ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163684 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeburin

• *
สวัสดีครับพอดีผมพึ่งเคยซื้อ C-200  มาใช้เลยไม่ค่อยเข้าใจการ SET ค่าต่างๆเลยมีเรื่อสอบถามครับว่าผมเล่นไฟร์ที่หลายๆตอนแต่พอจบ1ไฟร์มันไม่ยอมอ่านไฟร์ที่2มันจะหยุดเลย เราสามารถตั้งค่าให้มันเล่นต่อเลยได้มั้ยโดยที่เราไม่ต้องกด Play อีกครั้งนะครับ(เห็นรุ่นอื่นทำได้)

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
สวัสดีครับพอดีผมพึ่งเคยซื้อ C-200  มาใช้เลยไม่ค่อยเข้าใจการ SET ค่าต่างๆเลยมีเรื่อสอบถามครับว่าผมเล่นไฟร์ที่หลายๆตอนแต่พอจบ1ไฟร์มันไม่ยอมอ่านไฟร์ที่2มันจะหยุดเลย เราสามารถตั้งค่าให้มันเล่นต่อเลยได้มั้ยโดยที่เราไม่ต้องกด Play อีกครั้งนะครับ(เห็นรุ่นอื่นทำได้)

ไฟล์อยู่โฟลเดอร์เดียวกันรึเปล่าครับ
ถ้าอยู่โฟลเดอร์เดียวกันแล้วกด play มันจะเล่นต่อไปเลย
แต่ถ้ากด enter มันจะเล่นไฟล์เดียว
ถ้ามันยังไม่เล่นต่อไฟล์ก็กด repeat ครับ

แล้วลองกดปุ่ม info ดูครับ ตรงขวาบนที่เป็นรูปวงกลม
ถ้าเป็นวงกลมเฉยๆคือเล่นไฟล์ต่อกันทุกไฟล์ตามลำดับ
ถ้าเป็นวงกลมมีเลข 1 คือเล่นไฟล์นั่นวนซ้ำๆ
ถ้าเป็นวงกลมมีเครื่องหมายห้ามสีแดงๆคือเล่นไฟล์นั้นไฟล์เดียวแล้วหยุดครับ

ออฟไลน์ beeburin

• *
ใช้ได้ตามที่บอกแล้วครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ a_phit

• *
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ซักนิดครับ....
เครื่องของผม c-200....อัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เรียบร้อยแล้วและก็ต่อสายแลนเรียบร้อยแล้วเช่นกัน....
ได้ดาว์โหลดแอพ..เฟซบุ๊คมาติดตั้ง...พอจะเข้าไปใช้งาน....
มันให้ใส่Access Code....ผมเข้าใจว่ามันน่าจะให้ใส่ username...ของเฟซบุ๊คของผมใช่ไหมครับ....
ทีนี้พอใส่ไปแล้วมันขึ้นหน้าตาหยังงี้ล่ะครับ....ทั้งเปลี่ยนเป็นไปใส่ passward.....ก็ยังเหมือนเดิม....
ไม่ทราบว่าผมใส่ผิด..หรือว่าต้องไปเซ็ตอะไร...หรือว่าฯลฯ......

ขอบคุณและสวัสดีครับ.....

