ผู้เขียน หัวข้อ: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ  (อ่าน 2837335 ครั้ง)

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #792 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 01:31:06 am »
รับทราบครับท่าน fmt เดี๋ยวไว้ว่างนิดนึงแล้วจะเอารูปมา Share กัน  ทั้งหมดนี่เพราะท่าน fmt แท้ๆ เลยถึงได้มาสนใจพลาสม่า ตอนนี้บอกได้เลยว่าชอบมาก  ยังไงก็ขอขอบคุณท่าน fmt อีกครั้งนะครับ

เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์ที่นี่ด้วยนะครับท่าน thn

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

Up Load ที่   www.uppicweb.com   ดูครับ

42u30 ผมได้ของแล้วเมื่อวาน ขอบมากๆ เลย ภาพสวยจริงๆ ว่าจะโพสรูปให้ดูแต่อัพโหลดไฟล์ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
Re: "Panasonic FanClub รวมพลคนใช้ Plasma TV Panasonic" เชิญทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #793 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 02:28:31 pm »
สนใจ P50V20 Panasonic ราคา 44,990 อยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ
ลองเข้าไปอ่าน Review ตาม link ผมว่าตัวนี้คุณภาพคุ้มราคามากๆ ครับ  [หื่น]
http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=529

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #794 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 04:42:37 pm »
ยินดีด้วยครับ ชอบก็บอกต่อ ดีอย่างไร เอาความจริงมาบอกต่อ ๆ ไปนะครับ หรือเจออะไรที่ต้องระวังก็มาบอกเพื่อให้เพื่อน ๆ ไว้คอยระวังด้วยเช่นกันนะครับ

ไม่เข้าใจ ไม่แน่อะไร มาคุย มาถาม มาแชร์กันครับ

[โย่ว]

รับทราบครับท่าน fmt เดี๋ยวไว้ว่างนิดนึงแล้วจะเอารูปมา Share กัน  ทั้งหมดนี่เพราะท่าน fmt แท้ๆ เลยถึงได้มาสนใจพลาสม่า ตอนนี้บอกได้เลยว่าชอบมาก  ยังไงก็ขอขอบคุณท่าน fmt อีกครั้งนะครับ

เล่นคล่องแล้วเอาภาพไปแชร์ที่นี่ด้วยนะครับท่าน thn

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7636.0

Up Load ที่   www.uppicweb.com   ดูครับ

42u30 ผมได้ของแล้วเมื่อวาน ขอบมากๆ เลย ภาพสวยจริงๆ ว่าจะโพสรูปให้ดูแต่อัพโหลดไฟล์ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ tomomibi

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #795 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:15:44 am »
42u30 ที่ไหนที่ใช้แต้มกสิกรแลกหักเป็นส่วนลด 15% ได้มั่งครับ
ถาม powerbuy ไม่ยักกะมี

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #796 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 03:03:23 pm »
ช่วงนี้ พานา มหานิยม จริงๆ  [คิคิ]
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ weeds

• *
« ตอบกลับ #797 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:25:12 am »
Applicable Scanning Format
FULL-HD   1080p (HDMI only), 1080i
HD   720p
SD   576i/p, 480i/p
หมายความว่าไงครับ  specของ u30 น่ะครับ รบกวนกรูทั้งหลายด้วยครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #798 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:27:24 am »
Applicable Scanning Format
FULL-HD   1080p (HDMI only), 1080i
HD   720p
SD   576i/p, 480i/p
หมายความว่าไงครับ  specของ u30 น่ะครับ รบกวนกรูทั้งหลายด้วยครับ

หมายความว่า ใช้งานความละเอียดเล่านั้นได้ไงครับ 1080P ที่ HDMI เท่านั้น 720P 576I/P 480i/P ได้ที่ HDMI Component composite ได้ครับ

