ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163650 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontapat

• Edge LED TV member
ใครพอจะทราบวิธีปรับขนาด sub/idx บ้างครับ rip มาจาก DVD มาใส่ mkv แล้วตัวมันใหญ่มาก ๆๆๆๆๆ

อยากปรับให้มันเล็กหน่อย ครับ

BDSup2Sub นี่เลยครับ

ออฟไลน์ verachai_w

ใครพอจะทราบวิธีปรับขนาด sub/idx บ้างครับ rip มาจาก DVD มาใส่ mkv แล้วตัวมันใหญ่มาก ๆๆๆๆๆ

อยากปรับให้มันเล็กหน่อย ครับ

BDSup2Sub นี่เลยครับ

โอ้ ปรับได้จริง ๆ ด้วย ลืมของใกล้ตัวไปได้ไง ขอบคุณครับ

ืืnatfinal

• บุคคลทั่วไป
ใช้ a210 ตั้งให้เสียงมันออกที่ช่อง optical ยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ oldschool

• Flat TV member
  • *
ใช้ ป๊อปคอร์น 210  อยู่ครับ  อยากรู้ว่า ถ้าจะตั้ง ล๊อคหนังบางเรื่อง  พวกไฟล์ mkv ต้องทำยังไงครับ  แล้ว ถ้าเคยลองตั้งไปแล้ว เกิดจำรหัสไม่ได้ต้องแก้ไขยังไง

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
รบกวนหน่อยครับ ใช้ A210 ครับ หนังบางเรื่องทำไมปิดซับไม่ได้ครับ แต่ลองเล่นที่คอมมันปิดได้ครับ ต้องทำยังไงครับ ขอบคุณมากๆครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sonza

• *
เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ popcorn ครับ

กรณีเสียบเข้า usb-pc ครับ

ผมมีวิธีทำให้ windows มอง ext3 เป็น drive ของ windows คับ
1.โหลด EXT2IFS แล้ว install ก่อนครับ
2.เปิดโปรแกรมขึ้นมา แล้วตั้งชื่อ drive ที่จะให้มองเห็นครับ (ตัวอย่าง H:\ ตั้งค่าใน EXT2IFS)

3. restart เลยครับ และแล้ว drive ใน popcorn ของเราจะโชว์มาโดยไม่ต้องเปิดโปรแกรมให้ยุ่งยากครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 02:23:44 pm โดย sonza »

ออฟไลน์ bishamon

• *
รบกวนพี่ๆหน่อยครับผมใช้ a-210 เมื่อคืนลองต่อสายแลนแล้วลองอัพเดต เฟริมแวร์ รออยู่15นาทีมันขึ้นว่าล้มเหลว แต่ผมลองทำปกก็ทำได้ปกติง่ายมาก ไม่รู้ว่าผมต้องตั้งค่าอะไรที่เครื่องก่อนหรือไม่รบกวนพี่ๆช่วยบรรยายด้วยครับ ขอบคุณครับ
รบกวนผู้รู้ชี้ทางสว่างให้หน่อยครับบบบ

ออฟไลน์ TUMCMC

• *
รบกวนพี่ๆหน่อยครับผมใช้ a-210 เมื่อคืนลองต่อสายแลนแล้วลองอัพเดต เฟริมแวร์ รออยู่15นาทีมันขึ้นว่าล้มเหลว แต่ผมลองทำปกก็ทำได้ปกติง่ายมาก ไม่รู้ว่าผมต้องตั้งค่าอะไรที่เครื่องก่อนหรือไม่รบกวนพี่ๆช่วยบรรยายด้วยครับ ขอบคุณครับ
รบกวนผู้รู้ชี้ทางสว่างให้หน่อยครับบบบ
บางที up ผ่าน net มันชอบ connect เข้า server ของ popcorn เองไม่ได้อ่ะครับ ทำให้ up ไม่ผ่าน หรือผ่าน เครื่องก้จะเอ๋อๆ
แนะนำโหลด firmware จากเวปลง Thumb drive แล้ว update ผ่าน USB เอาครับผม ชัวร์กว่ามากครับผม

ออฟไลน์ sura31

• *
ผมซื้อ popcorn a210  มาใหม่ และได้ อัพเดชเฟริมแวร์ ล่าสุด สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ทำไมเล่นไฟล์หนัง เสียงพูด กับ ปากไม่ตรงกัน เป็นท้ั้งพูดไทยและอังกฤษมีวิธีแก้ไขอย่างไรไหมครับ อีกเรื่องโหลดปกทางอินเตอร์ใช้ mnj กดปุ่มแดง ตอนแรกก็โหลดได้แต่ตอนหลังโหลดไม่ได้ขึ้นคำว่า dune เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ rangkool

