ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840546 ครั้ง)

ออฟไลน์ vpjklgijv

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2034 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 12:10:46 am »
 Panasonic P42U30T 
ล่าสุดราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคับ ใครรู้ที่ถูกๆช่วยแนะนำทีคับ  [ปลื่ม]
ผมอยู่แถวรัชดา

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2035 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 09:47:26 am »
Panasonic P42U30T 
ล่าสุดราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคับ ใครรู้ที่ถูกๆช่วยแนะนำทีคับ  [ปลื่ม]
ผมอยู่แถวรัชดา

ลองดูที่โฮมโปรออนไลน์ กับ ร้านป่านรามอินทรานะครับ

..

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2036 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:07:32 am »
ช่วงนี้เป็นช่วงเทกระจาดขายกันแล้วครับเพราะรุ่นใหม่กำลังมาแล้วครับ ที่เชียงใหม่ 50X30 เหลือ 15990 บาท

ออฟไลน์ panupalm

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2037 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 10:33:21 pm »
ที่ไหนมี 50ST30 ราคาดีๆ มั่ง ชี้เป้าหน่อยครับ

ออฟไลน์ Gorner

• *
« ตอบกลับ #2038 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:24:09 pm »
เพิ่งไปเอา th-42UT30T มาครับ แต่มีปัญหาว่าต่อ internet ไม่ได้
มัน test แล้ว ไม่ผ่านตรงตัวสุดท้ายอ่ะครับ ขึ้น error 006  [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ MonkeyAstro

« ตอบกลับ #2039 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:55:59 pm »
ผมก็เป็นสาวก Pana อีกคนนึงครับ ใช้มานานล่ะ  [เท่ห์]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ satanxxx

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2040 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 06:25:21 pm »
ที่ขอนแก่น ราคา P42ST30 อยู่ที่ 29,xxx น่าซื้อมั้ยครับ..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2041 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 07:09:49 am »
ที่ขอนแก่น ราคา P42ST30 อยู่ที่ 29,xxx น่าซื้อมั้ยครับ..

ตัวใหม่แกะกล่องเลยมั้ยครับ ถ้าใช่ ถือว่าราคาน่าคบหาเลยล่ะครับ
..

ออฟไลน์ photobynum

« ตอบกลับ #2042 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 01:27:38 pm »
กำลังรอ TV series 2012 อ่ะครับ พี่คนไหน พอทราบว่าออกประมาณเดือนไหนครับ

ออฟไลน์ satanxxx

• *
« ตอบกลับ #2043 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 12:22:27 am »

ตัวใหม่แกะกล่องเลยมั้ยครับ ถ้าใช่ ถือว่าราคาน่าคบหาเลยล่ะครับ
..

ใหม่แกะกล้องเลยครับ  [ปลื่ม] แต่ผมลืมถามว่าแถมแว่นกี่ตัว  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ nooy1

• *
« ตอบกลับ #2044 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:17:26 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ผมใช้ TH-P42X-30T  ครับ
ใช้มา 6 เดือนแล้วผมกลัวว่ามันจะเกิน Plasma burn in ผมควร ดูแลรักษายังไงครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #2045 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 10:52:24 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ผมใช้ TH-P42X-30T  ครับ
ใช้มา 6 เดือนแล้วผมกลัวว่ามันจะเกิน Plasma burn in ผมควร ดูแลรักษายังไงครับ

ใช้มา 6 เดือน น่าพ้นระยะ Break in [ 100- 150 ช.ม.] แล้ว
อาจเจอ ir ภาพค้างชั่วคราวบ้่างเป็นเรื่องปกติของ Plasma
แต่อาการ Burn in หรือภาพค้างถาวรเกิดยากครับ  :)

ออฟไลน์ win144

• *
« ตอบกลับ #2046 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:08:45 am »
เพิ่งไปเอา th-42UT30T มาครับ แต่มีปัญหาว่าต่อ internet ไม่ได้
มัน test แล้ว ไม่ผ่านตรงตัวสุดท้ายอ่ะครับ ขึ้น error 006  [โขกโต๊ะ]

เป็นเหมือนกันเลยครับบบ -__- ทำไงดี ของผมเป็น รุ่น VT30 ... มัน test ผ่านทุกจุด จนถึงจุดสุดท้ายคือ server..มันขึ้นว่า  failed to cannot to server...  ลองมาหลายวันแล้วครับเป็นเหมือนเดิม  ต้องติดต่อที่ไหน ถึงได้คำตอบที่ชัดเจนครับ??? ถาม sale ตาม powerbuy powermall นี่ไม่ได้ช่วยสักเท่าไหร่ครับ..  Thank u krab..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2047 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:54:27 am »