ออฟไลน์ zakk007

• *
สวัสดีครับ
วันนี้เพิ่งสอย A-210 มา ขอร่วมเป็นสาวก POPCORN HOUR ด้วยคนครับ
และด้วยความเป็นมือใหม่หัดเล่น HD Media Player จึงอยากขอความรู้และคำแนะนำดังนี้
1. ที่บ้านผมต่อ HD Media Player กับจอ LED ไม่มีลำโพงแยก ดังนั้นผมจึงควรเก็บแค่ไฟล .mkv ก็พอใช่ไหมครับ พอดีที่ร้านเขาบอกมา
2. หนังที่ผมมีส่วนใหญ่เป็น 1080p .mkv แต่ไม่มี sub ไทย รบกวนแนะนำ web โหลด sub ไทย พวก .srt , .ssa ให้ด้วยครับ
3. แนะนำชุดลำโพงที่ราคาไม่แพงให้หน่อยครับ ไม่ต้องเอาถึงขนาด DTS-HD,TrueHD เอาแค่ DTS, Dolby Digital (AC3) ก็พอ
รบกวน 3 เรื่องครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ซักนิดครับ....
เครื่องของผม c-200....อัพเฟิร์มแวร์ตัวใหม่เรียบร้อยแล้วและก็ต่อสายแลนเรียบร้อยแล้วเช่นกัน....
ได้ดาว์โหลดแอพ..เฟซบุ๊คมาติดตั้ง...พอจะเข้าไปใช้งาน....
มันให้ใส่Access Code....ผมเข้าใจว่ามันน่าจะให้ใส่ username...ของเฟซบุ๊คของผมใช่ไหมครับ....
ทีนี้พอใส่ไปแล้วมันขึ้นหน้าตาหยังงี้ล่ะครับ....ทั้งเปลี่ยนเป็นไปใส่ passward.....ก็ยังเหมือนเดิม....
ไม่ทราบว่าผมใส่ผิด..หรือว่าต้องไปเซ็ตอะไร...หรือว่าฯลฯ......

ต้องเข้าไปเว็บ popbox.com/facebook ครับ
มันจะให้เราลงแอ็พในเฟซบุ๊ค แล้วจะมีรหัสให้
เราก็เอารหัสนั้นมาใส่ใน a210 ครับ

สวัสดีครับ
วันนี้เพิ่งสอย A-210 มา ขอร่วมเป็นสาวก POPCORN HOUR ด้วยคนครับ
และด้วยความเป็นมือใหม่หัดเล่น HD Media Player จึงอยากขอความรู้และคำแนะนำดังนี้
1. ที่บ้านผมต่อ HD Media Player กับจอ LED ไม่มีลำโพงแยก ดังนั้นผมจึงควรเก็บแค่ไฟล .mkv ก็พอใช่ไหมครับ พอดีที่ร้านเขาบอกมา
2. หนังที่ผมมีส่วนใหญ่เป็น 1080p .mkv แต่ไม่มี sub ไทย รบกวนแนะนำ web โหลด sub ไทย พวก .srt , .ssa ให้ด้วยครับ
3. แนะนำชุดลำโพงที่ราคาไม่แพงให้หน่อยครับ ไม่ต้องเอาถึงขนาด DTS-HD,TrueHD เอาแค่ DTS, Dolby Digital (AC3) ก็พอ

1.เอาแค่ mkv ก็ได้ครับเพราะยังไงก็ downmix ออกลำโพงทีวีอยู่ดี
2. thaisubtitle.com ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 05:43:41 pm โดย tor4249 »

• *

ต้องเข้าไปเว็บ popbox.com/facebook ครับ
มันจะให้เราลงแอ็พในเฟซบุ๊ค แล้วจะมีรหัสให้
เราก็เอารหัสนั้นมาใส่ใน a210 ครับ

สวัสดีครับ

1.เอาแค่ mkv ก็ได้ครับเพราะยังไงก็ downmix ออกลำโพงทีวีอยู่ดี
2. thaisubtitle.com ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ papop2522

• LCD TV member
  • **
ถามหน่อยนะครับ พอดีผมเพิ่งไปสอย C200 มา แล้วพอมานั่งอ่านกระทู้ทั้งหมด เห็นบอกว่าแค่เสียบสาย lan แล้วกดปุ่มแดง เครื่องก็จะทำปกให้อัตโนมัติ แต่พอผมลองทำดู

- ทั้ง ๆ ทีเครื่องก็ใช้พวก app ต่าง ๆ ( youtube,facebook ฯ ) ได้ แต่เครื่องมัน pop up มาประมาณ ไม่ได้เชื่อต่อ internet การทำปกอาจจะไม่ถูกต้อง( จริงๆเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ผมจับใจความได้ประมาณนี้ ) แล้วก็ให้เลือกว่าจะทำต่อ หรือ ไม่ทำต่อ

