ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2840057 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattapor

• Flat TV member
  • *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2286 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 03:30:47 pm »
สอบถามหน่อยครับ

App VIERA Remote สามารถ search Youtybe เป็นภาษาไทยได้ไหมครับ (ผมสนใจตัว L42E5T น่ะครับ ว่าจะเอามาใช้ดูยูทูปด้วย)

Thanks kurb

ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ แต่สามารถ login และใช้การ add favorite ผ่านมือถือหรือ computer และเลือกใน tv ได้ครับ

ออฟไลน์ durafire

• *
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2287 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 07:59:06 pm »
ขอเป็นสาวกพานาด้วยคน วันนี้สั่งซื้อ 50GT50 ไปแล้วครับ หลังจากตามไล่ดูกระทู้มาเป็นเดือน
ยิ่งดูยิ่งมึน  [เหม่อ] สั่งซื้อไปเลย หมดเรื่องหมดราว
แต่ของหมด  [เศร้า] รอของ 15 วัน เฮ้อ การรอคอยมันช่างทรมาน
ว่าแล้วก็กลับไปดูกะ 42PV70 ต่อไป เฮ้อ

ออฟไลน์ fujitsu_nat

• *
« ตอบกลับ #2288 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:15:13 pm »

จากภาพใช้ทีวี Plasma ได้ไม่มีปัญหาครับ
เพราะประตูหรือหน้าต่างไม่ได้อยู่ตรงกันข้ามกับทีวี
ถ้าใช้ดูฟรีทีวีเป็นหลักแนะำนำ Panasonic TH-P50XT50T ก็พอครับ
ราคาน่าจะอยู่แถว 2 หมื่นกลางๆ ประหยัดเงินได้อีกเป็นหมื่น  :)

Panasonic TH-P50XT50T

[/quote]

ขอบคุณมากครับ วันนี้ไปดูตัวจิงมาและ สองหมื่นหกครับ XT50 น่ะ แต่พอเข้าไปใกล้จอ มันร้อนแฮะ เทียบกับ LED ไม่ร้อนเท่าผมไม่ได้ตั้งในห้องแอร์มันจะมีปัญหาที่เป็นผลมาจากความร้อนในระยะยาวไหมครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2289 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:46:03 am »
อ้างถึง

จากภาพใช้ทีวี Plasma ได้ไม่มีปัญหาครับ
เพราะประตูหรือหน้าต่างไม่ได้อยู่ตรงกันข้ามกับทีวี
ถ้าใช้ดูฟรีทีวีเป็นหลักแนะำนำ Panasonic TH-P50XT50T ก็พอครับ
ราคาน่าจะอยู่แถว 2 หมื่นกลางๆ ประหยัดเงินได้อีกเป็นหมื่น  :)

Panasonic TH-P50XT50T

ขอบคุณมากครับ วันนี้ไปดูตัวจิงมาและ สองหมื่นหกครับ XT50 น่ะ แต่พอเข้าไปใกล้จอ มันร้อนแฮะ เทียบกับ LED ไม่ร้อนเท่าผมไม่ได้ตั้งในห้องแอร์มันจะมีปัญหาที่เป็นผลมาจากความร้อนในระยะยาวไหมครับ
ไม่น่ามีปํญหาครับ เพราะทางโรงงานคงออกแบบอุปกรณ์มาให้ทนต่อการใช้งานในห้องปกติอยู่แล้ว
และเห็นเพื่อนๆ ในบอร์ดหลายคนก็ไม่ได้ใช้ดูในห้องแอร์ ก็ยังไม่มีใครบ่นเรื่องอุณหภูมิของทีวี
ตอนเราดูทีวี ก็คงนั่งห่างมา 2 -  3 เมตร คงไม่รู้สึกถึงความร้อนของเครื่อง
แถม Pana เค้ารับประกัน 3 ปี ผมว่าน่าจะมั่นใจในความทนทานของทีวีได้ในระดับนึงครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 12:52:56 am โดย fish_dvd »

