หน้า: [1]

รบกวนชี้มางให้ผมที(เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)

• tikerman
  • Flat TV member
  • *

ลบกวนหน่อยครับ...ผมจะซื้อทีวีใหม่ครับแนะนำให้ผมที ขอ 47-50 นิ้วครับ เน้น 2D หรือติด 3D มาด้วยแต่ภาพ2Dแจ่มก็โอเครับ

...เนื่องจาก LG42นิ้ว 7600LM เสียคือ มีอาการไฟ Blackilng ขาดต้องเปลี่ยนยกจอ  ราคาอะใหล่ 28,000 รวมค่าซ่อม  ช็อค ประกันเพิ่งหมด 8/1/14 ใช้บัตรลดได้ 20%
บ้าไปแล้ว....อะใหล่ทำใมมันแพงจังเท่ากับเครื่องใหม่เลยนะครับ ซ่อมมามันขาดอีกทำงัยล่ะครับ ศูนย์ก็ตอบไม่ได้  เศร้า หรือซ่อมข้างนอกมีมั๊ยครับ

ถ้าซืื้อช่วยมีรุ่นใหนแนะนำมั่งครับเอาราคากลางหน่อยนะครับ หรือกลับไปหาโซนี่ดีครับช่วยแนะ นำทีครับ  โขกกำแพง

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 01:59:38 pm โดย tikerman »

ตอนนี้ sony 50w800b ราคาราวๆ 28000-30000 บาทเองครับ ภาพ 2d ดีกว่า lm7600 ด้วย แต่ 3d แว่นแบบ active อาจยังเป็นรอง lg อยู่
หรือรอสักเดือนหน้ารุ่นใหม่ๆจะวางขายแล้วครับ งบนี้หรือเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้น่าจะเพิ่มบได้อีก อาจดูรุ่นใหม่ๆ สเปคดีกว่ารุ่นปีที่แล้วได้เลยล่ะ
  • tikerman
  • *

ครับเห็นว่า หลังเมษาจะมีการเปิดตัวรุ่นใหม่ๆอยู่เหมือนกันครับ  ว่าจะย้าย 42 ขึ้นห้อง ดันมาเดี้ยงไปก่อน ซ่อมไม่คุ้มเลยครับ อยากได้ซัก 50 กำลังเหมาะครับ
เน้น 2D เป็นหลักดีกว่าครับ 3D เอาเข้าจริงๆแทปไม่ได้ใช้เลย

แต่รุ่นใหม่เปิดตัวราคาคงแรงน่าดูครับอาจเอารุ่นปีที่แล้วที่ไม่ตกรุ่นเท่าใหร่มาใช้ ดีมั๊ยครับ

ครับเห็นว่า หลังเมษาจะมีการเปิดตัวรุ่นใหม่ๆอยู่เหมือนกันครับ  ว่าจะย้าย 42 ขึ้นห้อง ดันมาเดี้ยงไปก่อน ซ่อมไม่คุ้มเลยครับ อยากได้ซัก 50 กำลังเหมาะครับ
เน้น 2D เป็นหลักดีกว่าครับ 3D เอาเข้าจริงๆแทปไม่ได้ใช้เลย

แต่รุ่นใหม่เปิดตัวราคาคงแรงน่าดูครับอาจเอารุ่นปีที่แล้วที่ไม่ตกรุ่นเท่าใหร่มาใช้ ดีมั๊ยครับ

ลองไปดู sony 50w800b ตัวจริงก่อนก็ได้ครับ ถ้าชอบซื้อเลยก็ไม่เสียหลาย
รุ่นใหม่ออกมาราคาน่าจะแพงกว่าเกือบหมื่น (เทียบซีรีย์เดียวกัน)
  • tikerman
  • *

ลองไปดู sony 50w800b ตัวจริงก่อนก็ได้ครับ ถ้าชอบซื้อเลยก็ไม่เสียหลาย
รุ่นใหม่ออกมาราคาน่าจะแพงกว่าเกือบหมื่น (เทียบซีรีย์เดียวกัน)

หาของลองเทสอยู่ครับ ร้านบอกรุ่นใกม่จะมาเลยไม่มีสต๊อกแล้ว เศร้า
  • KVYoung
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

แต่..ตอนนี้
พวกทีวีตกรุ่น เขาพากันดันราคาขึ้นมาสูงมาก เพื่อจะผลักผู้บริโภคไปหารุ่นใหม่
ไม่เหมือนช่วงปลายปีก่อนปีใหม่ ราคาลดลงมาฮวบฮาบเลย.. ครับ
รอสักหน่อย (ถ้ารอได้)..แล้วไปเทียบราคากับสเป็คดูครับ..
ว่า..จะเลือกรุ่นใหม่ หรือตกรุ่น ดีกว่ากัน..?

