม ขอบคุณคร้าบ

ซีรีย์ 30 ให้ใช่ปุ่ม info ครับ

ออฟไลน์ tpaisal

• **
« ตอบกลับ #1704 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 09:51:59 am »
ถามท่าน xta หน่อยครับ เมื่อวานก่อนไปดู 50X30 ที่ห้างแถวบ้านครับ เทียบกับ 42x30 บูธพานาเปิดเดโมตัวเดียวกันหมด ที่เป็นหมีขาวว่ายน้ำในแท๊งค์น้ำครับ

ประเด็นคือ รู้สึกว่าภาพของ 42 นิ้ว ชัดกว่าตัว 50นิ้วครับ เป็นเพราะ ความละเอียด 50นิ้วมันเป็น 1024*768 เท่า ตัว42นิ้วรึเปล่าครับ

ผมเลยลังเลว่าจะไปสนใจพวก 51D450/D490 ดีกว่ามั้ย เพราะไปดูมาแล้ว คมชัดกว่าครับ แต่ถ้าดูใกล้ๆก็มีหยักบ้างเล็กน้อยครับ แต่ทีวีซัมซุงไม่ค่อยเจอปัญหาใช่มั้ยครับ

(ผมลองไล่อ่านกระทู้ปัญหา ไม่ค่อยเจอกับ2รุ่นนี้ครับ)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1705 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 12:35:21 pm »
ถามท่าน xta หน่อยครับ เมื่อวานก่อนไปดู 50X30 ที่ห้างแถวบ้านครับ เทียบกับ 42x30 บูธพานาเปิดเดโมตัวเดียวกันหมด ที่เป็นหมีขาวว่ายน้ำในแท๊งค์น้ำครับ

ประเด็นคือ รู้สึกว่าภาพของ 42 นิ้ว ชัดกว่าตัว 50นิ้วครับ เป็นเพราะ ความละเอียด 50นิ้วมันเป็น 1024*768 เท่า ตัว42นิ้วรึเปล่าครับ

ผมเลยลังเลว่าจะไปสนใจพวก 51D450/D490 ดีกว่ามั้ย เพราะไปดูมาแล้ว คมชัดกว่าครับ แต่ถ้าดูใกล้ๆก็มีหยักบ้างเล็กน้อยครับ แต่ทีวีซัมซุงไม่ค่อยเจอปัญหาใช่มั้ยครับ

(ผมลองไล่อ่านกระทู้ปัญหา ไม่ค่อยเจอกับ2รุ่นนี้ครับ)

ถูกต้องครับ resolution เท่ากันแต่หน้าจอใหญ่กว่านั้นหมายถึง Pixel ต้องใหญ่กว่าครับ จะเห็นความหยาบ+หยักของภาพชัดครับ

D450/490 2ตัวนี้ OK เลยครับ จัดไป

ออฟไลน์ ganchar

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1706 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 03:54:50 pm »
Pana ST30 ราคาเท่าไหร่ครับ และสามารถอัพเกรดถอดเปลี่ยนสายไฟด้านหลังเครื่องได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ HOKAGE

• **
  • pm
« ตอบกลับ #1707 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 04:50:28 am »
   ถามคุณ XTA หรือ เพื่อนๆที่ทราบนะครับ.. คือสงสัยว่า 50ST30 ของผม burn มา 10 วันแล้วได้ประมาณ 130 +/-แล้ว.. สังเกตุเห็นว่าในฉากมืดๆ dot pixel มันยิบๆ อ่ะครับ..คือสังเกตูได้ในระยะประมาณ 1 ฟุต คือยิบๆชัดมาก คล้ายๆเม็ด pixel เป็นพริ้วๆ เหมือนของเหลวเคลื่อนตัวครับ.. ในฉากสว่างมองไม่ออก..(ระยะทำการปกติไม่เห็น) สังเกตุว่าช่วง burn ใหม่ๆ ก่อนถึง 100 ชม ไม่มีนะครับ.. หรือว่าเป็นแตกตัวของก๊าซ ในระยะ burn in (แต่ทำไมก่อน 100 ชม .. ไม่มี)

.. ผมพยายาม ทดสอบโดยสลับ เล่น DVD กับ Blu-ray play แล้ว pause ก็เป็นทั้งคู่.. เลยคิดว่าไม่เกี่ยวกับ player (หรือว่าเป็น noise ???)..
... ลองสลับเสียบปลั๊กไฟหลายๆจุดก็เป็นเหมือนกัน ทั้งจาก wall outlet หรือผ่าน ปลั๊กพ่วงสายยาวมาก  หรือผ่านปลัีกตัวกรองไฟรุ่นเก่ามากมาก แบบถูกนะครับ.. ยิบๆเหมิอนกันหมด

... กำลังคิดว่า.. หรือว่าตอนเช็คชั่วโมงไปกด parameter อะไร หรือเปล่า..อันนี้ไม่ทราบนะครับ ทราบแต่ว่าน่าจะเป็นที่จอละครับ..(ใช้ mode ปกติ)+ ค่าต่างๆ default แต่ภาพระยะทำการปกติมองไม่ออกครับ ระยะ   2.5 เมตร +/-นิดๆ ภาพยังสวยเหมือนปกติครับ..

... หรือว่าผม burn in หนักหน่วงไปหน่อย..ใน สัปดาห์แรก.. คือ 6-7 วันแรกเปิดเกือบตลอด.. วนหนัง หลายเรื่องเลย..
..  ไม่มีผลกับการชมระยะไกล  แต่ระยะใกล้มากมาก มันก็คาใจครับ..ว่า noise หรือว่า การแตกตัวและจัดเรียงของ ก๊าซ ในระยะเริ่มใช้.. หรือว่า Neo plasma จอดำมากเลยสังเกตูเห็นชัดกว่า pannel อื่นๆ ( แตทำไมก่อน 100 ชม.. ไม่เป็น..) ทดสอบหลายๆอย่างและ
 อยากทราบความเห็นจากเพื่อนที่ใช้ด้วยนะครับ    [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

• **
« ตอบกลับ #1708 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:42:20 am »
ท่านXTAใช้สายสัญญาณHDMIยี่ห้ออะไรอ่า QED-AODIO QUEST-MONITER [จิ้ม]

• **
« ตอบกลับ #1709 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 09:07:59 am »
http://techno.bu.ac.th/forum.php?mod=viewthread&tid=21มันหวังดี หรือ ประสงค์ร้ายกันแน่อ่า สายสัญญาณHDMIที่ติดมากับเครื่อง มันจะดีได้ยังไง ขนาดสายไฟACที่ติดมากับเครื่อง กับ ที่ท่านXTaเปลี่ยนเป็นMonsterภาพมันยังเปลี่ยน [โขกโต๊ะ]