ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2839482 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_3555

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2016 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 08:34:20 am »
สอบถามเรื่องแว่น  3 d  ของพานา 55ST30T   ว่าตอนดูที่บ้านมีซิ้งค์หลุดบ้างหรือปล่าวครับ

ตอนไปยืนดูที่ห้าง   แว่นสัญญานหลุด  แทบจะทุก  5  นาทีเลย

ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อมาที่บ้านแล้ว  มีปัญหานี้บ้างหรือปล่าว   แล้วความลอยสู้  LG แว่นโพราไรซ์ได้หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ

1. คนมาลองในห้างเยอะ จนแบตน่าจะอ่อนน่ะครับ ปกติแว่น 3D ของ Panasonic จะ Sync ไวมาก บางคนบอกไวจนเว่อร์

ใส่แว่นอันเดียวดูจอ 3D ที่กำลังเปิดโชว์อยู่ข้างๆในมุมเฉียงซ้าย ขวา 3-4 จอ ได้หมด ไม่มีกระพริบ ไม่มีหลุด ถ้าแบตไม่อ่อน นี่ผมเจอกับตัวเองเลยครับ

2. ความลอย หรือ ลึก ขึ้นกับไฟล์นั้นๆทำมาอย่างไร เป็นหลักนะครับ ไม่ค่อยเกี่ยวกับว่าแว่นชัตเตอร์กลาส(Active) หรือ โพราไรซ์(Passive)

..

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2017 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 07:55:14 am »
สวัสดีครับ ผมมีเรื่องรบกวนสอบถามนิดนึงครับ เรื่องการต่อช่องออดิโอรีเทิร์น (ARC)แล้วเสียงไม่ออกที่โฮมเธียเตอร์
-ทีวืพลาสม่าพานาโซนิค p50x20 เวียร่า ลิ้งค์ เซ็ทค่า on แล้ว(แต่ขึ้นหน้าจอว่าไม่สามารถใช้งานได้ ไม่รู้ว่าตั้งค่าผิดตรงใหน)
-ชุดโฮม yamaha RX-V371 เซ็ทค่า HDMI on แล้ว
-ต่อทีวีที่ช่อง HDMI in 2(ARC)+yamaha HDMI out(ARC)
-ใช้สาย HDMI 1.4 จากเวป(ตอนนี้ใช้สายขาว-แดง ต่อจากทีวีมาที่ชุดโฮม)รบกวนสอบถามเรื่องการตั้งค่าด้วยครับ
(คู่มือเป็นภาษาอังกฤษทั้งคู่ ไม่กระดิกเลยครับ)ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองไปตั้งกระทู้ถามที่ห้องเครื่องเสียงดูนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?board=18.0

..

ออฟไลน์ iPan

• *
« ตอบกลับ #2018 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 01:34:41 pm »
รบกวนชี้จุดหาซื้อ P50X30T หน่อยครับ ไม่รู้ว่ามีราคาถูกกว่านี้ไหมครับ

ไปเดินงานที่ BITEC มาครับ ราคา 19900 ผ่อน 0% ได้ครับ

หรือมี Plasma ของ Panasonic ที่อยู่ในงบ 20000 รุ่นอื่นน่าสนกว่าแนะนำได้นะครับ

น้องใหม่ อยากได้ Plasma  [เท่ห์]

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
« ตอบกลับ #2019 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:32:49 pm »
ขอเข้าร่วมสมาชิก panasonic ด้วยคนนะครับ ดีใจจัง55st30 ครับ ส่งขอบวันที่ 4 เดือนเมษายนครับ สั่งจากคุณท๊อปครับ ราคารับได้เลยสั่งเลยครับ เดี่ยวได้ plasma ตัวนี้แล้วขอวิธีเซ็ตภาพด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2020 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:25:11 am »
ขอเข้าร่วมสมาชิก panasonic ด้วยคนนะครับ ดีใจจัง55st30 ครับ ส่งขอบวันที่ 4 เดือนเมษายนครับ สั่งจากคุณท๊อปครับ ราคารับได้เลยสั่งเลยครับ เดี่ยวได้ plasma ตัวนี้แล้วขอวิธีเซ็ตภาพด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ช่วยกระซิบราคา 55ST30 ที่เพิ่งได้มา ทางหลังไมค์หรือ PM สักหน่อยได้มั้ยครับ

ผมอยากร่วมดีใจด้วย...555

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2021 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:29:32 am »
รบกวนชี้จุดหาซื้อ P50X30T หน่อยครับ ไม่รู้ว่ามีราคาถูกกว่านี้ไหมครับ

ไปเดินงานที่ BITEC มาครับ ราคา 19900 ผ่อน 0% ได้ครับ

หรือมี Plasma ของ Panasonic ที่อยู่ในงบ 20000 รุ่นอื่นน่าสนกว่าแนะนำได้นะครับ

น้องใหม่ อยากได้ Plasma  [เท่ห์]

หาตามร้านนอกห้างดูครับ ไม่ก็ร้านที่เป็นสปอนเซอร์ของเว็บนี้ ในห้องซื้อขาย

ลองถามเค้าดูได้ครับ

..

