ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2842787 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9bundit

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1818 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 04:24:14 pm »
P42u30 ของผม 170 กว่าชั่วโมงแล้ว  สบายใจแล้วตอนนี้พ้นระยะระวังภัย 
แต่ยังปรับไม่ค่อยจะเป็นเท่าไหร่  ดูกะ HD player ก็แจ่มแล้วสำหรับตาสั้นๆ แบบเรา

ท่านที่ เล่นผ่าน usb อยู่ แนะนำหาเครื่องเล่นมาใช้เถอะครับ  สะดวก และยอดเยี่ยมกว่าเยอะ หาตัวถูกๆ ก็ได้

ท่านที่ใช้รุ่นนี้อยู่ แนะนำการตั้งค่าหน่อยครับ  จะปรับตามครับ

ออฟไลน์ khosaktee

• LCD TV member
  • **
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1819 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:23:54 pm »
เห็นหายไปพักนึง ตกลงท่าน khosaktee ไปถอยเครื่องเล่นอะไรมาล่ะครับ

ไม่ได้หายอ่า ตามอ่านดูอยู่อ่า ท่านjt รอเวลา50VT30ของผม พ้น๒๐๐ชั่วโมง [yes] ก่อนอ่าครับ(เปิดทิ้งไว้วันละ๘ชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ สักเดือนก็๒๔๐ชั่วโมง)ตอนนี้เพิ่งได้๘๐ชั่วโมงเองอ่า และ กำลังมองเครื่องHDยี่ห้อไหนดีอยู่อ่าครับ [เศร้า]

ออฟไลน์ tpaisal

• **
« ตอบกลับ #1820 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 02:12:37 am »
ถามหน่อยครับว่าเจ้าระบบ 600hz เนี่ย มันใช้เฉพาะโหมด cinema เหรอครับ ทั้งพานาเวปไทยเวปนอก ดอกจันกันไว้หมดเลย

แล้วถ้าใช้ true cinema มันจะเปิดระบะที่ว่าไว้ด้วยมั้ยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1821 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:44:50 am »
ถามหน่อยครับว่าเจ้าระบบ 600hz เนี่ย มันใช้เฉพาะโหมด cinema เหรอครับ ทั้งพานาเวปไทยเวปนอก ดอกจันกันไว้หมดเลย

แล้วถ้าใช้ true cinema มันจะเปิดระบะที่ว่าไว้ด้วยมั้ยครับ

มันจะเปิดเองครับ สังเกตุภาพจะนิ่งครับ

ออฟไลน์ tpaisal

• **
« ตอบกลับ #1822 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:57:57 am »
สรุปคือไม่ว่าจะโหมด normal game dynamic ก็เปิดใช่มั้ยครับท่าน  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1823 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 10:17:57 am »
Vt50 สวยจังspec ก็ เทพ ด้วย  [กระโดด] [กระโดด]
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ oh yeah

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1824 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:06:15 pm »
ขอถามหน่อยสิครับ 42x30t ประกัน 2 ปี เองหรือครับ เห็นญาติเพิ่งไปซื้อมาบอกว่า 2 ปี พอดีเคยบอกเค้าไปว่าน่าจะ 3 ปี

• *
« ตอบกลับ #1825 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:11:05 pm »
ลืมไป อีกเรื่องนึงคือ ใบรับประกันเราได้มาแค่ส่วนที่เป็นของเราใช่มั้ยครับ แสดงว่าเราไม่ต้องส่งอีกส่วนไปที่ pana เพราะเราไม่ได้มา ใช่หรือไม่ครับ แล้วใบเสร็จรับเงินสำคัญหรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ pidpid

• **
« ตอบกลับ #1826 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:56:22 pm »
ขอถามหน่อยสิครับ 42x30t ประกัน 2 ปี เองหรือครับ เห็นญาติเพิ่งไปซื้อมาบอกว่า 2 ปี พอดีเคยบอกเค้าไปว่าน่าจะ 3 ปี

รับประกันจอ กับอะไหล่ 2 ปี ลงทะเบียนในเวป Panasonic ได้ประกันอะไหล่เพิ่มอีก 1 ปี รวมเป็น 3 ปี ส่วนจอยังรับประกัน 2 ปีเท่าเดิมครับ

