ผู้เขียน หัวข้อ: HDMI จะช่วยทำให้เสียงจากลำโพง ทีวี ดีขึ้นไหมครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ bunga

• LCD TV member
  • **
ตอนนี้ใช้สายแถมจาก oppo83 ครับ และ sony hi speed ราคาพันบาท ได้แต่คิดว่าน่าจะไม่ใช้ของ sony แท้ น่าจะโดนร้านเกม หลอกมาก

ตอนนี้สนใจสาย hdmi ของ jericho กับ audioquest cinnamon ครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน

แต่สงสัยว่า HDMI ราคาแพงจะช่วยทำให้เสียงจากลำโพง ทีวี ดีขึ้นไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: HDMI จะช่วยทำให้เสียงจากลำโพง ทีวี ดีขึ้นไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 07:56:55 pm »
มีครับ แต่ฟังก็งั๊นๆไดนามิคมันดีขึ้น เพราะไม่มีลำโพงทีวีที่เสียงเนี๊ยบขนาดฟังไพเราะทุกย่านเสียงแบบเทียบเท่าลำโพงวางหิ้งดีๆ เป็นการลงทุนที่ไม่คุ้มเลยครับใข้ 300 ก็พอ

ออฟไลน์ 946

• Flat TV member
  • *
Re: HDMI จะช่วยทำให้เสียงจากลำโพง ทีวี ดีขึ้นไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:49:45 pm »
ถ้าจะใช้กับ ทีวี ไม่เน้น เรื่องภาพ อะไรมากมาย ก็ใช้สายแถม ยังได้เลยครับ อย่าไปซีเรียสอะไรมาก

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:48:49 am »
ในกรณีนี้ประโยชน์ด้านภาพจะตรงกว่าครับ และยิ่งท่านจะต่อจาก Oppo>TV ด้วยแล้ว ส่วนเสียง TV ผม 50XT50 ผมก็ต่อลำโพงคอมตัวเล็กๆเอาครับ เลือกที่คุณภาพดีหน่อยเสียงดังคมชัดใสกว่าเสียงลำโพง TV เยอะครับ คือ.. 50XT50 เสียงมันดันออกข้างล่าง-ข้างหลังมากกว่าพุ่งมาข้างหน้าซ่ะงั้นครับ