ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO  (อ่าน 21224 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:52:04 pm »
เมื่อกี๊...ดูช่องเนชั่นทีวี  เห็นโฆษณา Sharp รุ่นนี้ (le960x) ด้วยครับ เค้าจ้างดาราดังระดับโลกมาโฆษณาด้วย  [ปลื่ม]
^
^
^
^
^
โดราเอมอนครับ 5555 [หื่น]

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
Re: เปิดตัวแล้ว SHARP QUATTRON PRO
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:52:54 pm »
แสงรั่ว   [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ดูท่าทางจะได้เห็นรีวิวจากสมาชิกเร็วกว่าทางเวปซะและ  [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]

ออฟไลน์ bzgc

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:59:29 pm »
ไว้สุดสัปดาห์นี้ผมจะลองดูหนังที่ผมดูกับ 950x ไปก่อนหน้านี้นะคับ จะได้บอกได้ว่าภาพแตกต่างกันอย่างไรบ้าง พอดีวันนี้ได้มานั่งดูหนังเรื่อง lone survivor เลยไม่ได้ดูเรื่องเก่าๆมาเปรียบเทียบ แต่เท่าที่ดูผมว่า 960x ตัวนี้ให้สีที่เปนธรรมชาติมากๆและมิติลึกทำได้ดีมากคับ แต่ถ้าความคมเท่าที่ดูตอนนี้ 950x ดูคมกว่านิดๆ อาจจะมาแทนด้วยภาพที่ว่าธรรมชาติมากๆ แต่ตัวผมชอบที่สบายตาครับ 555
 ปล โหมดที่ให้ภาพแบบชัดเจนสว่างใสวก็มีนะครับ เดี่ยวจะค่อยๆลองเล่นดู
ส่วนเรื่อง แสงรั่วขอถอนหายใจดังๆสักเฮื้อก จริงๆผมเปนคนง่ายๆนะครับ แต่มันมีเยอะจริงๆจนผมกลัวว่าคนอื่นจะว่าผมเรื่องมาก555 ถ้ามีมุมๆไม่เปนรัยแต่นี่มาแถวกลางจออีกแล้ว [ไม่เอา]

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 08:11:00 am »
ไว้สุดสัปดาห์นี้ผมจะลองดูหนังที่ผมดูกับ 950x ไปก่อนหน้านี้นะคับ จะได้บอกได้ว่าภาพแตกต่างกันอย่างไรบ้าง พอดีวันนี้ได้มานั่งดูหนังเรื่อง lone survivor เลยไม่ได้ดูเรื่องเก่าๆมาเปรียบเทียบ แต่เท่าที่ดูผมว่า 960x ตัวนี้ให้สีที่เปนธรรมชาติมากๆและมิติลึกทำได้ดีมากคับ แต่ถ้าความคมเท่าที่ดูตอนนี้ 950x ดูคมกว่านิดๆ อาจจะมาแทนด้วยภาพที่ว่าธรรมชาติมากๆ แต่ตัวผมชอบที่สบายตาครับ 555
 ปล โหมดที่ให้ภาพแบบชัดเจนสว่างใสวก็มีนะครับ เดี่ยวจะค่อยๆลองเล่นดู
ส่วนเรื่อง แสงรั่วขอถอนหายใจดังๆสักเฮื้อก จริงๆผมเปนคนง่ายๆนะครับ แต่มันมีเยอะจริงๆจนผมกลัวว่าคนอื่นจะว่าผมเรื่องมาก555 ถ้ามีมุมๆไม่เปนรัยแต่นี่มาแถวกลางจออีกแล้ว [ไม่เอา]