ออฟไลน์ Bo15512

• *
« ตอบกลับ #2022 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:01:18 pm »

ช่วยกระซิบราคา 55ST30 ที่เพิ่งได้มา ทางหลังไมค์หรือ PM สักหน่อยได้มั้ยครับ

ผมอยากร่วมดีใจด้วย...555

..

กำลังเล็งรุ่นนี้อยู่ครับ  รบกวนช่วยบอกราคาให้หน่อย ทางPMจะขอบคุณอย่างสูง [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2023 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 07:05:56 am »

ขออนุญาตขอบคุณท่าน Piyawat19 ตรงนี้ นะครับ ราคา 55ST30 ที่ส่งมาหลังไมค์ บอกได้คำเดียว

ซี๊ดด...อูยย...

..

ออฟไลน์ nonyoyo01

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2024 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 03:59:34 pm »
อยากได้ plasama ไม่เกิน 2 หมื่นสักตัวครับ

แนะนำหน่อย เป็น 3D ยิ่งดีเลย

ออฟไลน์ panupalm

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2025 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:41:50 pm »
ขอเบอร์คุณท๊อปหลังไมล์บ้างได้ไหมครับ อยากได้ 50ST30

ออฟไลน์ HOKAGE

• LCD TV member
  • **
  • pm
« ตอบกลับ #2026 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 04:02:50 am »
ถามเกี่ยวกับ Panasonic UT30T  หน่อยครับ เห็น 19000 บาท กับจอ 42 นิ้ว และระบบ 3D ชักไหวหวั่น  แต่ท่านที่เคยเปรียบเทียบ ดูแล้วแนวภาพเหมือน U30T ไหมครับ คือ ผมมี U30T นะ แต่ผมว่าภาพมันไม่ค่อยสว่าง ดูแล้วหม่นๆกว่า X30T เลยอยากทราบว่า UT30T มันออกแนว หม่นๆ ไม่สว่างเหมือน U30T หรือเปล่าครับ หรือว่าภาพดีกว่า

แล้ว 3D พานาโซนิคเป็นไงบ้าง ต้องไปลองดูเทียบกับ LG LW6500 เสียหน่อยแล้ว หุหุ

.. ไม่ได้เข้ามาหลายอาทิตย์..  คึกคักๆเลย .. ภาพ U30T กับ UT30T คงไม่แตกต่างแบบมีนัยหรอกครับ แม้ว่า spec จะมีต่างกันอยู่นิดๆ.. ส่วนแนวภาพที่ว่าหม่นๆ หรือออกทึมๆ ก็เป็นบุคคลิกของ Plasma อยู่แล้วอ่ะครับ. ยิ่ง series สูงยิ่งทึมเลยอ่ะ แต่เราสามารถ tune ให้ภาพตรงกับที่เราต้องการได้นะ.. ภาพไม่ค่อยสว่างก็ปรับ + contrast ควบคู่กับ +/- Brightness ช่วยได้ระดับนึงครับ
   ..  ส่วน 3d ยังไม่ได้ใช้จริงจังครับ.. ได้แต่ลอง 2d--> 3d  ภาพดีใช้ได้ที่เดียวครับ.. สบายตา ดูได้นานไม่ล้า และได้สีของภาพที่เข้มขึ้น. แม้ว่าความลึกความลอยไม่เท่า 3D แท้..  และจากที่ลองเองกับคำบอกของคนขายทั้ง 3 ยี่ห้อนะพูดเป็นเสียงเดียวว่า แว่น 3 d panasonic sync หลุดน้อยที่สุดนะ.. ตอนก่อนซื้อผมลองนั่งดู หนัง 3D เป็นชั่วโมงๆ ไม่หลุดเลยนะ..