ออฟไลน์ fish_dvd

« ตอบกลับ #2290 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:51:02 am »
ขอเป็นสาวกพานาด้วยคน วันนี้สั่งซื้อ 50GT50 ไปแล้วครับ หลังจากตามไล่ดูกระทู้มาเป็นเดือน
ยิ่งดูยิ่งมึน  [เหม่อ] สั่งซื้อไปเลย หมดเรื่องหมดราว
แต่ของหมด  [เศร้า] รอของ 15 วัน เฮ้อ การรอคอยมันช่างทรมาน
ว่าแล้วก็กลับไปดูกะ 42PV70 ต่อไป เฮ้อ

ได้เครื่องมาแล้วถูกใจหรือไม่ถูกใจตรงไหน
รบกวนกลับมาบอกเล่า
เป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆ ในบอร์ดนะครับ  :)

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2291 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 11:49:29 am »
ในที่สุดเมื่อวานเย็น ก็ได้เป็นสมาชิกพานาเต็มตัวแล้วคร้าบ

กระจกเต็มสุดขอบแผงหน้า 65" สวยแบบมินิมอลลิสท์

ความรู้สึกแรกคือหลังเปิดดูด้วยโหมด THX คือ... เข้ม ....อืมมมม เข้มอย่างบอกไม่ถูก
ภาพ 2D ถูกใจแท้เหลา ความดำ เป็นสีดำไม่ติดโทนใดๆครับ แม้จะไม่ดำขนาดปิดไฟมืดแล้วเหมือนจอดับก็ตาม
แต่เวลาดูหนังปกติ คอนทราสที่เกิดทำให้แทบแยกสีดำกับขอบไม่ออก
นี่อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้สีอื่นๆสด และเข้มตามไปด้วย(สบายตาในสใตล์ของพลาสม่า ไม่ได้สดสว่างแบบ LED)
ไม่รู้ภาพต่างจาก GT,ST หรือไม่-แค่ไหน นะครับ รู้แต่ว่าถูกใจ

ในภาพเหมือนจะดำจม แต่ของจริงไม่จมนะฮะ
 [ปลื่ม]

ส่วนสามดี เท่าที่ทดลองไม่รู้สึกว่ากะพริบ แต่ก็ไม่สบายตานัก กำลังอยู่ในระหว่างปรับๆไปเรื่อยๆครับ
touch pad ใช้ยากมั่กๆ ออกจะเฟลเล็กๆนะฮะ ส่วนพาเนลสะท้อนน้อยกว่าที่คิดเยอะเลยทีเดียว
เบื้องต้น ตอนนี้พบว่ามีบางอย่างถูกตัดออกไปในโมเดลบ้านเราครับ เช่น ช่อง DVB(โธ่ถัง บ้านเรากะลังจะมี...อีกกี่ปีไม่รู้ แต่เสียดาย)
แล้วก็พวกโหมด 24p 48hz, 60hz, 90hz นี่ไม่ยักมีให้เลือกอย่างที่ฝารั้งแนะนำไว้(หรือมันเป็นออโต้ไปแล้ว? ทั่นใดพอจะทราบเรื่องนี้บ้าง)
เบื้องต้นเท่านี้ก่อนฮะ วุ่นๆพอสมควรเลย (ทำไมงานต้องเข้าช่วงนี้ด้วยเนี่ย 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 03:22:06 pm โดย archyman »

ออฟไลน์ nsb

• *
« ตอบกลับ #2292 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:15:13 pm »
ขอบคุณ คุณ Archyman ครับ รอดูต่อ ... ขอให้งานเสร็จไวๆนะครับ

ช่วยรีวิว ว่าดูทีวี เป็นอย่างไร.... ถ้าดูระยะไม่ถึง 3 เมตร พอไหวมั้ยครับ

ถ้าจะกรุณา แจ้งราคา และ ร้านที่ซื้อ ทาง pm จะขอบคุณมากครับ  [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2012, 04:56:27 pm โดย nsb »

