ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 396033 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
เพิ่งได้รับ LX73 มาวันนี้ แต่งานเยอะมากคงเอาใว้ปล้ำกันปีหน้าซะละ  [ปาดเหงื่อ] เทสแล้วปกติ อุ่นใจหน่อยเฮ้อ ลุ้นแทบแย่
ท่าน AUDIO จัดไรมาครับนั่น  ถึงออกมาเป็นแบบนั้น

จัด rca มา 1 เส้น แล้วก็ สาย ac มา 1 เส้นครับ มันมาเติมเสียงให้แหลมบางไปอีกอะครับ ตอนแรกได้ เจ้าrca มาก่อน โอ้โห สุดยอดมากก รายละเอียดสุดๆๆ ยอมรับเลย กับ ราคา 18000 ต่อเส้น มันสุดยอดครับ แล้วคราวนี้ไปได้เจ้า ac มาอีกเส้น มันดันไปเติมรายละเอียดอีกแล้วก็ แหลมอีก มันเยอะไปหน่อยอะครับ แต่เมื่อวานนี้หลังจากผมโพสเรียบร้อย ผมก็โทรไปหาที่ปิยะนัสที่ผมซื้อ ac มา เค้าบอกว่าใจเย็นๆ รอ burn ไปก่อน 100 ช.ม แล้วจะได้เห็นเสียงเทพๆ 55+ แต่ตอนนี้ฟังมันไม่ได้เลยแหลมสุดๆ กัดๆคมๆ ปลายสะบัดสุดๆ 55+ พูดออกมาตรงกันเลย เอานะผมจะรอ burn มันไปให้ครบแล้วค่อยว่ากันอีกที ถ้าเทพ จะมาเล่าให้ฟังครับ ถ้าไม่เทพ ไม่เข้าระบบ ก็ ลาก่อนเด้อ 55+ 

rca ที่ว่า เป็น nordost baldur ครับ (สุดยอดรายละเอียดและ กังวาล เยี่ยมๆๆ )
สาย ac ที่ว่าเป็น ac  jps in wall (แดง ) หัวท้าย wattgate ทองเหลือง (เห็นเค้าใช้กันบอกดีมากๆขายดีสุดเทพมากมาย  ผม รอ burn ก่อน )

ขอนอกเรื่องนิดครับ
เพลงเก่าๆ เพราะมาก ๆ เครื่องเสียงดีๆ ลองไปหาฟังนะครับ หวานจับใจจริงๆ

เก็บรัก----- ภูสมิง
ว้าเหว่------กุ้ง
รักและคิดถึง --- พัชรา แวงวรรณ
สีดา------แจ้
ที่เก่าเวลาเดิม ---พัชรา แวงวรรณ
ลืมเสียเถิด---พัชรา แวงวรรณ
อย่าให้เป็นเช่นนั้นเลย ---พัชรา แวงวรรณ
น้ำตาฟ้า---พัชรา แวงวรรณ
ตะเกียงวิเศา ------ ไอเฟล
9ล9

สุดท้าย ขำๆ

อาตี๋สักมังกร 555 อันนี้ไม่หวานแต่ขำ 55555

ผมมีเกือบหมดเลยท่าน ยกเว้น ไอเฟล  ส่วนอาตี๋ ผมโคตรชอบเลยฟังกับ พ่อ ตอนวันเสาร์ ประจำครับ อีกคนที่ผมชอบฟังแบบ ขำๆ ก็ นพดล ครับแต่ออกแนวอีสาน นะครับแต่ ขำมากๆๆ :)

@ท่าน new  เดี๋ยวผมดูให้นะครับ ถ้ามีลำโพงมือสองเด็ดๆจะรีบบอกเลยครับ ส่วน avr onkyo มันร้อนจริงครับแต่ก็อย่าไปเปิดนานมากก็ ok ครับ ผมว่าไม่พังง่ายขนาดนั่นแน่ครับ แต่ฟังเพลงดีครับ ผม ไปลอง ปิยะนัส ลาดพร้าวสิครับที่นั่น กันเองดีมากๆ ครับผม :) 

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
เพิ่งได้รับ LX73 มาวันนี้ แต่งานเยอะมากคงเอาใว้ปล้ำกันปีหน้าซะละ  [ปาดเหงื่อ] เทสแล้วปกติ อุ่นใจหน่อยเฮ้อ ลุ้นแทบแย่
ท่าน AUDIO จัดไรมาครับนั่น  ถึงออกมาเป็นแบบนั้น