- ผมลองเลือกทำต่อ เครื่องมันก็ขึ้น tap มุมซ้ายล่าง ว่า verify จาก database ไปเรื่อย ๆ ผมรอจนเครื่อง verify เสร็จ( เป็นชั่วโมงอยู่ ) แต่ปรากฎว่าสุดท้ายมันไม่มีปกของซักเรื่องเลยครับ

ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าที่บอกว่าแค่เสียบสาย lan แล้วกดปุ่มแดง มันแค่นี้จริงหรือเปล่า หรือต้องมีขั้นตอนอื่นเพิ่ม ครับ และ อาการของเครื่องผมที่สุดท้่ายแล้วทำปกไม่ได้เนื่องจากอะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ ( มือใหม่ครับ เพิ่งตัดสินใจเปลี่ยนจาก Dvico มาเล่น popcorn ครับ )........... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ a_phit

• *

ใช้ได้แล้วครับ.....
ขอบคุณมากครับ.......

ออฟไลน์ elac

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่
« ตอบกลับ #568 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 11:50:27 am »
ใช้ A210 อยู่อยากทราบว่า เวลาปรับmode เป็นvideo walll ทำไมปกที่โชว์มีขนาดเล็กไม่เต็มจอ (ประมาณ8 เรือง)ใช้ NMJ ครับไม่ทราบว่าปรับให้ใหญ่ได้มั้ย ดูไกลไม่ค่อยเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 03:15:53 pm โดย elac »

ถามหน่อยนะครับ พอดีผมเพิ่งไปสอย C200 มา แล้วพอมานั่งอ่านกระทู้ทั้งหมด เห็นบอกว่าแค่เสียบสาย lan แล้วกดปุ่มแดง เครื่องก็จะทำปกให้อัตโนมัติ แต่พอผมลองทำดู

- ทั้ง ๆ ทีเครื่องก็ใช้พวก app ต่าง ๆ ( youtube,facebook ฯ ) ได้ แต่เครื่องมัน pop up มาประมาณ ไม่ได้เชื่อต่อ internet การทำปกอาจจะไม่ถูกต้อง( จริงๆเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ผมจับใจความได้ประมาณนี้ ) แล้วก็ให้เลือกว่าจะทำต่อ หรือ ไม่ทำต่อ

- ผมลองเลือกทำต่อ เครื่องมันก็ขึ้น tap มุมซ้ายล่าง ว่า verify จาก database ไปเรื่อย ๆ ผมรอจนเครื่อง verify เสร็จ( เป็นชั่วโมงอยู่ ) แต่ปรากฎว่าสุดท้ายมันไม่มีปกของซักเรื่องเลยครับ

ถ้าใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ ว่าที่บอกว่าแค่เสียบสาย lan แล้วกดปุ่มแดง มันแค่นี้จริงหรือเปล่า หรือต้องมีขั้นตอนอื่นเพิ่ม ครับ และ อาการของเครื่องผมที่สุดท้่ายแล้วทำปกไม่ได้เนื่องจากอะไรครับ

รบกวนด้วยนะครับ ( มือใหม่ครับ เพิ่งตัดสินใจเปลี่ยนจาก Dvico มาเล่น popcorn ครับ )........... [ปลื่ม]

ต้องเปลี่ยนชื่อให้ตรงกับชื่อใน imdb ก่อนครับ
เช่น  Fast.​Five.​2011.​Bluray.​1080p.​x264.​DTS.​Thai.​GuGuDoll.​mkv
เปลี่ยนเป็น Fast Five (2011).mkv

ออฟไลน์ papop2522

• **
สอบถามอีกหน่อยนะครับ แล้วที่เครื่องมัน pop up เหมือนบอกว่าไม่ได้ต่อเน็ต ทั้ง ๆ ที่เข้าพวก app youtube ได้นี่ มันเกิดจากอะไรครับ หรือต้องไป setting อะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้ ผมใช้ดูพวก app ได้ แต่พอจะเข้า web browser เข้าไม่ได้ครับ

ขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

ใส่การอ้างถึงคำพูด

อ้างจาก: papop2522 ที่ สิงหาคม 19, 2011, 10:25:55 pm

รบกวนด้วยนะครับ ( มือใหม่ครับ เพิ่งตัดสินใจเปลี่ยนจาก Dvico มาเล่น popcorn ครับ )...........

