ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 551584 ครั้ง)

ออฟไลน์ temd

• LCD TV member
  • **
1311 ของผมเปิด ทีแรกไม่ติดมันจะตัดอัตโนมัติ ไม่รู้เป็นไรครับ ต้องลองครั้งที่2-3 ถึงจะติด แต่ติดแล้วก็เล่นได่ยาวนะครับ  เป็นอย่างนี้มา 2-3 อาทิตย์และ
ไปเข้าศูนย์มา ไม่เจออาการ up firmware ให้ ใครพอมีความรู้บ้างครับ

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
ไม่เคยเจอบบนี้เลยครับ ตอนนี้ยังเป็นอยู่มัยครับ :)

ออฟไลน์ ton360

• Flat TV member
  • *
ขอแจมครับ เพิ่งเริ่มเล่น

พี่ชายยก 3300 ตัวเก่ากึกมาให้ พร้อมชุดลำโพง monitor audio + sub ของ MK ครับ

แต่่เมื่อเร็วๆนี้ 3300 กลับบ้านเก่าด้วยอาการไม่ detect เสียงครับ ซึ่งพี่ชายเคยซ่อมอาการนี้มาแล้วครั้งนึง ครั้งนี้เลยขอยอมดีกว่าท่าจะกู่ไม่กลับแล้ว....

ล่าสุดเมื่อวานเลยสั่ง 1312 ไปครับ งบน้อยเลยขอเล่นตัวเล็กละกัน ไม่ทราบว่ามีใครใช้ตัวนี้บ้างไหมครับ โอเคกันหรือป่าว

ยินดีต้อนรับเข้าสาวก denon ครับ :)

รหัส 12 ผมยังไม่มีโอกาสไปฟังเลยครับ ว่าจะ ๆ ไปลองอยู่ แต่ไม่ค่อย อยากไปเหมือนกันกลัวทำใจไม่ได้  กลัว up  เป็น รหัส 12 อีก ของพวกนี้ตามกันไม่ทันแล้วครับ :)

ออฟไลน์ lekblackcrow

• *
กำลังจะซื้อ denon 1912 จัดชุดกับลำโพง •   JBL Cinem 500 ดีไหมครับ

กำลังจะซื้อ denon 1912 จัดชุดกับลำโพง •   JBL Cinem 500 ดีไหมครับ

ลองไปฟังยังครับ ถ้าชอบแนว denon ผมว่า ok เลยครับ ส่วนตัวยังไม่เคยฟัง รุ่น12 นะครับแต่ถ้าเทียบกับ 1911(95w) ผมเคยฟังครับ สำหรับผม ผมว่าเป็น avr ที่ให้การดูหนัง ฟังเพลง ได้ 50/50 คุ้มสำหรับผมครับ เสียงจะออกสดๆ นะครับ แหลมเยอะรายละเอียดเยอะ เบสหนักพอสมควร ไม่หวานนเท่า onkyo แต่จะดุกว่านะครับ ถ้าชอบแนวสด ok ครับ denon :)

ออฟไลน์ ton360

• Flat TV member
  • *
สอย 1612 มาแล้วคร้าบบบ

สอย 1612 มาแล้วคร้าบบบ

ยินดีด้วยคร้าบบ... แล้ว set เรียบร้อยแล้ว ก็มาเล่าแนวเสียงให้เพื่อนฟังหน่อยนะครับ :)

ป.ล ปี 12 ผมยังไม่เคยฟังเลย :)

ออฟไลน์ rnj

• *
เรียนถามครับ ของผม ถ้าใช้โหมด สเตอริโอ เล่นไปสักพัก รีโมทจะใช้ไม่ได้ กดปิดที่ตัวเครื่องก็ไม่ได้ ต้องดึงปลั๊กอย่างเดียวเลย แต่โหมดอื่นไม่เป็น
รุ่น 1311 ครับ แต่เสียงปกติเพียงแต่ปุ่มกดทุกปุ่มใช้ไม่ได้

เรียนถามครับ ของผม ถ้าใช้โหมด สเตอริโอ เล่นไปสักพัก รีโมทจะใช้ไม่ได้ กดปิดที่ตัวเครื่องก็ไม่ได้ ต้องดึงปลั๊กอย่างเดียวเลย แต่โหมดอื่นไม่เป็น
รุ่น 1311 ครับ แต่เสียงปกติเพียงแต่ปุ่มกดทุกปุ่มใช้ไม่ได้

แปลกครับ งั้นลองดูแบบนี้นะครับ เวลาที่กดรีโมทไม่ได้ให้ไปกดที่ปุ่ม amp อยู่ด้านบนๆของรีโมท 1 ที นะครับแล้วลองกดปุ่มอื่นดูว่าได้มัยครับ มาบอกด้วยนะครับ :)

ใครได้ใช้หรือลองฟัง รุ่นปี 12 แล้วมาบอกเล่าให้ฟังมั่งนะคร้าบบบ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ surawut

• *
รบกวนสอบถามครับ กำลังสนใจที่จะหา AVR + Speaker สักชุด
วันก่อนเดินไปที่ PowerBuy เห็น DENON AVR-1912 + JBL Studio Series
JBL Studio Series น่าจะประกอบไปด้วย
   - STUDIO 180
   - STUDIO 130
   - STUDIO 120C
   ** ยังไม่รวม Sub
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ
พอดีวันนั้นตัวโชว์ยังไม่มา ก็เลยยังไม่ได้ทดลองฟังเสียง
ท่านมีข้อมูลหรือประสบการณ์รบกวนแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ
ขอข้อมูลแบบตรงไปตรงมาเลยครับ...

