ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องพูดคุยสอบถามปัญหาเกี่ยวกับ Home Theater Multi Channel และ Accessories ต่างๆ  (อ่าน 395170 ครั้ง)

ออฟไลน์ audio

• Full LED TV member
เปล่าครับท่าน new ใช้สำหรับคู่หน้าอะครับ เป็นแบบนี้อะครับ ลองดูนะท่าน

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=78879

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
ที่ตัวคู่หน้ามันมีเจ้าแหลมๆแบบนี้อยู่แล้วครับท่าน audio (ตอบแบบไม่รู้อะไรเลยครับ) ต้องซื้อมาเพิ่มอีกมั้ยครับ
แล้วที่ซับนี่ก็คือไม่ต้องมีอะไรมารองใช่มั้ยครับ วางกับพื้นได้เลยใช่มั้ยครับท่าน ชุดแรกในชีวิตครับท่าน ยังขาดความรู้ครับ

ที่ตัวคู่หน้ามันมีเจ้าแหลมๆแบบนี้อยู่แล้วครับท่าน audio (ตอบแบบไม่รู้อะไรเลยครับ) ต้องซื้อมาเพิ่มอีกมั้ยครับ
แล้วที่ซับนี่ก็คือไม่ต้องมีอะไรมารองใช่มั้ยครับ วางกับพื้นได้เลยใช่มั้ยครับท่าน ชุดแรกในชีวิตครับท่าน ยังขาดความรู้ครับ

ถ้ามีแหลมๆแล้วก็ซื้อแค่ ตัวรองอะครับที่เป็นแบนๆ อะคับ  ส่วน sub ให้ดู ยี่ห้อ aurulex อะครับ รับรองเรื่องเสียงเบส จะกระชับเป็นมวลๆก้อนๆขึ้นอะครับ :)

ส่วนจะให้ผลอย่างงัยเกี่ยวกับตัว รองสไปร์ผมตอบใน pm ให้แล้วนะครับท่าน new :)

ออฟไลน์ Jana

• *
นั่นนะสิท่าน lasa ผมฟลุคมากครับ รุ่นนี้ สภาพไม่สวยก็น่าจะมี 7000-10000 อะครับมันเป็นรุ่นใหญ่มากแล้วอะครับ ส่วน รุ่นที่ผมแนะนำ เพื่อนมันเป็นรุ่น 3130 มันเป็นรุ่นที่ เหนือกว่ารุ่น อมตะสุดยอดตลอดการ 3120 อะครับ 3120 เนี้ยเป็น int ตัวแรกของโลกนะครับ ที่ขายได้ทั่วโลก 1 ล้านเครื่องอะครับ เค้ามีนิยามว่าถ้าเป็นคนเล่นเครื่องเสียง ถ้าไม่ได้ฟังรุ่น 3120 นอนตายตาไม่หลับอะครับ ( ผมนอนตายตาหลับแล้วเพราะเคยครอบครองสักปีนึงอะครับ )  555+ 

อยากให้หลายๆท่านลอง int ตัวนี้จังครับ สุดยอดดดด  + ราคาดีมากกกกก  ถ้าเจอผมจะรีบบอกนะท่าน lasa เอาไปลองเถอะครับ ราคาไม่เกิน 5000 คุ้มสุดครับ :)
รบกวนสอบถามท่านหน่อย ผมมีnad3130 อยากจะซ่อมแซมหรือบำรุงรักษาให้อยู่ในสภาพสมบูรณ์จะส่งไปตรวจเช็คไดท่ีไหนดีครับ

ท่าน jena ของผมก็สภาพ ไม่ดีอย่างแรงครับ แต่เคยคิดว่าจะส่งไปทำความสะอาดและเช็คแบบท่านเลย แต่ อีกใจผมไม่ส่งอะครับ กลัวว่าเวลาอยุ่ที่ร้านแล้วกลัวเค้าจะสลับ ชิ้นส่วนอะครับ อันนี้กลัวส่วนตัวนะครับ ผมจะเล่นมันไปจนกว่าจะเสียแล้วก็ค่อยเอาไปซ่อม นะครับ  ส่วนจะดูแลอย่างไร ผมว่าแค่ถอดมาทำความสะอาดเองเบื้องต้นก็น่าจะ ok แล้วนะครับ พวก c ถ้าเก่าๆแล้วไม่มีเบอร์เปลื่ยนแล้วนะครับ ถึงตรงนั่นก็ว่ากันอีกทีครับ :)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
พึ่งได้ของเล่นใหม่มาครับ มันคือ Vivo Legacy SE กับ สาย HDMI 1.4 3D Kaiboer L Series

