ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ  (อ่าน 240180 ครั้ง)

ออฟไลน์ pisit3

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:33:19 am »
Firmware V9.04 โหลดที่ไหนกันหรือครับ

ในเวป pacific123.com เห็นมีถึง V9.03 ครับ

ออฟไลน์ picheth

• *
Re: รวมพลคนใช้เครื่อง KAKUDOS มาคุยกันที่นี่เลยครับ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 09:22:42 am »
Firmware V9.04 โหลดที่ไหนกันหรือครับ

ในเวป pacific123.com เห็นมีถึง V9.03 ครับ

ที่นี่เลยครับ http://www.upload-thai.com/download.php?id=6d09f7f93bffa533f1793456ed0366ae คุณเลิศวิทย์อัพไว้ให้แล้ว แต่ยังไม่ได้เป็นตัวทางการของบริษัทเค้านะครับ ผมก้อไม่รู้เหมือนกันว่าคุณเลิศวิทย์เอามาจากที่ไหน แต่ผมลองแล้วโอเคครับใช้ได้

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:28:37 am »
คุณ Iwan
ผมไม่ได้ลองเลยไม่ทราบครับ
เห็นว่าคุณชอบลอง เลยอัพ Version original Realtek 1073 SDK4 ตามลิ๊งค์ล่างมาให้ใช้ดู
อันนี้ผมเคยลองแล้ว พอๆกับ 9.03 แต่หน้าเมนู เป็นแบบ Realtek SDK ซึ่งแตกต่างไปนิดหน่อย
และไม่มี RSS Feed มีแต่ จำพวก Youtube picasa mediafly etc. เหมือนๆคนอื่นเขา
ใช้แล้วเป็นไงบ้างช่วยวิจาร์ณด้วย

http://www.upload-thai.com/download.php?id=d9c51a387327707768890c3da134f3af

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ 
หน้าตาสวยงสใครับน่าใช้ขึเนเยอะ
ดูหนังได้ฝหลลื่นดีครับ (หลังจาก run in ) มาสักพัก
โหลดบิทได้ รีซูมได้ แต่ต้อง แยกกันทำครับ ถ้าดูหนังต้อง อยู่การโหลดบิทก่อนถึงจะดูได้ลื่นไหวครับ ถ้าเปิดพร้อมกันเมื่อไหร่ ไม่เกิน ชม.ครับ เครื่อง ร้อนจี๋เลย
แต่ผมก็โอเคนะ เพราะ ก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรมาก มาย ปัญหา คือ โชว์ปกมั่งไม่โชว์ มั่ง แต่ผมไม่ซีเรียส เล่น ไฟล์ ผ่านเน็ตเวริคได้ดีครับ
มีอะไรอีก หว่า อ่อ RSS มีน้อยครับ แต่ผมไม่ได้ ดูเพราะ มันเป็นภาษาจีนอ่านไม่ออก ครับ เดี่ญวจะมาอัพเดทใหม่นะครับ

ออฟไลน์ pisit3

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 11:30:58 am »

ที่นี่เลยครับ http://www.upload-thai.com/download.php?id=6d09f7f93bffa533f1793456ed0366ae คุณเลิศวิทย์อัพไว้ให้แล้ว แต่ยังไม่ได้เป็นตัวทางการของบริษัทเค้านะครับ ผมก้อไม่รู้เหมือนกันว่าคุณเลิศวิทย์เอามาจากที่ไหน แต่ผมลองแล้วโอเคครับใช้ได้
ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ lengbp

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:33:41 am »
ช่วงนี้มีเวลาเปิดดูหนังได้ทีละเรื่องครับ เครื่องก็ดูได้ไม่มีปัญหาครับ เดือนหน้าคงได้เปิดดูยาวๆครับ ผมแจ้งไปทางบริษัทฯว่าเครื่องผมที่เคลมมาแล้วมีอาการเดิมคือเปิดดูแล้วบางทีก็เด้งออกมา คุณต้นพนักงานของบริษัทฯแจ้งให้ส่งกลับได้ครับ ผมเลยแจ้งขอเทสต่อก่อนครับ ให้เครื่องเด้งจนผมดูแล้วเสียอารมณ์ก่อนครับแล้วจะส่งเคลมครับ ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 04:03:52 pm »
ตินนี้ด้วยความคัยครับ พอได้ยินว่ามี firmware 9.05 ออกมา เลยคันอยากลอง เลย ไป หามาจนได้ ครับ
ลองเทสดู หนังไป 1เรื่อง เป็น Mkv 1080p ไฟล์ 7gb กว่าๆ  โอเคครับ ไม่มีอาราดื้อดึง เด้งอออก แต่อย่างไดครับ ลอง กด เลืิ่อนช่วงของ หนัง เลื่อนไป เลื่อนมา หลายๆ รอบ ก็ไม่มีอาการแฮงค์ ครับ  แต่อาจะมี ค้างสัก 1 วิ แล้วเล่นต่อ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาอะไรครับ ให้มันคิดนึงนึง ลอง เปิด full rip ดู แป๊ป นึงเพื่อเทส  เลื่อนไป เลือ่นมาได้ ปกติ อืดนิดหน่อย แต่ดูได่ ครับ