• *
เสียงกับปากไม่ตรงกัน

ขณะดูหนัง ให้กดปุ่ม setup > audio ดูว่าเข้าตั้งค่าไว้เท่า เลื่อน บวก ลบได้เลย หรือตั้งเป็น 0

โปรแกรม NMJ บน window  โหลดได้ที่ไหนใครทราบบ้างครับ

เคยโหลดมาลองเล่นดูแล้ว ไม่ได้เก็บไว้ หาใหม่ก็ไม่เจอซักที

http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=46103
นี่เลยครับ ตอนนี้ออกเวอร์ชั่น 1.0.3.8 แก้ไขชื่อผู้กำกับและนักแสดงได้แล้วครับ

http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=46103
นี่เลยครับ ตอนนี้ออกเวอร์ชั่น 1.0.3.8 แก้ไขชื่อผู้กำกับและนักแสดงได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ izone

กำลังจะถอย A210 เพื่อนๆมีไรแนะนำไหมครับ ถ้าได้มาควรทำไรก่อนอย่างแรก..อิอิ

และแนะ fw workๆ ให้ด้วยก้ดีครับ
    [ปลื่ม]

• *
ใครใช้ NMT Installer ลง Transmission ตัวล่าสุด 2.33 ได้แล้วนะครับ

LTU from Padavan v. 0.7.6 has been released. Major changes:

- Transmission torrent-client updated to v. 2.33.

http://nmt200.ru/wp-content/uploads/util...0_v076.zip
Quote:
* INSTALLATION AND UPDATE *

This package has the NMT CSI format and must be installed using the NMT CSI Installer
(http://www.nmtinstaller.com/) from PC. Before run NMT CSI Installer, make sure NMT application "FTP server"
is on.

If the NMT applications were installed on a USB pen drive, you need to choose a Hardware with suffix "(USB)"
in the NMT CSI Installer.

To install the package you must select menu "File"> "Install from file" in the NMT CSI Installer and specify
the path to the zip archive with this package. The package will be installed to standard path /share/Apps in
the directory /share/Apps/LTU.

....................................................

ลองใช้ popcorn มาเดือน สังเกตุตอนดูหนัง แสงสว่างมันจะไม่นิ่ง เดี๋ยวสว่างขึ้นหน่อย เดี๋ยวมืดลง สลับกันไปเรื่อยๆ ผมใช้กะจอ  LG 50PT350 อ่ะครับ ตอนต่อ dream box ก้ไม่เห็นเป็นนะครับ  ต้องปรับตรงไหนใน popcorn เพิ่มเติมมั้ยครับ ตอนนี้ปรับแค่ 1080P 60Hz อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 11:15:04 am โดย TUMCMC »

ใครใช้ NMT Installer ลง Transmission ตัวล่าสุด 2.33 ได้แล้วนะครับ

LTU from Padavan v. 0.7.6 has been released. Major changes:

- Transmission torrent-client updated to v. 2.33.

http://nmt200.ru/wp-content/uploads/util...0_v076.zip
Quote:

This package has the NMT CSI format and must be installed using the NMT CSI Installer
(http://www.nmtinstaller.com/) from PC. Before run NMT CSI Installer, make sure NMT application "FTP server"
is on.

If the NMT applications were installed on a USB pen drive, you need to choose a Hardware with suffix "(USB)"

To install the package you must select menu "File"> "Install from file" in the NMT CSI Installer and specify
the path to the zip archive with this package. The package will be installed to standard path /share/Apps in
the directory /share/Apps/LTU.

....................................................

ลองใช้ popcorn มาเดือน สังเกตุตอนดูหนัง แสงสว่างมันจะไม่นิ่ง เดี๋ยวสว่างขึ้นหน่อย เดี๋ยวมืดลง สลับกันไปเรื่อยๆ ผมใช้กะจอ  LG 50PT350 อ่ะครับ ตอนต่อ dream box ก้ไม่เห็นเป็นนะครับ  ต้องปรับตรงไหนใน popcorn เพิ่มเติมมั้ยครับ ตอนนี้ปรับแค่ 1080P 60Hz อ่ะครับ
ต้องลง LTU ก่อนแล้วจึงลง transmission จาก LTU อีกทีครับ

• *

Quote:

is on.

ต้องลง LTU ก่อนแล้วจึงลง transmission จาก LTU อีกทีครับ

ครับคุณ TOR4249

ผมก้รัยแบบงูๆปลาๆ
ใช้ NMT Installer แล้วเลือก Install from file แล้วก้เลือก file zip มันก้ up ให้เลย ลองรัน Remote GUI เช็คดู version มันก้โชว์​ 2.33
ผมทำถูกแล้วใช่มะครับผม

ขอบคุณครับ
ตั้ม

ถูกแล้วครับ เห็นเค้าว่า 2.33 ดีกว่า 2.21 แต่ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ
เพราะ 2.21 มันยังใช้ดีอยู่