ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege  (อ่าน 944938 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 08:45:40 am »
ลำโพง BOSTON สำหรับผมแล้ว  ดูหนังดีนะ คอนเสริตก้อไม่เลว ผมเปลี่ยน AVR มาสี่ห้าตัว รุ่นใหญ่ถึงรุ่นเล็ก แต่ไม่เคยเปลี่ยนลำโพง ไปกันได้หลายยี่ห้อ ON,YAM,SHER,DE

ใช่ครับ ลำโพงเสียงหนาดี ผมชอบมากเลย แต่จะใช้ sub ยี่ห้อไหนดีครับ ซับของ boston ไปลองฟัง แล้ว ไม่ค่อยถูกใจเลยครับ

มาติน 1000 เลยท่าน ครบเครื่อง แต่จะไม่แผ่มากนะ

ถ้าเอาเสียงหนักๆ ใหญ่ๆ ก็ SVS SB13

ส่วนใหญ่ ตอนไปฟัง เขาจะปรับใว้ไม่ดี ต้องลองปรับเอง ครับถึงจะรู้ว่าประสิทธิภาพแค่ไหน ได้ประสบการณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ suchart

Re: รวมพลคนใช้ Yamaha Aventege
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 10:19:10 am »
ลำโพง BOSTON สำหรับผมแล้ว  ดูหนังดีนะ คอนเสริตก้อไม่เลว ผมเปลี่ยน AVR มาสี่ห้าตัว รุ่นใหญ่ถึงรุ่นเล็ก แต่ไม่เคยเปลี่ยนลำโพง ไปกันได้หลายยี่ห้อ ON,YAM,SHER,DE

ใช่ครับ ลำโพงเสียงหนาดี ผมชอบมากเลย แต่จะใช้ sub ยี่ห้อไหนดีครับ ซับของ boston ไปลองฟัง แล้ว ไม่ค่อยถูกใจเลยครับ

มาติน 1000 เลยท่าน ครบเครื่อง แต่จะไม่แผ่มากนะ

ถ้าเอาเสียงหนักๆ ใหญ่ๆ ก็ SVS SB13

ส่วนใหญ่ ตอนไปฟัง เขาจะปรับใว้ไม่ดี ต้องลองปรับเอง ครับถึงจะรู้ว่าประสิทธิภาพแค่ไหน ได้ประสบการณ์ด้วยครับ

ไม่ลอง boston asw 650 ดูหน่อยเหรอครับท่าน  เผื่ออาจจะได้เปลี่ยนใจครับ...   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bussy

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:29:02 pm »
ใช้Yamaha V673 จะปรับsubwoofer ให้เสียงดังๆหน่อยปรับยังไงครับ เสียงเบามากๆ

ออฟไลน์ Kankasem

« ตอบกลับ #831 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 08:49:26 am »

มองๆ svs sb1000 ไว้อ่ะครับ ห้องผมเล็ก เพื่อนๆ ฟังกัน ยังคับ ตัวนี้

« ตอบกลับ #832 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 08:50:58 am »
ใช้Yamaha V673 จะปรับsubwoofer ให้เสียงดังๆหน่อยปรับยังไงครับ เสียงเบามากๆ
เร่ง วอลลุ่ม ใน avr ยางครับ ปรับมา 0-+2

ออฟไลน์ mAcNoLiazZz

• *
« ตอบกลับ #833 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 04:59:52 pm »
 [เท่ห์] เกบข้อมูลครัช

« ตอบกลับ #834 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 03:54:04 pm »
ตอนนี้มี yam 3020 ราคา พิเศษมาอยู่น่ะครับ ท่านใดหาอยู่รีบจับจอง ด่วน

« ตอบกลับ #835 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 09:32:05 pm »
ท่านใด ฟัง รุ่น 3030 แล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ

« ตอบกลับ #836 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:22:13 am »
Yamaha ออกรุ่นใหม่แล้วน่ะครับ ซี่รีย์ 77 เพิ่ม บูลทูธ และมี ฟังชั่นเพิ่ม เบส ด้วยครับ

ออฟไลน์ NazeNus

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:22:14 pm »
มาฝากตัวเป็นสมาชิกYAMAHAด้วยคน

พร้อมมีเรื่องสอบถามหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งถอย YHT299 มา ... วันก่อนลองเปิดพวกไฟล์เบริ์นลำโพงผ่านUSB เปิดทิ้งไว้ แล้วไปทำอย่างอื่น ยังไม่ครบชั่วโมงแล้วUSBมันดับไปเอง เหมือนคล้ายUSBมันค้างนะครับ (แต่เครื่องไม่ดับนะครับ) ถือว่าผิดปกติมั้ยครับ

