ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล สำหรับคนที่รักและชอบแนวเสียง DENON เชิญแลกเปลี่ยนข้อมูลกันเลย  (อ่าน 523003 ครั้ง)

ออฟไลน์ credit1

• Flat TV member
  • *
ผมก็เพิ่งถอย x2000 มา เหมือนกัน  แต่ไม่เจอปัญหา
ตั้งค่าลำโพงเอง หรือใช้ odyssey ครับ

ออฟไลน์ sakura009

• *
เสียงดังต่างกันมากคับ ถ้าเปิดค่อยเสียงไม่ออกเลยคับ

ออฟไลน์ sakura009

• *
ใช้odช่วยคับ แล้วไม่ทราบว่าใช้สายลำโพงของอะไรกันคับ

ออฟไลน์ pravit17

• Edge LED TV member
มาร่วมเป็นสาวก  denon  ด้วยคนใช้รุ่น  X-1100W  ครับยังงงเรื่องการใช้งานอยู่  แต่เสียงถูกใจมากครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ STi

มา celebrate ตัว 1912 ครับ อยู่กินกันมาครบหนึ่งปีครับ เป็นตัวเดียวที่อยู่ด้วยกันได้ตลอดรอดฝั่ง  [ปลื่ม]  มันอาจไม่ดีที่สุดเมื่อเทียบกับหลายๆตัว(ทั้งใหญ่ เล็ก หลากหลายยี่ห้อ) มีงอแงบ้าง (ไมใช่อุปกรณ์ แต่เป็นพวกเฟิร์มแวร์) แต่ก้อมีดีเพียงพอสำหรับการใช้งานประจำวัน  ดูหนังบ้าง ให้ลูกดูการ์ตูนบ้าง เดี๋ยวกลายเป็นว่าเอามาฟังเพลงจาก Internet Radio เสียงก้อไม่ได้ขี้เหร่อะไร [yes]

ออฟไลน์ busy911

• *
สวัสดีครับ น้องใหม่นะครับวานผู้รู้ช่วยสั่งช่วยสอนหน่อยครับ พอดีว่าจะถอยตัวนี้DENON AVR-X1100 + JBL Cinema 610 ในราคาสองหมื่นกว่าบาท จะคุ้มมั้ยครับ

ออฟไลน์ kenkung555

• *
ตอนนี้ผมมี Denon 1713 + JBL cinema 300 อยู่ ถ้าผมจะถอย JBL studio 130 กับ JBL studio 120 มาจะดีมั้ยครับ อยากได้ตัวหน้าใหม่อ่ะครับ

สวัสดีครับ น้องใหม่นะครับวานผู้รู้ช่วยสั่งช่วยสอนหน่อยครับ พอดีว่าจะถอยตัวนี้DENON AVR-X1100 + JBL Cinema 610 ในราคาสองหมื่นกว่าบาท จะคุ้มมั้ยครับ

ถอยเลยครับมาเป็นสาวกเดนอน กัน ผมก็เพิ่งถอยรุ่น x1100w มาเหมือนกันแต่ลำโพงผมใช้กับชุด polk  rm6750 ครับ

ออฟไลน์ viewfoto

• *
ขอเข้า Denon Club ด้วยคนนะครับ มือใหม่จริงๆ ผมใช้ AVR-X2100w ชุดลำโพงคู่หน้า JBL Studio 180 Center Studio 120 และคู่หลัง Studio 130 Sub 140P
อยากจะขอสอบถามเกี่ยวกับการตั้งค่าหน่อยครับ
- Speaker Config : Front ผมเลือกเป็น Large , Center = Large , Surround = Small , Sub = Yes ผมตั้งค่าถูกหรือเปล่าครับ
- Crossover : Speaker Selection เลือกเป็น All ,All = 80 Hz ควรเปลี่ยนค่าหรือไม่
- Bass ผมควรจะเลือกแบบไหนครับ LFE หรือ LFE+Main ครับ

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ art7421

• *
สอบถามทีคับผมจัดdenon1100คู่กับลำโพงcinema610มาใหม่มีปัญหาคือสายสั้น [เศร้า]ผมว่าจะไปซื้อสายใหม่ว่าจะไปซื้อที่บ้านหม้อมีร้านไหนนะนะบ้างคับเอาราคาไม่แรงนะคับเพราะเพิ่งจะเล่นคับขอบคุณคับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ busy911

• *
สอบถามทีคับผมจัดdenon1100คู่กับลำโพงcinema610มาใหม่มีปัญหาคือสายสั้น เศร้าผมว่าจะไปซื้อสายใหม่ว่าจะไปซื้อที่บ้านหม้อมีร้านไหนนะนะบ้างคับเอาราคาไม่แรงนะคับเพราะเพิ่งจะเล่นคับขอบคุณคับ เท่ห์