โลโก้ SHARP มีไฟด้วย [ปลื่ม] ชอบจัง
ส่วนรูปที่ลง ผมมองไม่ออกอ่ะครับ  [ม่ายยย] ว่าแสงรั่วอยู่ตรงไหน ถ้ามากคงต้องเปลี่ยนอีกแล้วมั้ง เซ็งแทนอ่ะครับ ถ้าเปิดไฟดูเห็นแสงรั่วมั้ยครับ หรือถ้าปิดไฟเปิด opc ช่วยได้มั้ย  [ปาดเหงื่อ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 08:48:17 am โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 08:59:44 am »

ภาพเต็มคับ เปิดไฟดูกลางจอจะไม่เห็นคับ แต่ขอบจอชัดคับ กลางจอถ้าดูหนังฉากมืดจะเห็นสลัวๆคับ อันนี้ฉากในหนังประมาณว่ากำลังจะเช้าอีกวันนึงผมเลยสต้อปเก็บรุปไว้คับ

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 09:17:09 am »

ภาพเต็มคับ เปิดไฟดูกลางจอจะไม่เห็นคับ แต่ขอบจอชัดคับ กลางจอถ้าดูหนังฉากมืดจะเห็นสลัวๆคับ อันนี้ฉากในหนังประมาณว่ากำลังจะเช้าอีกวันนึงผมเลยสต้อปเก็บรุปไว้คับ
ตอนแรกดูรูปเล็กนึกว่าไม่เท่าไหร่ แต่พอท่านลงรูปใหญ่  [ช็อค] ถ้าเปิดไฟดูเห็นชัดเปลี่ยนเหอะครับ
   ...ลองเวปฝากรูปเวปนี้ดูมีให้เลือกขนาดภาพให้ลงครับ ผมใช้ขนาด 600 * 800p ครับ http://image.ohozaa.com/main/
  มันไม่ได้เรื่องมากหรอกครับท่าน...เอาตัวท่านตัดสินใจเลย จ่ายเงินไปเกือบแสนมันต้องได้สิ่งที่เราพอใจครับ
  ปล...ทีวีสวยครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 09:22:04 am »
เดี๋ยวสงสัยผมต้องเปิดคอมหรือโน้ตบุ้คดูแล้วครับ เพราะมือถือมันดูไม่ชัดจริงๆ
ถ้าผู้ใช้จริงว่ามันรั่ว ก็น่าจะรั่วล่ะครับ [เศร้า] ถ้าไม่อย่างนั้นคงต้องขอเปลี่ยน บอกว่าตัวแรกของประเทศนี่ ขอให้ประทับใจหน่อยได้มั้ย  [เขย่า]
ส่วนสีที่ดูธรรมชาติขึ้น น่าจะเป็นผลของ sub pixel ที่เพิ่มขึ้น ทำให้สีดูอิ่มเนียนมากขึ้น

ออฟไลน์ Cattyzz

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 11:38:26 am »
ตัวแรกของประเทศแล้วจะต้องเครมเป็นเครื่องแรกของประเทศด้วยรึเปล่าเนี่ย.... [กระดึบ] [กระดึบ]

สเปคดีเลิศ ราคา Hi end น่าจะคุม QC ดีๆหน่อย เล่นรั่วถึงกลางจอนี่ไม่ไหวนะฮะ Sharp

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2014, 11:40:19 am โดย Cattyzz »

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 05:34:44 pm »
อยากได้อยู่พอดี ก่อนซื้อต้องให้เซลล์เช็คให้ก่อนส่งละทีนี้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา  [หื่น]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2014, 06:47:52 pm »

รั่วได้อินดี้มากๆ ๕๕๕๕๕

ออฟไลน์ filmman

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 03:18:12 am »
ถ้าผมจ่ายไปเกือบแสนแล้วรั่วขนาดนี้ ผมเปลี่ยนสถานเดียวครับ   [โขก]

ออฟไลน์ TMatch

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 11:14:20 am »
เดิมซื้อของมาใช้ ไม่ต้องมาไล่จับผิดสินค้า เพราะถ้าผลิตไม่ได้คุณภาพ บริษัทก็ไม่ควรผ่าน QA (Quality Assurance) ออกมาจากโรงงาน

แต่ทำไมเดี๋ยวนี้ บริษัทผลิต TV ขาย ถึงได้ปล่อยสินค้าที่ไม่ได้มาตรฐานออกมาสู่ตลาด

เหมือนมีเจตนาฉ้อฉล ...

