ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รัก POPCORN HOUR LOVER CLUB Thai เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 1163908 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phoe_nix

• LCD TV member
  • **
หนัง Series จะให้มันโชว์ปกต้องทำยังไงอ่า

ออฟไลน์ gojo

• Flat TV member
  • *
จะเล่นไฟล์เพลงทั้งอัลบั่มต้องทำยังไงครับ เวลาผมเล่นไฟล์เพลงมันจะเล่นแค่เพลงเดียวมันต้องเซ็ตตรงไหนครับถึงเล่นทั้งอัลบัมได้

เข้าไปที่โฟลเดอร์เพลงนั้นๆแล้ว โอเค กดปุ่มสี(music) จะเป็นหน้าเวอร์ริฟราย เลือกเครื่องหมายถูก แล้วก็เล่นตามอัลบั้มที่ท่านเลือกได้เลย

ลองแล้วครับ ไม่สำเร็จครับ พอกดโอเค โฟลเดอร์ที่เราต้องการ กดปุ่มสี(music) ยังไม่ทันขึ้นหน้า เวอร์ริฟรายเลยครับมันขึ้นRequest cannot be processed

Press return key to return to the previous screen 

ออฟไลน์ bas55555

• *
ไปที่ folder ที่ต้องการจะเล่น รีโมทให้กดปุ่ม play แทน enter ครับ ลองดู

ออฟไลน์ kohhok

• *
POPCORN HOUR C-200 เริ่มวางจำหน่ายตั้งแต่เมื่อใหร่ครับใครพอรู้บ้าง

ออฟไลน์ 6inline

• **
เพิ่งถอยเหมือนกัน ตั้งแต่วันจันทร์แล้ว ยังไม่ทำอะไรเลย ร้านเค้าลง FW ตัวใหม่ให้แล้ว ลองเล่นต่อเน็ต เห็นมี App Market ลองเล่นดูก็ต่อได้

ไม่ทราบว่า NMT (ย่อมาจากอะไร) คืออะไรครับต้องลงหรือไม่ ใช้ทำอะไรครับ

ค่อยๆศึกษาไป ยังไม่ได้ต่อหนังดูเลยเพราะกำลังสั่งทั้ง HDD+หนัง [เศร้า]

¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
POPCORN HOUR C-200 เริ่มวางจำหน่ายตั้งแต่เมื่อใหร่ครับใครพอรู้บ้าง

กลางปีที่แล้วครับ
ตอนนั้น Firmware ยังธรรมดาและเล่นซับ IDX/SUB ไม่ได้
เวลานี้ Firmware คนละเรื่องกับตอนนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ gojo

• *

ขอบคุณ คุณbas55555ครับ :laugh:

ออฟไลน์ montblanc

• *
a210 ของผมเปิด gigabit ไม่ได้เลยครับ เข้าโหลด app ก้อช้า ดูหนังผ่าน nas ก้อไม่ค่อยติด ค้างประจำ ใช้ nmj ก้อช้าแถมรูปปกก้อเป็นสีเทา
พอลองเปลี่ยนจาก auto ไปเป็น 10/100 ก้อใช้งานได้ดีเลยครับงมมา 3 วันเพิ่งจะได้เล่นเต็มๆซะที แต่ดู mkv กระตุกเป็นบางช่วง เวลามีฉากเคลื่อนไหวเร็วๆ อาการนี้ผมควรเอาไปเปลี่ยนใช่หรือปล่าวครับ

ปล. ผมใช้อุปกรณ์ดังนี้นะครับ

linksys e2000 dd-wrt
buffalo linkstation สาย cat6. 1ft
popcorn  สาย cat6. 1ft

• *
จะใช้ gigabit lan ต้องเลือก Router ที่ซัพพอร์ทด้วย
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

C-200
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/C-200_Compatibility_Lists#Gigabit_Router.2FSwitch

A-210
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/A-200/A-210_Compatibility_Lists#Gigabit_Router.2FSwitch