ออฟไลน์ indy16

• *
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 02:53:15 pm »
pana 42u30 เล่นวีดีโอผ่าน usb มีไฟล์วีดีโอหลายไฟล์ ให้เล่นไฟล์วีดีโอต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ได้มั้ยครับ ผมเห็นมีแต่เล่นซ้ำไฟล์เดิม

แล้วเวลาเปิดสวิทช์ที่เครื่องจะมีเสียง แต๊ก ๆ ๆ  อาการนี้ผิดปกติมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 02:59:30 pm โดย indy16 »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #800 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 07:43:14 pm »
pana 42u30 เล่นวีดีโอผ่าน usb มีไฟล์วีดีโอหลายไฟล์ ให้เล่นไฟล์วีดีโอต่อเนื่องไปเรื่อยๆ ได้มั้ยครับ ผมเห็นมีแต่เล่นซ้ำไฟล์เดิม
ถ้ามีปุ่ม Repleat all  ที่เมนูตอนเล่นไฟล์หนัง ก็ทำได้แหละครับ แต่คิดว่าไม่มีครับ

แล้วเวลาเปิดสวิทช์ที่เครื่องจะมีเสียง แต๊ก ๆ ๆ  อาการนี้ผิดปกติมั้ยครับ
ปกติครับท่าน No problem อิอิ
 [จิ้ม]

ออฟไลน์ ottonm

• *
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:15:17 am »
ขออนุญาตเรียนถาม plsma pana p42x30t ถ้าต้องการตรวจสอบว่าเราใช้งานไปกี่ ชม. แล้ว ต้องทำอย่างไงครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 03:26:21 pm »
ท่าน xta จัดนิดครับ

[คิคิ]

ขออนุญาตเรียนถาม plsma pana p42x30t ถ้าต้องการตรวจสอบว่าเราใช้งานไปกี่ ชม. แล้ว ต้องทำอย่างไงครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ thn

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 04:27:23 pm »
พอดีมาเห็น ขอเอาที่ท่าน xta โพสต์เอาไว้ก้อปมาให้แล้วกันครับ

1.กด F ข้างเครื่อง 1 ครั้ง แล้วกด ลง ที่ข้างเครื่องให้ Volume ลงจนสุดแล้วกดค้างไว้ แล้วกด Recall(ปุ่มDisplayรูปสี่เหลี่ยมมีตัวบวกข้างใน) ที่ตัวรีโมท 3 ครั้ง
2.จะ เข้า Service Mode กดเลข 1 ที่รีโมท ไปจนเจอแม่สี(สัก 2-3 ครั้ง)แล้วกด 3 ไปเรื่อยๆจะมีแม่สีให้ในการเช็ค Dead Pixel+Bight DOT ครับ จากนั้นกดไปเรื่อยๆจะเจอหน้าจอดำมีเส้นสีขาววิ่งผ่านอันนี้คือฟังค์ชั่นล้าง หน้าจอของ Panasonic ครับ(ปีหน้ารบกวนเอาไว้ใน Menu ของ User หน่อยนะครับ PANA)ตัวล้างหน้าจอผมแนะนำให้ใช้ Snow จะดีกว่านะครับ
3.จากนั้นกด 1 ไปอีกครับดูที่บนซ้ายครับกดจน SRV-Tool ขึ้น กด OK 1 ครั้ง จากนั้นไปที่ช่องล่างขวา กด Mute ที่รีโมทค้างไว้ครับแล้ว เวลาการใช้งาน การจำนวนการเปิดปิดเครื่องจะโผล่มาครับ
4.จะออกกดปิดเครื่องครับ

(ปุ่ม display ที่ท่าน xta บอกไว้บนรีโมทพานา U30 คือปุ่ม info)