ออฟไลน์ superhulk

• *
« ตอบกลับ #1827 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 08:17:06 pm »
เห็นหายไปพักนึง ตกลงท่าน khosaktee ไปถอยเครื่องเล่นอะไรมาล่ะครับ

ไม่ได้หายอ่า ตามอ่านดูอยู่อ่า ท่านjt รอเวลา50VT30ของผม พ้น๒๐๐ชั่วโมง [yes] ก่อนอ่าครับ(เปิดทิ้งไว้วันละ๘ชั่วโมงเป็นอย่างต่ำ สักเดือนก็๒๔๐ชั่วโมง)ตอนนี้เพิ่งได้๘๐ชั่วโมงเองอ่า และ กำลังมองเครื่องHDยี่ห้อไหนดีอยู่อ่าครับ [เศร้า]

K.khosaktee vt30 นี่ระวังเรื่องหน้าจอหน่อยนะครั้บ เวลาเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ ขอให้ใช้ผ้าชามัวร์ และอย่าเอาไปใช้ปะปนกับการเช็ดอย่างอื่น
เพราะ front glass ของรุ่นนี้เค้า sensitive มาก เพราะได้มีการเคลือบสารกันการสะท้อนแสงไว้ด้วย เดี๋ยวจะเหมือนผม เพราะมีรอยเพียงแค่ขีดแต่เพราะ
ความรู้เท่าไม่ถึงการณื รอยเลยใหญ่ขึ้น ดีแต่้ว่ามันอยู่มุม แต่มันก็เป็นแผลในใจ   [ร้องไห้] ทุกวันนี้ได้แต่พยายามไม่มองมัน อิ อิ

• **
« ตอบกลับ #1828 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 09:38:05 pm »
K.khosaktee vt30 นี่ระวังเรื่องหน้าจอหน่อยนะครั้บ เวลาเช็ดทำความสะอาดหน้าจอ ขอให้ใช้ผ้าชามัวร์ และอย่าเอาไปใช้ปะปนกับการเช็ดอย่างอื่น
เพราะ front glass ของรุ่นนี้เค้า sensitive มาก เพราะได้มีการเคลือบสารกันการสะท้อนแสงไว้ด้วย เดี๋ยวจะเหมือนผม เพราะมีรอยเพียงแค่ขีดแต่เพราะ
ความรู้เท่าไม่ถึงการณื รอยเลยใหญ่ขึ้น ดีแต่้ว่ามันอยู่มุม แต่มันก็เป็นแผลในใจ    ทุกวันนี้ได้แต่พยายามไม่มองมัน อิ อิ

เป็นห่วงเหมือนกันอ่า รู้สึกเคยอ่านเจอที่ไหนสักแห่ง ว่าใช้น้ำยาเช็ดยี่ห้อsnowดีที่สุด หรืออะไรนี่แหละ ไม่แน่ใจว่าจากท่านXTAหรือเปล่าอ่า [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1829 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 05:25:09 pm »
สวัสดีครับ กำลังหาทีวีใหม่มาอัพเกรด จาก 32 นิ้วอยู่ครับ รุ่นที่สนใจอยู่จะเป็น P42U30T ถ้าเทียบกับ P42UT30T
ต่างกันแค่ 3D ใช่ป่าวครับ? ถ้าแค่ 2D คุณภาพเท่ากันมั้ยครับ รบกวนด้วย  [ปาดเหงื่อ]

ผมใช้ 42UT30T อยู่ครับ  ก่อนซื้อก็ลังเลระหว่าง U30T กับ UT30T เหมือนคุณนี่แหละครับ ตัดสินใจอยู่นานเหมือนกัน
เข้ามาหาข้อมูลในนี้ และที่ Panasonic.net  สุดท้ายก็ลงเอยที่ UT30T (ความจริงอยากได้ neoplasma, ST, VT แต่งบไม่พอ)
U30 กับ UT30 ใช้จอตัวเดียวกันครับ ส่วนที่ต่างกันคือตัวประมาลผลภายในครับ(เหมือนST) ราคาที่ต่างกันเกือบหมื่น ได้อะไรเพิ่มบ้าง
-3D Full HD
-Moving Picture Resolution 1080 lines ( ของU30  900 lines)
-ระดับการไล่สีมากกว่า เมื่อใช้ดู Blu-ray หรือ DVD
-คอมป์ฟิลเตอร์3มิติ ช่วยปรับภาพนิ่ง หรือเคลื่อนไหวช้า ให้ชัดขึ้น
-intelligent frame creation  อันนี้คล้าย true motion ใน LCD ช่วยให้ภาพเคลื่อนไหวเนียนขึ้น (ฉากแพนกล้องกระตุกน้อยลง)
-24p smooth film