ส่วนเรื่อง ที่ว่า เป็น Web Media Center  ยังไม่ค่อยเสถียร ครับ เปิดแล้ว ยังแฮงค์อยู่ครัย ในส่วย ของ imternet  ยังไม่ได้เล่น ครับเดี๋ยวจะเอามาบอกเล่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ mr9cc

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 03:10:13 pm »

น่าจะที่นี่นะครับ ผลิตภัณฑ์หน้าตาเหมือนกัน ผม โหลด 9.05 ที่นี่มาลองใช้ก็ ok นะครับ

http://www.measy.com.cn/download/download.php?en=en&class1=13

ส่วนหนัง MKV เกือบร้อยเรื่องได้จากที่นี่ครับ
http://www.[^_^].net/login.php?invitationcode=f4d67a8cc233d4b438af91d11f74448c

[yes]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2011, 03:21:07 pm โดย mr9cc »

• **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 03:37:38 pm »

น่าจะที่นี่นะครับ ผลิตภัณฑ์หน้าตาเหมือนกัน ผม โหลด 9.05 ที่นี่มาลองใช้ก็ ok นะครับ

http://www.measy.com.cn/download/download.php?en=en&class1=13

ส่วนหนัง MKV เกือบร้อยเรื่องได้จากที่นี่ครับ
http://www.[^_^].net/login.php?invitationcode=f4d67a8cc233d4b438af91d11f74448c

[yes]

[/quote

ใช้ 0.95 เหรอ ครับ ใช้ตัว web control ที่ เป็น 192.168 .x.x:8081 ได้มั้ยครับ
ผมเข้าไป มี แต่ ให้ใช้ transmission ได้อย่างเดียวแล้วก็ตัว จัดการไฟล์ ก็ ไม่ขึ้นอ่ะครับ

ออฟไลน์ mr9cc

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 09:06:14 pm »

ใช้ 0.95 เหรอ ครับ ใช้ตัว web control ที่ เป็น 192.168 .x.x:8081 ได้มั้ยครับ
ผมเข้าไป มี แต่ ให้ใช้ transmission ได้อย่างเดียวแล้วก็ตัว จัดการไฟล์ ก็ ไม่ขึ้นอ่ะครับ
[/quote]

ต้องขอโทษด้วยครับ ผมลองอ่านคู่มือแล้วไม่รู้เรื่องเลยขี้เกียจทำ ซื้อมาดูหนังเป็นอย่างเดียวจริงๆครับ อิ อิ

[คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:13:15 am »
ใส่ IP Hdplayer ในDMZ ของ router ยัง ( HDplayer ต้องfix IP ด้วย)
เอา IP router ไปสมัครDynDns ด้วยนะ

อยากลองดู Media จาก PC หรือ Ipod หรือ TV ที่มีInternet โดยมีMenu สวยๆหรือครับ

• **
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:33:46 pm »
ใส่ IP Hdplayer ในDMZ ของ router ยัง ( HDplayer ต้องfix IP ด้วย)
เอา IP router ไปสมัครDynDns ด้วยนะ

อยากลองดู Media จาก PC หรือ Ipod หรือ TV ที่มีInternet โดยมีMenu สวยๆหรือครับ

คือ ผมอยากอยู่นอดก บ้าน แล้ว ดู bit ที่ ดาวโหลด ทิ้งไว้น่ะครับ
ไม่รู้ว่าทำได้ มั้ย

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:35:24 pm »
แถมๆๆ เห้นตอนนี้ สมัคร ฟรี ใครหาที่โหลด หนัง  Hidef ไม่ได้ ไในนี้เพียบเลย ครัล ส่วนใหญ่เป็น  free ไม่ เสีย Ratio ด้วยครับ จัดไปๆๆ
http://www.[^_^].com/signup.php?referrer=iwan45120259

ออฟไลน์ vitty

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:33:27 pm »
ทำVirtual server  VPN น่าจะเห็นนะครับ
remote จากที่อื่นเหมือนกับดูกล้อง CCTV หรือเข้าถึงข้อมูลจากข้างนอก มาที่บ้านหรือออฟฟิต
แต่ถ้าทำHDplayer เป็นMedia Center ไม่น่าจะเห็นนะ
มันแสดงหน้าจอเหมือนเราเล่นจากHDplayer โดยตรง ซึ่งคงไม่รู้งานที่เราโหลดเสร็จไปถึงไหน
อยากรู้ก็ลองเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 11:38:21 pm »
ทำVirtual server  VPN น่าจะเห็นนะครับ
remote จากที่อื่นเหมือนกับดูกล้อง CCTV หรือเข้าถึงข้อมูลจากข้างนอก มาที่บ้านหรือออฟฟิต
แต่ถ้าทำHDplayer เป็นMedia Center ไม่น่าจะเห็นนะ
มันแสดงหน้าจอเหมือนเราเล่นจากHDplayer โดยตรง ซึ่งคงไม่รู้งานที่เราโหลดเสร็จไปถึงไหน
อยากรู้ก็ลองเลยครับ