.... คำถามที่ว่า 3D plasma pana เทียบกับ ระบบ passive เป็นไงบ้าง..  ไม่แน่ใจว่าเคยลอง แผ่น demo 3D  panasonic หรือยังครับ.. ถ้ายัง Strongly recommended เลยครับ.. โดยเฉพาะฉากล่องเรือชมเมืองนะฮะ. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ. สามมิตินี่.. ต้องได้ความสมดุลระหว่างส่วนที่ลอยออกมาจากวัตถุหลักกับความลึกของ background โดยที่การไล่ภาพยังคงเป็นธรรมชาติอยู่..  .. แต่ถ้าภาพลอยมากๆ แต่ขาดความลึกของภาพมิิติภาพจะแบนนะครับ.. ส่วนแบบไหนดีกว่ากัน.. ดีทั้งคู่ครับ.. ว่าแต่เราชอบแบบไหนก็แบบนั้นละครับ.. ต้องดูพิจารณาด้วยตาตัวเองครับ..    ... แต่ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนรุ่นข้ามไป series สูงกว่าน่าจะได้อะไรๆมากกว่านะ.. ลองดูครับ..
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

ออฟไลน์ HOKAGE

• **
  • pm
« ตอบกลับ #2027 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 04:14:30 am »
สอบถามเรื่องแว่น  3 d  ของพานา 55ST30T   ว่าตอนดูที่บ้านมีซิ้งค์หลุดบ้างหรือปล่าวครับ

ตอนไปยืนดูที่ห้าง   แว่นสัญญานหลุด  แทบจะทุก  5  นาทีเลย

ไม่ทราบว่าคนที่ซื้อมาที่บ้านแล้ว  มีปัญหานี้บ้างหรือปล่าว   แล้วความลอยสู้  LG แว่นโพราไรซ์ได้หรือปล่าวครับ

ขอบคุณครับ
..
  เพิ่งเห็นคำถาม.. จากที่ใช้ 2D---> 3D นะครับ. ไม่ค่อยหลุดเลยนะ.. หรือว่าผมใช้น้อยไปหรือเปล่านะ..หรือไม่ก็แบตอ่อนไม่ได้ charge..  ลองนำแว่นอันนั้นไปลองกับเครื่องอื่นๆตามห้างดูก็ดีนะครับ. จะได้ทราบว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือแว่นหรือกรณีอื่นๆ อ่ะครับ.
50ST30T+BDP3200+T60(VGA Upgraded)+ (LA32B460)
ONKYO TX-SR 702 THX
Wharfedale DIAMOND 9.5+9.CS+9.1+(SB)Cerwin Vega AT8 + Kipsch KSW-12

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2028 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:24:59 am »
ขอเบอร์คุณท๊อปหลังไมล์บ้างได้ไหมครับ อยากได้ 50ST30

ตามนี้ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=22672.54

..

ออฟไลน์ kengpengjui

• *
« ตอบกลับ #2029 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 06:44:36 pm »
สอบถาม หน่อยครับว่านี้มันคือ กี่ชั่วโมงแล้ว ผมดูแล้ว งง ครับ  เหอะๆ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ pidpid

• **
« ตอบกลับ #2030 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 07:13:41 pm »
สอบถาม หน่อยครับว่านี้มันคือ กี่ชั่วโมงแล้ว ผมดูแล้ว งง ครับ  เหอะๆ  [ไม่เอา]

Time = เวลาที่เปิดใช้ จากภาพคือเปิดใช้แล้ว 97 ชั่วโมง  Count = จำนวนครั้งที่เปิดเครื่อง จากภาพคือเปิดมาแล้ว 86 ครั้ง ครับ

ออฟไลน์ kengpengjui

• *
« ตอบกลับ #2031 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 07:43:13 pm »

Time = เวลาที่เปิดใช้ จากภาพคือเปิดใช้แล้ว 97 ชั่วโมง  Count = จำนวนครั้งที่เปิดเครื่อง จากภาพคือเปิดมาแล้ว 86 ครั้ง ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ bank_zaa

• **
« ตอบกลับ #2032 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:12:27 am »
สอบถามหน่อยครับ

สนใจรุ่น 30VT ครับ

แต่เห้นที่ญี่ปุ่น 50VT ออกมาแล้ว

อยากทราบว่า อีกนานมั้ยครับ ที่จะเข้า ไทยอ่าครับ ราคามันสูง ถ้ารอได้อยากจะรออ่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jeminy

• *
« ตอบกลับ #2033 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 02:28:32 pm »
 [yes]
ขอเข้าร่วมสมาชิกด้วยคนนะครับ ได้ 50x30t มาซักที หลังจากที่ซื้อที่งานHomepro Expoไม่ทัน ได้มาราคา17900 ผ่อนได้10เดือนครับ ดีใจจังได้ทีวีใหม่ [กระโดด]