ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2836751 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:47:23 pm »
สวัสดีครับท่าน fmt เมื่อวานอาหารเป็นพิษครับ อิอิ ไม่ได้อะไรมากครับ อิอิ แต่เห็นสเปคตัว 42X3 แล้วอยากเปลี่ยนจัง อิอิ
สวัสดดีครับ ท่าน xta เมื่อวานไม่เข้ามาเหรอครับ ขอแซวแรงๆหน่อยเดียว ใจเย็นนะครับ แค่อยากให้คนที่ใช้ตามบ้านเค้าใช้งานง่าย ที 600Hz ยังเหมือนกันเลย แค่ล้างจอทำไม่ถือยศถือศักดิ์จัง

[โย่ว]

[รัก]

[มากมาย]

Pana ไม่อายหรอกครับและคงไม่ทำครับเพราะการดู TV ทั่วไปภาพเคลื่อนไหวมันคือการล้างหน้าจอของมันอยู่แล้วครับ
ตามนั้นเลยครับ, Pana รับไว้แก้ไข เพิ่มฟังก์ชั่นล้างจอให้เหมือน LG จะดีกับคนใช้งานบ้านๆนะครับ ไม่ต้องใช้ขื่อเหมือนกันก็ได้ ถ้าอาย

ทำอะไรให้มัน Simple ๆ หน่อยครับ สงสารคนใช้ตามบ้าน ชีวิตไม่ได้เกิดมาเพิ่อ TV อย่างเดียวนะครับ

เปิดช่องที่เป็น Snow คือช่องที่ไม่ได้จูนช่องครับไม่ต้องเข้า Service mode ครับ มันจะเป็นเม็ดขาว ดำ วิ่งทั่วจอครับ

หาไม่เจอจริงๆ ค่ะ
ตอนนี้ติด UBC จานแดงค่ะ
ช่องที่ไม่ได้จูนหมายถึงช่องที่ไม่มีสัญญาณหรือเปล่าคะ
ก็จะเป็นจอดำ แล้วก็มีตัวหนังสือบอกว่าไม่อยู่ในสัญญาณ อะไรประมาณนี้ค่ะ
เพราะกดไปจนช่อง 100 ก็จะมีแต่ช่องที่มีสัญญาณ กับ ช่องที่ไม่มีสัญญาณค่ะ
เข้าใจถูกหรือเปล่าคะ
วิธีง่ายๆ ที่ผมใช้ประจำแค่กดปุ่ม TV บนรีโมทของ Pana ก็ใช้ได้แล้วครับ
สังเกตแถวบนสุดของรีโมทนะครับ
จะมีปุ่ม Power - PC - TV-  AV เรียงกัน

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:24:21 pm »
42X3 นี่ Pana PDP New model 2011 หรอครับ สเปคหนีไปไกลป่ะครับ

กำลังเปลี่ยนเข้าฤดูร้อนแล้ว ต้องระวังอาหารเป็นพิษครับ อหิวาตกโรคครับช่วงร้อนๆอย่างนี้

ผมก็ท้องไส้ไม่ค่อยดีครับ กินญิ๋งครับ แซ๊บแซ่ม 555+

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #488 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:29:21 pm »
เป็นสเปคเมืองนอกครับมาไทยคงตัดโน้นตัดนี้ออกครับ โดยรวมแล้วสเปคสูงกว่า 42X10 ของผมอีกครับ โดยเฉพาะ Shades of Gradation
Model Type    Plasma
Series    X3
Model Year    2011
VIDEO    .
Screen Size    42" Class (41.6" diagonal)
Aspect Ratio    16:9
Native Resolution (Number of Pixels)    786,432 (1,024 x 768)
Moving Picture Resolution    720 lines or more
Shades of Gradation    6,144 equivalent
HDTV Display Capability (1080p, 1080i, 720p)    Yes
EDTV Display Capability (480p)    Yes
Aspect Control    4:3, Zoom, Full, Just, H-Fill
24p Playback(2:3)    Yes
Deep Color    Yes
x.v.Color    Yes
Super Resolution    Yes
3D Color Management    Yes
Motion Pattern Noise Reduction    Yes
600 Hz Sub-field Drive    Yes
AUDIO    .
Speakers    Full-range x 2 (L, R)
Number of Speakers    2
Audio Output    20 W
Surround Sound    Yes
INPUTS & JACKS    .
Integrated ATSC Tuner    Yes
VIERA Image Viewer™    Y (AVCHD/MPEG2/JPEG/MP3 playback)
HDMI Input    2
Composite Video Input    RCA x 1 (common with Component)
Audio Input (for Video)    RCA x 1 (common with Component)
Component Video Inputs (Y, PB, PR)    RCA x 1 (common with Composite)
Audio Input (for Component Video)    RCA x 1 (common with Composite)
Digital Audio Output (Optical)    1
HDMI Input-Support Feature    Audio Return Channel (Input 1)
Analog Audio Input ( for HDMI/DVI)    Yes
USB    2
LAN Port    1
CONVENIENCE    .
VIERA Link™    Yes
VIERA® Tools    Yes
Game Mode    Yes
Pixel Orbiter (Anti-Image Retention)    Yes
Built-In Closed Caption Decoder    Yes
Off - Timers    Yes
Trilingual Menu    English/Spanish/French
Easy IPTV    Yes
Wireless LAN Adaptor    WiFi Ready
DLNA    Yes
GENERAL    .
Power Supply    AC 120 V, 60Hz
Receiving System    ATSC/QAM/NTSC
Operating Temperature    32°F - 104°F (0°C - 40°C)
Safety Standard    UL6500/C-UL
Optional Wall-mounting Bracket    TY-WK4P1RW
Dimensions (H x W x D) with Stand    26.8" X 40.3" X 12.1"
Dimensions (H x W x D) without Stand    25.1" X 40.3" X Speaker depth: 3.7";Panel depth: 3.4"
Weight (lbs.) w/Stand    51.8 lbs.
Weight (lbs.) without Stand    49.6 lbs.
Carton Dimensions    29.4" x 45.3" x 10.8"
Gross Weight [lbs (kg)]    64.0 lbs.
42X3 นี่ Pana PDP New model 2011 หรอครับ สเปคหนีไปไกลป่ะครับ