• **
a210 ของผมเปิด gigabit ไม่ได้เลยครับ เข้าโหลด app ก้อช้า ดูหนังผ่าน nas ก้อไม่ค่อยติด ค้างประจำ ใช้ nmj ก้อช้าแถมรูปปกก้อเป็นสีเทา
พอลองเปลี่ยนจาก auto ไปเป็น 10/100 ก้อใช้งานได้ดีเลยครับงมมา 3 วันเพิ่งจะได้เล่นเต็มๆซะที แต่ดู mkv กระตุกเป็นบางช่วง เวลามีฉากเคลื่อนไหวเร็วๆ อาการนี้ผมควรเอาไปเปลี่ยนใช่หรือปล่าวครับ

ปล. ผมใช้อุปกรณ์ดังนี้นะครับ

linksys e2000 dd-wrt
buffalo linkstation สาย cat6. 1ft
popcorn  สาย cat6. 1ft

ของผมก่อนซื้อ ผมหนังดูเปรียบเทียบกับอีกค่ายที่ร้าน ไม่เห็นมีปัญหาเลย ดูแล้วกระตุกไม่ทราบว่าเป็นที่แหล่งของหนังหรือเปล่า  ลองเช็คดูครับ
¼Áãªé SS ¤ÃêÒº   ¾Ñ§àÁ×èÍäËÃèáÅéǨÐÁÒâ¾ÊºÍ¡¤ÃêÒººººº

ออฟไลน์ montblanc

• *
จะใช้ gigabit lan ต้องเลือก Router ที่ซัพพอร์ทด้วย
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ

C-200
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/C-200_Compatibility_Lists#Gigabit_Router.2FSwitch

A-210
http://www.networkedmediatank.com/wiki/index.php/A-200/A-210_Compatibility_Lists#Gigabit_Router.2FSwitch
ขอบคุณครับ เจอแล้วครับ linksys 320 น่าจะใช้ไม่ได้เหมืิอนกัน เพราะ e2000 มันเป็นรุ่นถัดมาจากตัวนี้ กระจ่างเลยครับ แล้วข้อมูลเชื่อได้มั้ยครับ จะลงทุนซื้อ switch เพิ่มตามตารางที่เค้าใช้ได้ แต่เห็น tp-link บางคนบอกได้ บางคนบอกไม่ได้

ตอบคุณ 6inline ครับ น่าจะเป็นไปได้ครับ เพราะ gigabit มันส่ง jumbo frame 10/100 อาจต้องแปลงข้อมูลก่อนส่ง router อาจต้องทำงานหนัก เพราะช่องที่กระตุกผมลองหยุดภาพไว้แล้วเล่นต่อก็ลื่นดี แต่ผมลองเล่นบนคอมต่อ wifi ที่ 72mbps ก้อเล่นได้ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 09:21:53 am โดย montblanc »

ออฟไลน์ tOnnie

• **
เพิ่งถอยเหมือนกัน ตั้งแต่วันจันทร์แล้ว ยังไม่ทำอะไรเลย ร้านเค้าลง FW ตัวใหม่ให้แล้ว ลองเล่นต่อเน็ต เห็นมี App Market ลองเล่นดูก็ต่อได้

ไม่ทราบว่า NMT (ย่อมาจากอะไร) คืออะไรครับต้องลงหรือไม่ ใช้ทำอะไรครับ

ค่อยๆศึกษาไป ยังไม่ได้ต่อหนังดูเลยเพราะกำลังสั่งทั้ง HDD+หนัง [เศร้า]

เท่าที่เข้าใจและใช้อยู่นะครับ

NMT Application เอาไว้ enable พวก network system ต่างๆ เช่น uPnP, iMyhome, SAMBA, etc แล้วก็ไว้โหลดบิทครับ

วิธีติดตั้ง >> http://www.popcornhourthai.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 11:23:47 am โดย tOnnie »

ออฟไลน์ tOnnie

• **
อยากรบกวนเซียนมาสอนวิธีการเช็ค status load bit ผ่าน iphone จากโปรแกรม Transmission GUI ครับ
ผมโหลดมาแล้ว แต่เซ็ตไม่เป็น

[ร้องไห้]