ต้องเปลี่ยนชื่อให้ตรงกับชื่อใน imdb ก่อนครับ
เช่น  Fast.​Five.​2011.​Bluray.​1080p.​x264.​DTS.​Thai.​GuGuDoll.​mkv
เปลี่ยนเป็น Fast Five (2011).mkv

ออฟไลน์ sombatdots

• *
รบกวนถามเพื่อนที่ใช้  a210 ครับว่ามีใครใช้ docking hdd ต่อเข้าตัวนี้บาง พอดีวันนี้ไปซื้อ docking.รุ่น black 5 g. มาต่อเข้าa210 ปัญหาคือว่าถ้าใช่สายต่อ docking เข้า a210 ทางช่องด้านหลัง a210. มองไม่เห็นdoc แต่ถ้าใช้ช่องต่อด้านหน้าa210. มองเห็นdoc. เลยจะมาถามเพื่อนๆว่า ช่องต่อ USB. ด้านหลัง a210 เสียบสายจากdoc ได้ไหม. ครับ

ออฟไลน์ udomradio

• *
ใช้ POPCORN a-210 เวลาเปิดเพลง MP3 ประมาณครึ่งเพลง เครื่องจะรีสตาร์ท ตลอดเลยครับ
ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ Firmware หรือเปล่าครับ ทางร้านลง Firmware C-200 มาให้จะเปลี่ยนกับไปใช้ Firmware a-210 ไม่ทราบว่ามีวิธีการทำอย่างไรบ้างครับ ใครทราบช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ popcomputer

• **
เพิ่งถอย A210 มาครับ
ลง YAMJ เสร็จแล้ว เลือกใช้ skin AEON ใช้งานได้ปกติดีสำหรับส่วนของ YAMJ
ผมตั้งให้ YAMJ run ขึ้นมาเองเลยหลังจากเปิดเครื่อง (copy file ไว้ที่ root ของ internal hdd เลย)

มีคำถามอยู่นิดหนึ่ง เมื่อเข้าไปหน้าแสดงปกหนังของ YAMJ แล้ว จะทำยังไงให้ออกมาดูไฟล์ใน internal Harddisk ได้ครับ
แบบว่าเผื่อจะใช้ NMJ หรือ copy ไฟล์

ขอบคุณครับ

• *
รบกวนสอบถามครับ
เห็นว่า A-210 download หนังได้จาก youtube
ถ้าผมต้องการ download แบบที่ไม่ใช่ youtube หรือ bit torrent จะทำได้ไหม คือผมไม่ถนัดน่ะครับ
เคยแต่ download แบบ .rar ไฟล์ มารวมกันเป็นหนังอ่ะครับ ไม่รู้แบบนี้ A-210 ทำได้ไหม ถ้าได้ช่วยบอกวิธีด้วยครับ

เพิ่งถอย A210 มาครับ
ลง YAMJ เสร็จแล้ว เลือกใช้ skin AEON ใช้งานได้ปกติดีสำหรับส่วนของ YAMJ
ผมตั้งให้ YAMJ run ขึ้นมาเองเลยหลังจากเปิดเครื่อง (copy file ไว้ที่ root ของ internal hdd เลย)

มีคำถามอยู่นิดหนึ่ง เมื่อเข้าไปหน้าแสดงปกหนังของ YAMJ แล้ว จะทำยังไงให้ออกมาดูไฟล์ใน internal Harddisk ได้ครับ
แบบว่าเผื่อจะใช้ NMJ หรือ copy ไฟล์

ขอบคุณครับ

ลองกด source ดูครับ