วันต่อมาตอนเย็นลองเล่นพวกMP3นั่งฟังตลอดก้อปกตินะครับ เล่นได้เกินชั่วโมง ไม่ได้ดับ ไม่มีอะไร (แต่มีไปเปลี่ยนเพลงบ้าง เปลี่ยนไฟล์บ้าง)

ต่อมาลองเปิดพวกเพลงออเคสต้าทิ้งไว้กะเบิร์นลำโพง เปิดทิ้งไว้ลงไปกินข้าวขึ้นมา มันดับอีกแล้วครับ (แต่เครื่องไม่ดับนะครับ)

ผมควรจะเคลมเครื่องดีมั้ยเนี่ย ปกติของทุกท่านเป็นกันรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 02:01:09 pm »
มาฝากตัวเป็นสมาชิกYAMAHAด้วยคน

พร้อมมีเรื่องสอบถามหน่อยครับ พอดีผมเพิ่งถอย YHT299 มา ... วันก่อนลองเปิดพวกไฟล์เบริ์นลำโพงผ่านUSB เปิดทิ้งไว้ แล้วไปทำอย่างอื่น ยังไม่ครบชั่วโมงแล้วUSBมันดับไปเอง เหมือนคล้ายUSBมันค้างนะครับ (แต่เครื่องไม่ดับนะครับ) ถือว่าผิดปกติมั้ยครับ

วันต่อมาตอนเย็นลองเล่นพวกMP3นั่งฟังตลอดก้อปกตินะครับ เล่นได้เกินชั่วโมง ไม่ได้ดับ ไม่มีอะไร (แต่มีไปเปลี่ยนเพลงบ้าง เปลี่ยนไฟล์บ้าง)

ต่อมาลองเปิดพวกเพลงออเคสต้าทิ้งไว้กะเบิร์นลำโพง เปิดทิ้งไว้ลงไปกินข้าวขึ้นมา มันดับอีกแล้วครับ (แต่เครื่องไม่ดับนะครับ)

ผมควรจะเคลมเครื่องดีมั้ยเนี่ย ปกติของทุกท่านเป็นกันรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ลอง ยกไปเคลม ดูครับ ไม่แน่ใจว่า ที่บ้านไฟตก รึป่าว

ออฟไลน์ Thanva24

• *
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 07:21:19 pm »
แล้วyam 2030 ราคาพิเศษหาได้ที่ไหนครับ (ขอบคุณครับ)

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 10:32:35 pm »
แล้วyam 2030 ราคาพิเศษหาได้ที่ไหนครับ (ขอบคุณครับ)

ที่ร้าน วัธน เวปหนุ่มไฮไฟ ครับ

« ตอบกลับ #841 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 03:45:22 pm »
ตอนนี้มี Yamaha dsp z11 รุ่นพี่เค้าฝากขาย ใครสนใจ Pm มาน่ะครับ

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 04:07:28 pm »
เมื่อไหร่ ซีรีย์ 77 จะเข้าไทยครับ?

ออฟไลน์ Tw

• *
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 05:47:23 pm »
เดินฟังหลายยี่ห้อครับ มาปิ้งเอา yam นี่ละครับ
กลัวซื้อปั๊บ ตกรุ่นเลย

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 08:23:11 pm »
เดินฟังหลายยี่ห้อครับ มาปิ้งเอา yam นี่ละครับ
กลัวซื้อปั๊บ ตกรุ่นเลย
ผมว่ารุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ต่างกันไม่มากหรอกครับ ส่วนมากจะต่างกันตรงฟังชั่นเล็กๆน้อยๆที่เราไม่ค่อยได้ใช้ ถ้างั้นท่านต้องหาสเป็คของรุ่นใหม่ว่าต่างจากรุ่นเก่าเยอะมั้ย เราจำเป็นมั้ย ถ้าไม่ห่างกันก็จัดรุ่นเก่าได้ครับช่วงนี้รุ่นใหม่ใกล้ออกด้วยอาจได้ราคาดี

« ตอบกลับ #845 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 08:53:53 am »
ซี่รี์ย 77 ต้อง รุ่นใหญ่สุดของรุ่นกลางเลยน่ะครับถึงมีฟังชั่น B/T