ถ้าตกรุ่นปีเดียว แต่เป็นรุ่นท็อปหรือรองท็อปของปี2014  ย่อมดีกว่ารุ่นใหม่ที่เป็นรุ่นล่าง ถึง กลาง-สูง ปี 2015 แน่นอน

ยกตย.ของ Samsung D series 6000/6400/6600 ออกมาตั้งหลายปีแล้ว จอเป็น Ultra Clear Panel ซึ่งรุ่นใหม่ๆ รหัส F H อะไรพวกนี้ ที่ไม่ใช่ Ultra Clear panel ภาพยังสู้รุ่นเก่าๆหลายปีที่แล้วไม่ได้เลย (ยกเว้นรุ่นรองท็อป Series7000 กับตัวท็อป 8000 อย่างที่บอก) ซึ่ง ต้องรอดูอีกไม่กี่เดือน ว่าแต่ละค่าย จะมี option อะไรแปลกใหม่มาให้เล่นกัน  

ที่รู้ๆคือ OLED น่าสนสุดแต่ก็แพงเว่อสุดเชนกัน พวกจอยักษ์ 65" ขึ้น ราคาขายกะรวยเป็นเศรษฐีเลย คิคิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 07:19:40 pm โดย RUF »
  • tikerman
  • *

ไปดูมา sony  น่าใช้ดีครับแอบแว๊ปไปดู lg มาราคาลงมาเยอะแต่ภาพผมว่าสู้โซนี่ไม่ได้ครับ รุ่นที่ร้านแนะนำ lg50lb582t  บอกว่าเหมาะกับ 2D แต่ภาพยังไม่โดนใจซักเท่าใหร่ครับ ต้องลองเดินหลายที่ดูอีกทีครับ

ไปดูมา sony  น่าใช้ดีครับแอบแว๊ปไปดู lg มาราคาลงมาเยอะแต่ภาพผมว่าสู้โซนี่ไม่ได้ครับ รุ่นที่ร้านแนะนำ lg50lb582t  บอกว่าเหมาะกับ 2D แต่ภาพยังไม่โดนใจซักเท่าใหร่ครับ ต้องลองเดินหลายที่ดูอีกทีครับ
ถ้า lg รุ่นที่ซีรีย์เทียบกับ sony 50w800b ต้อง lb670t ครับ
ตัวอื่นก็มี
ss h6400
panasonic as700t
ลองไปดูหลายๆตัวครับ
หรือถ้ารอรุ่นใหม่ได้ก็รอก่อน ช่วงนี้ก็เก็บเงินเพิ่มรอรุ่นใหม่ไปพลางๆ... หื่น
  • tikerman
  • *

กำลังหาข้อมูลเลยครับไปเจอLG 55LB670T ราคาถูกมาก เเละมีคนบอกภาพดีกว่าโซนี่ 800b จริงหรอครับไปยืนมองตอนเย็นผมมองภาพออกหลอกๆตาครับ
ส่วน  ss  ยังไม่ได้ลองดูพอดีเอาหมาไปด้วย วันนี้งอแงผิดปกติเลยไม่ได้ลองเลยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

กำลังหาข้อมูลเลยครับไปเจอLG 55LB670T ราคาถูกมาก เเละมีคนบอกภาพดีกว่าโซนี่ 800b จริงหรอครับไปยืนมองตอนเย็นผมมองภาพออกหลอกๆตาครับ
ส่วน  ss  ยังไม่ได้ลองดูพอดีเอาหมาไปด้วย วันนี้งอแงผิดปกติเลยไม่ได้ลองเลยครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
สองตัวนี้ ภาพคนละแนวเลยครับ 3d ก็คนละประเภท คงต้องไปดูตัวจริงเปรียบเทียบ อยู่ที่เราชอบแนวภาพ หรือ สเปคที่ต้องการแบบไหนมากกว่า รวมทั้ง ss ก็ภาพคนละแนวภาพเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2015, 10:26:21 pm โดย sirota »
  • tikerman
  • *

ถามอีกนิดครับ แล้วซากทีวี lg42 7600lm ผมไปทำอะไรดีครับ ถ้าซ่อมลดแล้วก็24,000โครตคุ้ม(lgรับเต็มๆ) ถ้าไปฝากวางหน้าตึกเค้าจะว่าผมม่ะ ไม่พูด
  • KVYoung
  • Edge LED TV member
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

ถามอีกนิดครับ แล้วซากทีวี lg42 7600lm ผมไปทำอะไรดีครับ ถ้าซ่อมลดแล้วก็24,000โครตคุ้ม(lgรับเต็มๆ) ถ้าไปฝากวางหน้าตึกเค้าจะว่าผมม่ะ ไม่พูด

ขายไปเป็นอะไหล่..
อาจจะพอได้ค่ารถ ค่าน้ำมัน ไปซื้อเครื่องใหม่
ครับ..
  • tikerman
  • *

หาของยากน่าดูครับ  ไม่ของกันเลยมีแต่ในห้างราคาต่างกัน 3-4,000 ทั้ง  lg-sony
หน้า: [1]