ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2836975 ครั้ง)

ออฟไลน์ amateus

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2178 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 05:16:07 pm »
ทำไม plasma series ใหม่ มีแต่แบบมี 3D เหรอครับ ไม่เห็นชอบดู 3D เลยตาลายมาก  [โขก]   น่าจะมีรุ่นธรรมดาแบบ series 30 บ้าง ราคาจะได้ย่อมเยาว์ลง บาง option มีมาก็ไม่ได้ใช้เลย เกินความจำเป็น

เห็นด้วยว่าปีนี้ Pana พยายามยัดเยียด 3D มาในรุ่น UT ซึ่งนอกจากจะลายตาแล้ว หลังจากดูยังปวดหัวตึ้บๆ hang over อีกด้วย

ถ้ายังซัพพลายรุ่นเก่า 42U30T (ซึ่งถูกกว่าเป็นหมื่นบาท) อยู่ให้พอกับความต้องการซื้อของกลุ่มที่ไม่อยากได้ 3D ก็ไม่ว่ากันครับ

[ม่ายยย]

ออฟไลน์ slay77

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2179 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 02:55:03 pm »
เพิ่งสอย LED Panasonic มา L32X50T แนะนำวิธีการเซ็ทภาพทีครับ

ออฟไลน์ darkman

• *
« ตอบกลับ #2180 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:40:37 pm »
 P42UT50  ดูทีวี 3 5 7 9
นี่ภาพออกมาเป็น 2D หรือ 3D ครับ

ออฟไลน์ stocamadas

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2181 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 06:25:41 am »
ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ Plasma Panasonic 42U30T นอกจากร้านป่านรามอินทรา ยังมีขายที่ไหนอีกบ้าง ?
¶éÒäÁè¶Ö§·ÕèµÒ          ¡çäÁèÇÒªÕÇÒÇÒµÁì
ã¤Ã¾Ô¦Òµà¢è¹¦èÒ       äÁèÍÒÊÑ­
áµè¶éÒ¶Ö§·ÕèµÒ          ÇÒªÕÇѹ
äÁé¨ÔéÁ¿Ñ¹á·§à˧×Í¡   ÂѧàÊ×Í¡µÒÂ

ออฟไลน์ hydraulic

• *
« ตอบกลับ #2182 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 12:57:15 pm »
มีใครใช้ ST50 รึยังครับ  เปรียบเทียบ กับST30 แล้วเป็นยังไงมั่ง

ราคาเปิดตัวดีกว่า ST30 เยอะเลย  [ปลื่ม]

สงสัยได้สอยอีกเครื่อง  [หื่น]

ออฟไลน์ vikinglobster

• *
« ตอบกลับ #2183 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 03:14:42 pm »
สวัสดีครับ ผมเพิ่งถอย L42ET5T มาครับ ขอฝากตัวกับทุกท่านในคลับนะครับ

ออฟไลน์ nattapor

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2184 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 08:16:43 pm »
plasma 50 นิ้ว.มีเสียงดัง ตื้อ.... ด้านหลังเครื่องปกติเปล่าครับ ปิดเสียงแล้วก็ดัง

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2185 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:10:52 pm »
มีใครใช้ ST50 รึยังครับ  เปรียบเทียบ กับST30 แล้วเป็นยังไงมั่ง

ราคาเปิดตัวดีกว่า ST30 เยอะเลย  [ปลื่ม]

เท่าที่อ่านรีวิวต่างประเทศแล้วดีกว่าครับ โดยเฉพาะสีดำ แต่อยากให้โดดไป GT50 ครับ

ออฟไลน์ sangja

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2186 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:42:10 pm »
ยินดีด้วยกับทีวีใหม่ผมก็กำลังมอง42ET5Tเหมือนกันภาพ 2Dเป็นอย่างไรบ้างถ้าดูฟรีทีวีภาพดีไหมถ้าดูดาวเทียมจานดำกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ

ออฟไลน์ Jay

• *
« ตอบกลับ #2187 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:17:31 pm »
ขอร่วมเป็นสมาชิก Plasma Panasonic ด้วยคน

เพิ่งซื้อ 50" 3D Panasonic P50XT50T มาจาก Home Pro ลด 15% บัตรเครดิตกรุงศรี

[เท่ห์]  [รัก]

ออฟไลน์ woody3d

« ตอบกลับ #2188 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:57:44 pm »

เท่าที่อ่านรีวิวต่างประเทศแล้วดีกว่าครับ โดยเฉพาะสีดำ แต่อยากให้โดดไป GT50 ครับ

สอยมาแล้วจากงาน powerbuy 41,xxx เทียบกับราคาแล้ว ใช้ได้ครับ ภาพสีดำดีครับ แต่ยัง งงๆ กับ 3bb buffet ทำไมลงทะเบียนไม่ได้ ใครเพิ่งซื้อมาแล้วลงทะเบียนไม่ได้บ้างครับ
 [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ archyman

« ตอบกลับ #2189 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:17:12 am »
ง่า ท่านที่ซื้อมา อย่าลืมไปรีวิวที่ห้องรีวิวมั่งนะคร้าบ

สอบถามนิดฮะ สำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว
ผมอ่านจากเวปนอกบางเวป เค้าว่า แว่นที่แถมมา ชาร์จไม่ได้เหรอครับ??
คือ เป็นของแถมแบบใช้ทีเดียว ต้องเปลี่ยนไปซื้อแบบชาร์จได้แยกตะหากรึเปล่าฮะ
http://manchestertechgeek.wordpress.com/2012/05/05/unboxing-a-customers-panasonic-vt50-tx-p55vt50b/