กำลังเปลี่ยนเข้าฤดูร้อนแล้ว ต้องระวังอาหารเป็นพิษครับ อหิวาตกโรคครับช่วงร้อนๆอย่างนี้

ผมก็ท้องไส้ไม่ค่อยดีครับ กินญิ๋งครับ แซ๊บแซ่ม 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 11:30:32 pm โดย xta »

ออฟไลน์ Boonpen

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 01:04:43 pm »
ยินดีด้วยครับ อย่าลืมลงทะเบียนรับสิทธิ์ค่าอะไหล่+บริการเป็น 3 ปีด้วยล่ะครับ

เขาจะบวกเพิ่มจากวันที่หมดอายุตามที่ระบุไว้ในใบประกันหรือเพิ่มอีก 1 ปีจากวันที่ลงทะเบียนครับ

ขอบคุณครับ

ขอความรู้จากท่านที่ได้ ลงทะเบียนแล้ว หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Auan

• *
มีงบ 8000 ซื้อรุ่นไหนได้บ้าง ราคาเด็ก 18 เก็บตังซื้อเองไว้ในห้องนอน

ออฟไลน์ Nokhoog

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 08:03:19 pm »
ผมว่าที่พานาเค้าไม่ทำ เพราะเกิด IR ยากกว่ารึเปล่าครับ
เพราะถามๆเพื่อนพ้องในออฟฟิซที่ใช้ PV8 ไม่เห็นมีใครเคยเจอ IR ซักคน

แถมยังอำว่าผมหลอนไปเองอีก ชิ!  [ปาดเหงื่อ]
ÍÂÙè·ÕèµÒ  ªÍºµÑÇä˹  ¡ç«×é͵ÑǹÑé¹

ออฟไลน์ vespa21

• *
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:10:51 pm »
คือผมอยากรู้ว่าระหว่าง LCD กับ Plassma ต่างกันยังไง
และตัวไหนดีกว่ากันครับ คือตอนนี้ผมสนใจ P42X20 ครับ
แต่ถ้าเป็น LCD รุ่นไหนถึงจะดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:38:24 pm »
นี่เลยครับ --> http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=13

คือผมอยากรู้ว่าระหว่าง LCD กับ Plassma ต่างกันยังไง
และตัวไหนดีกว่ากันครับ คือตอนนี้ผมสนใจ P42X20 ครับ
แต่ถ้าเป็น LCD รุ่นไหนถึงจะดีครับ

ขอบคุณครับ

V V V

V V V

V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 11:12:56 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:04:00 pm »

ขอบคุณครับ
Panasonic TH-P42X20T
ลองตามไปดูกระทู้ของท่าน fmt ที่ผม Post รูปเอาไว้ครับ  :)
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

ออฟไลน์ purple

• *
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 02:00:47 pm »
 [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wann

• *
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:55:34 am »
สอบถามคุณ xat เพิ่มเติมค่ะ

ตกลง menu ล้างหน้าจอที่เป็น snow ทำตามแล้วยังหาไม่เจอเลยค่ะ
เข้าไปจนเจอหน้าจอดำมีแถบสีขาววิ่งผ่านจากซ้ายไปขวา
ถ้าต้องการ set เป็นแบบ snow ต้องทำยังไงต่อคะ

แนะนำด้วยค่ะ

ได้มาแล้วค่ะ pana 42x20

ยินดีด้วยครับ

สอบถามค่ะ
1. การตั้งค่าต่างๆ  ใน menu ตั้งค่า ต้องตั้งเท่าไหร่ อย่างไรค่ะ ตอนเจ้าหน้าที่มาส่ง ถามอะไรก็บอกไม่ต้องตั้ง ทางศูนย์ตั้งมาให้แล้ว ไม่ต้องทำอะไร
รบกวนแนะนำเรื่องการตั้งค่าด้วยค่ะ