ออฟไลน์ © J ê $ µ $ ©™

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2293 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 03:41:23 pm »
สนใจอยากเล่น พลาสม่า พานา

50 นิ้ว มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2294 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 06:39:42 pm »
สนใจอยากเล่น พลาสม่า พานา

50 นิ้ว มีรุ่นไหนแนะนำบ้างไหมครับ

P50XT50 ดูฟรีทีวีเยี่ยมยอดครับ ราคานอกห้างประมาณสองหมื่นสี่ ดูหนัง HD ก็ใช้ได้เลย

P50UT50 ถ้าเน้นดูหนังหรือไฟล์ HD เป็นส่วนใหญ่ ราคานอกห้างประมาณสามหมื่นสาม

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2295 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 06:44:29 pm »
ในที่สุดเมื่อวานเย็น ก็ได้เป็นสมาชิกพานาเต็มตัวแล้วคร้าบ

กระจกเต็มสุดขอบแผงหน้า 65" สวยแบบมินิมอลลิสท์

ความรู้สึกแรกคือหลังเปิดดูด้วยโหมด THX คือ... เข้ม ....อืมมมม เข้มอย่างบอกไม่ถูก
ภาพ 2D ถูกใจแท้เหลา ความดำ เป็นสีดำไม่ติดโทนใดๆครับ แม้จะไม่ดำขนาดปิดไฟมืดแล้วเหมือนจอดับก็ตาม
แต่เวลาดูหนังปกติ คอนทราสที่เกิดทำให้แทบแยกสีดำกับขอบไม่ออก
นี่อาจเป็นสาเหตุที่ทำให้สีอื่นๆสด และเข้มตามไปด้วย(สบายตาในสใตล์ของพลาสม่า ไม่ได้สดสว่างแบบ LED)
ไม่รู้ภาพต่างจาก GT,ST หรือไม่-แค่ไหน นะครับ รู้แต่ว่าถูกใจ

ในภาพเหมือนจะดำจม แต่ของจริงไม่จมนะฮะ
 [ปลื่ม]

ส่วนสามดี เท่าที่ทดลองไม่รู้สึกว่ากะพริบ แต่ก็ไม่สบายตานัก กำลังอยู่ในระหว่างปรับๆไปเรื่อยๆครับ
touch pad ใช้ยากมั่กๆ ออกจะเฟลเล็กๆนะฮะ ส่วนพาเนลสะท้อนน้อยกว่าที่คิดเยอะเลยทีเดียว
เบื้องต้น ตอนนี้พบว่ามีบางอย่างถูกตัดออกไปในโมเดลบ้านเราครับ เช่น ช่อง DVB(โธ่ถัง บ้านเรากะลังจะมี...อีกกี่ปีไม่รู้ แต่เสียดาย)
แล้วก็พวกโหมด 24p 48hz, 60hz, 90hz นี่ไม่ยักมีให้เลือกอย่างที่ฝารั้งแนะนำไว้(หรือมันเป็นออโต้ไปแล้ว? ทั่นใดพอจะทราบเรื่องนี้บ้าง)
เบื้องต้นเท่านี้ก่อนฮะ วุ่นๆพอสมควรเลย (ทำไมงานต้องเข้าช่วงนี้ด้วยเนี่ย 555)

ทั้งภาพทั้งขนาด รูปร่างทรวดทรงทีวี เห็นแล้วกิเลสกำเริบครับ ต้องขออภัย..555

..

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2296 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 06:54:14 pm »

เพิ่งไปอ่านรีวิว ST50 มา ไม่เคยเห็นทีวีรุ่นไหน(ทุกยี่ห้อ ทุกประเภท LCD LED Plasma)ได้คะแนนสูงขนาดนี้มาก่อน แต่เป็นขนาด 55" นะครับ

เข้าใจว่าถึงภาพจะไม่ที่สุดแต่ความคุ้มค่าหลายๆด้านต่อราคา เลยทำให้สกอร์ออกมาขนาดนี้

Value Rating - 9.8/10

http://reviews.plasmatvbuyingguide.com/panasonic-plasma-tv/panasonic-tcp55st50.html

..

