ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2839492 ครั้ง)

ออฟไลน์ archyman

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2394 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:34:50 pm »
เป็นประโยชมากฮะ ทั่น XTA
แต่ขอภาวนาอย่าให้เครื่องต้องตกอยู่ในมือทั่นเลย...ฮา

ทั่นข้างบน
ผมว่าเอาใหญ่ไว้ก่อน
แล้วจัดลำโพงใหม่เถิดครับ
 [กระโดด]

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2395 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:21:19 pm »
อยากถามคนที่ใช่ครับว่า
ระยะชมอยู่ที่ 3.5m แล้ว 42'' กับ 50''
มันต่างกันไหมครับ
ดูฟรีทีวีเป็นหลัก
เพราะว่าเคยถามไปแล้วรูปอยู่หน้า 12x แต่ว่าสั่งทำชั้นวางทีวีมา 170cm ซึ่งตอนนี้วาง
สเตอริโอ minicombo ไปแล้ว (ของเก่าน่ะ) แต่ว่าถ้าเอา 42'' มันกว้าง 1060mm แต่ถ้า 50'' มันกว้าง 1183mm
ดูมันจะเบียด ตอนสั่งทำชั้นวางไม่ได้คิดเพื่อ ตอนนี้กำกลังกลุ้มอยู่เลย

พอมีความเห็นไหมครับ  [งง]
3.5 เมตร จัด 50 นิ้ว ครับ  :)

ออฟไลน์ moshionly

• *
« ตอบกลับ #2396 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:08:23 pm »
ขอเป็นสมาชิกpanasonic ด้วยคนนะครับ
พอดีพึ่งถอย p42ut50 มาวันนี้ครับ แล้วผมสอบถามการ run in จาก sale เขาบอกว่า ไม่ต้อง run in เพราะเขาทำมาจากโรงงานแล้ว
เรื่องจริงหรือปล่าวครับ แล้วควรปรับภาพยังไงครับตอนนี้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #2397 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:35:01 pm »
ขอเป็นสมาชิกpanasonic ด้วยคนนะครับ
พอดีพึ่งถอย p42ut50 มาวันนี้ครับ แล้วผมสอบถามการ run in จาก sale เขาบอกว่า ไม่ต้อง run in เพราะเขาทำมาจากโรงงานแล้ว
เรื่องจริงหรือปล่าวครับ แล้วควรปรับภาพยังไงครับตอนนี้ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครเค้ามา run in ให้เราหรอกครับ

ใน 100 ชม. แรกให้ใช้การตั้งค่าภาพจากโรงงานไปก่อนครับหลีกเลี่ยงโหมดภาพ Dynamic ใช้โหมดอื่นๆไปก่อน อย่าพึ่งปรับ Contrast+Brightness มากเกินไปครับ พอครบ 100 ชม. แล้วท่านค่อยเริ่มปรับภาพครับ

ออฟไลน์ fujitsu_nat

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2398 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:37:41 pm »
วันนี้ไปเดิน Homepro expo มา
คนหนาตามากแต่ก็เดินสบายๆ ไปดู Pana ST50 โดยเฉพาะเลย เข้าไปเจอแค่ 42'' และเจอ GT50 วางอยู่ล่างขวา
ประกบด้วย UT42''/50'' บนซ้ายล่างซ้าย ขอโทษครับรูปผมกลับให้ตรงแล้วแต่ไม่ยอมตรงทำไม่เป็นดูแบบนี้และกัน

พอดูเทียบแล้วกระจ่ายเลยว่า GT ภาพใสกว่าเห็นๆ แต่งบไม่ถึง พอถามโปรเค้าก็ตอบว่า
กรุงศรี 12%/0% 6เดือน , KCT 10% / 0% 10 เดือน , Citybank NA/0% 4 เดือน บราๆ
เยอะอะจำไม่หมด แต่ของเยอะจิงๆ กะไปดูอย่างเดียวไม่เอาบัตรไปเลย ล๊อกตัวเอง
เด่วขอตระเวนดูระแวกใกล้อีกหน่อยว่าไหนดีโปรดีกว่า

เดินไปใกล้กัน เจอพัดลม10'' เล็ก เพราะคุณแฟนแต่งหน้าเช้าๆ หน้าเปียก ได้ตัวนี้ก็ดีหน่อยซัดมาตัวนึง

เดินมาอีกหน่อยใจก็นึกว่าบ่นอยากได้ไมโครเวฟมานานและ เห้นชาร์ป แบบหมุนเข้าตาและทนแต่เดินไปดันเจอเตาอบ
ที่มีทั้งไฟบน ล่างแยกกัน เออ ดีแฮะ ราคาไม่แพงนะ แต่คุณภาพไม่รู้ เอามาให้ดูเฉยๆ

วนซ้ายกลับมาเข้าซอยโฮมเธียเตอร์ บุธออนเกียว เจอตัวนี้เล็กดูดี ดูเพื่ออนาคตน่ะครับสวยดีเสียงไม่ได้ฟังหาดีไซด์ที่ชอบก่อน
หาหลายๆเจ้า ได้ดีไซด์แล้วว่ากันใหม่

