ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163955 ครั้ง)

ออฟไลน์ mangyet

• *
สอบถามหน่อยครับ A210 มันไม่โชว์ไฟล์หนังซีรี่เวลากดปุ่มแดงอ่ะครับ ช่วยผมด้วย  [ร้องไห้]

อันนี้ชื่อที่ใช้ตั้งนะครับ
J:\US Series\House M.D

J:\US Series\House M.D\House M.D. Season 1
J:\US Series\House M.D\House MD Season 1.jpg

J:\US Series\HOUSE M.D\HOUSE M.D. Season 1\House M.D. S1E01.mkv

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
สอบถามหน่อยครับ A210 มันไม่โชว์ไฟล์หนังซีรี่เวลากดปุ่มแดงอ่ะครับ ช่วยผมด้วย  [ร้องไห้]

อันนี้ชื่อที่ใช้ตั้งนะครับ
J:\US Series\House M.D

J:\US Series\House M.D\House M.D. Season 1
J:\US Series\House M.D\House MD Season 1.jpg

J:\US Series\HOUSE M.D\HOUSE M.D. Season 1\House M.D. S1E01.mkv

[ปลื่ม] [ปลื่ม]

น่าจะเป็นแบบนี้นะครับ
SEASON 1
J:/US Series/House M.D./Season 1
ไฟล์ข้างใน = House M.D.S01E01.mkv
ไฟล์ข้างใน = House M.D.S01E02.mkv
ไฟล์ข้างใน = House M.D..jpg
ไฟล์ข้างใน = House M.D..fanart.jpg

SEASON 2
J:/US Series/House M.D./Season 2
ไฟล์ข้างใน = House M.D.S02E01.mkv
ไฟล์ข้างใน = House M.D.S02E02.mkv
ไฟล์ข้างใน = House M.D..jpg
ไฟล์ข้างใน = House M.D..fanart.jpg

ออฟไลน์ Makoto-Kiat

• *
      A210 ผมมีปัญหา ซื้อจากร้าน cablephile รบกวนทุกท่านช่วยด้วยครับ
1.จอมีฝ้า   ไม่ว่าดูหนังFull Rip หรือแบบอื่นๆ คือหนังมันก็ชัดมากๆแต่มันเหมือนมีฟิล์มขุ่นปิดบนจอเป็นเม็ดๆทั้งจอ  ฉากที่ภาพนิ่งๆไม่ค่อยเป็น หนังการ์ตูน แอนิเมชั่นที่เป็นภาพวาดไม่เป็นชัดใสเลย เซ็ทไว้ที่ 1080p 24hz

2.ตัวอักษรโชว์รุ่นเครื่องบนทีวีเป็น 200 ไม่ใช่210  ปกติใหมครับ

3.ทีวีผมเห็นแสงขาวๆจากหลอดไฟตามมุมจอ โดยเฉพาะมุมขวาล่าง เห็นชัดตอนปิดไฟดูกลางคืน ดูหนังที่ไม่เต็มจอจะเห็นให้รำคาญตา ควรเคลมใหมหรือว่าปกติ

4.สเปคทีวี LED 3D Sony46KDL-720EX +สายHDMI 1.4 3Dทั่วไป350บาท+ต่อเน็ทแบบสายตรง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KrispyKreme

• *
 ถ้าใช้ USB2.0 external HDD หรือ Docking เพื่อที่จะเล่น Full rip มันจะลื่นหรือเปล่าครับ internalลูกเดียวคงไม่พอ หรือมีทางเลือกอื่นน่าสนใจไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bishamon

• Flat TV member
  • *
รบกวนพี่ๆหน่อยครับผมใช้ a-210 เมื่อคืนลองต่อสายแลนแล้วลองอัพเดต เฟริมแวร์ รออยู่15นาทีมันขึ้นว่าล้มเหลว แต่ผมลองทำปกก็ทำได้ปกติง่ายมาก ไม่รู้ว่าผมต้องตั้งค่าอะไรที่เครื่องก่อนหรือไม่รบกวนพี่ๆช่วยบรรยายด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • *
ถ้าใช้ USB2.0 external HDD หรือ Docking เพื่อที่จะเล่น Full rip มันจะลื่นหรือเปล่าครับ internalลูกเดียวคงไม่พอ หรือมีทางเลือกอื่นน่าสนใจไหมครับ ขอบคุณครับ
เล่นได้สบายมากครับ HDplayer ใช้ไปซักพักก็จะเริ่มซื้อ Docking กันครับ