เสียงดีมั้ยครับผมก็ว่าจะเอารุ่นนี้ที่แสงชัยขาย26500บาท ราคานี้okมั้ยครับ

ออฟไลน์ phoo-music

กลับมาเป็นสมาชิก denon อีกครับ หลังจากปล่อย 3802 เมื่อหลายๆๆๆปีก่อน หลังๆ เปลี่ยน pre/pro มาหลายตัว ถูกใจตัวนี้ที่สุด ได้มา1เดีอน ดูหนังจบไป1เรื่อง
กำลังรอ ย้ายบ้านใหม่ด้วย

• *
สอบถามทีคับผมจัดdenon1100คู่กับลำโพงcinema610มาใหม่มีปัญหาคือสายสั้น เศร้าผมว่าจะไปซื้อสายใหม่ว่าจะไปซื้อที่บ้านหม้อมีร้านไหนนะนะบ้างคับเอาราคาไม่แรงนะคับเพราะเพิ่งจะเล่นคับขอบคุณคับ เท่ห์

เสียงดีมั้ยครับผมก็ว่าจะเอารุ่นนี้ที่แสงชัยขาย26500บาท ราคานี้okมั้ยครับ

ดูหนังมันมากคับฟังเพลงก็ดีคับผมก็จัดจากแสงชัยคับราคาเท่ากันเปะ [คิคิ] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ STi

Speaker config: ลองเลือกปรับดูครับ ชอบเสียงแบบไหนเอาแบบนั้น (จริงๆก้อควรตั้งค่าตามขนาดลำโพง  แต่ถ้าห้องฟังไม่เอื้อก้ออาจปรับเปลี่ยนได้)
Crossover : เป็นจุดตัดค่าความถี่ ทั่วๆไปก้ออยู่แถวๆ 80-100hz ดูความกลมกลืนของเสียงเป็นหลักครับ ระหว่างลำโพงหลักกับ SUBWOOFER
Bass: ถ้าต้องการให้ออกเฉพาะที่ SUBWOOFER ก้อเลือก LFE  ถ้าต้องการให้ออกทั้งคู่หน้าและSUB. ก้อเลือก LFE+SUB ครับ
เล่นเครื่องต้องขยันฟังขยันปรับครับ ถึงจะใช้คุ้มๆ 

ออฟไลน์ STi

ขอเข้า Denon Club ด้วยคนนะครับ มือใหม่จริงๆ ผมใช้ AVR-X2100w ชุดลำโพงคู่หน้า JBL Studio 180 Center Studio 120 และคู่หลัง Studio 130 Sub 140P
อยากจะขอสอบถามเกี่ยวกับการตั้งค่าหน่อยครับ
- Speaker Config : Front ผมเลือกเป็น Large , Center = Large , Surround = Small , Sub = Yes ผมตั้งค่าถูกหรือเปล่าครับ
- Crossover : Speaker Selection เลือกเป็น All ,All = 80 Hz ควรเปลี่ยนค่าหรือไม่
- Bass ผมควรจะเลือกแบบไหนครับ LFE หรือ LFE+Main ครับ

รบกวนขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Speaker config: ลองเลือกปรับดูครับ ชอบเสียงแบบไหนเอาแบบนั้น (จริงๆก้อควรตั้งค่าตามขนาดลำโพง  แต่ถ้าห้องฟังไม่เอื้อก้ออาจปรับเปลี่ยนได้)
Crossover : เป็นจุดตัดค่าความถี่ ทั่วๆไปก้ออยู่แถวๆ 80-100hz ดูความกลมกลืนของเสียงเป็นหลักครับ ระหว่างลำโพงหลักกับ SUBWOOFER
Bass: ถ้าต้องการให้ออกเฉพาะที่ SUBWOOFER ก้อเลือก LFE  ถ้าต้องการให้ออกทั้งคู่หน้าและSUB. ก้อเลือก LFE+SUB ครับ
เล่นเครื่องต้องขยันฟังขยันปรับครับ ถึงจะใช้คุ้มๆ 

ออฟไลน์ viewfoto

• *

ขอบคุณมากนะครับ

• *
สอบถามทีคับผม ใช้ denon x1100ผมเสียบ usb แล้วต้องตังค่าอีกบะคับเพราะไม่เห็นมันเล่นให้คับแต่มันอ่านอยู่นะคับแล้วมันเล่นไฟย์หนังได้บะคับว่าจะเล่นลองดูคับเพื่อมีปัญหาจะได้ส่งเครมได้ทันขอบคุณคับมีรูปให้ดูจะดีมากคับ [ปลื่ม]

สอบถามทีคับผม ใช้ denon x1100ผมเสียบ usb แล้วต้องตังค่าอีกบะคับเพราะไม่เห็นมันเล่นให้คับแต่มันอ่านอยู่นะคับแล้วมันเล่นไฟย์หนังได้บะคับว่าจะเล่นลองดูคับเพื่อมีปัญหาจะได้ส่งเครมได้ทันขอบคุณคับมีรูปให้ดูจะดีมากคับ [ปลื่ม]

แล้วในusb เป็นไฟลล์เพลงรึเปล่าครับของผมก็เล่นได้นะ รุ่นเดียวกันด้วย1100W แต่ไฟลล์หนัง ไม่ได้นะครับผมลองแล้ว