ลูกค้าที่ไม่รู้เท่าทัน ก็จะถูกเอาเปรียบ ได้รับสินค้าที่มีปัญหาไปใช้

ปัญหาแบบนี้ หน่วยงานรัฐบาลที่มีหน้าที่ดูแล ไม่ทราบปัญหา และหาทางป้องปราบผู้ผลิต และแก้ไขกันบ้างเลยหรือไงครับ   [ไม่พูด]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 11:22:06 am โดย TMatch »

ออฟไลน์ Piyawat19

• ToMZa
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 05:02:46 pm »
แต่ทางศูนย์ Sharp ก็รับผิดชอบนี้ครับ เครื่องมีปัญหาก็เปลี่ยนใหม่ เปลี่ยนจนพอใจ ถ้าไม่พอใจสินค้ากับปัญหาที่เกิดขึ้น เขาก็ยินดีคืนเงินให้เต็มจำนวนที่คุณจ่ายนี้ครับ  [yes]

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 11:13:30 pm »
ใจเย็นๆกันนะครับ ตอนนี้ทาง sharp นัดเข้ามาตรวจวันจันทร์นี้นะครับ ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับความรับผิดชอบของ sharp ที่ดีมากนะครับ แต่ก็แอบคิดกับที่ว่าคนไม่รู้เรื่อง ได้จอที่ไม่ดีไปไม่รุ้และไม่สมกับราคาก็ไม่ดีอีก แต่ไม่รู้อาจจะดีก็ได้นะครับเลือกภาพที่ชอบรุ่นที่ใช่กลับบ้านไปจบ 555
แต่ผมเมื่อก่อนก็ไม่รุ้เรื่องส่งมาปุ้บ ดีใจ เปิดดู โม้เพื่อน โม้ภรรยา ไม่เคยรูเรื่องแสงรั่ว เดทพิคเซลเลย ดูแค่ภาพสวย จอใหญ่จบ แต่ตอนนี้มาศึกษา มาค้นคว้ารู้มากขึ้น เครียดมากขึ้น ตัดสินใจยากขึ้น แต่ก็ได้สิ่งที่ดีขึ้น แต่กับคนที่ไม่รู้อะไร ผมว่าที่สุดแล้วได้เท่ากัน คนที่รู้มากเปลี่ยนมากอนาคตกลัวจะเสียเหมือนคนโน้นคนนี้ คนรู้น้อยทีเดียวจบไม่ได้คิดอะไรตลอดไป 555

ไปไกลแล้วครับ 555 [กระโดด] [กระโดด]

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 12:09:26 am »
ใจเย็นๆกันนะครับ ตอนนี้ทาง sharp นัดเข้ามาตรวจวันจันทร์นี้นะครับ ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับความรับผิดชอบของ sharp ที่ดีมากนะครับ แต่ก็แอบคิดกับที่ว่าคนไม่รู้เรื่อง ได้จอที่ไม่ดีไปไม่รุ้และไม่สมกับราคาก็ไม่ดีอีก แต่ไม่รู้อาจจะดีก็ได้นะครับเลือกภาพที่ชอบรุ่นที่ใช่กลับบ้านไปจบ 555
แต่ผมเมื่อก่อนก็ไม่รุ้เรื่องส่งมาปุ้บ ดีใจ เปิดดู โม้เพื่อน โม้ภรรยา ไม่เคยรูเรื่องแสงรั่ว เดทพิคเซลเลย ดูแค่ภาพสวย จอใหญ่จบ แต่ตอนนี้มาศึกษา มาค้นคว้ารู้มากขึ้น เครียดมากขึ้น ตัดสินใจยากขึ้น แต่ก็ได้สิ่งที่ดีขึ้น แต่กับคนที่ไม่รู้อะไร ผมว่าที่สุดแล้วได้เท่ากัน คนที่รู้มากเปลี่ยนมากอนาคตกลัวจะเสียเหมือนคนโน้นคนนี้ คนรู้น้อยทีเดียวจบไม่ได้คิดอะไรตลอดไป 555