จัด rca มา 1 เส้น แล้วก็ สาย ac มา 1 เส้นครับ มันมาเติมเสียงให้แหลมบางไปอีกอะครับ ตอนแรกได้ เจ้าrca มาก่อน โอ้โห สุดยอดมากก รายละเอียดสุดๆๆ ยอมรับเลย กับ ราคา 18000 ต่อเส้น มันสุดยอดครับ แล้วคราวนี้ไปได้เจ้า ac มาอีกเส้น มันดันไปเติมรายละเอียดอีกแล้วก็ แหลมอีก มันเยอะไปหน่อยอะครับ แต่เมื่อวานนี้หลังจากผมโพสเรียบร้อย ผมก็โทรไปหาที่ปิยะนัสที่ผมซื้อ ac มา เค้าบอกว่าใจเย็นๆ รอ burn ไปก่อน 100 ช.ม แล้วจะได้เห็นเสียงเทพๆ 55+ แต่ตอนนี้ฟังมันไม่ได้เลยแหลมสุดๆ กัดๆคมๆ ปลายสะบัดสุดๆ 55+ พูดออกมาตรงกันเลย เอานะผมจะรอ burn มันไปให้ครบแล้วค่อยว่ากันอีกที ถ้าเทพ จะมาเล่าให้ฟังครับ ถ้าไม่เทพ ไม่เข้าระบบ ก็ ลาก่อนเด้อ 55+ 

rca ที่ว่า เป็น nordost baldur ครับ (สุดยอดรายละเอียดและ กังวาล เยี่ยมๆๆ )
สาย ac ที่ว่าเป็น ac  jps in wall (แดง ) หัวท้าย wattgate ทองเหลือง (เห็นเค้าใช้กันบอกดีมากๆขายดีสุดเทพมากมาย  ผม รอ burn ก่อน )

rca 18000  [ช็อค] ละเอียดเจอละเีอียดx2+ กว้างกังวานใส x2+แหลมละเอียดยิบยับ x2
++ แค่สายของท่านรวมๆ กัน ก็ราคาแพงก่า AVR ผมแล้วอะท่าน ขอให้ Burn แล้วสุดยอด ๆ ครับ อิอิ

นพดล ดวงพร ใซ่บ่คับ แล้วก้อ  ของเพลิน - เพลงอะไรที่ใบ้หวยอะครับ สนุกดี

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
ผมอยู่โคราชครับ ท่าน audio ถ้าเทียบ yamaha กับ harman นี่ท่านว่าตัวไหนน่าจะเหมาะกะผมกว่่า

ไปลองฟังที่ปิยะนัส โคราช มาแล้วครับ ตะกี้เอง ลองฟังเซ็ทของเค้า yamaha 471 กับ mordantshort หนังโอเคครับ แต่ฟังเพลงยังไม่โดน

ลองเปลี่ยนแอมป์มาเป็น HK เหมือนหินทับหัวเลยครับ หนักหน่วงเกินไป มิติเสียงไม่ค่อยมี เสียงกระชับ

สรุปแล้วแอมป์ผมเป็นน้อง yamaha ครับ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ

ลองเปลี่ยนแอมป์มาเป็น HK เหมือนหินทับหัวเลยครับ

ชอบจริงๆ เลย 5555 เข้าใจเปรียบเทียบ 555

จริงๆนี่ครับท่าน lasa hk265 ให้ผมฟัง โอๆๆๆ บายเลยผม ไม่เคยเล็งยี่ห้อนี้เลยครับ เล็งแค่ yamaha ออนเกียว ทางร้านเค้าให้ลองฟังแอมป์ดูจะได้รู้

ว่าแอมป์ตัวไหนที่เหมาะกะผมก่อน  สรุปละ ยามาฮ่า ชัวววว

เหลือลำโพงครับ รอท่านอื่นมาแนะนำ ออฟังลำโพงคลิปซ์ มาแล้วครับดูหนังมันมาก แต่ก็แลกมากับการฟังเพลงที่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไร

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปฟังกะpolk

ลำโพงถ้าไม่ถึงจริงๆ จะหาดูหนังมันส์ด้วย เพลงเพราะด้วยยากอะครับ แบบว่าต้องมี 2 ชุดจะดีกว่าอะครับ หรือ ถ้าไหวกัดฟันไปรุ่นใหญ่ๆก็ดูหนังฟังเพลง ได้หมดครบรส คร้าบบ :) 