ออฟไลน์ ottonm

• *
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 08:20:02 pm »
ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือ  [เท่ห์]
เผอิญกลับจาก The Mall มาไปถามบูท Pana เข้าสอนและลองทำตามที่บูทเลย เหมือนกับที่ท่าน ข้างบนแนะนำครับ แต่ต้องระวังนิดหนึ่งช่างเขาบอกว่าอย่ากดมั่วนะ เดี๋ยวได้ set ใหม่ (ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องระวังอะไร) ของผมผ่านไป 105 ชม.แล้ว ใกล้แล้วครับ อีกแค่เกือบ ๆ  400 เอง ก็พ้น RI แล้ว

ออฟไลน์ pomme

• *
« ตอบกลับ #805 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 01:12:21 am »
42u30 ที่ไหนที่ใช้แต้มกสิกรแลกหักเป็นส่วนลด 15% ได้มั่งครับ
งานที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า บัตร citibank ลด 19% ครับ

ออฟไลน์ popcomputer

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:22:40 pm »
วันนี้ไปเดินดู P50V20T เทียบกับ P50ST30 ดูไป ST ก็ยังไม่สู้ V20 อ่ะครับ ทั้งๆ ที่เป็น neo plasma เหมือนกัน
V20 แทบไม่สะท้อนเลย ST30 ยังมีให้เห็นพอสมควร

ไม่ทราบว่าใครเคยไปเทียบมาแบบผมแล้วบ้าง ช่วย confirm ผมหน่อยว่ามองผิดหรือถูก?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Exodist

• *
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:45:42 am »
ผมเพิ่งไปจับ PDP มาได้
มอง Lcd อยู่นานจับผลัดจับพลูมาเป็น plasma ซะงั้น

ได้ตัว 42" P42X20 มา เห็นว่า เงินพอถึงเลยจัดเลย

แนะนำทีครับ ว่าผมควรตั้งค่าอะไรแย่างไรกับรุ่นนี้ดี แต่ก็ลองๆปรับแสง สี ไปบ้างแล้ว ไม่รู้จะลงตัวเมื่อไร

อีกอย่างที่สังเกต ไม่มีพวก ฟังค์ชั่น burn-in เหรือครับ หรือว่า มันแก้ในตัวอยู่แล้ว
ใน manual ก็แค่บอกว่า อย่าค้างภาพไว้นาน เดี๋ยวจะเกิดภาพค้าง แค่นั้นเอง

แต่ส่วนตัวแล้ว ชอบครับ plasma ราคาไม่แพงภาพปรับๆไป ก็นุ่มเข้ม ดูกับubc แล้วอัตราส่วนไม่ค่อยเพี้ยน
เล่น ps3 ก็ชัดดีครับ

ออฟไลน์ Liverbird

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:38:15 am »
งานที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า บัตร citibank ลด 19% ครับ

สอบถามหน่อยนะครับ

เซ็นทรัลปิ่นเกล้า มีงานอะไรเหรอครับ ตกข่าวครับ
มีตั้งแต่วันไหน ถึงเมื่อไหร่ครับ

เผื่อว่าจะไปเดินดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2011, 01:41:31 am โดย Liverbird »

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #809 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 09:22:14 am »
วันนี้ไปเดินดู P50V20T เทียบกับ P50ST30 ดูไป ST ก็ยังไม่สู้ V20 อ่ะครับ ทั้งๆ ที่เป็น neo plasma เหมือนกัน
V20 แทบไม่สะท้อนเลย ST30 ยังมีให้เห็นพอสมควร

ไม่ทราบว่าใครเคยไปเทียบมาแบบผมแล้วบ้าง ช่วย confirm ผมหน่อยว่ามองผิดหรือถูก?

ขอบคุณครับ

ครับใช้ 50st30 อยู่ยืนยันว่าสะท้อนกว่าพอสมควรเลยครับ (ดูไปดูมาสะท้อนมากเลย) v แทบจะไม่สะท้อนเลยก็ว่าได้ แต่ถ้าคุมแสงได้นะครับ ภาพ st ไม่ต่างจาก v แน่นอน ครับถ้าต่างก็ไม่มากครับ ผมใช้ในห้องคุมแสงครับ สีสันสุดยอดจริงๆ