ดูชักจะยาก อ่ะครับ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่อง network สะด้วย มีเว็บไหนสอนทำมั้ยครับ ของผมใช้ wireless router  netgear dg834g ครับ ขอไกลโ หน่อย น่าจะดี
ขอบคุณล่วงหน้า ครับ

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 09:01:19 am »
แหะๆๆ มารายงานผมครับ ทำ ได้ แล้ว คือ ผม ใช้ เซ็ต DMZ ใน router ให้เป็น ip ของ เครื่อง HD103 แล้วไปตั้ง  host ที่ No-ip.org ตอนนี้สามารถ ดู status ของ bittornet ที่ดาวโหลด อยู่จาก จากบ้านได้แล้ว ครับ สะดวก มากเลย ทีเดียว

ออฟไลน์ imeaw

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 11:53:04 am »

สวัสดีครับ

ผมใช้ตัว HD103 อยู่ ดูไปได้ซักชั่วโมงกว่าๆ หนังจะหยุดแป๊บนึงแล้วก็จะstopไปเอง แล้วหลุดเข้าไปที่เมนูแรก
พอกดเข้ามาดูใหม่ ก็จะ resume จากของเดิมไม่ได้ เป็นซ้ำๆแบบนี้ 2-3ครั้ง  เลยลองถอด hdd ออกมาดู ปรากฎว่าร้อนจี๋  ดูพัดลมด้านหลังก็ไม่ได้เสีย ....เลยทิ้งHDD ไว้ให้เย็นซักพัก ก็จะดูต่อได้

ไม่ทราบว่าอาการHDD ร้อนขนาดนี้เป็นปกติหรือเปล่า ใครเคยเป็นบ้างครับ

เมื่อคืนเลยลองต่อผ่าน dock usb แทน ก็ดูได้จบหนังจบไป 2 เรื่อง ไม่มีปัญหา

อาการแบบนี้ควรจะส่งเคลมมั้ยครับ  [โขก]

ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:48:10 pm »

สวัสดีครับ

ผมใช้ตัว HD103 อยู่ ดูไปได้ซักชั่วโมงกว่าๆ หนังจะหยุดแป๊บนึงแล้วก็จะstopไปเอง แล้วหลุดเข้าไปที่เมนูแรก
พอกดเข้ามาดูใหม่ ก็จะ resume จากของเดิมไม่ได้ เป็นซ้ำๆแบบนี้ 2-3ครั้ง  เลยลองถอด hdd ออกมาดู ปรากฎว่าร้อนจี๋  ดูพัดลมด้านหลังก็ไม่ได้เสีย ....เลยทิ้งHDD ไว้ให้เย็นซักพัก ก็จะดูต่อได้

ไม่ทราบว่าอาการHDD ร้อนขนาดนี้เป็นปกติหรือเปล่า ใครเคยเป็นบ้างครับ

เมื่อคืนเลยลองต่อผ่าน dock usb แทน ก็ดูได้จบหนังจบไป 2 เรื่อง ไม่มีปัญหา

อาการแบบนี้ควรจะส่งเคลมมั้ยครับ  [โขก]

ขอบคุณครับ

ของผมเคยเป็นครับ ตอนใช้ hdd  WD (Blue) 500Gb ครับ ร้อนมากจนแฮงค์ เลย ครับ แต่ของผมสาเหตุมาจาก ใช้ โหลด บิทไปด้วยดูไปด้วย เหมือนทำงานหนัก แต่เจ้า HD รุ่นนี้ มันก็ ร้อนเป็นทุนเดิมอยู่แล้วอ่ะครับ ตอนนี้ เพิ่งไป เปลี่ยน เป็น WD 2 TB Green เย็นกว่ากันเยอะมากครับ เปิด โหลดบิททิ้งไว้ทั้งคืน มาดูต่อไม่สดุด ครับ   เรื่องความร้อนนี่ เอาเรื่องๆจริงๆ ครับ ยังไง  ไม่รู้ช่วยอะไรได้ มั้ย มาแชร์ ให่อ่านกันครับ

ออฟไลน์ nst

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:38:06 am »
ผมใช้ 104R ต้องการให้โชว์ปกไม่ทราบทำได้ไหม...ตอนนี้ firmeware V013  และถ้าใช้ firmeware ของยี่ห้ออื่นได้มั๊ย(รุ่นที่เป็น Realtek RTD1283DD และ record เหมือนกัน)