ขายกันเป็นชุดก็มีนะครับแต่เยอะไปหน่อยสำหรับผม

ในบูธ JBL เอาระบบซิงค์เพลงจากไอแพดไอโฟนไอพอต มาเป้นตัวชูโรง แต่เข้าไปฟังเสียงก็ดีนะ ผมหูไม่ทองนะครับคนอื่นอาจจะบอกว่าธรรมดา ฮ่าๆ
จบเท่านี้ ไม่ได้ถ่ายรูปมาเลย แต่ถ้าใครจะซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าผมส่าครบดีนะ แต่บางรุ่นที่ตลาดขายดีอยู่แล้วอาจจะไม่มี หรือไม่ถูกโชว์

ออฟไลน์ e20krc

• *
HDMI จอมืด
« ตอบกลับ #2399 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 08:59:12 pm »
javascript:void(0);
ใครพอให้คำตอบได้ับ้างใหมว่า ทำไม tv panasonic smart viera 3d 42" xt ผมแเสียบสายแลนแล้วมันให้อัพโหลด ผมก็อัพโหลด พอเสร็จ ดันดูภาพจาก HDMI ไม่ได้ผมควรทำงัยดีมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นใหม ใครที่พอมีความรู้ทางด้านนี้ช่ว [ร้องไห้]ยตอบที อยากดูหนังก็ดูไม่ได้javascript:void(0);

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #2400 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 08:56:12 am »
วันนี้ไปเดิน Homepro expo มา
คนหนาตามากแต่ก็เดินสบายๆ ไปดู Pana ST50 โดยเฉพาะเลย เข้าไปเจอแค่ 42'' และเจอ GT50 วางอยู่ล่างขวา
ประกบด้วย UT42''/50'' บนซ้ายล่างซ้าย ขอโทษครับรูปผมกลับให้ตรงแล้วแต่ไม่ยอมตรงทำไม่เป็นดูแบบนี้และกัน

พอดูเทียบแล้วกระจ่ายเลยว่า GT ภาพใสกว่าเห็นๆ แต่งบไม่ถึง พอถามโปรเค้าก็ตอบว่า
กรุงศรี 12%/0% 6เดือน , KCT 10% / 0% 10 เดือน , Citybank NA/0% 4 เดือน บราๆ
เยอะอะจำไม่หมด แต่ของเยอะจิงๆ กะไปดูอย่างเดียวไม่เอาบัตรไปเลย ล๊อกตัวเอง
เด่วขอตระเวนดูระแวกใกล้อีกหน่อยว่าไหนดีโปรดีกว่า

เดินไปใกล้กัน เจอพัดลม10'' เล็ก เพราะคุณแฟนแต่งหน้าเช้าๆ หน้าเปียก ได้ตัวนี้ก็ดีหน่อยซัดมาตัวนึง

เดินมาอีกหน่อยใจก็นึกว่าบ่นอยากได้ไมโครเวฟมานานและ เห้นชาร์ป แบบหมุนเข้าตาและทนแต่เดินไปดันเจอเตาอบ
ที่มีทั้งไฟบน ล่างแยกกัน เออ ดีแฮะ ราคาไม่แพงนะ แต่คุณภาพไม่รู้ เอามาให้ดูเฉยๆ

วนซ้ายกลับมาเข้าซอยโฮมเธียเตอร์ บุธออนเกียว เจอตัวนี้เล็กดูดี ดูเพื่ออนาคตน่ะครับสวยดีเสียงไม่ได้ฟังหาดีไซด์ที่ชอบก่อน
หาหลายๆเจ้า ได้ดีไซด์แล้วว่ากันใหม่

ขายกันเป็นชุดก็มีนะครับแต่เยอะไปหน่อยสำหรับผม

ในบูธ JBL เอาระบบซิงค์เพลงจากไอแพดไอโฟนไอพอต มาเป้นตัวชูโรง แต่เข้าไปฟังเสียงก็ดีนะ ผมหูไม่ทองนะครับคนอื่นอาจจะบอกว่าธรรมดา ฮ่าๆ
จบเท่านี้ ไม่ได้ถ่ายรูปมาเลย แต่ถ้าใครจะซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าผมส่าครบดีนะ แต่บางรุ่นที่ตลาดขายดีอยู่แล้วอาจจะไม่มี หรือไม่ถูกโชว์

ถ้างบถึง GT50 ไม่ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ bughaven

• *
« ตอบกลับ #2401 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 12:56:08 pm »
ราคา 50st30t. ในงานราคาเท่าไหล่ครับแถมอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ culcul

• *
« ตอบกลับ #2402 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 04:28:00 pm »
42ut50t ครบ 100 ชมแล้ว ปรับภาพยังไงคะ ถึงได้ภาพดีสุด