พอดีเห็นคำถามในหน้าที่แล้วของท่านนี้ด้วย

สอบถามการใช้แว่น 3D p50xt50t หน่อยครับ

แว่นที่ได้มา ถ้าผมชาร์จตอน off ไฟสีแดงจะติดค้างประมาณ 30 วิแล้วก็ดับไปเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น
แต่ถ้าชาร์จตอน on ไฟแดงจะกระพริบ 5 ครั้ง และไฟเขียวกระพริบ 2 ครั้งเพื่อ connect กับทีวี แล้วก็ดับไป เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเช่นกัน
ตอนนี้ก็เลยยังดู 3D ไม่ได้สักที ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ปล. ผมสามารถนำไปชาร์จกับ computer ได้เปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ super_a4u

• Full LED TV member
    • HDMI Switch à¾ÔèÁªèͧ HDMI ãËé TV ¢Í§¤Ø³ ¾ÃéÍÁÊè§
« ตอบกลับ #2190 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:46:35 am »
ง่า ท่านที่ซื้อมา อย่าลืมไปรีวิวที่ห้องรีวิวมั่งนะคร้าบ

สอบถามนิดฮะ สำหรับคนที่ซื้อมาแล้ว
ผมอ่านจากเวปนอกบางเวป เค้าว่า แว่นที่แถมมา ชาร์จไม่ได้เหรอครับ??
คือ เป็นของแถมแบบใช้ทีเดียว ต้องเปลี่ยนไปซื้อแบบชาร์จได้แยกตะหากรึเปล่าฮะ
http://manchestertechgeek.wordpress.com/2012/05/05/unboxing-a-customers-panasonic-vt50-tx-p55vt50b/

พอดีเห็นคำถามในหน้าที่แล้วของท่านนี้ด้วย

สอบถามการใช้แว่น 3D p50xt50t หน่อยครับ

แว่นที่ได้มา ถ้าผมชาร์จตอน off ไฟสีแดงจะติดค้างประมาณ 30 วิแล้วก็ดับไปเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น
แต่ถ้าชาร์จตอน on ไฟแดงจะกระพริบ 5 ครั้ง และไฟเขียวกระพริบ 2 ครั้งเพื่อ connect กับทีวี แล้วก็ดับไป เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้นเช่นกัน
ตอนนี้ก็เลยยังดู 3D ไม่ได้สักที ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะครับ

ปล. ผมสามารถนำไปชาร์จกับ computer ได้เปล่าครับ
ขอบคุณครับ

แว่นที่แถมมาใช้ ถ่าน กระดุม ครับ ชาร์จไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ archyman

« ตอบกลับ #2191 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:14:24 am »

ขอบคุณครับ

แว่นที่แถมมาใช้ ถ่าน กระดุม ครับ ชาร์จไม่ได้ครับ

อ่า แต่ก็ยังเปลี่ยนถ่านเองได้ใช่มั้ยฮะ ก็ยังดี อืมๆ
 [ไม่เอา]

ออฟไลน์ photobynum

« ตอบกลับ #2192 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:17:59 pm »
ผมเคยพิมพ์ไปแล้ว ก็ไม่เห็นมีเข้ามาช่วยตอบเลย เห็นตอบข้ามผมไปเลย  ถ้าไม่ใช่ ครอบครัวนี้ ไม่ตอบให้ใช่มั้ยครับ
อยากรู้ว่า VT50 จะมาเมื่อไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ freshsheet

• *
« ตอบกลับ #2193 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:38:28 pm »
เท่าที่ได้ยินมา คือภายใน 5-10 เดือนนี้ละครับ
เพราะงั้น"ถ้าโชคดี" ตอนนี้บางร้านอาจมีโชว์แล้วก็ได้
 [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 03:39:19 pm โดย freshsheet »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2194 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:36:13 pm »
ผมเคยพิมพ์ไปแล้ว ก็ไม่เห็นมีเข้ามาช่วยตอบเลย เห็นตอบข้ามผมไปเลย  ถ้าไม่ใช่ ครอบครัวนี้ ไม่ตอบให้ใช่มั้ยครับ
อยากรู้ว่า VT50 จะมาเมื่อไหร่อ่ะครับ
ขอบคุณครับ

ส่วนมากรุ่นท็อปจะมาหลังชาวบ้านเค้าเลยครับ น่าจะหลังเดือน 6-7 ไปนะครับ

ออฟไลน์ JT

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2195 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:49:09 am »

ที่ยังไม่มีคนตอบคุณ photobynum เพราะไม่มีใครทราบจริงๆครับ
ขนาด PC ของพานาฯที่มีหน้าที่รับผิดชอบการขาย ก็ยังไม่ทราบความแน่นอนในการวางตลาด VT50 เลย

ล่าสุดที่ได้ข่าว ก็เพิ่งวันเสาร์ที่ผ่านมานี่แหละครับ

PC บอกว่าใกล้มากแล้ว แต่ก็ยังไม่ทราบวันเวลาที่แน่นอนอยู่ดี

การที่ไม่มีคนตอบในหลายๆคำถามเนี่ย มีหลายสาเหตุมากนะครับ

เช่น ไม่รู้ ,ไม่แน่ใจ, ตอบไปอาจผิดพลาดเสียหายได้

หรือคำถามที่ถามมีคำตอบอยู่แล้ว ถ้าจะลองย้อนกลับไปอ่านในความเห็นก่อนๆในกระทู้นี้.....ฯลฯ

..