ภาพและเสียงต่างจาก ไม่ได้รับอนุญาต เลยครับ

เจ้า Kaiboer จะได้ภาพที่สว่างกว่า สีสด อิ่มกว่านิดหน่อย สีดำไม่ต่างกัน

เสียง Kaiboer จะได้ เบสที่นุ่มกว่า แต่ ไม่ได้รับอนุญาต จะได้ปริมาณเบสมากกว่า มีมวล แต่ Kaiboer เสียงกลาง แหลม จะเด่นกว่าครับ

ตอนนี้ยังไม่พ้นเบรินส์ถ้าพ้นแล้วอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงอีก อิอิ

เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ ราคาไม่แพง

Vivo Legacy SE กับ สาย HDMI 1.4 3D Kaiboer L Series

โอ้ท่าน x จัด หนักเลยนะนั่น legacy se เลยนะนั่น ภาพอย่างเทพอะครับ เทพจริงๆให้ตาย ผมอะชอบเจ้า vivo มากมายอะครับ เดี๋ยวนี้ se มันโม มาจากโรงงานเลยนะครับไม่ได้โมเองที่ ร้านคุณพงษ เหมือนเดิมแล้วนะครับ   อีกอย่างตัวใหม่ๆใช้ on-off ได้อะครับ ถ้าเป็นรุ่นเก่าเค้าจะตัด on-off ไปเลยอะท่าน x แล้วท่าน x ลองดู ที่ ซีเรียวนับเบอร์ นะครับ ถ้ามันเขียนว่า g3 หรือ  gen 3  อันนั่นอะใหม่ล่าสุด เค้าว่ามันเปลื่ยน c รุ่นใหม่หมดคุณ พงษ เจ้าของเค้าว่ามันเทพ กว่า รุ่น se เก่าไปอยู่พอตัวเลยนะนั่น :)

ส่วนสาย สวยจังครับ พ้น burn อย่างงัย มาบอกด้วยนะท่าน สงสัย ลูกรักอย่าง ไม่ได้รับอนุญาต คงกระเด็นไปแล้วมั้ง 5555+ :)

ออฟไลน์ XTA

ทั้งสองอย่างนี้ผมได้มาลองครับยังไม่ได้ซื้อครับ แต่ สาย HDMI ผมจะซื้อ 2 เส้นครับ ส่วน legacy นั้นเป็นตัวเก่าครับเค้าให้มาทดลองครับ แต่ภาพนี้ได้มิติลึกมากครับ แต่โทนภาพคล้ายกับ S2 ครับเพราะใช้ชิพตัวเดียวกันครับ ตัวที่ผมจะเอาคือ Kaiboer K830i ครับยี่ห้อเดียวกับสายครับ แต่ดันใช้ชิพ Marvell Qdeo ที่ใช้ใน Oppo ครับ เดียววันอาทิตย์จะไปดูภาพครับเห็นหลายๆท่านบอกว่าทิ้ง sigma แบบกระจายไม่เห็นฝุ่นครับ จะลองไปดูว่าจริงไหม อิอิ

http://www.chiangmaihidef.com/redirect.php?tid=549&goto=lastpost#lastpost

Kaiboer K830i  ราคา ไม่เบอเลยนะครับท่าน x ไปดูมาแล้ว บอกกันบ้างนะครับว่ากินเจ้า se รึเปล่า พอดีผมกำลังอยากเปลื่ยนเจ้า hd เหมือนกันอะครับ ส่วน hdmi มันแจ๋วเลยเหรอครับ น่าสนแล้วสิ เดี่ยวว่างจะโทรไปคุยครับ ตอนนี้ งานมั่วเลยครับ ราช บ้าง หลวงบ้าง โอ้ หัวยุ่งเลยท่าน :)

ออฟไลน์ XTA

ดูมาแล้วครับที่เห็นๆแน่ๆนะครับ สีอิ่มลึกมาก detail รายละเอียดภาพดีครับ แต่คงต้องรอสักระยะให้พ้นเบรินส์ก่อนครับ พอดีเป็น system ของน้าครับ แค่ TV ก็กินแล้วครับ Philips 58PFL9955H