ออฟไลน์ moommo

• *
« ตอบกลับ #2297 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:30:10 pm »
สอบถามครับ วันนี้ซื้อ LCD TV panasonic thl32c4t ตัวปุ่ม Power ด้านข้างทีวีนั้นทำไมกด ปิด/เปิด ทีวีได้อย่างเดียวหรอครับ ไม่สมารถตัดไฟไม่ให้เข้าตัวทีวีไดด้เลยหรอ เนื่องจากว่าพอกดแล้วไฟ Led สีแดงด้านหน้าไม่ดับครับ ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียว ไม่ทราบว่ากรณีนี้ปกติหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ bank_zaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2298 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 10:23:23 pm »

[ปลื่ม]

ยินดีด้วยคร้าบบบ  แล้วนี่รุ่นไหนอ่าท่าน ราคาเท่าไร ร้านไหน ขอรบกวนนิดครับ PMโลด

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2299 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 12:40:07 am »
65VT50 ครับ
 [รัก]

ออฟไลน์ apisak

• *
« ตอบกลับ #2300 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:54:45 am »
ขอพิกัดร้านข้างนอกที่ตอนนี้ที่มี panasonic P50ST50 ด้วยครับ
ผมโทรไปสอบถามร้านแสงชัยเค้าบอกว่าของหมดครับ ต้องรอไปจนถึงปลายเดือนกรกฏาคมเลย
ถ้าเพื่อนทราบพิกัดร้านข้างนอกรบกวนช่วยบอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ durafire

• *
« ตอบกลับ #2301 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 02:59:21 pm »
ขอพิกัดร้านข้างนอกที่ตอนนี้ที่มี panasonic P50ST50 ด้วยครับ
ผมโทรไปสอบถามร้านแสงชัยเค้าบอกว่าของหมดครับ ต้องรอไปจนถึงปลายเดือนกรกฏาคมเลย
ถ้าเพื่อนทราบพิกัดร้านข้างนอกรบกวนช่วยบอกด้วยครับ

ฟิวเจอร์คลองเตยครับ เมื่อวันก่อนโทรไปถาม 50gt50 เห็นเฮียแกบอกว่ามีแต่ st50

ออฟไลน์ JT

« ตอบกลับ #2302 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:14:17 am »

ฟิวเจอร์คลองเตยครับ เมื่อวันก่อนโทรไปถาม 50gt50 เห็นเฮียแกบอกว่ามีแต่ st50

ลองเช็คเพิ่มดูหลายๆที่นะครับ นี่ก็เป็นอีกที่นึง

http://www.prakard.com/default.aspx?g=posts&t=506957&p=6

..

ออฟไลน์ n0om

• *
« ตอบกลับ #2303 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 01:52:09 pm »
สวัสดีครับ
พอดีเมื่อ 2 วันก่อนผมได้ไปซื้อ Tv P50XT50T มาใช้ แต่ผมลองต่อสาย HDMI กับเครื่องเล่น AJ D888H ปรากฏว่าเสียงไม่ออกครับ ออกแต่ภาพตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่สาย ผมเลยซื้อแบบ 1.4a มาเปลี่ยนอาการก็เหมือนเดิมครับ ภาพออกเสียงไม่ออก แต่ช่อง AV1 ภาพเสียงออกครบครับ แต่ไม่งาม
dvd AJ D888H ไม่สนับสนุนกับ tv P50XT50T เหรอครับ
พอจะแนะนำเครื่องเล่นแบบอื่นได้ไหมครับ งบผมมีประมาณ 4000 ครับ เกินกว่านี้ มาม่าก็ไม่มีจะกินแล้วครับ [ปาดเหงื่อ]
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2012, 01:53:11 pm โดย n0om »