ออฟไลน์ ppcboy

เตรียมข้อมลูจะไปถอย A210 หลังจากคิดอยู่นาน
1.Fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนคับ จะได้ให้ที่ร้านอัพมาเลย
2.ต่อHD ได้ตัวเดียวใช้ไหมคับ ถ้าต่อ USB เข้ากับคอมสามารถโอนถ่ายข้อมลูได้หรือไม่คับ
3.ไม่สามารถแสดงเมนูเหมือนแผ่น Blu Ray ได้ ต้องมาโมเองใช่ไหมคับ
เพิ่มเติมได้น่ะคับ ตัดสินใจแล้วว่าต้อง POP Corn [yes] [yes]

- 02-04-110519-21-POP-411-000
- ถูกต้องครับ
- ถ้าเป็นไฟล์ Fullrip (ไม่ใช่ตัว Remux) สามารถแสดงเมนูได้เหมือนแผ่น Bluray ทุกประการ

เตรียมข้อมลูจะไปถอย A210 หลังจากคิดอยู่นาน
1.Fw ตอนนี้เวอร์ชั่นไหนคับ จะได้ให้ที่ร้านอัพมาเลย
2.ต่อHD ได้ตัวเดียวใช้ไหมคับ ถ้าต่อ USB เข้ากับคอมสามารถโอนถ่ายข้อมลูได้หรือไม่คับ
3.ไม่สามารถแสดงเมนูเหมือนแผ่น Blu Ray ได้ ต้องมาโมเองใช่ไหมคับ
เพิ่มเติมได้น่ะคับ ตัดสินใจแล้วว่าต้อง POP Corn [yes] [yes]

1. 00519 ครับ ออกวันที่ 27 พฤษภา ปีนี้
2. ผมต่อ internal 1 ตัว และต่อผ่าน USB ไปยัง Docking อีก 1 ตัว มี USB 2 port ถ้าเป็นแบบ 2-in-1 หรือ 4-in-1 ก็ต่อได้ 5-9 ตัวสบาย
2. เสียบ USB slave กับตัวเครื่อง และต่อเข้าคอมฯ มองเห็นเป็น HD โอนถ่ายข้อมูลได้ ในขณะที่ตัวเครื่องยังเล่นหนังผ่าน Docking ไปพร้อมๆ กัน
3. Firmware ตัวใหม่นี้อ่านเมนู Bluray ชนิดเต็มรูปแบบได้สมบูรณ์แบบครับ เหมือนเล่นจากแผ่นและเครื่องเล่น Bluray ซึ่งมีประโยชน์มากสำหรับผม ที่ชอบดู feature อื่นๆ นอกเหนือจากตัวหนัง
ขอบคุณมากคับ
 ข้อถามอีกข้อเดียวการโหลดบิทถือว่าเป็นไงคับ สงสัยมากคับ
โหลดได้ค่อนข้างดีครับ เพราะใช้ engine ของ Tranmission

a210  ผมเข้าไป Setup ไม่ได้เลยครับมัน Lock หมดแก้ยังไงครับ
กด setup-->Play

A 210 นี้ สามารถดู หนังที่เป็น 3D ได้ไหมครับ

ได้เฉพาะ Side by Side ครับ

ออฟไลน์ kirkkiat

• *
ผมใช้ POPCORN HOUR C-200 ดูหนังที่เป็น Blu-ray Full Rip  บางเรื่องเครื่องจะบอกว่า แผ่นดิสก์นี้ได้รับการเข้ารหัสสำหรับภูมิภาค  A และ C เท่านั้นและจะไม่เล่นในพื้นที่ของคุณ B (เป็นภาษาอังกฤษ) จึงเล่นต่อไม่ได้ต่อมาผมไปเปิดแบบ AVCHD/Simple BD เปิดดูได้แต่จะกระตุกเป็นระยะๆ จึงถามว่าควรต้องแก้ไขอย่างไร