สายลำโพง AQ รุ่นอะไรไม่รู้มี Battery ด้วยเห็นว่าล้างสนามแม่เหล็กที่มากับสาย

ลำโพงฟังเพลง Totem the one

แอมป์หลอด Cary

DAC-202

CD Player REGA

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 08:58:45 pm โดย XTA »

Totem the one <----สุดยอด มิติเลยครับ 3d เลยก็ว่าได้

Cary <-----เสียงหวานร้องใสๆ อะครับ แจ๋วครับ 

ท่าน x ผมงง ว่ามันขับเจ้า totem ไว้เหรอครับ ออกหลุดตู้ได้เหรอครับ  ผมว่ามันเป็นลำโพงที่ขับยากมากๆครับ แต่ถ้าหลุดเมื่อไร นักร้องมายื่นร้องถึงที่บ้านแน่นอนอครับ :)

tv แจ๋วจริงๆครับท่าน :)

ออฟไลน์ XTA

Totem the one <----สุดยอด มิติเลยครับ 3d เลยก็ว่าได้

Cary <-----เสียงหวานร้องใสๆ อะครับ แจ๋วครับ 

ท่าน x ผมงง ว่ามันขับเจ้า totem ไว้เหรอครับ ออกหลุดตู้ได้เหรอครับ  ผมว่ามันเป็นลำโพงที่ขับยากมากๆครับ แต่ถ้าหลุดเมื่อไร นักร้องมายื่นร้องถึงที่บ้านแน่นอนอครับ :)

tv แจ๋วจริงๆครับท่าน :)

cary ขับ totem ครับ

เรื่องเสียงตัวนี้ยังไม่ได้นั่งฟังแบบดีๆเลยครับ เดี๋ยวมีเวลาแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

หวัดดีท่าน x ..

ครับเจ้า cary มันขับ  totem อะครับ แต่ผมว่าขับได้ไม่เต็มแน่ๆอะครับ  เพราะ cary เป็น amp หลอด พลังยังไม่ถึงเจ้า totem แน่ๆอะครับ

ถ้าถึงนะครับเจ้า totem ตัวนี้จะแสดง เสียง 3มิติ ออกมาแน่นอนครับ ผมเคยซื้อเจ้า totem model 1 มาใช้กะ amp nad m3 ( 180w )  โอ้เสียงนยังไม่หลุดตู้เลยอะครับ  จนสุดท้ายปราบมันไม่อยู่ก็เลยต้องขายมือสองไปอะครับนานแล้ว  ยอมรับครับว่าตอนไปซื้อเจ้า totem (มือสอง) มาเพราะไปลองที่ปิยะนัส เครื่องเคียงเค้าถึงมันเลยทำให้เสียงออกมาเป็น 3มิติเลยอะครับ แต่พอเอามาบ้านกลับไม่เป็นแบบนี้ กำเลยอะครับ :)

ลำโพงที่ขับยากที่สุดในใจผม ( ถ้าขับมันได้ ท่านๆก็จะได้รับฟังเสียงที่สุดยอดมากๆครับ )

1  totem model one
2  nht classic three

ออฟไลน์ ninemooo

ตัว Kaiboer K830i  น่าลองเป็นยิ่งนัก...

เดี๋ยวจะพยามยามหาตัวเป็นๆมาลองบ้างครับ...

กับศึกษา ข้อมูลในการ support ด้าน fw ว่าเป็นงัยบ้าง..

ถ้าแหล่ม....สนุกแน่ครับ งานนี้  oppo จร้าาาา...อิอิ
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ XTA

ครับเจ้า cary มันขับ  totem อะครับ แต่ผมว่าขับได้ไม่เต็มแน่ๆอะครับ  เพราะ cary เป็น amp หลอด พลังยังไม่ถึงเจ้า totem แน่ๆอะครับ