ปล ชอบเหมือนกันครับว่า เอาหินมาทุบหัว 55+  แต่ผมว่า h/k รุ่นใหญ่ๆมันฟังเพลงเพราะนะท่าน ลองรึยังครับ :)

ลำโพงถ้าไม่ถึงจริงๆ จะหาดูหนังมันส์ด้วย เพลงเพราะด้วยยากอะครับ แบบว่าต้องมี 2 ชุดจะดีกว่าอะครับ หรือ ถ้าไหวกัดฟันไปรุ่นใหญ่ๆก็ดูหนังฟังเพลง ได้หมดครบรส คร้าบบ :)  

ปล ชอบเหมือนกันครับว่า เอาหินมาทุบหัว 55+  แต่ผมว่า h/k รุ่นใหญ่ๆมันฟังเพลงเพราะนะท่าน ลองรึยังครับ :)
ท่าน audio ครับ ไปฟังมาแล้วครับ polk rti a5 กะ yamaha 671 ไม่ชอบเลยครับ a3 เสียงดีกว่าเยอะมาก ที่ถูกใจหน่อยมี sti 400 แต่แสบหูนิดๆ

วันนี้ไปฟังอีกอัน 671 เหมือนเดิม จับกะ boston cs226 cs26 cs225 sub asw250 โอเคมากครับชุดนี้ ราคาพอสู้ไหวด้วย

ได้ทั้งหนัง ทั้งเพลง โดพเฉพาะซับเค้านี่9000บาท ถูกจัง แต่เสียงใหญ่เกินตัวมากเลยครับ

คาดว่าน่าจะจบที่ชุดนี้ ราคาลำโพงทั้งหมด อยู่ที่ 40k พอสู้ไหวอยู่ ท่านผู้เชี่ยวชาญว่ายังกันมั่งครับ ชี้แนะผมทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2011, 08:38:57 pm โดย newtun »

671 คงจะขับ เอ5 ไม่สุดละมั้งครับ กำลังขับมันไม่เยอะ ลองจับกับ อีแล็ค ดูบ้างนะครับ เสียงใช้ได้นะ น่าจะสูสีกับ บอสตัน บ้างลองดูครับ

671 คงจะขับ เอ5 ไม่สุดละมั้งครับ กำลังขับมันไม่เยอะ ลองจับกับ อีแล็ค ดูบ้างนะครับ เสียงใช้ได้นะ น่าจะสูสีกับ บอสตัน บ้างลองดูครับ

อีแลค ยังไม่เคยฟังเลยครับ วันนี้ไปวางเงินจองลำโพงบอสตันไว้แล้วครับ

แต่เดี๋ยวหลังปีใหม่ จะไปลองฟังอีแลคดูครับ ถ้าแนวเสียงพอๆกะบอสตันก้น่าสน ถูกใจผม

อีแลค ยังไม่เคยฟังเลยครับ วันนี้ไปวางเงินจองลำโพงบอสตันไว้แล้วครับ

แต่เดี๋ยวหลังปีใหม่ จะไปลองฟังอีแลคดูครับ ถ้าแนวเสียงพอๆกะบอสตันก้น่าสน ถูกใจผม

boston เป็นลำโพงที่ผมฟังครั้งแรกแล้วชอบมากๆ เลยนำเข้ามาสู่วงการเลยครับ 555+   ( ตระกูล cr )  ขอบอกว่า ผมไม่ชอบ ซีรีย์ใหม่เลย ( a ) ผมว่ามันเปลื่ยนยี่ห้อ boston ไปเลยอะครับ แนวเดิมๆไม่เหลือเลย แต่รุ่นสุดท้าย ก่อนเปลื่ยนแนวเสียง ก็คือรุ่นทีท่าน จองเงินไว้อะครับ สำหรับผม ผมว่าเสียงดีมาก ทั้งดูหนังฟังเพลงครับ ซีรีย cs เนี้ย ดีเลยครับหมดรุ่นนี้แล้ว ไปที่ ซีรีย a ผมว่าคนละเรื่องเลยครับ สำหรับผม ผมชอบซีรีย์ cs มากกว่าครับผม :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 09:56:07 am โดย audio »