ออฟไลน์ moshionly

• *
« ตอบกลับ #2403 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:50:23 am »
ตอนนี้มีปัญหาครับ เอาโน๊ตมาต่อ hdmi เข้ากับตัว 42ut50 แล้วภาพมันล้นจอ  [ร้องไห้]
แก้ยังไงก็ไม่หายแล้วตัวอักษรมันออกเบลอๆด้วย รบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ archyman

« ตอบกลับ #2404 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:06:59 am »
ลองปรับ hz ในคอมเป็น 60
ปรับความละเอียดเป็น 1920*1080

ปรับที่จอ สัดส่วน 16:9 ใน advance ปรับ overscan เป็น off

ได้มั้ยฮะ

ออฟไลน์ aek_valentine

• *
« ตอบกลับ #2405 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 11:59:00 pm »
ท่านใดมีพิกัดดีๆ ราคา50นิ้ว รุ่น st50,st30,หรือut50 ก็ได้ครับ จะซื้อเป็นของขวัญชิ้นแรกให้แม่ รบกวนพี่ๆpmให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ WeFreeFly

• *
« ตอบกลับ #2406 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:29:02 am »
สวัสดีครับ
รบกวนท่านใดทราบว่า web browser ของ P42ut30t อยู่ตรงไหนครับ
ผมหาละเอียดแล้วไม่เจอ เห็นรีวิวตัวบนๆ มี แล้วคิดว่าฟีเจอร์นี้ไม่มากมายอะไรน่าจะมีให้
เข้าหาใน viera market ก็ไม่เจอครับ

อีกเรื่องโหลด viera remote จาก android play store มาแล้วคอนเน็กทีวีไม่ได้
ขึ้น discovering ไม่หยุด อ่านคอมเม้นท์ว่าต้องต่อไวไฟเท่านั้นหรือครับ ผมต่อสายแลน
ไม่ทราบว่าจะสามารถคอนเน็กได้หรือไม่

//////เพิ่มเติม
ผมตั้งค่า HDMI  HD Player Himedia 900b ให้เสียงออกเป็น RAW หมดทุกอย่าง
เอาเข้า p42ut30t เสียงก็ออกแต่ไม่เหมือน LPCM ท่านใดทราบความแตกต่างบ้างครับ
หรือตัวทีวีมี decoder เสียงครับ ทั้ง DTS, AC3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 12:42:40 pm โดย WeFreeFly »

ออฟไลน์ zurface_77

• *
« ตอบกลับ #2407 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:26:18 am »
ช่วยชี้แนะ PANA LED TV  L32X50T หน่อยครับ
ทาวเฮ้า ระยะ ดู 2 เมตร เป็ฯยังไงบ้างครับ รุ่นนี้

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #2408 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:46:00 pm »
ช่วยชี้แนะ PANA LED TV  L32X50T หน่อยครับ
ทาวเฮ้า ระยะ ดู 2 เมตร เป็ฯยังไงบ้างครับ รุ่นนี้

2 เมตรนี้แนะนำให้เป็น 42" ขึ้นไปครับ เพราะท่านดูไปสักพักจะมีอาการจอหดครับ

Plasma 42x30 ถ้าหาได้

LCD 42U30 U50

ลองดูครับ

TV รุ่นเริ่มต้นจะ LCD หรือ LED ภาพไม่ต่างกันครับ ต่างกันแค่ความสว่างกับลูกเล่นเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ police_121

• *
« ตอบกลับ #2409 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:44:12 pm »
ท่านใดมีพิกัดดีๆ ราคา50นิ้ว รุ่น st50,st30,หรือut50 ก็ได้ครับ จะซื้อเป็นของขวัญชิ้นแรกให้แม่ รบกวนพี่ๆpmให้หน่อยนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ [ปลื่ม]

ร้านป่าน. 50ST50 - 43000

50ST30 - 36000

50UT50 - 34500

ออฟไลน์ fujitsu_nat

• *
« ตอบกลับ #2410 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:57:29 pm »

ร้านป่าน. 50ST50 - 43000

50ST30 - 36000

50UT50 - 34500
ถูกกว่าที่ไบเทคตอนนี้พันนึงเลยนะเนี่ย ST50 น่ะครับ

ว่าแต่พอจะมีใครแนะนำกล่อง รีซีฟเวอร์ HD ที่ถูกใจเหล่าท่านผู้ใช้ให้ผมบ้างได้ไหมครับ
เพราะต้องหาทีวีใหม่ กล่อง จานด้วย ทีวีจบแล้วที่ ST50 เหลือแต่ชุดจานกะกล่องอ่ะครับ

มีคนแจ้งว่า 50'' ดูแล้วภาพแตก เพราะจานที่ที่ใช้กับ 32'' จะชัดมากที่สุด 50'' ก็จะต้อยไปตามส่วนผมเลยกังวน
เพราะมีรู้อะไรเลย

ออฟไลน์ chowindy

• ¢ÒÂ PLC MITSUBISHI
« ตอบกลับ #2411 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:10:51 pm »
ใครพอรู้ราคา 50gt50 บ้างครับ