ไปไกลแล้วครับ 555 [กระโดด] [กระโดด]
ขนาดเจ้าของเครื่องบอกใจเย็นๆ ผมก็ใจเย็นๆด้วยครับ 555  [กิน]
สิ่งที่สำคัญรองลงมาจาก QC (ซึ่งมันสำคัญมากที่สุดอยู่แล้ว) ก็คือการบริการหลังการขายนี่ล่ะครับ และทางผู้ผลิตต้องคำนึงของสิทธิผู้บริโภคจะได้รับด้วย  [yes]
จริงๆอย่างที่ท่าน bzgc บอกพอเราศึกษามากขึ้นก็รู้อะไรมากขึ้น ก็ซีเรียสมากขึ้น แต่เป็นสิ่งที่ดีครับ เพราะเราจะได้รู้เท่าทันและปกป้องสิทธิของเรา และเราจะได้สินค้าเป็นที่พอใจของเราในที่สุดครับ  [ปลื่ม] และผมภาวนาให้ท่าน bzgc ได้เครื่องใหม่ที่ไม่มีปัญหา จะได้ดูทีวีอย่างมีความสุขสักที

[มากมาย] ตอนนี้ปรับภาพถึงไหนแล้วครับ แล้วทดสอบอะไรไปแล้วบ้างเอ่ย

ปล.ผมไม่แน่ใจว่าผู้ผลิตทีวีเดี๋ยวนี้เค้าตรวจสอบเรื่องแสงรั่วก่อนที่จะผ่าน QC แล้วนำออกมาขายรึเปล่า เพราะถ้าเราไม่ได้ศึกษา เราก็คงไม่ทราบถึงเรื่องต่างๆที่ควรระวังในการซื้อทีวีสักตัวนึง ว่ามันต้องดูอะไรมากขนาดนี้  [ไม่เอา] เหมือนคนที่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ซื้อทีวีมาก็มีความสุขเป็นปลื้มกับทีวีของตัวเองไปและ 555 เค้ามีบุญเนอะ  [หื่น] อิอิ
แต่ก็ " อย่าให้ตึงหรือหย่อนจนเกินไป เดี๋ยวจะเครียดป่าวๆ "
ผมและหลายๆคนรอรีวิวอย่างใจจดจ่อครับ มีคนสนใจรุ่นนี้เยอะเหมือนกัน  [เหม่อ]

ผมว่าท่าน bzgc พอใจกับทีวี sharp แล้วล่ะ ไม่งั้นคงเปลี่ยนยี่ห้อไปแล้ว หลังจากที่พลาดกับ le950x [รัก] โชคดีครับ [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 12:22:16 am โดย sirota »

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 08:30:14 am »
 [โย่ว]ก็ภาวนาให้ตัวใหม่อย่าให้มันรั่วจนรับไม่ได้อีกล่ะกันครับ ถ้าไม่มีเลยจะดีมาก แต่ก็คงเป็นไปได้ยาก ข้อนี้หลายท่านที่ซื้อจอใหญ่คงทำใจยอมรับอยู่แล้ว
ได้เครื่องใหม่วันไหนครับ [รัก]

ออฟไลน์ TMatch

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 03:38:55 pm »
รออ่าน Review คุณ bzgc อยู่ครับ   [หื่น]

ออฟไลน์ purinho

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 14, 2014, 08:11:14 pm »
แสงรั่วมันเป็นปกติของ lcd เปิดไฟดูอย่างเดียวเลย [เศร้า]