เชียร์ให้ซื้อ จอ Full HD แล้วซื้อเครื่องเล่น ฺBlu-ray มาร่วมด้วย แค่ใช้เล่น DVD ตาคุณก็จะเริ่มเสียแล้วครับ (อาการคือ ไม่อยากกลับไปดูเครื่องเล่นDVD หรือหนังทีวี)

ยินดีล่วงหน้ากับทีวีเครื่องใหม่ครับ

thx ข้อมูลคุณ pidpid มากครับ แต่ยังสงสัยที่ว่า Moving Picture Resolution ของ U30 900 lines นี่หมายถึง
จอไม่ใช่ Full HD(1920x1080) แท้หรอครับ 1920x900 แบบนี้ผมเข้าใจถูกป่าวครับ งบประมานจากทางบ้านคงได้ไม่เกิน U30  [ไม่เอา]

ลองอ่านดูนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=10695.0

..

• *
« ตอบกลับ #1830 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 06:34:00 pm »

รับประกันจอ กับอะไหล่ 2 ปี ลงทะเบียนในเวป Panasonic ได้ประกันอะไหล่เพิ่มอีก 1 ปี รวมเป็น 3 ปี ส่วนจอยังรับประกัน 2 ปีเท่าเดิมครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะได้บอกต่อ

ออฟไลน์ pung.st

• *
« ตอบกลับ #1831 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:25:03 pm »
ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

ระหว่าง plasma p42u30t ของใหม่ราคา 16xxx   กับ  led l42e30t มือสอง ราคา 20000

เลือกตัวไหนดีครับ เน้นดู bluray กับ mkv hidef 70 % และ freeTV 30% ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HOKAGE

• **
  • pm
« ตอบกลับ #1832 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:49:05 pm »

ระหว่าง plasma p42u30t ของใหม่ราคา 16xxx   กับ  led l42e30t มือสอง ราคา 20000

เลือกตัวไหนดีครับ เน้นดู bluray กับ mkv hidef 70 % และ freeTV 30% ครับ
ขอบคุณครับ
.. 
.. ตามเงื่อนไขที่ให้มา..ไม่ต้องคิดมากเลยครับ P42U30T กินเรียบครับ.. ขอแค่อย่างเดียว หลีกเลี่ยงแหล่งกำเนิดแสงทุกชนิดที่อยู่ฝั่งตรงข้ามของจอเพื่อกันการสะท้อนกับหน้าจอ และระยะนั่งชม ประมาณ 2-2 เมตรนิดๆ (อย่าให้เกิน  2.5 เมตร) แล้วท่านจะได้รับชมภาพอย่างเต็มประสิทธิภาพครับ..
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

• **
« ตอบกลับ #1833 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:50:06 pm »
วันนี้มีคนเอาegreat รุ่นไหนไม่รู้อ่า เขาบอกว่ารุ่นเก่ามาก เอามาเสียบกับ50VT30 เอ... [ปลื่ม]ภาพมันก็โอเคเหมือนกันนิ ท่านXTAแนะนำหน่อยจิ ตอนนี้egreatรุ่นไหนเวิร์กอ่า [กระโดด]

ออฟไลน์ pung.st

• *
« ตอบกลับ #1834 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:15:11 pm »

ขอบคุณครับ
แล้วถ้าเพิ่มตัวเลือก lcd l42u30t ของใหม่ราคา15xxx อีกตัวล่ะครับ

พูดตรงๆเลย คือผมเคยใช้แต่ lcd กับ led ยังไม่เคยใช้ plasma น่ะครับ กลัวเรื่องเบิร์นอินครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วย

• **
« ตอบกลับ #1835 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 11:25:33 pm »
สำหรับผมLCD-LEDเคยใช้หมดแล้วอ่าซื้อมา๔๐๐๐๐ ดูได้๓เดือน เคาะขายไปหมื่นเดียว ดูแล้วภาพสดุดกึกๆดูแล้วเวียนหัวอ่า แสบตาอีกด้วย ลาขาดดดด...(ความเห็นเฉพาะตัวอ่า [เศร้า]