ถ้าถึงนะครับเจ้า totem ตัวนี้จะแสดง เสียง 3มิติ ออกมาแน่นอนครับ ผมเคยซื้อเจ้า totem model 1 มาใช้กะ amp nad m3 ( 180w )  โอ้เสียงนยังไม่หลุดตู้เลยอะครับ  จนสุดท้ายปราบมันไม่อยู่ก็เลยต้องขายมือสองไปอะครับนานแล้ว  ยอมรับครับว่าตอนไปซื้อเจ้า totem (มือสอง) มาเพราะไปลองที่ปิยะนัส เครื่องเคียงเค้าถึงมันเลยทำให้เสียงออกมาเป็น 3มิติเลยอะครับ แต่พอเอามาบ้านกลับไม่เป็นแบบนี้ กำเลยอะครับ :)

ลำโพงที่ขับยากที่สุดในใจผม ( ถ้าขับมันได้ ท่านๆก็จะได้รับฟังเสียงที่สุดยอดมากๆครับ )

หวัดดีครับ ท่าน เอก ช่วยนี้หันซ้าย-ขวาเป็นงานหมดครับไม่มีเวลาเลย เครื่องตัวเองยังไม่มีเวลาฟังเลยครับ อิอิ เชียงใหม่ร้อนแล้วครับ

ออฟไลน์ leetang

• LCD TV member
  • **
หวัดดีทุกท่านครับ ผมใช้ 1312+boxset มาซักระยะนึงแล้ว พอเวลาดูหนังไม่ค่อยเร้าใจเท่าไรครับอยากเปลี่ยนcenterก่อน พอจะมีงบแค่ประมาณ5000มีตัวไหนแนะนำได้บ้างครับอยากได้ีที่เสียงกลางแหลมชัดหน่อยครับ

หวัดดีครับ ท่าน เอก ช่วยนี้หันซ้าย-ขวาเป็นงานหมดครับไม่มีเวลาเลย เครื่องตัวเองยังไม่มีเวลาฟังเลยครับ อิอิ เชียงใหม่ร้อนแล้วครับ

นั่นงัยผมว่าแล้ว งานเนี้ยทำให้เราห่างเหินจากชุดฟังชุดดู ไม่เปงรัยท่าน x ทำงานไว้ก่อนแล้วเก็บเงินเยอะจะได้ไปหาซื้อความสุขของเรามาใช้ต่อไปครับท่าน แล้วเรื่อง อากาศที่ ช.ม เป็นงัยบ้างครับ ดีขึ้นยังครับ ผมก็งานเข้าพอสมควรไม่ได้เข้ามาเล่นเลย ตอนกลางคืนก็ มีเรื่องได้ไปคุยธุระกิจ ตลอด แบบนี้เดือนได้แล้วมั้ง ยังงัยรักษาตัวด้วยครับ แล้วมีอะไรคืบหน้าจะโทรไปโม้ครับท่าน :)

อื่มเดี่ยวนี้ตกบ่ายผมไปนั่งที่ร้านตลอดอะครับ ชอบมากมายได้นั่งฟังนั่งดูอะไรไปเรือย เมื่อวานได้จบให้ ลูกค้าไปชุดนึง ดีใจจังครับขายชุดแรกในชีวิตเลยนะนั่น 555+

หวัดดีทุกท่านครับ ผมใช้ 1312+boxset มาซักระยะนึงแล้ว พอเวลาดูหนังไม่ค่อยเร้าใจเท่าไรครับอยากเปลี่ยนcenterก่อน พอจะมีงบแค่ประมาณ5000มีตัวไหนแนะนำได้บ้างครับอยากได้ีที่เสียงกลางแหลมชัดหน่อยครับ

งบนี้นะครับผมแนะนำ boston crc7 เลยครับแต่เสียดายตอนนี้ของไม่มีแล้วเห็ยว่าที่ปิยะนัสของหมดไปแล้ว  ราคาแค่ 4700 เองครับผมเคยเริ่มต้นใช้อยู่เสียงขอบอกว่าถ้าไม่รู้ราคาต้องบอกว่าระดับ หมื่นแน่ๆครับ ยังงัยถ้าไม่รีบก็ต้องรอจับมือสองนะครับ นานๆจะออกมาที่สำหรับเจ้าตัวนี้อะครับ :)

อีกชุดที่จะแนะนำนะครับ ซื้อเจ้า  klipsch quintet 3 ไปเลยครับเสียงดีกว่าที่ใช้อยู่เยอะเลยนะครับราคามือสองตอนนี้ขายอยู่ไม่น่าเกิน 7500 ทั้งชุดครับ ลองดูนะครับเป็นอีกทางเลือกครับ :)