ขอบคุณครับท่าน audio ซีรี่ เอ ผมเงินไม่ถึงครับ ไม่เคยฟัง แต่ฟังชุดนี้แล้วผมว่ามันคุ้มมากค่อนไปทางถูกด้วยกับเงินที่จ่ายไปครับ

ของมันเหลือแค่สองชุดครับท่าน จะไม่จองไว้ก็กลัวของหมด เพราะเฮียก็บอกว่าไม่มีแล้ว แกไปเหมามาหมด กทม แล้ว 20 ชุด

แต่คู่หน้า ได้สีดำครับ ก็พอดีกับซับไป แต่ center surr นี่ได้สี ไม้ มาครับ แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ เสียงดีพอ

ที่สำคัญผมว่ามันถูกนะ ได้มา 40000ถ้วนครับ พร้อมซับ asw 250

พอแนะนำสายผมได้มั้ยครับจะได้จัดมาถูกครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2011, 12:00:52 pm โดย newtun »

ราคาดีจัง  ปีหน้าว่าจะหาลำโพงใหม่ให้ 73 เหมือนกัน ครับยังไม่รู้จะเล่นอะไรเหมทือนกัน แต่เห็นเขาว่า 73 จับกับลำโพง อังกษ  แจ๋วมาก แตยั
ง ไม่เคยังสักตัวเลย

ขอบคุณครับท่าน audio ซีรี่ เอ ผมเงินไม่ถึงครับ ไม่เคยฟัง แต่ฟังชุดนี้แล้วผมว่ามันคุ้มมากค่อนไปทางถูกด้วยกับเงินที่จ่ายไปครับ

ของมันเหลือแค่สองชุดครับท่าน จะไม่จองไว้ก็กลัวของหมด เพราะเฮียก็บอกว่าไม่มีแล้ว แกไปเหมามาหมด กทม แล้ว 20 ชุด

แต่คู่หน้า ได้สีดำครับ ก็พอดีกับซับไป แต่ center surr นี่ได้สี ไม้ มาครับ แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ เสียงดีพอ

ที่สำคัญผมว่ามันถูกนะ ได้มา 40000ถ้วนครับ พร้อมซับ asw 250

พอแนะนำสายผมได้มั้ยครับจะได้จัดมาถูกครับผม

ผมแนะนำตัวสุดคุ้มละกันครับ เอาเจ้า jps super bule 2    ราคาต่อเมตร ไม่เกิน 700 ครับจัดมาข้างละ 2 เมตรนะครับท่าน new อย่าต่ำกว่านั่น ส่วน สาย sub จัด aq sub x ก็ได้ครับ แล้ว สายหลังจัด monster xp ครับ ราคา ไม่เกิน 80 ต่อเมตร   แค่นี้ก็สุดแล้วครับ ส่วนเรื่องสายไฟ สายสัญญาณ พอมีงบค่อยว่ากันอีกที่ครับท่าน new :)

ป.ล ถ้าไหว ก็จัดสาย ac ให้เจ้า yamaha สักหน่อยก็ดีนะครับ .... ก็ได้ครับ ราคา น่าจะไม่เกิน 3500 ครับ

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
พยายามไม่เข้ามาแถวนี้บ่อย เนื่องจากจะเจอกิเลสด้านมืดเข้าครอบงำ อิอิ  [กระดึบ]

ผมแนะนำตัวสุดคุ้มละกันครับ เอาเจ้า jps super bule 2    ราคาต่อเมตร ไม่เกิน 700 ครับจัดมาข้างละ 2 เมตรนะครับท่าน new อย่าต่ำกว่านั่น ส่วน สาย sub จัด aq sub x ก็ได้ครับ แล้ว สายหลังจัด monster xp ครับ ราคา ไม่เกิน 80 ต่อเมตร   แค่นี้ก็สุดแล้วครับ ส่วนเรื่องสายไฟ สายสัญญาณ พอมีงบค่อยว่ากันอีกที่ครับท่าน new :)

ป.ล ถ้าไหว ก็จัดสาย ac ให้เจ้า yamaha สักหน่อยก็ดีนะครับ .... ก็ได้ครับ ราคา น่าจะไม่เกิน 3500 ครับ
ท่าน audio ผมไปดูที่ปิยะนัส ราคาสายสูงกว่าที่ท่านบอกไว้ครับ  มีเว็บไหนแนะนำมั้ยครับ หลังไมค์ก็ได้ครับ