อีกอย่างนึง ผมมี DUNE HD Max อยู่ตัวนึงถ้ามาต่อกับ AVR-1912 ได้มั้ยครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...

@WuT
 [เท่ห์]

รบกวนสอบถามครับ กำลังสนใจที่จะหา AVR + Speaker สักชุด
วันก่อนเดินไปที่ PowerBuy เห็น DENON AVR-1912 + JBL Studio Series
JBL Studio Series น่าจะประกอบไปด้วย
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างครับ
พอดีวันนั้นตัวโชว์ยังไม่มา ก็เลยยังไม่ได้ทดลองฟังเสียง
ท่านมีข้อมูลหรือประสบการณ์รบกวนแชร์ให้ผมหน่อยนะครับ
ขอข้อมูลแบบตรงไปตรงมาเลยครับ...

อีกอย่างนึง ผมมี DUNE HD Max อยู่ตัวนึงถ้ามาต่อกับ AVR-1912 ได้มั้ยครับ ?

@WuT
 [เท่ห์]

เอาแบบตรงไปตรงมาเลยนะครับ 555+ 

เจ้าชุดนี้ผมบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ จัดได้เลยเสียงดีแน่นอนครับ ผมมันคนชอบ denon ด้วยครับผมเคยซื้อให้เพื่อนเมื่อประมาณ มิถุนา ที่ผ่านมาครับ ชุด 1911 + ชุดลำโพง jbl studio เนี้ยอะครับไป set ให้เค้าด้วย เสียงฟังแล้วสุดยอดเลย ดูหนังมันส์มากๆ แล้วฟังเพลงก็ดีไม่ใช่น้อยครับออกแนวใสๆแต่เบสหนักเป็นลูกๆเลยครับผม รับรองไม่ผิดหวังครับลองไปฟังดูได้เลยคร้าบบ :)

ปล ถ้าเป็นไปได้จัด sub jbl ไปด้วยเลยครับสัก 10 นิ้วมันส์แน่นอนครับ แต่เจ้าลำโพง jbl ชุดนี้ให้เสียงเบสที่หนักพอตัวเลยนะครับท่าน :)

ออฟไลน์ mballx

• Edge LED TV member
ชี้เป้า 1312+jbl scs200 (ชุดเซ็ท) ราคาไม่เกิน 20000.- ให้หน่อยครับ จะถอยมาลองกับ 296
audio cable
http://www..com/forums/showthread.php/387825-QED-audio-cable

• *

@WuT
 [เท่ห์]

เอาแบบตรงไปตรงมาเลยนะครับ 555+ 

เจ้าชุดนี้ผมบอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ จัดได้เลยเสียงดีแน่นอนครับ ผมมันคนชอบ denon ด้วยครับผมเคยซื้อให้เพื่อนเมื่อประมาณ มิถุนา ที่ผ่านมาครับ ชุด 1911 + ชุดลำโพง jbl studio เนี้ยอะครับไป set ให้เค้าด้วย เสียงฟังแล้วสุดยอดเลย ดูหนังมันส์มากๆ แล้วฟังเพลงก็ดีไม่ใช่น้อยครับออกแนวใสๆแต่เบสหนักเป็นลูกๆเลยครับผม รับรองไม่ผิดหวังครับลองไปฟังดูได้เลยคร้าบบ :)

ปล ถ้าเป็นไปได้จัด sub jbl ไปด้วยเลยครับสัก 10 นิ้วมันส์แน่นอนครับ แต่เจ้าลำโพง jbl ชุดนี้ให้เสียงเบสที่หนักพอตัวเลยนะครับท่าน :)

ขอบคุณมากนะครับ....
เดี๋ยวต้องลองไปตามดูแล้วว่าตัวโชว์หรือตัวให้ทดลองมันมาแล้วยัง....
ถ้าถูกใจจริง....ต้องจัดไปแล้วล่ะครับ....

ชี้เป้า 1312+jbl scs200 (ชุดเซ็ท) ราคาไม่เกิน 20000.- ให้หน่อยครับ จะถอยมาลองกับ 296

ใน overclock ก็มีคนขายครับแต่ไม่รู้ว่าแพงเปล่านะครับท่าน แต่ไม่รวม jbl scs 200  นะครับเค้าขายแต่ avr อะครับ

ส่วนเจ้า scs 200 ผมเคยขายไปนานแล้งตอนนั่นซื้อ avr 1911 แล้วเค้าแถมมาไม่ได้ใช้เลยลงขายไปที่ 7000 บาททั้งชุดพร้อม sub ครับตอนนี้ไม่ค่อยมีคนมาลงแล้ว แต่เดี๋ยวผมถาม pc denon ที่ homepro ให้นะครับเผื่อเค้ามีเหลือ พอดีซี้กัน :)

http://www..com/forums/showthread.php/1455201-%E0%B8%9B%E0%B8%B5-2012-%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9-DENON-AVR-1312-1612-1912-2312-3312-Airplay-iPhone-iPad-iPod

link ที่ overclock ครับผม :)

ท่าน suruwut ถ้าจัดมาแล้วมาเราให้ฟังด้วยนะครับว่าถูกใจมัยท่าน :)

• *
ท่าน suruwut ถ้าจัดมาแล้วมาเราให้ฟังด้วยนะครับว่าถูกใจมัยท่าน :)

เสาร์นี้จะไปลองดูครับ.... [หื่น]