ออฟไลน์ Happy2009

• *
รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ
ผมกำลังสนใจ A210 อยู่ อยากทราบว่า สามารถต่อใช้งานดูหนังกับ Ext  hdd ขนาด 2.5" portable (แบบที่ไม่ต้องมีไฟเลี้ยง) ความจุ 160 GB
ผ่านทาง USB ได้มั๊ยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mangyet

• *
รบกวนขอถามอีกครั้งครับช่วยหน่อยครับ ผมใช้ nmj แล้วหนังซีรี่ย์มันไม่มี Episode ให้เล่นครับคือไม่สามารถดูได้ครับ โดยผมตั้งชื่อไฟล์ตามนี้

\\Pch-a200\share\US Series\House M.D

\\Pch-a200\share\US Series\House M.D\House M.D. S01E01.mkv
\\Pch-a200\share\US Series\House M.D\House M.D. S01E02.mkv
.
.
.
\\Pch-a200\share\US Series\House M.D\House M.D. S01E22.mkv

\\Pch-a200\share\US Series\House M.D\House M.D. S02E01.mkv

เวลาอัพเดทเสร็จมันขึ้นโชว์ House M.D. 1 , House M.D. 2 แต่ไม่มี Episode ให้เลือกเล่น

ปล ตอนแรกผมแยกโฟล์เดอร์ Season นะครับ ก็ไม่ได้เหมือนกัน

รบกวนกูรูหรือคนที่รู้ช่วยหน่อยครับ ผมพยายามมาหลายวันแล้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
 [ปลื่ม] รบกวนหน่อยครับ ผมมีหนัง 3D sbs ไม่มีซับไทย ไปโหลดซับมาแล้วแตกไฟล์ออก นำไปวางไว้ในโฟร์เดอร์เดียวกับหนัง
แก้ไขชื้อให้ตรงกับหนังไม่ได้ใส่ ดอท อะไร พอนำไปเล่นก็ไม่มีซับ ต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
  ป.ล.รูปปกหนังของผมไม่ต้อง.jpgครับ ชื่อตรงก็พอ  เครื่องใส่.jpgให้เองแล้วปกก็มา ถ้าเราพิมพ์.jpgเข้าไปมันจะเพิ่มเป็น.jpg.jpgครับแล้วก็ไม่โชว์ปก
ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ได้เครื่องอาทิตย์ก่อน เฟรืมแวร์ล่าสุดครับ

ออฟไลน์ pit_dx

• **
ผมใช้ POPCORN HOUR C-200 ดูหนังที่เป็น Blu-ray Full Rip  บางเรื่องเครื่องจะบอกว่า แผ่นดิสก์นี้ได้รับการเข้ารหัสสำหรับภูมิภาค  A และ C เท่านั้นและจะไม่เล่นในพื้นที่ของคุณ B (เป็นภาษาอังกฤษ) จึงเล่นต่อไม่ได้ต่อมาผมไปเปิดแบบ AVCHD/Simple BD เปิดดูได้แต่จะกระตุกเป็นระยะๆ จึงถามว่าควรต้องแก้ไขอย่างไร

กด slow+1663  แล้วกด  1 zone a 

ออฟไลน์ akekarakj

• **
ได้ pop A210 มาแล้ว [yes] [yes]
แต่ที่ร้าน format hdd มาเป็น ntfs ต้องเปลี่ยนเป็น exfat  หรอคับถึงจะโหลดบิทได้  Tranmission 

ออฟไลน์ HDkid

• Flat TV member
  • *
ได้ pop A210 มาแล้ว [yes] [yes]
แต่ที่ร้าน format hdd มาเป็น ntfs ต้องเปลี่ยนเป็น exfat  หรอคับถึงจะโหลดบิทได้  Tranmission 

ลง NMT application HDD จะถูก format เป็น ext2

ออฟไลน์ akekarakj

• **
ผมทำในโปรแกรม YAMJ ลงกับ PC แล้วcopy ไฟล์หนังที่ทำจะนำไปลงที่ Popcorn A 210 ยังไงคับ
วิธีนี้ถูกหรือป่าวคับ
1.นำไฟล์หนังใส่  USB flash drive แล้วต่อเข้า hdplayer
2.เลือกไฟ์ที่ใส่ใน hdplayer แล้วกดปุ่มแดงใช่ป่าวคับ
ทำปกได้แล้วดันมาตกม้าตายตอนจบ [โขก] [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 07:21:32 pm โดย akekarakj »