ออฟไลน์ bharadorn

• *
โอวว์  ถอยมาแล้ว a210 หลังจากตามอ่านอยู่เกือบ2อาทิตย์  ร้าน digilife งามวงศ์วาน ใส่ปกให้หมดเลย เพราะบ้านยังไม่มีเน็ท ดีจัง
เทสแล้วจะเข้ามารายงานเพิ่มนะคร้าบ.... [โย่ว]

ออฟไลน์ Doraemon31

• *
สอบถามเรื่องการทำปกของ yamj ที่เป็นหนังซีรีย์หน่อยครับว่ามีขั้นตอนอย่างไรครับ

อย่างเช่นผมโหลดเรื่อง the pacific มาก็ให้สร้างเป็น folder pacific (2010) แล้วเอาไฟล์ mkv ทุกไฟล์ใส่ในนั้นหรือเปล่าครับ

ถ้าผมอยากจะสร้างปกเป็นตอนๆได้หรือเปล่าครับ แบบ part 1 2 3 ...

ชื่อไฟล์เป็นแบบนี้ครับ

The Pacific 2010 720p Part 1 [Guadalcanal,Leckie].mkv
The Pacific 2010 720p Part 2 [Basilone].mkv
.
.
.
The Pacific 2010 720p Part 10 [Home].mkv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 08:50:03 am โดย Doraemon31 »

• **
ผมต่อ lan กับ A210 แล้วทำไมเล่นเน็ต NB ไวเล็ส ไม่ได้เลย

เป็นเร้าเตอร์ไวเร็ส 4 พอร์ท

แต่พอถอดปลั๊กแลน ของ A210 ก็เล่นได้ตามปกติ

ไม่ทราบต้องเซ็ทอะไร  อย่างไรครับ

ออฟไลน์ tammynarak

• *
โอวว์  ถอยมาแล้ว a210 หลังจากตามอ่านอยู่เกือบ2อาทิตย์  ร้าน digilife งามวงศ์วาน ใส่ปกให้หมดเลย เพราะบ้านยังไม่มีเน็ท ดีจัง
เทสแล้วจะเข้ามารายงานเพิ่มนะคร้าบ.... [โย่ว]

ทางร้านทำปกให้ แสดงว่าซื้อฮารด์ดิสกับทางร้านด้วยใช่ไหมค่ะ
ยังไงมารอดูรายละเอียดการใช้งานนะค่ะ  [ปลื่ม]

• *
สอบถามเรื่องการทำปกของ yamj ที่เป็นหนังซีรีย์หน่อยครับว่ามีขั้นตอนอย่างไรครับ

อย่างเช่นผมโหลดเรื่อง the pacific มาก็ให้สร้างเป็น folder pacific (2010) แล้วเอาไฟล์ mkv ทุกไฟล์ใส่ในนั้นหรือเปล่าครับ

ถ้าผมอยากจะสร้างปกเป็นตอนๆได้หรือเปล่าครับ แบบ part 1 2 3 ...

ชื่อไฟล์เป็นแบบนี้ครับ

The Pacific 2010 720p Part 1 [Guadalcanal,Leckie].mkv
The Pacific 2010 720p Part 2 [Basilone].mkv
.
.
.
The Pacific 2010 720p Part 10 [Home].mkv
ชื่อโฟลเดอร์ = The Pacific
ชื่อไฟล์ = The Pacific S01E01 - Guadalcanal Leckie.mkv

ดูชื่อหนังได้ที่นี่ครับ
http://thetvdb.com/

หรือแบบปกต่างซีซั่น
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.jpg
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.fanart.jpg
\The Sopranos\SET_The Sopranos_1.banner.jpg

\The Sopranos\Season 1\Season 1.jpg
\The Sopranos\Season 1\Season 1.fanart.jpg
\The Sopranos\Season 1\Season 1.banner.jpg

\The Sopranos\Season 2\Season 2.jpg
\The Sopranos\Season 2\Season 2.fanart.jpg
\The Sopranos\Season 2\Season 2.banner.jpg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 09:11:45 pm โดย suvej »