อันนี้ลองตั้งในเมนูได้เลยครับเพิ่ม ลดตามใจชอบได้เลยครับไม่ถูกใจก็ Reset คืนได้ครับ

2. การตั้ง menu ล้างหน้าจอเป็น snow ตามที่คุณ xat แนะนำทำอย่างไรคะ ทำตามที่แนะนำแล้ว เข้าไปถึงหน้าจอสีดำแล้ว ขีดสีขาว ทางลง หลายขีด แล้วต้องทำยังไงต่อคะถึงจะเป็น snow ได้

Snow เปิด TV ธรรมดาครับ เปิดช่องที่ไม่ได้จูนสัณญาณTV อะครับ

3. เห็นสมาชิกท่านอื่นพูดถึงการลงทะเบียน ทำอย่างไรคะ จริงๆ ซื้อนานแล้ว ประมาณเดือนกว่ายังลงได้มั๊ยคะ

http://www.panasonic.co.th/warranty/

ได้มาแล้วค่ะ pana 42x20
สอบถามค่ะ
1. การตั้งค่าต่างๆ  ใน menu ตั้งค่า ต้องตั้งเท่าไหร่ อย่างไรค่ะ ตอนเจ้าหน้าที่มาส่ง ถามอะไรก็บอกไม่ต้องตั้ง ทางศูนย์ตั้งมาให้แล้ว ไม่ต้องทำอะไร
รบกวนแนะนำเรื่องการตั้งค่าด้วยค่ะ
2. การตั้ง menu ล้างหน้าจอเป็น snow ตามที่คุณ xat แนะนำทำอย่างไรคะ ทำตามที่แนะนำแล้ว เข้าไปถึงหน้าจอสีดำแล้ว ขีดสีขาว ทางลง หลายขีด แล้วต้องทำยังไงต่อคะถึงจะเป็น snow ได้
3. เห็นสมาชิกท่านอื่นพูดถึงการลงทะเบียน ทำอย่างไรคะ จริงๆ ซื้อนานแล้ว ประมาณเดือนกว่ายังลงได้มั๊ยคะ

ออฟไลน์ cupper

• *
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:40:57 pm »
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ lerkknt

• *
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 05:45:19 pm »
 [กระดึบ]

ออฟไลน์ bigair

• *
« ตอบกลับ #499 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:46:26 pm »
ซื้อ LED TV Panasonic รุ่น TH-L42D25T

ภาพไม่คมชัด ความละอียดของภาพไม่มีเลย สีออกเหลือง
ลองเล่นกับแผ่น DVD9 ภาพก็ยังแตก (คล้ายๆ กับ เราขยายไฟล์รูปที่ KB น้อย ๆ ให้ใหญ่ค่ะ)

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรทำอย่างไรดี

ซื้อมาได้ 4 วันเองค่ะ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:13:33 pm »
Pana ไม่มี menu ล้างหน้าจอแบบ Snow ครับ
วิธีง่ายๆ ที่ผมใช้ประจำแค่กดปุ่ม TV บนรีโมทของ Pana
ทีวีก็จะเปลี่ยนไปเป็นช่องที่ไม่มีสัญญาณ แค่นี้ก็จะเป็นช่อง Snow แล้วครับ
จะมีปุ่ม Power - PC - TV AV เรียงกัน  :)

ตกลง menu ล้างหน้าจอที่เป็น snow ทำตามแล้วยังหาไม่เจอเลยค่ะ
เข้าไปจนเจอหน้าจอดำมีแถบสีขาววิ่งผ่านจากซ้ายไปขวา
ถ้าต้องการ set เป็นแบบ snow ต้องทำยังไงต่อคะ

ออฟไลน์ XTA

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:01:17 pm »
ตามนี้ครับ Tv ช่องที่เป็นเม็ดๆเค้าเรียกว่า snow ครับ
Pana ไม่มี menu ล้างหน้าจอแบบ Snow ครับ
วิธีง่ายๆ ที่ผมใช้ประจำแค่กดปุ่ม TV บนรีโมทของ Pana
ทีวีก็จะเปลี่ยนไปเป็นช่องที่ไม่มีสัญญาณ แค่นี้ก็จะเป็นช่อง Snow แล้วครับ
จะมีปุ่ม Power - PC - TV AV เรียงกัน  :)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #502 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:08:17 pm »
ใช่ครับ หิมะครับ ไม่ใช่น็อยส์นะ

เอาให้งง อิอิ

[รัก]

[ปลื่ม]

[เท่ห์]

ตามนี้ครับ Tv ช่องที่เป็นเม็ดๆเค้าเรียกว่า snow ครับ

ออฟไลน์ wann

• *
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:54:36 am »
อ้าว!!! เหรอ..คะ..
ขอบคุณค่ะ..