ใช้งานได้ตามปกติเลยครับ ดูเต็มจอบ้าง มีขอบ บน-ล่าง บ้าง ก็เป็นเรื่องธรรมดา

Panasonic เกิดภาพค้างยากมากถึงยากที่สุด นี่ยิ่งเกิน 6 เดือนด้วยแล้ว

ป.ล. ตั้งค่าใน Set-up ให้ Orbiter > ON ไว้แล้วใช่มั้ยครับ

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2048 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:55:55 am »

เป็นเหมือนกันเลยครับบบ -__- ทำไงดี ของผมเป็น รุ่น VT30 ... มัน test ผ่านทุกจุด จนถึงจุดสุดท้ายคือ server..มันขึ้นว่า  failed to cannot to server...  ลองมาหลายวันแล้วครับเป็นเหมือนเดิม  ต้องติดต่อที่ไหน ถึงได้คำตอบที่ชัดเจนครับ??? ถาม sale ตาม powerbuy powermall นี่ไม่ได้ช่วยสักเท่าไหร่ครับ..  Thank u krab..

ผมไม่เคยต่อเน็ทกับทีวีนะครับ แต่เคยอ่านเจอว่าใช้เน็ททรู ต้องไปตั้งค่าที่ Router

โดยตั้งค่าให้ผ่านไปที่หน้าเว็บตามปกติ ไม่ต้องผ่าน Landing ซึ่งไปที่หน้า Welcome Trulife ของทรู ก่อน

ถ้ายังไม่ได้เรื่อง ลองโทรถามฝ่ายเทคนิค Tel. 02-729-9000 (ลูกค้าสัมพันธ์ Panasonic) ดูครับ

..

ออฟไลน์ nooy1

• *
« ตอบกลับ #2049 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 07:28:43 pm »

ใช้งานได้ตามปกติเลยครับ ดูเต็มจอบ้าง มีขอบ บน-ล่าง บ้าง ก็เป็นเรื่องธรรมดา

Panasonic เกิดภาพค้างยากมากถึงยากที่สุด นี่ยิ่งเกิน 6 เดือนด้วยแล้ว

ป.ล. ตั้งค่าใน Set-up ให้ Orbiter > ON ไว้แล้วใช่มั้ยครับ
เปิดแล้วครับ ผมก็สบายใจได้เลยใช่ไมครับผม
..

ออฟไลน์ KoZZ

• *
« ตอบกลับ #2050 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:42:47 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งได้รับ P42UT30 มาเกือบ 2 อาทิตย์

ใช้ดู 2D กับ True และฟรีทีวีตามปกติ ไม่ค่อยได้ดูหนัง HD เท่าไหร่
แต่ทำไมมีปัญหา "ปวดหัว" จากการดูเกิน 30 นาทีตลอด คนอื่นๆ ในบ้านยังไม่บ่นกันนะ
เหมือนผมจะรู้สึกอยู่คนเดียว  [โขก]

ค่า setting ต่างๆ ก็ไม่ได้ปรับเท่าไหร่ ปล่อย default เกือบทั้งหมด ยกเว้นความสว่าง +7
ส่วนอื่นๆ ก็มีแค่ตั้งค่า  Orbiter > ON แล้ว และปรับให้ aspect > Just เท่านั้น

ก่อนหน้านี้ใช้ทีวีจอแบน CRT เก่าๆ ของ Sony มาเกือบ 10 ปี

เพื่อนๆ คิดว่าผม set อะไรผิดไหม ถึงได้รู้สึกปวดหัว (ตอนนี้เลยไม่กล้าดูแบบ 3D เลย [ร้องไห้])

ออฟไลน์ sarika

• *
« ตอบกลับ #2051 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 01:00:36 am »
วันนี้ไปเซ็นทรัลเวิร์ลเจอ P50ut50t ตัวใหม่มา ถามราคาอยู่ที่ 38500
ตัวนี้ดู 3D พร้อมแปลง 2-->3D ได้เล่นเนทผ่าน wifi ก็ได้(ต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มสองพันกว่าบาท)
แต่คุยไปคุยมาปรากฏว่าราคานี้ไม่แถมแว่นต้องซื้อแยกอันละประมาณ 3800
เลยถอยมาตั้งหลักก่อน ไม่ทราบว่าตัวใหม่นี้ร้านอื่นๆราคาเท่าไรกันบ้าง
เพื่อนๆพอจะเอาราคามาแชร์กันได้มั๊ยคับ